[Funland] Lại là chạy song song trên cao tốc. Bao giờ mới hết cảnh này

minhhai985

Xe lăn
Cụ xem hết video đi.
Đi như thế mà cụ bảo họ đang vượt thì em chịu rồi ke ke.
Thế họ ko vượt con xe tải à? Hay cụ muốn cụ nháy cái họ phải giảm tốc chuyển làn chui vào đít con xe tải, họ vượt xong r cũng nhường cho cụ lên.

koolnet

Xe tải
Đường 3 làn, quan sát từ xa thì em sẽ lượn luôn làn 3 đi cho nhanh. Đợi được văn minh như ở bển thì lâu lắm, dí đít còi đèn gặp ông nào nóng máu lại rách việc. Đường này còn đỡ, thỉnh thoảng chạy CG-NB đường 2 làn gặp 2 con công đi song song 7-80km/h anh em xếp hàng dài đúng là chỉ muốn xiên:))

Website
www.facebook.com
Thế họ ko vượt con xe tải à? Hay cụ muốn cụ nháy cái họ phải giảm tốc chuyển làn chui vào đít con xe tải, họ vượt xong r cũng nhường cho cụ lên.
Vầng, cụ thắng được chưa.
He he

Website
www.facebook.com
Vượt đâu bác.
Xe Sedona chạy dưới xe tải đến 80sec, theo dash cam của bác chủ thớt, vận tốc ổn định ở +/-100kmh.
Sau đó hắn mới thực sự dí ga vượt lên.

Chắc vừa nãy hắn nghe điện thoại của sgbb, phải không bác Bụp?
Thôi, để cụ ý về nhất đi cụ êi...

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lx ra đường ngoài tuân thủ luật cũng cần có văn hóa và chút trí tuệ nữa.

Website
www.facebook.com
Xe trước chạy 110km là kinh đấy, cụ muốn vượt thì nên đợi thông thoáng.
Họ mà chạy 90km/h cụ chửi thì hợp lý hơn
Khổ, em chỉ kêu vụ chạy song song chứ e có kẻu tốc độ đâu.

Kµ.Çòi

Xe buýt
Hãy hành động như tên Cụ ạ

Luongngockien

Xe hơi
Cụ Chã kiên nhẫn thật, em gặp tình huống này thì lượn vào làn trong để vượt rồi.

Rookies

Xe tăng
Thường những tay chạy song song đầu họ chẳng biết thế là nguy hiểm đâu!
Đến lúc thằng tải nó nổ lốp, giật mình đánh lái tránh ai đó… thì lúc đó mới có thêm kinh nghiệm!
Mà kinh nghiệm thường trả giá bằng máu hoặc rất nhiều tiền!
Khổ, em chỉ kêu vụ chạy song song chứ e có kẻu tốc độ đâu.

nguyen_kia

Xe điện
Chạy trên mọi loại đường thì e nghĩ cũng ko nên chạy song song thế, hoặt vượt lên, hoặ là tụt lại.

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Kia 15A-390.68 vui lòng đi vào làn giữa nếu ko chạy đc nhanh.
Chứ cụ cứ song hành với xe khác thế này mệt lắm.
Cảm ơn cụ.
(Cam e sai ngày, xin lỗi các cụ)

Ồ, tôi xem clip thì thấy lỗi cũng một phần do bác chủ thớt tạo áp lực nửa vời. Đối với những thành phần trình lái xe lùn bẩm sinh như này thì bác chủ thớt nên làm như sau:
- Nháy đèn xin vượt như đúng rồi.
- Đếm đến tầm 10-15s mà vẫn xe trước vẫn ko cho vượt mặc dù họ biết mình đang xin vượt thì bác nháy + còi liên tục.
- Vẫn ko ăn thua thì tiếp tục gây áp lực mạnh, dí sát đít và nháy đèn còi inh ỏi xin vượt bằng được.
- Tiếp tục dí sát đít liên tục, tuyệt đối ko vượt sang phải vì như thế ông lái xe kia tưởng chạy vậy là xe sau tự biết phải vượt bên phải.
- Quyết tâm vượt bằng được bên trái kể cả lái xe kia có tăng tốc. Khi bác vượt được rồi thì đánh lái mạnh vỉa đầu cho phát, nó sẽ giật mình và loạng choạng. Sau đó bác bình tĩnh đi tốc độ rù rù trước mặt nó ở làn giữa.
Khi ổn định lại tinh thần rồi thì nó sẽ lại lách vào làn trái để vượt bác. Kịch hay bắt đầu từ đây, bác liền tăng tốc đi song song với nó nếu nó giảm bác cũng giảm, nó tăng bác cũng tăng làm sao cứ đi song song với nó một đoạn dài. Tôi đảm bảo nó sẽ đái ra quần luôn bác ah và sau này ko cần phải bất cứ lý thuyết nào thì nó cũng hiểu phải đi như nào cho tôn trọng con đường và tôn trọng mọi người khi tham gia giao thông.
Xưa khi còn chạy LX 570 tôi cũng đã từng vít như vậy và thực sự là hiệu quả ghê gớm.

