[VHGT] Lại đỗ xe vô ý thức. Chán toàn tập. 51A-299.89

dang_tim_xe

Xe điện
Em đi có việc về, thấy thế này:
(ngay trước cửa nhà em luôn, khoảng trống đằng trước do xe trước đã đi, thay vào đó là xe bé hơn, còn lúc trước theo như hàng xóm thông báo thì không ra vào được).
Cái thằng lái xe 51A-299.89 óc bé hơn quả nho khô. Đã thế lúc ra gặp em lại còn định lọ chai. Em nhấc đt gọi xxx đến thì quắn *** lại, đổ tại nhân viên nhà hàng An Nam nó bảo đỗ ở đấy. Vãi cái lý do.

dang_tim_xe

Xe điện
Nhiều khi vội bí quá đỗ liều thôi kụ ơi, take it easy đê kụ, hehe
Không phải. Điểm trông giữ xe cách cái chỗ con này đỗ có 10m. Nhiều lúc em nghĩ, mị.a lắm thằng bỏ được triệu bạc đi ăn nhà hàng, mà lại tiếc mấy chục nghìn gửi xe.
Đến em nhà ở đấy mà còn không dám đỗ chắn cửa thế này. Chả nhẽ cho viên gạch lên kính.

khquang

Xe hơi
Website
www.trasamdua.info
cụ như vậy là bình tĩnh rồi k thì xe nó đã được vẽ bằng vài đường cơ bản rồi :D

blackpaint

Xe container
Nếu cụ đi 2b thì chỗ này ra vào tốt mà, em chỉ thấy đỗ ngược thôi.

K197hvan

Xe tải
cụ đóng củ khoai tây vào ống xả của nó xem nó có nổ đc máy ko

thichxeoto

Xe điện
Sao cụ không đặt luôn cục gạch lên lắp capo khỏi phải lọ chai nhiều, nếu lọ chai cho luôn cục gạch vào mồm, đảm bảo sau có ý thức ngay, em đi đâu cũng thế nếu có đô trước cửa nhà người ta mà mình thấy có người đứng đấy cũng nói với họ một câu là đỗ nhờ một chút vào chỗ a b c...

benq

Xe điện
Cái gì bỏ qua đc thì cho qua, cụ cũng chạy xe nên chắc rõ điều đó...

dang_tim_xe

Xe điện
Nếu cụ đi 2b thì chỗ này ra vào tốt mà, em chỉ thấy đỗ ngược thôi.
Vâng ạ, đấy là khi xe trước nó đã được thay bằng xe bé hơn ạ. Với lại thế theo cụ cứ xe 2b ra vào được thì có quyền đỗ chắn cửa nhà người khác ạ?

cụ đóng củ khoai tây vào ống xả của nó xem nó có nổ đc máy ko
Hì, em đi mua được khoai tây thì đã lên nhà ngủ rồi ạ. Em cũng chỉ định kê viên gạch lên kính kèm vài lời nhắn nhủ thôi ạ. Nhưng em muốn lôi cái bọn nhà hàng nó ra để nó chường cái mặt em ra chứ không thì lần sau chúng nó lại xúi khách để vào đó. Còn cái thằng khách kia thì....em xin lỗi tí, mị.a nhìn thấy ăn là sáng hết cả mắt lên nên nó chỉ chỗ nào cũng đỗ.

Sao cụ không đặt luôn cục gạch lên lắp capo khỏi phải lọ chai nhiều, nếu lọ chai cho luôn cục gạch vào mồm, đảm bảo sau có ý thức ngay, em đi đâu cũng thế nếu có đô trước cửa nhà người ta mà mình thấy có người đứng đấy cũng nói với họ một câu là đỗ nhờ một chút vào chỗ a b c...
Chuẩn ạ. Nếu có vướng thì ngay lúc xuống xe em phải nói dăm lời với chủ nhà, nếu họ không cho thì em cũng đi thôi. Tuyệt nhiên không bao giờ em đỗ thế này cả.

