Lại là nút giao Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi: Sơ họa giúp các cụ để đừng mất tiền

meomuop2910

Xe đạp
Em không hiểu đoạn này, xe trong cùng( sát bùng binh) tại sao rẽ trái ôm sát bùng binh như vậy vẫn bị vịn hả các kụ ?

4b rẽ trái sẽ bị xxx vịn ==> Mất thời gian + Mất xiền

Zoom to lên 1 chút:

[/QUOTE]

Chỗ bôi đen chuyên dành cho rẽ trái rồi nên vào đó chỉ có thể đi thành một vòng tròn thôi... Mà chỗ nãy chả lẽ xxx bao vây tứ phía???

scopion84

Xe tải
Không bị vịn. Cụ đi đúng luật.
Chỉ có điều thực tế cụ sẽ khó đi được như vậy (Trừ nửa đêm, lúc một mình cụ 1 bùng binh) Cụ không thể chèn lên để đè đầu các phương tiện làn đi thẳng được mà cụ phải chuyển làn từ từ.
Em cũng biết là khó mà đi được như thế này, trừ những lúc đường vắng. Nhưng em sau khi "chết hụt" ở đây 1 lần đã có kinh nghiệm, trước có lần đi cùng ông già em, ông già em lái xe dừng giữa làn sát trái xi nhan sang làn đi thẳng để đi về NTS, nhưng làn đi thẳng nó đông quá ko sang nổi, xe rẽ trái đi KDT sau xe em thì cứ thúc còi, hehe, xxx đứng xa cứ nhìn chả can thiệp, đến bao h em chuyển đc làn trước vạch liền thì bọn sau mới đi được. Không biết các bác ý có hiểu cho các khó của xe em không :|

wombat

Xe máy
Bao nhiêu tiền của dân đóng thuế đem ra làm chỗ này ngu không kể đâu cho hết xong lại là nơi để kiếm tiền của lũ bẩn nữa chứ. Cái bùng binh to như thế và rắm rối thì việc của CSGT là hỗ trợ và hướng dẫn người dân tham gia giao thông an toàn và tránh ùn tắc, đằng này chúng nó nép hết vào góc đường rình rập để 50/50. tại sao lại chỉ 4b còn 2b chạy láo không co thằng nào ra cả??? có lẽ tâm lý 50/50 đã thành chuyện thường ngày từ lớn đến bé đều chấp nhận nên càng mặc sức kiếm tiền trên chính những đồng thuế chúng ta đóng để làm đường và trả lương những xxx đó.

manhhung1901

Xe điện
Các Cụ đừng quá lo lắng.
Tháng trước Em đánh đổ 50 cốc bia ở đây rồi!Vào nhờ "ANh Thông" giải thích.Cứ ra vẻ ta đây mới biết lái còn ngơ văn Ngác thì may ra Anh ấy cho mình xin lại 17 Cốc ngay ý mà :P

Naviman

Xe tăng
Cảm ơn cụ chủ thớt, cụ minh họa rõ ràng quá (b)

Me^4ba'nh

Xe tăng
Kính đề nghị các cụ khi tham gia giao thông ở nút giao thông này NHƯỜNG đường cho anh em từ làn rẽ trái đi ra làn đi thẳng ( không còi, đèn inh ỏi).

be beo

Xe tăng
Đau hết cả đầu, vẽ ra cái bùng binh chủ yếu để XXX kiếm thôi. Các cụ khi tham gia giao thông chỗ này chú ý chút để đỡ mất tiền oan nhé. Em là em né những chỗ nhạy cảm.

Ga que

Xe buýt
Đã có cụ psbachelor trả lời cụ rồi. Em sơ họa lại lỗi cho cụ dễ hiểu:

Cụ đi sai làn đoạn em vẽ hình chữ nhật gạch chéo trong hình (đi thẳng trong làn rẽ trái). Cụ đã đi vào đoạn này thì buộc phải rẽ trái tiếp còn nếu cụ đi thẳng sẽ có cán bộ ra chào cụ.
Em đi thế này có bị vịn không các bác ???? Cái này em cũng thắc mắc lâu rồi mà chưa dám thử

Quả này mới khó đỡ này, bắt buộc phải đi như cụ Scopion84, nếu không muốn 50/50.
Vote cụ chủ.

