Lại là nút giao Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi: Sơ họa giúp các cụ để đừng mất tiền

nguvango

Xe buýt
Em không hiểu đoạn này, xe trong cùng( sát bùng binh) tại sao rẽ trái ôm sát bùng binh như vậy vẫn bị vịn hả các kụ ?

4b rẽ trái sẽ bị xxx vịn ==> Mất thời gian + Mất xiền

Đã có cụ psbachelor trả lời cụ rồi. Em sơ họa lại lỗi cho cụ dễ hiểu:

Cụ đi sai làn đoạn em vẽ hình chữ nhật gạch chéo trong hình (đi thẳng trong làn rẽ trái). Cụ đã đi vào đoạn này thì buộc phải rẽ trái tiếp còn nếu cụ đi thẳng sẽ có cán bộ ra chào cụ.

Chỉnh sửa cuối:

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
E nhìn mãi mà cũng chỉ hỉu lờ tờ mờ, có khả năng chọn p.a tùy cơ ứng biến các cụ nhể, nếu đông quá thì chọn đi thẳng rồi quay lại kiểu "né hạ" cho nó lành đc ko các cụ
Được cụ ạ :D nếu ngại thì đi thế cho an toàn, hoặc rẽ phải rồi vòng lại đi thẳng :D

bad

Xe hơi
Cụ cho th mây cái đèn xanh đèn đỏ nữa cho sinh động và có màu sắc. E chưa hiểu đèn đỏ rẽ trái là sao? Có phải đèn đỏ nó có tác dụng ở ngã tư bên trong không ạ? Đi qua vài lần, chưa bị vịn nhưng mà tương đối căng thẳng, chẹp! Không biết bao giờ mới hoàn thành xong cái tuyến này.

cucho

Xe tăng
Cảm ơn bác chủ thớt đã cảnh báo ae.
Em ủng hộ tổ chức giao thông tại đây như hiện nay. Rất rõ ràng, không có bẫy. xxx vịn đành chịu thôi vì do mình sao lãng ko để ý hoặc chưa nhường nhịn chút ít, cứ chen là toi. Thực ra em cũng gửi lời chia buồn với các bác bị vịn, chẳng sung sướng gì. Nhưng mình sai cãi sao đc?

Các bác nhớ lại xem. Trước khi tổ chức giao thông như hiện nay như thế nào. Hậu quả là bao người chết- cái đó ko tiền của nào bù đắp đc.
Hiện nay rất ổn. Và đặc biệt ổn vì có cách gì hay hơn chưa cho tới khi làm đc cầu vượt ?

Em cho rằng những nỗ lực vừa rồi là rất có kết quả. Không làm gì thì chẳng bao giờ có gì phải ko các bác?

Mình trao đổi bằng chữ thế này các tài mới nghe có vẻ khó hiểu. Thực ra để ý một chút là rất dễ cứ theo nguyên tắc
Đi thẳng làn giữa (kể cả sau khi rẽ - chuyển làn giữa ngay). Rẽ trái bó sát, đi thẳng chuyển làn giữa ngay sau khi đã rẽ. Rẽ phải không qua tâm ngã tư, rẽ trước khi vào ngã tư.
Vậy thôi, ai nhầm, sao lãng, vô tình....Đành chịu thôi. 100% xe ngoại tỉnh dính trưởng. Còn ở tỉnh lớn có những ngã tư phức tạp thì 100% dân thủ đo ta dính trưởng. Đành thôi biết làm sao bây giờ. Luật là thế(em loại trừ cả ta và xxx lách luật nhé)

Cahtra2008

Xe tăng
Trưa hôm qua em đi qua chỗ này bị dính lỗi sai làn,chú xxx trẻ chỉ vào em,em xi nhan trai định táp vào lề đường.Nhưng xxx lại bỏ qua em lao ra bắt 1 bác ngoại tỉnh khác cũng bị lỗi giống em nên em đi luôn.
Nói thật cái nút này quá vớ vẩn,hôm nay lại đi qua đấy thấy có đến bốn nhóm xxx giăng cả 4 bên để bắt lỗi này.
Để đến giờ cao điểm mà bắt thì lại có ngày mấy chú xxx ở nút đấy lại bị giống chú xxx trẻ ở Thái Hà,Láng Hạ.
Ăn bẩn,gây thù chuốc oán cho lắm vào...

cucho

Xe tăng
Cụ cho th mây cái đèn xanh đèn đỏ nữa cho sinh động và có màu sắc. E chưa hiểu đèn đỏ rẽ trái là sao? Có phải đèn đỏ nó có tác dụng ở ngã tư bên trong không ạ? Đi qua vài lần, chưa bị vịn nhưng mà tương đối căng thẳng, chẹp! Không biết bao giờ mới hoàn thành xong cái tuyến này.
Ô bác không thấy à. Trong vòng xuyến khổng lồ chỗ sắp rẽ trái có cột chỉ đường và biển hướng dẫn viết tiếng việt như thế mà? "Đèn đỏ đc rẽ trái". Duy nhất tình huống giao thông này là rất phù hợp.

Nếu các bác so các tình huống giao thông bên Tây bên Tàu nào đó thì cái gọi là "Đèn đỏ đc rẽ trái" nghe có vẻ ngu ngu. Nhưng ở đay thì rất đc vi khi bác rẽ trái chả xung đột với ai mà rẽ xong lại còn bị chặn lại cách đó khoảng 100m nữa rồi chờ tín hiệu đèn mới qua hẳn đc ngã tư. Mặt khác, cho bác rẽ trái nhanh đi cho thoát nợ hướng hướng đi thẳng đang chờ đèn, đông phương tiện hơn.