Cái gì bỏ qua đc thì cho qua, cụ cũng chạy xe nên chắc rõ điều đó...
Em sợ là nếu cụ gặp phải thằng nào đỗ chắn cửa nhà cụ thế này thì chắc cụ cũng chẳng bỏ qua được đâu ạ.
Nếu cụ bỏ qua thì cụ cho em xin địa chỉ, lúc nào hạt bí chỗ đỗ, em ghé cửa nhà cụ em đỗ nhờ.
Nhân tiện, nếu chuyện này là bình thường (đối với cụ) thì em mạn phép xin Min Mốt dẹp cái box văn hóa giao thông này đi ạ. :))

benq

Xe điện
Nói thật cụ chủ cửa nhà e thì khác như nhà cụ, nhưng 1 năm thì 11 tháng có xe đỗ nhờ, trên off chắc cũng vài trăm cụ đến nhà e rồi, nhà e dưới chữ ký cụ đỗ nhờ thoải mái. Theo ảnh cụ chụp thứ 1 xe vẫn đỗ dưới lòng đường, thiết kế cửa nhà cụ ra vào 2b thôi, chủ xe đỗ nửa nhà cụ nửa hàng xóm..E sao không biết VHGT nhưng HN đất chật người đông mỗi người nhường nhịn thông cảm nhau chút nó mới là văn hóa

xecub49

Xe điện
Nếu cụ chủ không phải lùi 4 bánh trong nhà ra thì cũng đừng tức tối thế. HN chật hẹp, tìm 1 chỗ đỗ xe cực kỳ vất vả. Cụ chủ thớt đã lái 4 bánh thì phải thông cảm thôi

dang_tim_xe

Xe điện
Bonus thêm các cụ tấm ảnh để các cụ hiểu tại sao em lại rất bức xúc. Bọn nhà hàng thường xuyên chỉ cho xe của khách đỗ như vậy. Mà thằng lái cũng vô ý thức tậm tệ luôn.

TUNG_TEDI

Xe hơi
HN đất chật người đông thật, em cũng chưa có bốn bánh nhưng mà nếu ai đỗ trước nhà em thế mà hỏi em câu em lại rất vui vẻ, còn không chắc em cũng nổi máu mất!

dang_tim_xe

Xe điện
Nếu cụ chủ không phải lùi 4 bánh trong nhà ra thì cũng đừng tức tối thế. HN chật hẹp, tìm 1 chỗ đỗ xe cực kỳ vất vả. Cụ chủ thớt đã lái 4 bánh thì phải thông cảm thôi
Cụ cho em xin địa chỉ, em đến đỗ trước nhà cụ để cụ phải thông cảm nhé! Haizzz

nganvitga

Xe tăng
Cụ chủ hơi khó tính đấy. Nếu cụ ko ưng cái bụng thì phải nói chuyện với thằng nhà hàng. Hoặc nếu nó cứ đỗ thế thì phải ăn cái kính xe một lần, nhưng iem nghĩ nhà cụ ở đấy nếu manh động thì giải quyết hậu quả hơi mệt. Đời còn nhiều cái tức hơn nhiều cứ take it easy cho nó trẻ lâu

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ chủ mà đi xe mái ra vào cổng thì em thấy cũng nên thông cảm 1 tí cho yên ổn cụ ạ, mình sáng bọn để xe trong tối, cụ vạch xe nó được 1 cái , có khi gặp phải hổ báo cọp chồn lại mang họa ...

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ chủ hơi khó tính đấy. Nếu cụ ko ưng cái bụng thì phải nói chuyện với thằng nhà hàng. Hoặc nếu nó cứ đỗ thế thì phải ăn cái kính xe một lần, nhưng iem nghĩ nhà cụ ở đấy nếu manh động thì giải quyết hậu quả hơi mệt. Đời còn nhiều cái tức hơn nhiều cứ take it easy cho nó trẻ lâu
Cụ chủ mà đi xe mái ra vào cổng thì em thấy cũng nên thông cảm 1 tí cho yên ổn cụ ạ, mình sáng bọn để xe trong tối, cụ vạch xe nó được 1 cái , có khi gặp phải hổ báo cọp chồn lại mang họa ...
Chính vì thế nên em mới gọi bọn nhà hàng ra, hỏi xem phải quấy dư lào. Nếu không nghĩ thì em đã choảng cho phát rồi.

TONGIA

Xe lừa
Đất chận người đông tình người co thắt...