[Thảo luận] Lại là Keangnam! Các cụ cẩn thận khi gửi xe!

Mr_Minh

Xe tải
Theo em là phải kiện bọn này đến nơi. Củ chuối vãi chưởng!

LongLH

Xe điện
Bọn này phải đập chết tôi vôi mới hả dạ

chilli

Xe tải
Khốn nạn, cụ bảo bạn cụ chím chết mợ mấy thằng bảo vệ ở đây đi là ra ngay.

chilli

Xe tải
chuẩn cụ, vừa chửi vừa lao đầu vào nó, dân mình lạ thiệt.

ở như vậy mà dân cứ cắm đầu vào để ở,lại còn bao nhiêu khoản gây tranh cãi nữa chứ.tẩy chay mịe cái tòa nhà này đi,không ai ở nữa xem nó còn dở trò đc nữa ko.sống nhục thế mà cứ lao đầu vào,potay với mấy người lắm tiền.thủ đô còn đầy chỗ giá rẻ hơn mà sống tôt hơn nhiều cái kangnam đấy.nhà cũng sơn bình thường chứ có dát vàng tó đâu mà chảnh thế.tất cả tẩy chay chó nó phá sản mịe nó đi.toshiba cái bọn chủ đầu tư kiangnam.nó koi dân mình chả ra tó gì,vậy mà mình cứ lao vào ở để sinh lời cho chúng nó...tẩy chay....tẩy chay...tẩy chay kangnam.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
KIỆN ĐẾN CÙNG CỤ ƠI. LÀM GÌ CÓ KIỂU GỬI XE MẤT TIỀN, CÓ VÉ, MẤT XE KHÔNG ĐỀN.
Đập đi cụ.

viciv

Xe buýt
Bác nào làm ở KN thì xe phải sắm đủ 3 khóa thì mới hơi yên tâm thôi ah. Thỉnh thoảng lại phải chạy lên xem mình còn hay ko. Mệt mỏi lắm nhưng ko còn cách nào khác. Chung sống với lũ thôi ah.
Haha, chạy lên chạy xuống chỉ để xem xe còn không hả cụ. Em thấy chỉ có 2 khả năng :
1. Xe còn đó : lại chạy lên
2. Xe không còn đó : biết là mất rồi, ko kiện đc bảo vệ, lại chạy lên

Vậy thì mất công chạy xuống xem xe còn hay mất để làm gì hả cụ, cứ ở nguyên trên tầng cho đỡ mệt, đằng nào chả thế.

Đúng là Kangnam, từ giờ nó trở thành một symbol, thay cho từ "củ chuối"

viciv

Xe buýt
Em đọc kỹ cái quy định này, em thấy cụ chủ xui bạn cụ kiện bỏ *** thằng Kangnam mất dạy đi. Lý do để thắng kiện nhá :
1. Cái quy định được dán ở trên tường, không phải đưa tận tay người gửi/đỗ xe.
2. Cái quy định không được đóng dấu đỏ, nên ko phải là của Kangnam
3. Nếu giả sử của Kangnam thì trong đó còn ghi rõ ở điều (3) là "thẻ giữ xe", có nghĩa là "giữ xe" chứ không chỉ là "cho đỗ xe"

ryalgiggs

Xe hơi
Ô hay, thế gửi có mất tiền không? Ở VN có kiểu kinh doanh lạ nhể.
cụ k đọc cái phần dưới à? 2tr/tháng. bọn này chỉ vừa muốn đi ngủ vừa muốn có tiền. em chưa thấy ở đâu có quy định hay thế

vuatocdo

Xe tải
Cho nó một thùng TNT cụ à làm ăn cái éo gì .

blackpaint

Xe container
Ặc ăc, bọn này khôn chán để chống kiện rồi, ngay cả cái quy định chúng nó cũng viết là NỘI QUY KHU ĐỖ XE chứ ứ phải NỘI QUY KHU GIỮ XE.
Không cẩn thận bọn này có bài để ăn chắp chứ ai??? Nó chơi chữ kinh quá, thế này thì LOẠN hết rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Chua-co-o-to

Xe tải
Cụ bảo bạn cụ chụp hình cái thẻ gửi xe cho lên đi!

