[Funland] Lại là VT Post, cái này gọi chuẩn là ăn vụng mà không biết chùi mép :)

datmobile1983

Xe tải
Ku trình làm ăn với em,vụ này lâu rồi, nói hoài ko giải quyết được gì...

ubisapro

Xe trâu
Thiếu gì cách có thể chống tem rách trừ khi cố ý. Đơn giản thì dán hồ tem xong, quấn cho vài lớp băng dính thì rách bằng niềm tin.

Cụ không thấy bao nhiêu vụ đc trả lời vấn đề cụ nói đến là rách do quá trình vận chuyển à? Với lại trường hợp em chia sẻ là đã báo đến người gửi là "nhân viên hàng không hack" rồi. Người gửi & nhận đã chấp nhận chia sẻ tai nạn thì hàng lại đc chuyển đến người nhận, nhưng mà gói hàng chuyển đến lại là rác :))

cuchuoi96

Xe tăng
Em hỏi ngu cái: nhân viên hàng không bóc là xác định mất luôn ah, thế gửi CPN nguy cơ mất hàng luôn thường trực, gửi làm gì nhỉ.

F_175.46

Xe tăng
Vấn đề là cái thằng ăn cắp ấy lại tự tố giác nó cụ ạ :))
Em thật cụ Chủ, Viettel bố lao từ thằng to đến thằng bé. Em dùng dv di động, Internet của nó từ ngày đầu. Điều duy nhất em nhận thấy la Chất lượng dịch vụ của nó giảm dần từng năm một rất đều và ổn định. Hehe

AMG GLC

Xe tải
Sao ko mua BH 1% giá trị kiện hàng. Mất đền 100%?

lelinhhn

Xe buýt
Ai bảo không gửi VNPost. Gửi hãng này thì chả phải lo vì quy trình nó nghiêm hơn (chả hiểu sao cứ thích Viettel dù bao nhiêu phốt mà cước đắt hơn nhiều so với VNPost, lại chưa nhanh bằng VNPost)

hxduong

Xe lăn
Em hỏi ngu cái: nhân viên hàng không bóc là xác định mất luôn ah, thế gửi CPN nguy cơ mất hàng luôn thường trực, gửi làm gì nhỉ.
Em thật cụ Chủ, Viettel bố lao từ thằng to đến thằng bé. Em dùng dv di động, Internet của nó từ ngày đầu. Điều duy nhất em nhận thấy la Chất lượng dịch vụ của nó giảm dần từng năm một rất đều và ổn định. Hehe
Ai bảo không gửi VNPost. Gửi hãng này thì chả phải lo vì quy trình nó nghiêm hơn (chả hiểu sao cứ thích Viettel dù bao nhiêu phốt mà cước đắt hơn nhiều so với VNPost, lại chưa nhanh bằng VNPost)
Vụ này là của ku em em ạ :))
Em chỉ chia sẻ lên đây cho các cụ đọc & rút ra cái gì thì rút. Chứ em phải gửi hàng suốt & toàn gửi xe khách, xe tuyến... an toàn 100% cho đến tận bây giờ.

AMG GLC

Xe tải

piston

Xe container
Bên em toàn mua BH. Kệ mịa chúng mày. Cước thì khách trả cũng yên tâm. Hehe
Nhiều ng kinh doanh nếu mất số tiền này sẽ ko còn lãi nữa cụ ạ.

Lại có trường hợp mua bảo hiểm và khai giá trị thì nhân viên nó ko tin là món hàng giá cao thế, ví dụ kính - đòng hồ - bật lửa cổ.