Tất nhiên rồi, hiệu quả hay hậu quả thậm chí là nhân quả thì quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi và rất có thể cũng chính là quan điểm của các Chã trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về việc xử lý tình huống khi tham gia giao thông trên đường cao tốc nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, vì đó là tôi mà phải ko nào.

Euro2CityStar

Xe lăn
Ồ, tôi xem clip thì thấy lỗi cũng một phần do bác chủ thớt tạo áp lực nửa vời. Đối với những thành phần trình lái xe lùn bẩm sinh như này thì bác chủ thớt nên làm như sau:
- Nháy đèn xin vượt như đúng rồi.
- Đếm đến tầm 10-15s mà vẫn xe trước vẫn ko cho vượt mặc dù họ biết mình đang xin vượt thì bác nháy + còi liên tục.
- Vẫn ko ăn thua thì tiếp tục gây áp lực mạnh, dí sát đít và nháy đèn còi inh ỏi xin vượt bằng được.
- Tiếp tục dí sát đít liên tục, tuyệt đối ko vượt sang phải vì như thế ông lái xe kia tưởng chạy vậy là xe sau tự biết phải vượt bên phải.
- Quyết tâm vượt bằng được bên trái kể cả lái xe kia có tăng tốc. Khi bác vượt được rồi thì đánh lái mạnh vỉa đầu cho phát, nó sẽ giật mình và loạng choạng. Sau đó bác bình tĩnh đi tốc độ rù rù trước mặt nó ở làn giữa.
Khi ổn định lại tinh thần rồi thì nó sẽ lại lách vào làn trái để vượt bác. Kịch hay bắt đầu từ đây, bác liền tăng tốc đi song song với nó nếu nó giảm bác cũng giảm, nó tăng bác cũng tăng làm sao cứ đi song song với nó một đoạn dài. Tôi đảm bảo nó sẽ đái ra quần luôn bác ah và sau này ko cần phải bất cứ lý thuyết nào thì nó cũng hiểu phải đi như nào cho tôn trọng con đường và tôn trọng mọi người khi tham gia giao thông.
Xưa khi còn chạy LX 570 tôi cũng đã từng vít như vậy và thực sự là hiệu quả ghê gớm.

Tất nhiên rồi, hiệu quả hay hậu quả thậm chí là nhân quả thì quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi và rất có thể cũng chính là quan điểm của các Chã trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về việc xử lý tình huống khi tham gia giao thông trên đường cao tốc nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, vì đó là tôi mà phải ko nào.
bố tổ
thế nó chuyển làn thằng sau của làn phải lao lên gây va chạm thì ai trách nhiệm chịu hậu quả .

hoangtq

Xe hơi
Em thấy cụ Kia k hẳn là cố ý đi song song, có lẽ do hơi nhát chân, trời lại có tý mưa nên k đạp thêm để vượt lên hẳn xe tải bên trong rồi lách làn cho cụ Chã vượt
Riêng em đi cao tốc k bao giờ chạy song song với ông nào, đề phòng tình huống ông kia có sự cố (ví như nổ lốp chẳng hạn) thì mình cũng đỡ bị vạ lây

motthoidongbim

Xe điện
Vượt lên. Đi trước nó 40km/h cho bõ tức
Đíu hiểu mấy bố đi xe ô tô ntn. Nhiều ôb đi 80km/h vs đg cho 120km/h. Xe máy phóng còn nhanh hơn.
Vừa qa lượng xe tăng nhiều -> tài mới nhiều -> xử lý kém -> ảnh hưởng đến gt chug. Nay em đi qua bx GP về, đến ngã 4 Kim Đồng có ông đi làn trái ngoài cùng mà thế nào khi đứng đèn đỏ, đèn xanh ôg ý xi nhan rẽ vào KĐ. L bnhieu xe fai dừng vì lỗi n.gu thằng lxe đấy.

Hacking

Xe tăng
Đường 3 làn, quan sát từ xa thì em sẽ lượn luôn làn 3 đi cho nhanh. Đợi được văn minh như ở bển thì lâu lắm, dí đít còi đèn gặp ông nào nóng máu lại rách việc. Đường này còn đỡ, thỉnh thoảng chạy CG-NB đường 2 làn gặp 2 con công đi song song 7-80km/h anh em xếp hàng dài đúng là chỉ muốn xiên:))
Đoạn này nó chạy 80 còn đỡ cụ ah, cháu rất hay gặp toàn dính chậm hơn nhiều 😬