[VHGT] Lại đỗ xe vô ý thức. Chán toàn tập. 51A-299.89

Ducloidsn

Xe tải
E nghĩ cụ chủ hơi quá rồi. Họ đỗ sai là việc của họ với pháp luật. Trong luật cũng có cấm đỗ trước cửa nhà dân đâu. Nhà cụ chắc cũng chẳng có sổ đỏ sở hữu cái đoạn đường đó, hơn nữa còn vỉa hè cơ mà. Về tình thì hơi chíu khọ một chút nhưng về lý thì cụ chẳng làm gì được đâu. Nhẹ nhàng thôi cụ ơi. Cái kiểu hố xí cái chỗ chẳng phải của mình thì chỉ VN mới có. Ở nước ngoài đỗ giữa cửa luôn, đường của nhà nước chứ có phải đường của nhà ai đâu.

pipe

Xe tăng
Ốm người...

Trau Dat

Xe điện
Không phải. Điểm trông giữ xe cách cái chỗ con này đỗ có 10m. Nhiều lúc em nghĩ, mị.a lắm thằng bỏ được triệu bạc đi ăn nhà hàng, mà lại tiếc mấy chục nghìn gửi xe.
Đến em nhà ở đấy mà còn không dám đỗ chắn cửa thế này. Chả nhẽ cho viên gạch lên kính.
Cụ là người OF nên phải xử lý theo kiểu người OF nhé. hehe.

ninhkent

Xe tăng
Ăn thua gì xo với nhà em, ngày trước có xe nó đỗ bít lun cửa, e phải chèo qua nắp capo để đi ra. :D :D :D :D. Ko phải 1 lần mới kêu, mà cụ chủ chắc bị hàng trục lần rồi ý :D

bloodheartvn

Xe điện
Bác lấy cái bút dã viết vài câu lên đấy nhắc nhở ng ta là đc. Cụ cũng viết tờ giấy là cổng có oto ra vào, và nhắc tụi nhà hàng kia nữa. Làm căng quá ko hay.

Chỉnh sửa cuối:

giacmoxe4

Xe điện
Buổi tối vắng người nên bọn nhà hàng nó chỉ ra đỗ ở cửa nhà Cụ chủ,thôi hạ hỏa đi Cụ,có lúc mình cũng phải đỗ cửa nhà người ta.

A TỦN

Xe tải
Cụ cứ cho 2 viên gạch mẩu lên kính là hiểu luôn, lần sau có vía bố. :D. Em làm mấy lần hiệu quả lắm ạ.

2 tai 8 banh

Xe container
Cụ cứ cho 2 viên gạch mẩu lên kính là hiểu luôn, lần sau có vía bố. :D. Em làm mấy lần hiệu quả lắm ạ.
cụ xúi ẩu quá - gặp thằng trên cơ nó tìm đúng chủ 2 mẩu gạch để nó trả lại cả đống thì toi ợ ...
nếu chỉ vướng lúc ra vào thì nhắc nhở bọn nhà hàng bên cạnh là được thui cụ ợ

nguyenthanhcong

Xe tải
Em hỏi cụ chủ thớt 1 câu nhỏ, nếu em đỗ ở cửa nhà cụ nhưng gác lại cái số cầm chân thì có đc ko ợ ^_^?
Em thỉnh thoảng cũng đỗ bừa lúc bí, nhưng đỗ ở đâu em cũng gác lại cái số ĐT trước kính lái đề phòng cụ nào khó tính cho em ăn gạch :D.

Kenket

Xe điện
E thấy cũng ko nghiêm trọng lắm, nhiều khi mình cũng nên thông cảm cho người phải đỗ xe ở đây.

meomeo128

Xe tải
chỗ e gửi xe 1 bên là nhà dân bên kia là vỉa hè dọc sông. E gửi mất tiền, có người trông hẳn hoi nhưng lúc nào về đỗ xe dân bên kia đường cũng ra cản trở. Có lần ko có bảo vệ, nhất định thế nào cũng ko cho e để xe. e xuống chửi nhau một trận, bg nghĩ lại vẫn thấy mình dại vì xe mình để đấy nó điên lên cho 1 phát thì đầu tiên là thiệt mình, tất nhiên là cũng chẳng xong với mình.
Thật e chỉ muốn nói cái dân nhà mình, phàm đã có nhà mặt đường thì coi luôn cái vỉa hè hoặc đường đằng trước cũng của mình luôn. buồn.

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Cụ gọi mấy anh em mực tàu ngồi ở trước cửa, xe nào đến thì ra giúp đỡ đỗ gọn gàng. Sau đó thật chân thành và tình cảm : " cho em xin 2 lít ".
Mỗi tối làm 3 xe thì cũng ấm, tạo công ăn việc làm cho anh em và bản thân cũng thoải mái.

thichtriton299

Xe buýt
Cụ đi 2 bánh thì cho ng ta đỗ nhờ tí có sao đâu, Hà Nội đất chật mà cụ.Cụ khó tính quá

Vunguyen.vn

Xe tải
Vỉa hè rộng nguyên thân xe máy ,cụ ra vào vẫn dc đó thôi đành rằng ban ngày đỗ thế ko coi dc nhưng buổi tối cũng thoải mái cho họ nhờ tý , cụ có 4 bánh cụ cũng phải thông cảm dễ mình dễ người chứ .