linhnhim123

Đi bộ
Hôm qa vừa đi xem film ở Lotte về, quả đúng là bực thật. Google về vấn đề gửi xe ở Keangnam thì thấy ngay topic này.
Phim hay, phòng chiếu đẹp, nhân viên rạp phim cực lễ phép, đưa gì cũng 2 tay, chào hỏi đàng hoàng. Nhưng thật tiếc, độ ngoan của nv rạp lại tỉ lệ nghịch với độ ngoan của bảo vệ trông xe.
Lần đầu e đến keangnam nên k biết gửi xe ở đâu, đi vòng hỏi mãi thì đc 1 a bảo vệ chỉ xuống hầm. Xuống đến nơi,được ghi vé cho bởi 1 CHỊ GÁI, KHÔNG CÓ BIỂN PHÂN CÔNG NHIỆM VỤ LÀ GÌ. Vào gửi xe thì k có biển chỉ dẫn oto để đâu, xe máy để đâu. Thấy có mấy chỗ ng ta để sẵn ở đấy r nên em để vào cùng. Lên xem phim xong xuống thì trên đường đi ra mới thấy biển bãi đỗ oto ở cách chỗ mình để xe khoảng 1m. nới là biển chứ thực chất là tờ giấy photo, chữ in qua la k hề nổi bật trên nền tường trắng. Đang chuẩn bị lấy xe lập tức MỘT ANH BẢO VỆ QUÊ ĐẶC từ đâu chui ra bảo ai cho anh chị để xe ở đây, mình cũng điềm đạm bảo:"e mới vào đây lần đầu k biết để đâu, k có chỉ dẫn, thấy ng ta sẵn xe ở đây thì e để vào thôi" Thấy mình có vẻ hiền anh bảo về lập tức xông pha bắt lỗi: các chị để đây thì nvien quản lý tòa nhà ng ta nhìn thấy thì,... Xong mình vẫn kệ lấy xe ra, mình đi 2 xe , câu bảo vệ này lại thêm " á à còn đi hai xe cơ à" và tiếp tục bắt lỗi. Chung quy đúc kết lại bằng một câu, thế này phải lập biên bản, phạt. Rất chia buồn với các anh bảo vệ mình là người biết điều, đã không nói gì thì đừng động đến mình. Mình lập tức đáp trả" Khi em vào đây không hề có bảo vệ chỉ dẫn gửi xe ở đâu, người ghi vé cũng không phải bảo vệ, biển chỉ cũng không có...." Thấy mình cứng thì anh bảo về liền bảo thôi lần sau chị rút kinh nghiệm.... =)) =))
Chưa hết, khi mình đi ra chỗ trả vé, em mình đi trước bảo xe sau trả, thế mình bảo luôn" đây xe này trả anh ơi" Mấy anh ở đây có vẻ lâu không được nói hay sao mà liên thêm ngay " xe sau lại bao xe trước cơ à. Lạ nhỉ..." với cái giọng đủ để ăn gạch. Lúc mình vào có hai bác già già hỏi bảo vệ " gửi xe xem phim ở đâu cháu ơi" Các a này chỉ sang lối đi bên cạnh, xong mình quay lại nhìn thấy các bác này đang đi sang lối đó, loay hoay k biết vào kiểu j, k biết ai đưa vé. Đến lúc này mấy anh bảo vệ kia vẫn chưa ra ghi vé cho họ. Đúng là không thể nào chấp nhận nổi!!

Đúng là mấy anh bảo vệ ở đây thua xa vincom, cư xử thật là vô học và vô văn hóa. Ai mà đi gặp trg hợp như e nhớ cho mấy anh này một bài nhé =)))
À mà phí xe bây h có 5k thui

