[Funland] Lại có học sinh tử vong trong giờ học bơi

Cụ đã vào bể bơi ở khu Sao Biển 23 chưa mà phát biểu ẩu thế. Ở đó họ dùng thẻ cư dân hoặc dùng app trên điện thoại nhé
Sao dùng thẻ lại giơ giơ lên cho bv xem nhỉ, e tưởng quẹt mở cửa chứ? :-?

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ kém nhất nhưng cũng coi như học bơi thành công :D
Mợ kết quả chưa cao có thể do túi khí to quá nên cản nước nhiều :D
Bà chị em còn được thầy trả lại tiền vì dạy hoài không được ;)
Thầy lịch sự thế. Dạy ko dc là do mình, vẫn fai mất tiền chứ. E vẫn đang bơi bập bõm lắm cụ, dạo này e bận với lý do linh tinh suốt nên e ko có đi bơi dc đây

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Ông này ko phải sơ xảy gì đâu, nguyên giờ dạy, giải tán, đến cả 20 phút sau cũng chả biết gì, người khác phát hiện mới biết đấy chứ, bảo sơ xảy kiểu đi *ái cái ra đã bị đã đành #_#
1 GV mà cho 20 - 30 HS bơi thì cũng chả để mắt được hết.
Không điểm danh học sinh khi ra/ vào lớp thì còn lâu mới phát hiện được.
Chỉ có cách lắp cam giám sát + 1 người trực cứu hộ ( lại tốn kha khá tiền ).

vừa đi vừa láii

Xe container
Chuột rút, tim, đột tử .... đến trên bờ còn chết nữa là xuống nước.
Không may cho cháu bé, mà cũng đen cho thầy giáo.
Sơ xảy chút là vướng lao lý.
Khả năng chết rất thấp mà vẫn xảy ra được. Thầy giáo, bạn bè... không ai biết. Đau lòng quá :(

Cái hồ bơi gần nhà em bé tí tẹo mà lúc nào cũng có 2 ông ngồi 2 bên thành hồ quan sát.

PlaStork

Xe buýt
Các lần trước không sao, lần này bị thì chả đen.
Các cháu đều biết bơi rồi chứ có phải không biết bơi đâu, chiều cao của các cháu còn cao hơn mực nước bể.
Biết bơi vẫn có thể chuột rút, sặc nước, chóng mặt...
Đen là khi mình làm đúng nhưng gặp rủi ro. Còn những gì thầy làm không sớm thì muộn sẽ xảy ra chuyện. Giống như bỏ hai tay bịt mắt phóng xe ngoài đường, không bị tai nạn mới là may, là đỏ còn tai nạn xảy ra là đương nhiên, không phải đen!

MuathuHN252

Xe cút kít
Thầy trả lại nhưng học viên không dám nhận ạ ;)
Chắc cũng chỗ quen hay ntn thầy mới trả. Chứ như chỗ e cứ dk là đóng tiền, sau có ko học hay có lý do bất khả kháng thì pass lại thẻ ý cho ng khác, phí đâu 10% làm lại thẻ và fai dc thầy đồng ý, ko pass cho ng khác thì mất ko dc trả lại đâu ạ. Chưa kể là đã học rồi. Mà 1 lớp như 20ng, chả sát sao dc

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Ko, sào thật mà. Thầy ko bơi cùng đâu ạ. Buổi thứ 7 trở đi là thầy cho hv bơi vòng đi vòng lại từ đầu bể đến cuối bể, có khu vực học bơi riêng cho hv dc căng dây nên mình bơi ko bị ai phiền hết. Lúc đuối sức ko bơi dc nữa, ko tự vào bờ dc là cứu hộ đem sào ra cho mình bám vào rồi kéo vào bờ cụ ah. Em già nhất cái lớp học bơi, học cùng bọn trẻ con nên thành hs yếu kém nhất lớp luôn :))
Em cùng cảnh ạ.
Năm ngoái, cả nhà em, 2 vợ chồng em, 2 con gái nhỏ mới xoá mù bơi, tính ra em 46 tuổi mới đi học bơi.
Giờ 2 con gái em bơi thạo lắm rồi. Em kém nhất nhà.

