[Thảo luận] Lại chuyện XXX ở ngã ba Linh Đàm - Giải Phóng

CAP_bl

Xe điện
Sao bác chủ thớt không ghi âm, quay lại rồi gửi cho Thanh tra CSGT nhỉ - như thế sẽ đỡ một cán bộ ăn lương nhà nước mà đạo đức kém!

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Trước có vạch phân làn rẽ phải vào Linh Đàm phải đi sát bên phải cụ ah, nhưng giờ nó bị bay mờ đi rồi. Nhà e ngay đấy, nói cụ đi vào làn xe máy thì ko đúng, có lẽ cụ rẽ từ giữa đường vào thì đúng hơn nhưng trước đây thì bắt được còn bây giờ có nhìn thấy làn đâu mà cố bắt.

Hay là bây dừ nó mờ mất rồi mà ai đi sát bên phải lại bị coi là vào làn xe máy nhẩy :-w vậy thì bó tay roài[/QUOTE Cụ nói đúng. Nếu rẽ từ Giải Phóng vào Linh Đàm phải đi sát lề bên phải. Vì trên mặt đường có vạch phân làn. Em dự cụ chủ thớt sai 90%. Bên cạnh đó cụ chỉ hộ em luật nào cấm cơ quan chức năng được quyền kiểm tra giấy tờ và phải chứng minh lỗi của người vi phạm trước khi được xem giấy tờ? Cụ có ghi âm post lên cho mọi người biết?

tata

Xe máy
Em dự là bác chủ thớt đi sai làn thật, ở ngã 3 này chiều GP rẽ phải vào LĐ có biển phân làn từ xa, bác không ép ra làn ngoài cùng bên phải là sai rồi, giao thông ở ta đã quá lộn xộn rồi, mong các ofer tuân thủ đúng luật cho để góp phần giảm bớt cái lộn xộn này

commankar

Xe đạp
thế mà kụ ko lấy điện thoại ra quay lại clip cho ae xem ít kịch cho vui..keke

phanthanh

Xe tải
cụ thửa cái máy ảnh mang ra làm vài kiểu là sợ ngay mà lần sau cụ đừng gọi bằng chú thì ổn hơn đới

Triton_37

Xe hơi
XXX1: - Tao được phép kiểm tra hành chính mày; nếu mày không chấp hành 15' sẽ có xe đến cẩu xe mày đi; ...từ lúc tao yêu cầu đã được 5 phút rồi.
Em: - Cháu không vi phạm lỗi gì cả.
XXX1: -Mày đi sai làn đường!
Em: - Làm gì có phân làn (em nổi đóa lên)
XXX1: - Mày đi vào làn đường xe máy.
Em: - Chú ra xem có đúng là phân làn xe máy không? (đoạn này không có vạch phân làn; hoặc cũng có thể đã bị lốp các xe xóa đi)
XXX1: - Tao không cãi nhau với mày. Nếu mày không trình giấy tờ thì 5 phút nữa tao sẽ cẩu xe mày đi.
..................
sao e đọc thấy mấy cái chữ đỏ đỏ ý nó cứ có cảm giác như nào ý các cụ nhỉ?
e nge nói mấy thằng xxx đc ăn học tử tế lắm mà

yahura

Xe tải
bọn XXX giờ ăn tiền trằng trợn đến thể là cùng. Ăn ở không để cái đức cho con cháu về sau. bọn khốn nạn. Chúc mừng cụ đã chiến thắng bọn "ó" đấy