o0omr2to0o

Xe hơi
nói thật em đi ăn ở đâu mà ko có chỗ để xe là em chịu, để bừa bãi cảm thấy ăn uống nó cũng không ngon :|

tienthanhtq

Xe buýt
e là e đỗ đâu là mở hộc lấy sđt in sẵn để lên kính lái
có j ng khác còn gọi
đôi khi cũng ko lường truơc mọi việc đc

dang_tim_xe

Xe điện
Bác lấy cái bút dã viết vài câu lên đấy nhắc nhở ng ta là đc. Cụ cũng viết tờ giấy là cổng có oto ra vào, và nhắc tụi nhà hàng kia nữa. Làm căng quá ko hay.
Vâng, cái chính là vậy ạ. Nhà em ở đây, thực ra chả sợ bố con thằng nào, nhưng em cũng không tỏ ra quá căng thẳng, thậm chí lúc tụi nhà hàng ra em cũng rất nhẹ nhàng, nói chậm rãi từng từ cho chúng nó hiểu. Chứ lúc ấy em gọi xxx rồi đấy ạ.

Ăn thua gì xo với nhà em, ngày trước có xe nó đỗ bít lun cửa, e phải chèo qua nắp capo để đi ra. :D :D :D :D. Ko phải 1 lần mới kêu, mà cụ chủ chắc bị hàng trục lần rồi ý :D
Đúng rồi cụ ạ. Em không đếm được số lần. Ngày trước thì bọn nhà hàng Sen, sau đó đến bọn nhà hàng Phương Nam, rồi quán Nhật, giờ lại đến bọn An Nam này. Mấy chú gần nhà thì ok rồi, rất nhẹ nhàng và hiểu vấn đề, thậm chí hôm nào họ có lỡ cho xe của khách đỗ trước cửa nhà em (không chắn cửa) mà em về là họ cho em đỗ xe bên phía nhà hàng của họ.

Buổi tối vắng người nên bọn nhà hàng nó chỉ ra đỗ ở cửa nhà Cụ chủ,thôi hạ hỏa đi Cụ,có lúc mình cũng phải đỗ cửa nhà người ta.
Em có lẽ phải đỗ, nhưng KHÔNG BAO GIỜ em đỗ chắn thế này ạ. Đến hàng xóm nhà em (số nhà bên cạnh) em còn không cho đầu xe em thò sang phần đất nhà họ cơ.

Em hỏi cụ chủ thớt 1 câu nhỏ, nếu em đỗ ở cửa nhà cụ nhưng gác lại cái số cầm chân thì có đc ko ợ ^_^?
Em thỉnh thoảng cũng đỗ bừa lúc bí, nhưng đỗ ở đâu em cũng gác lại cái số ĐT trước kính lái đề phòng cụ nào khó tính cho em ăn gạch :D.
Được ạ. Nếu cụ làm thế thì thay vì gọi xxx, em sẽ gọi cho cụ. Đỡ hơn nhiều. Mà bản thân khi thấy số đt để lại thì em thấy người lái cũng là rất có ý thức khi biết đỗ chắn cửa nhà người khác rồi. Đằng này cái thằng lái nó còn gân cổ lên là "nhà hàng họ chỉ...bla bla...", thế mới cay mũi.

Cụ đi 2 bánh thì cho ng ta đỗ nhờ tí có sao đâu, Hà Nội đất chật mà cụ.Cụ khó tính quá
Vầng, cụ chắc toàn ở chung cư.

Vỉa hè rộng nguyên thân xe máy ,cụ ra vào vẫn dc đó thôi đành rằng ban ngày đỗ thế ko coi dc nhưng buổi tối cũng thoải mái cho họ nhờ tý , cụ có 4 bánh cụ cũng phải thông cảm dễ mình dễ người chứ .
Bẩm cụ là nhà em vợ bầu bí, con nhỏ <5 tuổi ạ. Em về cũng phải có chỗ để đỗ xe cho vợ con xuống chứ ạ???
Hay cụ là đại trượng phu, chấp nhận đỗ xe cách nhà mấy chục mét, gửi mất 30k, rồi để vợ con đi bộ về nhà???

nói thật em đi ăn ở đâu mà ko có chỗ để xe là em chịu, để bừa bãi cảm thấy ăn uống nó cũng không ngon :|
Giống em. Mặc dù em nói thật, trong địa bàn mấy quận nội thành, em có thể đỗ xe mà không lo bị cẩu, nhưng em vẫn luôn tìm cho mình cái chỗ đỗ vừa không ảnh hưởng đến ng khác, vừa không ảnh hưởng đến mình. Thậm chí lắm hôm về đến nhà, xe ở đâu đỗ kín dọc 2 bên đường, em phải gửi xe cách nhà mình 20m chỉ để về nhà cất đồ đấy ạ.

e là e đỗ đâu là mở hộc lấy sđt in sẵn để lên kính lái
có j ng khác còn gọi
đôi khi cũng ko lường truơc mọi việc đc
Em xin phép rót hầu cụ 1 chén.

@các cụ có ý kiến không đồng tình: em nghĩ các cụ chắc ở nhà cao tầng, chưa bao giờ bị như thế này nên cứ phán bừa vậy.

To Anh Tuan

Xe hơi
Cụ cứ phải chơi "Bửn" tí cho nó sợ, ít nhất xịt cái lốp xe để lần sau biết điều :D