[Thảo luận] Lại là Keangnam! Các cụ cẩn thận khi gửi xe!

thanhchung

Xe buýt
không hiểu cái bọn nghĩ ra chiêu này đầu óc chúng nó nghĩ dân mình ăn cơm + muối thôi à
cử người trông xe (có thu phí) rồi để mất mà ko đền bù thì cũng lạ (đây chính là cái bẫy, chúng nó tự lấy xe của người gửi xe luôn)

chỉ tại ông lớn tuổi nhất trong ảnh này mà làm cái xh loạn lạc:

Chỉnh sửa cuối:

search

Xe điện
đan mạch mấy thằng quản lý này, làm ăn vô trách nhiệm lại còn đề ra quy định riêng mới kinh, bó tay

Little Sushi

Xe buýt
THế thì chịu rồi cụ,toshiba cái bọn BQL tòa nhà này thế còn đi thu tiền của người gửi.

BonBonTT

Xe điện
không hiểu cái bọn nghĩ ra chiêu này đầu óc chúng nó nghĩ dân mình ăn cơm + muối thôi à
cử người trông xe (có thu phí) rồi để mất mà ko đền bù thì cũng lạ (đây chính là cái bẫy, chúng nó tự lấy xe của người gửi xe luôn)

chỉ tại ông lớn tuổi nhất trong ảnh này mà làm cái xh loạn lạc:
Có pic này lại vui đây. Ủn lên cho các cụ ngắm nhưng em dự chắng đc lâu đâu

Cuoc_bo

Xe máy
Căn bản em nghĩ mình chưa quen với khái niệm để xe thực chất là phí chỗ đỗ. Giờ trên một con phố, có một cái máy bán vé tự động để bán giờ đỗ xe. Việc đỗ xe ở đó sẽ không bị phạt khi có vẽ đỗ. Hoạc một tình huống tương tự là xe vào một trung tâm thương mại và lấy phiếu đỗ xe. Nếu xe bị đánh cắp trong các trường hợp này tất nhiên mất thì bên cung cấp dịch vụ đỗ xe không thể chịu trách nhiệm được. Chỉ có thể cung cấp băng ghi hình nếu như họ có thôi. Còn quy trách nhiệm ở đây thì quy trách nhiệm cho xã hội, tại sao xa hội lại để tồn tại nhiều trộm cắp, và hệ thống an ninh không phát huy được vai trò của mình.

anhtho

Xe ngựa
Căn bản em nghĩ mình chưa quen với khái niệm để xe thực chất là phí chỗ đỗ. Giờ trên một con phố, có một cái máy bán vé tự động để bán giờ đỗ xe. Việc đỗ xe ở đó sẽ không bị phạt khi có vẽ đỗ. Hoạc một tình huống tương tự là xe vào một trung tâm thương mại và lấy phiếu đỗ xe. Nếu xe bị đánh cắp trong các trường hợp này tất nhiên mất thì bên cung cấp dịch vụ đỗ xe không thể chịu trách nhiệm được. Chỉ có thể cung cấp băng ghi hình nếu như họ có thôi. Còn quy trách nhiệm ở đây thì quy trách nhiệm cho xã hội, tại sao xa hội lại để tồn tại nhiều trộm cắp, và hệ thống an ninh không phát huy được vai trò của mình.
Em cũng nghĩ như cụ. Họ chỉ cung cấp nơi đỗ để các cụ cho xe vào đó, đỡ phải để ngoài đường rồi bị phạt. Em nghĩ các cụ hay phải để những nơi như vậy, cứ làm cái khóa vô lăng là yên chí lớn.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nhìn cái biển bác chủ thớt post lên lại thấy chán cái bọn BQL tập thể Hàn Xẻng này !

lobodo

Xe hơi
Hôm Em vào parkson lượn vài vòng , lúc ra tìm Mãi mới thấy đường ra, nó thu 60k bảo em đỗ 2h 15phut . Lần sau ko vào parkson PHung nữa !

anhtho

Xe ngựa
Hôm Em vào parkson lượn vài vòng , lúc ra tìm Mãi mới thấy đường ra, nó thu 60k bảo em đỗ 2h 15phut . Lần sau ko vào parkson PHung nữa !
He he, thì họ cứ nghĩ cụ vào Parkson mua hàng hiệu nên mấy chục k gửi xe có đáng kể gì. Ở HN, cụ đỗ vỉa hè nào chúng cũng đòi 4-5 chục, đúng là xót hết cả. Vào SG, đỗ xe thoải mái hơn nhiều, thường thì nhân viên chỉ thu 10-15k thui, mà mặc đồng phục hẳn hoi chứ không kiểu bặm trợn như ngoài HN.

Civic TN

Xe lăn
Chuyên chắc chỉ có ở VN, thu tiền nhưng ko chịu trách nhiệm

typn1975

Xe tăng
Nhìn vào quy định tại Điểm 7 cộng với câu chốt hạ cuối bảng hướng dẫn nhà cháu thấy bọn Hàn xẻng ở đây nó ngu ngu thế nào ý...:((:((:((

bmw1226

Xe tải
Bọn này bố láo y như bọn trông xe ở Mê Linh Plaza. Gửi xe ô tô vào bãi thì không có bất kỳ biển hướng dẫn, thông báo nào cả. Nếu mất xe hoặc bị thằng khác đâm va cọ quệt thì dáng chịu. Bọn bảo vệ không đền tiền đâu. Khốn nạn lắm!

Boy_Friend

Xe máy
keng nam là hình thức kinh doanh bầy đàn kiểu mẫu của việt nam

tranxuananh

Xe buýt
Lạ quá!!! Hà Nội ngày càng nhiều cái lạ, lạ đến mức sợ chả dám bước chân ra khỏi xe vì sợ mất xiền mất xe. E đồ rằng mô hình trông xe này sẽ được nhân rộng cho mà coi.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Potay toàn tập k còn j để nói. 1 lũ c.ho. chỉ khổ cho các cụ nào trót dại gắn mác CCCC nhất HN, chỉ được mỗi cái mác

Buki

Xe điện
Lên cho xôm. Tẩy chay như Sen Việt :D
Tẩy chay Sen Việt ở đâu để em vào ném gạch. Dịch vụ ngoài Bắc lởm thật, bọn phục vụ hay chủ đều khệch khạng khốn nạn. Sau vụ Sen Việt em cứ ngẫm nhà mình bị như vậy thì đúng là quá nhục nhã ê chề khi mất tiền vào đó mua nhục. Bọn chó này nên tẩy chay để là bài học cho bọn làm dịch vụ chứ. Em và gia đình se ko vao Sen Việt nữa.
Còn vụ mất xe thì trình báo công an thôi, sau đó làm cái đơn lên Tòa, án phí khoảng 2 triệu.. Đố bọn Keangnam ko đền. Mệ, bỏ đống tiền ra vào đấy ở nhưng thế này đây. Thôi lại học Lò Đúc, ban lâm thời bỏ tiền ra thuê đầu gấu oách chết mệ mấy thằng Hàn Xẻng đi.