sthd

Xe lăn
1 GV mà cho 20 - 30 HS bơi thì cũng chả để mắt được hết.
Không điểm danh học sinh khi ra/ vào lớp thì còn lâu mới phát hiện được.
Chỉ có cách lắp cam giám sát + 1 người trực cứu hộ ( lại tốn kha khá tiền ).
không thể biện bạch cho ku gv này được.
30hs, một bể bơi, mà còn không giám sát được thì cần bao nhiêu người giám sát?
ku gv này mà đứng trên thành bể quan sát thì chắc chắn biết hết. nhưng quá vô trách nhiệm. trong giờ học mà gv chả dạy, kệ cho hs tự do, mình ngồi một chỗ nghịch đt! hs vũng vãy trong bể 3 phút cũng không biết, hết giờ cũng không biết! người khác phát hiện ra thi thể dưới bể thì mới biết!
không hiểu ku gv này dạy cái gì? quản lý cái gì? trường giám sát gv thế nào?
đúng là chi nhiều tiền cho con vào trường quốc tế cũng không thể phó mặc được

BMW X10

Xe điện
Ko, sào thật mà. Thầy ko bơi cùng đâu ạ. Buổi thứ 7 trở đi là thầy cho hv bơi vòng đi vòng lại từ đầu bể đến cuối bể, có khu vực học bơi riêng cho hv dc căng dây nên mình bơi ko bị ai phiền hết. Lúc đuối sức ko bơi dc nữa, ko tự vào bờ dc là cứu hộ đem sào ra cho mình bám vào rồi kéo vào bờ cụ ah. Em già nhất cái lớp học bơi, học cùng bọn trẻ con nên thành hs yếu kém nhất lớp luôn :))
Tôi thấy nhiều bể bơi dùng Sào rồi.
Hiệu quả tốt.

onano69

Xe container
Ko có ai giảm sát, thầy không tập trung, các bạn cũng không để ý. Thế làm sao biết được bạn này xuống bể bơi rồi đi bộ ra chỗ phao ngăn cách rồi vùng vẫy khoảng 3 phút xong chìm xuống đáy bể? Bể bơi có camera không nhỉ?

MuathuHN252

Xe cút kít
Em cùng cảnh ạ.
Năm ngoái, cả nhà em, 2 vợ chồng em, 2 con gái nhỏ mới xoá mù bơi, tính ra em 46 tuổi mới đi học bơi.
Giờ 2 con gái em bơi thạo lắm rồi. Em kém nhất nhà.
Chúc mừng gđ cụ. Nhà e thì ck e biết bơi từ bé, e thì năm nay mới học, mấy f1 đang bé quá, chỉ đang cho đi nghịch nước, làm quen thôi. Cno nhát nước lắm, nhưng e thấy bạn lớn 4t giờ đỡ sợ nước rồi, đang tập nổi, cho nó làm quen nước rồi sang năm e dki cho học bơi