fashion

Xe tăng
Bao nhiêu tiền của dân đóng thuế đem ra làm chỗ này ngu không kể đâu cho hết xong lại là nơi để kiếm tiền của lũ bẩn nữa chứ. Cái bùng binh to như thế và rắm rối thì việc của CSGT là hỗ trợ và hướng dẫn người dân tham gia giao thông an toàn và tránh ùn tắc, đằng này chúng nó nép hết vào góc đường rình rập để 50/50. tại sao lại chỉ 4b còn 2b chạy láo không co thằng nào ra cả??? có lẽ tâm lý 50/50 đã thành chuyện thường ngày từ lớn đến bé đều chấp nhận nên càng mặc sức kiếm tiền trên chính những đồng thuế chúng ta đóng để làm đường và trả lương những xxx đó.
dà dạ.em cũng muốn nói như bác quá.dưng mà sợ bị toi nick ợ.dát quá ko biết huhu

chuotchit

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ thớt.
Chiều hôm qua đường đông quá em không rúc ra làn đi thẳng được, đành đi đúng 2 vòng tròn trong cái bùng binh này mới ra được cụ ợ. xxx dạo này đứng cả ở 4 phía rùi, sáng nay đi qua vẫn thấy nhiều cụ bị vịn quá.
Nhưng mà phải công nhận cái cảm giác đi mấy vòng tròn cũng hay hay các cụ ợ :))

Hoàng_Gầy

Xe điện
Hôm nay đi qua đây 2 phát, hỏi chú lái xe thì chú bảo em thế này các cụ thấy thế nào.

Chú bảo nếu chỗ bùng binh mà đèn xanh thì mình đi làn trái trong cùng vẫn đi thẳng được và XXX sẽ không tóm,còn nếu chỗ bùng binh đèn đỏ. Mình dừng ở làn trong cùng rồi đi thẳng thì mới bị tóm.

Xe nhà em đi như thế này và chưa bao giờ bị tóm cả,và chú lái xe cũng đảm bảo đi thế không vi phạm.

buffalo car

Xe điện
Công nhận đây là bản vẽ rõ ràng nhất từ trước đến giờ! chuẩn ko phải chỉnh! Vậy mà cụ nào còn bị ***vịn mà vào đây mà kêu là em cho Vang luôn :))
Vod cụ chủ thớt nhá (b)

19B- 000.85

[Tịch thu bằng lái]
mấy hôm trước e tránh dc nút này nhưng hôm vừa rồi lại dính nút daewoo mất 7lits đau thật8->

caren2010

Xe hơi
Cụ chủ thớt vẽ rất chi tiết, chỉ chú ý là khoảng cách phân làn khá lớn nên dừng đúng làn từ xa để còn nhìn vạch và chú ý thêm vạch liền, vạch đứt nữa. Em ngày nào cũng qua đây chỉ thấy rất nhiều cụ dính mà xót.

khongan

Xe buýt
mời cụ chủ thớt (b), cụ nhiệt tình thế nhiều anh em được nhờ :bz
Cám ơn cụ chủ thớt, đúng là có vài người như cụ thì đỡ phải hình dung nó thế nào

tetevn

Xe hơi
Hôm nay đi qua đây 2 phát, hỏi chú lái xe thì chú bảo em thế này các cụ thấy thế nào.

Chú bảo nếu chỗ bùng binh mà đèn xanh thì mình đi làn trái trong cùng vẫn đi thẳng được và XXX sẽ không tóm,còn nếu chỗ bùng binh đèn đỏ. Mình dừng ở làn trong cùng rồi đi thẳng thì mới bị tóm.

