[Funland] Lại là VT Post, cái này gọi chuẩn là ăn vụng mà không biết chùi mép :)

882018

Xe hơi
Hãng post nào cũng có phốt vậy dân đen biết gửi niềm tin chỗ nào đây

hoanam79

Xe đạp
Em cũng vừa khốn khổ với VTP, em gửi hàng đi TPHCM từ hôm 16/10, check trên hệ thống thì hàng đi khỏi trung tâm cùng ngày. Nhưng mãi không thấy cập nhật trạng thái gì, em điên quá nhờ đứa cháu hỏi giúp xem thì nó bảo là đã vào TPHCM, nhưng mãi ko thấy chuyển đến tay người nhận. Điên quá em gọi điện tán loạn lên, gửi mail..các kiểu. Bên VTP thông báo là đã bị mất hàng,,v,vv, và hẹn làm việc với em...may quá cuối cùng hàng của em vẫn còn và đi du lịch đâu đó sau hơn hai tuần mới đến tay người nhận...Từ giờ em cạch mặt bọn VTP...kinh nghiệm của em là các bác khi bị báo mất hàng cứ làm tán loạn lên...gọi điện...gửi mail thì bên nó mới chú ý được

hxduong

Xe lăn
Em cũng vừa khốn khổ với VPT, em gửi hàng đi TPHCM từ hôm 16/10, check trên hệ thống thì hàng đi khỏi trung tâm cùng ngày. Nhưng mãi không thấy cập nhật trạng thái gì, em điên quá nhờ đứa cháu hỏi giúp xem thì nó bảo là đã vào TPHCM, nhưng mãi ko thấy chuyển đến tay người nhận. Điên quá em gọi điện tán loạn lên, gửi mail..các kiểu. Bên VTP thông báo là đã bị mất hàng,,v,vv, và hẹn làm việc với em...may quá cuối cùng hàng của em vẫn còn và đi du lịch đâu đó sau hơn hai tuần mới đến tay người nhận...Từ giờ em cạch mặt bọn VTP...kinh nghiệm của em là các bác khi bị báo mất hàng cứ làm tán loạn lên...gọi điện...gửi mail thì bên nó mới chú ý được
Cụ vẫn còn may ạ :))

hoanam79

Xe đạp
Vâng cũng may cụ ah...coi như em tập xác định rồi đấy, em cũng ko hiểu nữa có đi bộ thì hàng của em cũng đến nhanh hơn thời hạn (sau 15 ngày) của VTP...:)

duongctt

Xe tăng
Em chả gửi nhiều nhưng cạch cmnl VTP.
1. Em gửi tặng cái đt hỏng cho bạn, nó đòi em xuất trình hoá đơn. Đào mb nó đâu ra hoá đơn bây giờ, mà có đào ra em cũng đoé đào. Sang Ems phút mốt là đi.
2. Gấu mua hàng onl, người bán nói bọn VTP dán nhầm bill, em để nguyên, vẫn còn bill dán trên kiện. Mang ra gửi lại, nó bóc be bét xong méo nhận: mặt hàng này bọn em méo biết là cái giống gì, nghi là hàng quốc cấm. Thực tế nó là trà thảo mộc.

luonlotrenpho

Xe tải
Ai bảo không gửi VNPost. Gửi hãng này thì chả phải lo vì quy trình nó nghiêm hơn (chả hiểu sao cứ thích Viettel dù bao nhiêu phốt mà cước đắt hơn nhiều so với VNPost, lại chưa nhanh bằng VNPost)
Năm sau vnpost sáp nhập với viettel post là xong, mạnh dã man luôn

Hư Không

Xe tăng
e mua cái sim online của nó, mà 4 ngày nó ko ship cho, trong khi cam kết trong HN là nửa ngày. Tức quá ra cửa hàng lấy, mấy ngày sau vẫn thỉnh thoảng có em gọi lấy sim, hệ thống quản lý kém quá là kém, trong khi cty năm trong top về phần mềm

hxduong

Xe lăn
e mua cái sim online của nó, mà 4 ngày nó ko ship cho, trong khi cam kết trong HN là nửa ngày. Tức quá ra cửa hàng lấy, mấy ngày sau vẫn thỉnh thoảng có em gọi lấy sim, hệ thống quản lý kém quá là kém, trong khi cty năm trong top về phần mềm
Có nhiều thứ ngược đời mà dân nhìn thấy lắm cụ, chỉ có vài người là không thấy :))

hxduong

Xe lăn
Em chả gửi nhiều nhưng cạch cmnl VTP.
1. Em gửi tặng cái đt hỏng cho bạn, nó đòi em xuất trình hoá đơn. Đào mb nó đâu ra hoá đơn bây giờ, mà có đào ra em cũng đoé đào. Sang Ems phút mốt là đi.
2. Gấu mua hàng onl, người bán nói bọn VTP dán nhầm bill, em để nguyên, vẫn còn bill dán trên kiện. Mang ra gửi lại, nó bóc be bét xong méo nhận: mặt hàng này bọn em méo biết là cái giống gì, nghi là hàng quốc cấm. Thực tế nó là trà thảo mộc.
Quá nhiêu khê cho khách hàng sử dụng cụ ạ, nhưng phải thừa nhận là chúng nó quảng bá tốt, đặc biệt là ở tỉnh lẻ & các vùng quê :(

Tlbmm

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại phần CON nó chiếm 98% rồi Phần người ít ỏi quá nên mới đâm chém nhau chỉ bì va chạm rất nhỏ!!!!!! Rất buồn cụ ạ!!!!!!!
Thượng bất chính hạ tắc loạn

Mr.KuTeu

Xe tải
Em bị rất nhiều đơn vị/ người đánh cắp hay ăn cướp niềm tin rồi, cụ mới bị mỗi bọn vt nó làm bậy là vẫn còn may chán. Em và cụ vẫn đang ở Việt Nam!

gialinhnguyen

Xe hơi
lại viettel post. e vẫn trung thành với vnpost cả gửi nhanh và gửi chậm.
còn chuyển gấp thì cứ nasco, phí cao 1 chút mà an toàn và nhanh hẳn :D

không hiểu ý cụ này đăng lên làm gì. em thì vẫn trung thành với viettel post cơ bản là chăm sóc khách hàng bên viettel post tốt hơn hẳn các bên

vumanhduy

Xe tăng
Nói về dịch vụ chuyển phát trong lãnh thổ Việt Nam thì VNpost đứng đầu luôn về cả chất lượng lẫn số lượng