[Funland] Lại là chuyện nhầm chân ga của người thật việc thật.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Em viết ra đây cảm nghĩ thật của em khi em gần đây cũng bị 1 phát nhầm chân ga. Cũng may là không gây hậu quả nghiêm trọng gì. Thật ra thì em cũng có bằng từ những năm 1995. Chạy xe cũng ko phải là ít. Nhưng trong khoảng thời gian hơn 03 năm trở lại đây, em ít chạy xe thật. Cách đây chỉ chưa đến 01 tuần, em trở gấu nhà (xe của gấu) chạy 1 quãng đường ko dài (so với em) chỉ khoảng hơn 60km cách hà nội về 1 vùng quê có chút việc. Đến bãi gửi xe, lay hoay 1 hồi em cũng lựa đc chỗ đỗ xe vì lúc đó trời mưa, em ko muốn bắt gấu đi bộ xa vì có cái tật bị nước mưa vào đầu là nhức đầu. Thế quái nào mọi khi với chỗ đậu xe đó, em lùa 1 phát 1 là vào. Vậy mà lúc đó ko hiểu sao em cứ lay hoay mãi. Xong rồi em dí 1 phát mà lại éo phải phanh mà là chân ga các cụ ạ. Làm cái bốp. May mà em vừa dí nhẹ và kịp thời nới chân , cũng may mắn khoảng cách với bờ tường khá gần nên xe chưa có đà, va chạm cũng nhẹ, không gây hậu quả gì. Xuống xe, em cũng hơi thoáng mất bình tĩnh 1 tẹo (vốn dĩ em khá lỳ) vì cảm giác rất lạ, chưa bao giờ nghĩ mình phạm phải cái lỗi này. Cái trải nghiệm nhầm chân ga rất lạ lùng và rất khó lý giải một cách khoa học được ngoại trừ sự chủ quan lơ là trong vài giây. Vốn dĩ trước đây, chính em vẫn đánh giá đó là lỗi cực sơ đẳng của các tài mới, chê bai này nọ. Nhân hôm qua có vụ nhầm chân ga ngay bên Bình Thạnh, em giật mình chợt nhớ lại cảm giác nhầm chân ga của mình. Nghĩ vẫn thấy là may mắn. Đúng là chuyện lái xe, chẳng thể nào nói hay được. Văn em hơi lủng củng, chủ đề cũng chả có quái gì nhưng là kể lại cảm giác thật của mình, không giấu dốt. Các cụ các mợ đừng gạch ngói em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

pain

Xe ba gác
Em đã bị 1 lần, đúng như cụ nói. Thực sự k thể giải thích nổi, thoáng nhãng 1 tí thôi như kiểu lúc ấy não bị chìm đi kiểu vô thức.

shoutaiyou

Xe hơi
Đã lái xe thì phải tự kiểm điểm lại hàng ngày
Mừng cho cụ
Cũng là bài học cho em

LeeNMC

Xe tải
Em cũng bị nhầm một lần do mải nghĩ việc, may mà lúc dừng thường có thói quen kéo phanh tay!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Lỗi này nguy hiểm, có thể là do cụ lơ đễnh tý thôi

pain

Xe ba gác

Freeman Bodhany

Xe tăng
Cái chân phanh đạp nó nặng, lại gồ lên cao hơn....nhầm với chân gas được thì em cũng không hiểu lắm...( chân gas đạp nhẹ và thấp hơn ) :D
Nói lỡ đạp gas quá đà thì em hiểu....:D

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Cháu cũng nhầm chân ga 1 lần khi lùi, suýt chẹt chú bảo vệ vào tường, may kịp phanh lại, đúng là vãi lái.... hy vọng các đời xe mới có chức năng tự phanh nếu cảm biến có người/vật nuôi phía sau.

Fan gentra

Xe điện
rất hay đáng trí nếu hôm trước uống rượu quá chén ...nhiều khi dừng đèn đỏ xe bên cạnh nó đi còn bị giật mình tưởng trôi xe cơ cccm ạ...thành ra khi lái xe đầu óc phải thật sự tỉnh táo..

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
EM thì không nhầm, nhưng bị đạp mạnh chân ga trong vô thức. Đấy là lúc đỗ xe khi đèn đỏ. Lúc đèn xanh mình không để ý nhìn xe hai bên đi ( trong khi xe mình đang đứng yên ) mình tưởng xe mình đang trôi lại phía sau nên giật mình đạp ga thì nó tông vào xe phía trước , may đạp nhẹ nên không sao.