Xe nhà em đi như thế này và chưa bao giờ bị tóm cả,và chú lái xe cũng đảm bảo đi thế không vi phạm.
Cái này chắc bác nhầm. Sáng nay em đi từ KDT rẽ trái về Ngã tư sở, có 1 bác Mazda 3 29V màu đen chạy sau em ôm cua vào làn trong sát bùng binh (đg Ng Trãi), đèn xanh nên cả bác ấy và em đều đi thẳng nhưng đi qua bùng binh là có 2 cạp nong cùng chỉ vào bác ấy luôn. Do vậy các bác lưu ý nếu đi thẳng thì tránh cái làn trong sát bùng binh (dành cho các phương tiện rẽ trái) cho đỡ gặp phiền phức nhé. Nếu lỡ đi sát rồi mà liếc thấy xxx thì xi nhan lượn trái tiếp luôn chứ đừng đi thẳng nữa. Theo các hình của chủ thớt là chuẩn đấy ạ.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cái này chắc bác nhầm. Sáng nay em đi từ KDT rẽ trái về Ngã tư sở, có 1 bác Mazda 3 29V màu đen chạy sau em ôm cua vào làn trong sát bùng binh (đg Ng Trãi), đèn xanh nên cả bác ấy và em đều đi thẳng nhưng đi qua bùng binh là có 2 cạp nong cùng chỉ vào bác ấy luôn. Do vậy các bác lưu ý nếu đi thẳng thì tránh cái làn trong sát bùng binh (dành cho các phương tiện rẽ trái) cho đỡ gặp phiền phức nhé. Nếu lỡ đi sát rồi mà liếc thấy xxx thì xi nhan lượn trái tiếp luôn chứ đừng đi thẳng nữa. Theo các hình của chủ thớt là chuẩn đấy ạ.
Cụ là cụ rẽ trái và đi sát bùng binh rồi đi thẳng còn nhà em chỉ có đi thẳng đến bùng binh đi làn trong rồi đi thẳng tiếp,khác nhau có chút nhưng mà xe nhà em ngày nào cũng qua đó ít nhất 2 lần trong 1 năm nay mà không bị tóm lần nào nên em thấy nếu đi sai mà như thế này thì nhà em quả là quá may mắn! Em sẽ nói lại với chú lái xe. Thanks cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

nguvango

Xe buýt
Cụ là cụ rẽ trái và đi sát bùng binh rồi đi thẳng còn nhà em chỉ có đi thẳng đến bùng binh đi làn trong rồi đi thẳng tiếp,khác nhau có chút nhưng mà xe nhà em ngày nào cũng qua đó ít nhất 2 lần trong 1 năm nay mà không bị tóm lần nào nên em thấy nếu đi sai mà như thế này thì nhà em quả là quá may mắn! Em sẽ nói lại với chú lái xe. Thanks cụ :D
Cái này là cụ hên sui thôi. Cụ cứ rúc vào làn rẽ trái sau đó đi thẳng về nguyên tắc là cụ đi sai luật, mà đi sai luật chưa chắc đã bị vịn.

Thực ra nhiều cụ hay đi theo kiểu "mượn làn" như lái xe của cụ Hoàng_Gầy ít khi bị vịn là có nguyên nhân của nó:
Thông thường xxx hay đứng ở vỉa hè phía bên phải theo chiều đi. Khi đèn làn đi thẳng đang xanh thì sẽ có 1 dòng phương tiện đi thẳng với tốc độ khá cao lập thành "bức tường lửa" ngăn cách xxx và làn rẽ trái, 1 số tài xế quan sát làn rẽ trái nếu không có phương tiện đứng chờ sẽ mượn làn để đi thẳng với sáng kiến "thoát nhanh hơn" mà thực tế đúng là như vậy. Những trường hợp này xxx đều soi thấy và rất thèm nhưng không dám "băng qua" bức tường lửa vì "sợ ô tô làn đi thẳng đâm chết" nên thường bỏ qua lỗi này hoặc có luồn lách lao ra đến nơi thì xe vi phạm đã lượn mất hút. Đây là bản chất của vấn đề mà nhiều cụ đi theo kiểu "mượn làn" ít khi bị vịn.

P/S. Sáng hôm qua em đi làm qua đây từ HĐ đi NTS thấy 1 xxx đứng sẵn ở cuối làn rẽ trái luôn chứ không lao từ vỉa hè ra như mọi khi nữa. Chắc dạo này các chú vất vả, chạy ra chạy vào nhiều quá mỏi chân nên đổi chiến thuật. Em dự sắp tới sẽ gắn thêm 4 cái ô cố định giữa các nút giao nữa.

Chỉnh sửa cuối:

thule6

Xe điện
Nói thật là cháu chả thấy gì là phức tạp như các cụ nào đó kêu cả ! Nhà cháu luôn nghĩ và đi theo phương châm:
- Định rẽ trái thì xi nhan vào làn trái.
- Định đi thẳng thì nhập vào làn giữa.
- Định rẽ phải thì xi nhan vào làn phải.
Có thế thui, lúc nào và ở đâu cũng vậy. Nên cháu chả sợ xxx vịn trong trường hợp này. :D