Em chẳng phải chuyên ra chuyên vào gì nhưng em thấy là : Ngã tư này quá lớn, lượng phương tiện quá lớn nên ng ta đã chia nhỏ thời gian qua ngã tư thành nhiều phần và sắp xếp sao cho hợp lý . Như kiểu truyền dữ liệu dạng gói từ nhiều kênh qua 1 cổng thông tin.

Bác nào ko đồng ý với em cứ phang thoải mái cho em vỡ ra thêm tí nữa.

KarinMoon

Xe tăng
Nếu quay đầu thì bo sát bùng binh theo làn rẽ trái sau đó chạy thẳng cán qua vạch đứt hả các cụ?? Sao ko làm cái cầu vượt phi thằng sang bên kia cho đỡ lằng nhằng nhỉ :-s

mod97k3

Xe máy
Hình ảnh rất dễ hiểu để các OFer tránh mất tiền + thời gian ah. Đã vote bác chủ thớt

4banhxequay

Xe điện
Hoan hô cụ chủ thớt. Nhân đây đề nghị các cụ cũng vẽ + cập nhật sơ đồ càng nhiều nút giao thông càng tốt cho anh em hình dung trước khi đi, đảm bảo giao thông an toàn + ko mất tiền oan. Nhà cháu hay đi sang Logn Biên, sẽ vẽ một số nút quan trọng cho cụ nào ít đi hình dung trước.

XeOnline

Xe tăng
Em thấy nút này sơn kẻ , biển báo đầy đủ rõ ràng mà, anh em cứ để ý kỹ là ok thôi, xxx ko xơ múi được gì cả.

namviet2008

Xe buýt
Cụ chủ thớt là "người kẻ vạch" à ??? ... nêu rõ ràng quá.:-|
Cám ơn cụ nhiều nhá.

buiducminh

Xe hơi
Ngày nào nhà em cũng qua nút này mấy lượt và bao giờ cũng đi đúng làn đường. Nhiều hôm bị các bác đi sai làn (rẽ trái đi làn phải, tiến thẳng thì đi làn trái) ép mình, tức quá mà không làm gì được. May quá mấy hôm nay có mấy chú xxx ra quân, đường thông hẳn. Anh em người ta điều hành GT vất vả các bác chẳng động viên thì thôi, nhiều bác còn đả kích. Em mà bị tuýt còi em còn bo thêm các chú 1 lít, khuyến mại chào theo nghi lễ quân nhân.:D

coixay

Xe buýt
Bác chủ cho hỏi các hình vẽ này có đúng tỷ lệ như trên hiện trường không? Cảm ơn nhiều!

mai.thanh10

Xe container
Sáng nay đi làm hơi muộn, 8h15 em qua đây thấy 3 góc đều có 4b bị cô mi xích, chắc chỉ có lỗi đi sai làn.

4banhxequay

Xe điện
Nếu Sở GTVT thực sự vì người tham gia giao thông thì nên lập một trang web, trên đó đăng tải các sơ đồ nút giao thông, các tuyến chính để người dân tìm hiểu, phản ánh, góp ý v.v.. Cái này đặc biệt cho dân lái ít và các bác ngoại tỉnh

nguvango

Xe buýt
Bác chủ cho hỏi các hình vẽ này có đúng tỷ lệ như trên hiện trường không? Cảm ơn nhiều!
Em chỉ vẽ sơ họa cái nút này mà tập trung chủ yếu vào lỗi "đi thẳng, rẽ trái" hay gặp mà thôi. Không đúng tỷ lệ đâu (Các cụ mà cho em ít kinh phí đo vẽ chính xác thì em cũng chả dám nhận vì như vậy tên em sẽ nằm trong sổ đen của xxx). Nút này còn có làn đường rẽ phải không qua đèn đỏ nữa em không đề cập trong thớt này.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cảm ơn chủ thớt rất nhiều!

Mình ngày nào cũng ít nhất 2 lần phi qua đây thấy khổ dân 4B quá. Sáng nay đi qua 2 lần,cả 2 đều gặp tình trạng dở khóc dở cười. Xe 4B bị tóm thì nhiều vô kể nhưng đi sai làn cũng vô bờ bến. Cả 4 phía, phía nào mình để ý đều thấy dân tình đi làn trong cùng bên trái nhưng vẫn phi thẳng ầm ầm.

Sáng nay XXX đứng ở phía vành đai 3-Nguyễn Trãi-Khuất Duy Tiến còn phía đi Hà Đông không thấy.

/Mình mải để ý các cụ 4B bị tóm nên không để ý rõ vạch. Hình như đoạn vạch liền là đứt-liền,tức là từ làn trong cùng ra làn giữa được nhưng ngược lại thì không?

Chỉnh sửa cuối:

Lete

Xe buýt
Em thấy cũng chẳng có gì khó hiểu lắm. Cứ đi đúng tín hiệu đèn, muốn đi thẳng ôm sang phải, rẽ trái ôm sang trái là được. Nhiều cụ loi choi nên bị thịt cũng không có gì lạ mà còn rất xứng đáng. Em rất dị ứng với những ông đứng sai làn, cản trở sự lưu thông của người khác.

Tribute

Xe container
Vote cụ chủ, rất cụ thể. Quả thực đi vào ngã tư đó giờ cao điểm rất dễ dính lỗi vì cái làn chỉ rẽ trái quanh bùng binh rất to, có thể xếp tới 3 hàng xe con. Có lần em đi tận hàng thứ 3 tưởng là làn đi thẳng rồi, lúc các xe giãn ra chút mới nhìn thấy mũi tên chỉ rẽ trái, đành làm 1 vòng tròn quanh bùng binh rồi quay lại làn đi thẳng tận hàng thứ tư mới ra ngoài vạch liền của làn rẽ trái.