Tadiman893

Xe buýt
Em nghĩ cái này nhiều người bị lắm, chẳng qua không nói là vì nó không gây hậu quả gì hoặc nhẹ tới mức không để ý. Quan trọng nhất, em nghĩ khi đã nhầm thì tuyệt đối nên dừng lại, hay nhất là phải ra khỏi xe để tránh sai lầm liên hoàn.
Em viết ra đây cảm nghĩ thật của em khi em gần đây cũng bị 1 phát nhầm chân ga. Cũng may là không gây hậu quả nghiêm trọng gì. Thật ra thì em cũng có bằng từ những năm 1995. Chạy cũng xe cũng ko phải là ít. Nhưng trong khoảng thời gian hơn 03 năm trở lại đây, em ít chạy xe thật. Cách đây chỉ chưa đến 01 tuần, em trở gấu nhà (xe của gấu) chạy 1 quãng đường ko dài (so với em) chỉ khoảng hơn 60km cách hà nội về 1 vùng quê có chút việc. Đến bãi gửi xe, lay hoay 1 hồi em cũng lựa đc chỗ đỗ xe vì lúc đó trời mưa, em ko muốn bắt gấu đi bộ xa vì có cái tật bị nước mưa vào đầu là nhức đầu. Thế quái nào mọi khi với chỗ đậu xe đó, em lùa 1 phát 1 là vào. Vậy mà lúc đó ko hiểu sao em cứ lay hoay mãi. Xong rồi em dí 1 phát mà lại éo phải phanh mà là chân ga các cụ ạ. Làm cái bốp. May mà em vừa dí nhẹ và kịp thời nới chân , cũng may mắn khoảng cách với bờ tường khá gần nên xe chưa có đà, va chạm cũng nhẹ, không gây hậu quả gì. Xuống xe, em cũng hơi thoáng mất bình tĩnh 1 tẹo (vốn dĩ em khá lỳ) vì cảm giác rất lạ, chưa bao giờ nghĩ mình phạm phải cái lỗi này. Cái trải nghiệm nhầm chân ga rất lạ lùng và rất khó lý giải một cách khoa học được ngoại trừ sự chủ quan lơ là trong vài giây. Vốn dĩ trước đây, chính em vẫn đánh giá đó là lỗi cực sơ đẳng của các tài mới, chê bai này nọ. Nhân hôm qua có vụ nhầm chân ga ngay bên Bình Thạnh, em giật mình chợt nhớ lại cảm giác nhầm chân ga của mình. Nghĩ vẫn thấy là may mắn. Đúng là chuyện lái xe, chẳng thể nào nói hay được. Văn em hơi lủng củng, chủ đề cũng chả có quái gì nhưng là kể lại cảm giác thật của mình, không giấu dốt. Các cụ các mợ đừng gạch ngói em nhé.
Clip tiến lỗi, rồi bị ức chế lại lùi lỗi tiếp

Tranhaxdav

Xe đạp
ai cũng từng bị thôi, nhưng quan trọng là phản xạ sau đó thì ko ai giống ai.

Xe Tháo Bánh

Xe container
E lái xe cũng hơn chục năm rồi, chỉ duy nhất 1 lần nhầm là e vừa dừng xe, gạt về N, cho người xuống xong e chưa vào số và ấn ga luôn, thấy xe gầm lên là giật mình,ko hiểu saolaij quên thế. Hình như lúc ấy là e vẫn chạy con Sorento.

bigbalds

Xe hơi
Em cũng bị nhầm rồi, vẫn để số, nhưng theo phản xạ em ghì chặt chân côn xuống nên máy xe gầm gào mà không vọt. Em nhả chân ga rồi cứ ngồi đó đợi hoàn hồn rồi mới đi tiếp.

JWalker

Xe buýt
Em cũng có lần đánh xe vào gara đang vướng xe,có thằng đứng trước mũi xe để de xe, cũng ngờ ngợ gì đó nên ấn khẽ thì chồm lên kịp phanh lại ngay, cu cậu tái mét mặt. Mình thì cũng cảm ơn trời Phật. Nhìn chung thì bất kể tài nào thì đứng bao giờ đứng trước hoặc sau xe khi đang tiến hoặc lùi.

Luon An Ngon

Xe tải
tớ cũng có bằng và lái xe từ năm 1997, bị một lần duy nhất do đi dép tông lào lái xe, đạp nhầm. bây giờ rút kinh nghiệm phải đi giày

Chíu ù

Xe tăng
Một lần khoảng hơn 10 năm trước em dừng xe con land cộc để vào vỉa hè mua điếu thuốc, lúc ra vứt cả thuốc để đuổi theo xe vì quên không kéo phanh tay :))

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Em đã bị 1 lần, đúng như cụ nói. Thực sự k thể giải thích nổi, thoáng nhãng 1 tí thôi như kiểu lúc ấy não bị chìm đi kiểu vô thức.
Đúng đó cụ ạ, em cũng cảm giác y như cụ nói.