PICK UP

Xe tải
Các em nó vưỡn là bảo vệ ở huyện Từ Liêm mà, chân còn dính bèo tấm, cácc bác thông cảm.
Hôm qa vừa đi xem film ở Lotte về, quả đúng là bực thật. Google về vấn đề gửi xe ở Keangnam thì thấy ngay topic này.
Phim hay, phòng chiếu đẹp, nhân viên rạp phim cực lễ phép, đưa gì cũng 2 tay, chào hỏi đàng hoàng. Nhưng thật tiếc, độ ngoan của nv rạp lại tỉ lệ nghịch với độ ngoan của bảo vệ trông xe.
Lần đầu e đến keangnam nên k biết gửi xe ở đâu, đi vòng hỏi mãi thì đc 1 a bảo vệ chỉ xuống hầm. Xuống đến nơi,được ghi vé cho bởi 1 CHỊ GÁI, KHÔNG CÓ BIỂN PHÂN CÔNG NHIỆM VỤ LÀ GÌ. Vào gửi xe thì k có biển chỉ dẫn oto để đâu, xe máy để đâu. Thấy có mấy chỗ ng ta để sẵn ở đấy r nên em để vào cùng. Lên xem phim xong xuống thì trên đường đi ra mới thấy biển bãi đỗ oto ở cách chỗ mình để xe khoảng 1m. nới là biển chứ thực chất là tờ giấy photo, chữ in qua la k hề nổi bật trên nền tường trắng. Đang chuẩn bị lấy xe lập tức MỘT ANH BẢO VỆ QUÊ ĐẶC từ đâu chui ra bảo ai cho anh chị để xe ở đây, mình cũng điềm đạm bảo:"e mới vào đây lần đầu k biết để đâu, k có chỉ dẫn, thấy ng ta sẵn xe ở đây thì e để vào thôi" Thấy mình có vẻ hiền anh bảo về lập tức xông pha bắt lỗi: các chị để đây thì nvien quản lý tòa nhà ng ta nhìn thấy thì,... Xong mình vẫn kệ lấy xe ra, mình đi 2 xe , câu bảo vệ này lại thêm " á à còn đi hai xe cơ à" và tiếp tục bắt lỗi. Chung quy đúc kết lại bằng một câu, thế này phải lập biên bản, phạt. Rất chia buồn với các anh bảo vệ mình là người biết điều, đã không nói gì thì đừng động đến mình. Mình lập tức đáp trả" Khi em vào đây không hề có bảo vệ chỉ dẫn gửi xe ở đâu, người ghi vé cũng không phải bảo vệ, biển chỉ cũng không có...." Thấy mình cứng thì anh bảo về liền bảo thôi lần sau chị rút kinh nghiệm.... =)) =))
Chưa hết, khi mình đi ra chỗ trả vé, em mình đi trước bảo xe sau trả, thế mình bảo luôn" đây xe này trả anh ơi" Mấy anh ở đây có vẻ lâu không được nói hay sao mà liên thêm ngay " xe sau lại bao xe trước cơ à. Lạ nhỉ..." với cái giọng đủ để ăn gạch. Lúc mình vào có hai bác già già hỏi bảo vệ " gửi xe xem phim ở đâu cháu ơi" Các a này chỉ sang lối đi bên cạnh, xong mình quay lại nhìn thấy các bác này đang đi sang lối đó, loay hoay k biết vào kiểu j, k biết ai đưa vé. Đến lúc này mấy anh bảo vệ kia vẫn chưa ra ghi vé cho họ. Đúng là không thể nào chấp nhận nổi!!

Đúng là mấy anh bảo vệ ở đây thua xa vincom, cư xử thật là vô học và vô văn hóa. Ai mà đi gặp trg hợp như e nhớ cho mấy anh này một bài nhé =)))
À mà phí xe bây h có 5k thui

Tribute

Xe container
Không rõ cái vé nó đề là "vé Gửi Xe" ," vé Trông giữ xe", hay "vé Để xe", những cái tít này khá quan trọng khi tranh tụng đấy. Cái nội dung quy định nếu không nằm trên vé hoặc trái ngược với ý nghĩa pháp luật của cái tít thì nó sẽ bị vô hiệu. Nói chung, bất cứ quy định nào trái với pháp luật đều không có hiệu lực pháp luật.

biahoihanoi

Xe lăn
Mục 13, 14, 15 đều là gửi xe có thu phí. Kiện bỏ bu chúng nó cút về HQ hết đi.

babe0

Xe đạp
mấy thằng hàn quốc quản lý đểu thật,^:)^^:)^chúng nó muốn bóp chit ng vn đấy mà

caravel

Xe tải
Em cho thuê chỗ để xe thôi nhá. Còn các cụ không tự trông mất phải chệu, ý kiến ý kò giề. Em té đơi.
Hic, em cũng nghĩa giống cụ. Đến cái tên nội quy bọn nó đã nghĩ nát ra rồi. Đây chỉ là cho thuê chỗ đỗ xe thôi, chứ không phải là dịch vụ trông giữ xe. Ôi, cho cái ảnh này vào thread các hình ảnh hài hước chỉ có ở Việt Nam đi thôi.

hn03

Xe điện
Em quen mấy cái bãi rửa xe ngay *** tòa nhà. Cần thì vứt vào đó rửa xe mất có 40K, xe sạch mà lại còn trông miễn phí. Hớ hớ