Trông bẩn bẩn mà mấy xập. Nó lại đòi hóa đơn chứng minh.

lelinhhn

Xe buýt
Vụ này là của ku em em ạ :))
Em chỉ chia sẻ lên đây cho các cụ đọc & rút ra cái gì thì rút. Chứ em phải gửi hàng suốt & toàn gửi xe khách, xe tuyến... an toàn 100% cho đến tận bây giờ.
Gửi xe khách chậm lắm cụ nhé. Ví dụ HN-SG thì nó không thể nhanh hơn dịch vụ chuyển bằng máy bay

cotdien

Xe buýt
Thằng vnpost mới chậm và rầy rà chứ nhỉ
E dùng viettel post hài lòng ko phốt nào

hoangnh.hut

Xe buýt
Website
dongyansinhduong.com
Em toàn gửi VNpost. Thấy cũng nhanh chóng, giá chấp nhận dc, chưa xảy ra vde j.

kufits

Xe buýt
Sao sau bao nhiêu phốt to có nhỏ có mà VT không thay đổi đc cách quản lý nhân viên các cụ nhể?
Chuyện em chia sẻ lên đây là của 1 cậu em...
CPN từ trong SG ra HN mà 20 ngày mới tới nơi ^:)^
Trong quá trình ấy thì VT có báo lại là "hàng đã bị nhân viên hàng không móc hàng" - cả 2 bên gửi & nhận đã chấp nhận điều ấy, đã chấp nhận chịu thiệt 1 chút thì hàng lại lù lù đến tay người nhận, hài hước là ở đấy. Tất nhiên thứ nhận được là rác.
Ông nhân viên VT làm vụ này đúng là "ăn vụng mà không biết chìu mép" hoặc gọi dân dã hơn là "tự tay bóp dz..." =))
Có link cho cụ nào quan tâm vụ này thì đọc ạ :)
https://web.facebook.com/trinhfone/posts/2017068848358333
Thêm 1 số nhầm lẫn khác của anh VT:
https://dantri.com.vn/kinh-doanh/bi-khach-hang-to-trao-hang-viettel-post-noi-gi-20180324231553753.htm

Theo em cụ nên báo anh ấy cân nhắc chuyển về EMS. hiện giờ do cạnh tranh và bản thân anh đấy cũng cải tổ khá nhiều, em dùng một thời gian thấy ok hơn hẳn anh VT cụ ạ.
Em nhắc lại chút chuyện của em về việc đi PV ở VTP ( em có thớt trước lâu rồi ạ), Sau buổi PV cực hình và cực kì khó chịu ở đấy thì em nhận được email trúng tuyển==> trong khi với cái thái độ muốn ăn vả của bà sếp lớn ở VTP đối với em lúc PV thì em nghĩ mình trượt 100%.
Sau đó em gửi email lại ( từ chối làm việc) + email góp ý lên tập đoàn => em lại nhận được email đi đào tạo. Đến lúc này thì em bực vãi, lại gửi email đi, than vãn một hồi. Sau đó lại nhận được email thông báo là thay đổi lịch đào tạo,=> em kệ luôn thì không thấy email nào đến nữa.
Kết luận của em: Công ty có đội ngũ sếp có thể nói là tệ, có quy trình làm việc không thua gì mấy công ty lởm khớm bây giờ => chất lượng chắc chắn là không đảm bảo rồi ạ.

đỏ quên đi

Xe tải
Em dính vụ gửi EMS đây cụ ơi, em gửi giấy tờ mất 30k, đợi mãi không thấy đến nơi, em tra trạng thái trên mạng thấy đang ở bưu cục, ra bưu cục hóng thì họ bảo nhân viên đi phát đến nơi không có người nhận nên chuyển về bưu cục và bây giờ đã chuyển lại bưu cục nơi gửi ban đầu. Do cần giấy tờ gấp nên em phi xe khách về luôn, lấy bộ khác, phi xe khách đi lượt nữa. Em không ra lấy lại ở bưu cục vì hình như họ thu thêm 30k phí gửi trả nữa.
Tóm lại là em thiệt hại một bộ giấy tờ, 30k gửi, công nhờ người đi gửi, mấy hôm chờ đợi, công đi ra bưu cục và tiu nghỉu đi về, 2 lần $ và thời gian đi xe khách. Tất cả chỉ vì nhân viên EMS thấy địa chỉ của em là ngõ ngách nên lười chả thèm đi, lúc nào em chả có nhà :)