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
không thể biện bạch cho ku gv này được.
30hs, một bể bơi, mà còn không giám sát được thì cần bao nhiêu người giám sát?
ku gv này mà đứng trên thành bể quan sát thì chắc chắn biết hết. nhưng quá vô trách nhiệm. trong giờ học mà gv chả dạy, kệ cho hs tự do, mình ngồi một chỗ nghịch đt! hs vũng vãy trong bể 3 phút cũng không biết, hết giờ cũng không biết! người khác phát hiện ra thi thể dưới bể thì mới biết!
không hiểu ku gv này dạy cái gì? quản lý cái gì? trường giám sát gv thế nào?
đúng là chi nhiều tiền cho con vào trường quốc tế cũng không thể phó mặc được
Chả ai biện bạch cả ( em chỉ bảo GV này đen nên bị ).
Có phải cấp 1 đâu mà GV dạy bơi, các cháu cấp 2 hầu hết đã biết bơi nên vào bể bơi thì GV cũng chỉ trông chúng nó bơi chứ có phải dạy bơi đâu. Đến giờ cho vào, hết giờ thì cho HS ra ngoài ( chắc cũng chả điểm danh ). Trường cũng chả có giám sát đâu nếu có thì đã phát hiện ra chứ không phải để cuối giờ )
Trường quốc tế không có nghĩa là cho con vào đó rồi không quan tâm mà con vẫn tốt.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Ko có ai giảm sát, thầy không tập trung, các bạn cũng không để ý. Thế làm sao biết được bạn này xuống bể bơi rồi đi bộ ra chỗ phao ngăn cách rồi vùng vẫy khoảng 3 phút xong chìm xuống đáy bể? Bể bơi có camera không nhỉ?
Có thể bể bơi có cam nhưng không có người giám sát cam nên không phát hiện được.
Khi xảy ra mới xem lại cam nên biết.

BMW_X7

Xe điện
E tập bơi, bơi chưa thạo, thầy giáo kêu bơi từ đầu bể đến cuối bể, nước 2m-1m2, cũng hơi run vì sức bơi chưa dc xa, thầy bảo yên tâm bơi đi, xong gọi 1 anh khác đang cầm cái sào cứu hộ: "mày để ý kĩ nhé" :)) và kết quả là có 2 lần em dc sờ vào cái sào ấy rồi :))
Bể bơi chỗ e học bé tý, cũng ko đẹp nhưng dc cái 2 bên bể có 2 anh cứu hộ, luôn cầm sẵn 2 cái sào dài, thêm cả ng ngồi trên cao quan sát nữa
mợ túm cái sào của ku em dậy bơi hả? nhưng lúc sào cứng túm được, chứ mềm thì sao chụp kịp nhỉ

Hôm em vào vin gia Lâm bơi.
Ở bể bơi trong vin họ bố trí có 1 người vừa kiểm tra thẻ vào bể,vừa quan sát mọi người bơi.
Lúc vắng người em ra bảo cậu soát thẻ ở cửa ra vào. Ông vào bể mà quan sát mọi người bơi, không may có sự cố chết người là ông đi tù và bán nhà đấy còn soát thẻ kệ nó, có vài người kg có thẻ vào không sao.
Thế là từ hôm sau em đi bơi thâý cậu ấy ngồi trên ghế cao quan sát còn ra vào dân cư cứ giơ thẻ lên rồi tự vào.
Ô này chém gió, muốn vào bể, phải check vé qua app, chứ ko check thẻ, và đội check app với đội cứu hộ chả liên quan gì đến nhau. Cứu hộ mặc áo cam, ngồi gần bể, đội check vé mặc áo xanh sẫm ngoài sảnh.

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Một trong những tác hại của smartphone là hiệu suất lao động giảm, rủi ro lao động tăng.

NayruLove

Xe buýt
Con em đi học bơi , có thầy giáo vs người giám sát phía trên rồi mà em vẫn phải xuống nước bơi từ xa để quan sát, lắm lúc cũng toát mồ hôi mà tìm xem nó đang ở đâu . Đuối nước thì nhanh lắm .
Lớp đông thì cũng khó quản , nhất là tầm tuổi này nó hiếu động . Ngụp lặn dưới bể khó quan sát .
Con cụ mấy tuổi rồi cụ ơi. Cụ quan tâm đến cháu là tốt nhưng nên hỏi thăm người thân nữa xem hành vi của mình có phải là cực đoan quá không. Cũng nên để không gian riêng tư cho các cháu trưởng thành. Nếu tâm lý yếu quá vẫn không muốn cho cháu tự lập thì bỏ tiền thuê thầy cô dạy bơi riêng cho cháu bơi được đã thì khi đi học bơi cũng lớp sẽ đỡ lo hơn : )