cutit102

Xe tải
Sáng nay em chở Gấu vào Linh Đàm xem Công ty Gấu đá bóng; em ít vào Linh Đàm nhưng nghe các cụ nói nhiều về tiêu cực ở ngã ba giao với Giải Phóng nên đi khá cẩn thận, nhưng vừa cinhan sang phải thì XXX giơ cạp nong cạp vào lề đường.
Sau khi đỗ xe ngay ngắn XXX giơ tay chào:
XXX1: - Anh cho xem giấy tờ (Haizz bài cũ)
Em:- Chú cho cháu hỏi cháu vi phạm lỗi gì?
XXX1:- Anh đưa giấy tờ rồi tôi sẽ nói lỗi.
Em: - Cháu đi từ Giải Phóng sang có xi nhan rẽ phải ... (rồi chỉ tay vào các xe đang đi) cháu đi đúng Luật nên cháu thấy chẳng có lỗi gì?
XXX1: - Lỗi sẽ bàn sau; trước tiên đưa giấy tờ đây xem có đầy đủ.
Em: (nổi khùng) cháu không đưa nếu chú chưa nói lỗi vi phạm.
XXX1: - Tao được phép kiểm tra hành chính mày; nếu mày không chấp hành 15' sẽ có xe đến cẩu xe mày đi; ...từ lúc tao yêu cầu đã được 5 phút rồi.
Em: - Chú ra xem có đúng là phân làn xe máy không? (đoạn này không có vạch phân làn; hoặc cũng có thể đã bị lốp các xe xóa đi)
XXX1: - Tao không cãi nhau với mày. Nếu mày không trình giấy tờ thì 5 phút nữa tao sẽ cẩu xe mày đi.
Em: - Cháu k sai; Luật không quy định yêu cầu cháu phải đưa giấy tờ nếu không vi phạm cả.
XXX1: - Mày thì biết cái đ.e.o' gì về Luật mà nói.
Em: - Không học Luật thì sao mà tham gia giao thông được. Cháu đã đọc kĩ Luật giao thông đường bộ và Nghị định 31 rồi!
XXX1 (nghe thấy từ 31 như vớ được vàng): - Mày sang đây (XXX dẫn em sang phía nhà gác tàu nơi có 1 XXX khác đang đứng và giở túi biên bản ra)
XXX1:- Mày nhìn cho kỹ Nghị định ba tư hai không mười en nờ đê cê pê (34/2010/NĐ-CP)
Em: - Được rồi. Để xem cái quy định đó nằm ở chỗ nào.
XXX1: - Mày bỏ tay ra, mày biết chỗ đ.e.o' nào mà mở. (rồi XXX1 mở ra; XXX2 đứng đó nhanh chóng chặn 1 xe Getz và lôi vào lề đường sau đó thu ngay giấy tờ của bác đi GETZ)
Thấy XXX1 mở Nghị định ra em nắm chắc 90% phần thắng (thú thật em chỉ đọc lướt qua Nghị định này; nhưng em hiểu Nghị định chỉ nêu khung xử phạt của Chính phủ làm gì có các quy định như Luật; mở ra để dọa thì buồn cười lắm); em châm thuốc hút và nhìn vào khe tối bên cạnh nhà chủ nhân chiếc xe kia đang làm "Luật" với XXX2, rồi cầm giấy tờ lủi vội.
Thấy XXX2 đi ra XXX1 nói: Lỗi này bao nhiêu nhỉ?
XXX2 (tỉnh queo): 2 triệu treo bằng 30 ngày. Nặng đấy
Em nhìn XXX2 rồi chỉ tay: - Anh nhìn xem; đường làm gì có vạch phân làn mà các anh bắt lỗi sai làn.
XXX2 không nhìn chúi đầu vào với XXX1 lật đi lật lại quyển Nghị định (ra vẻ nghiên cứu) rồi thì thầm với nhau đủ để em nghe thấy: "sau 15 phút không xuất trình giấy tờ là cho xe đến cẩu đi".
Em: (lại cáu) - Tôi không có thời gian; sau 15 phút các anh không chỉ ra được quy định phải xuất trình giấy tờ thì tôi cũng sẽ đi
Nói rồi em bỏ ra chỗ đỗ xe; XXX1 noi: "chạy ra xem nó đủ giấy tờ không?" XXX2 chạy theo gõ cạch cạch vào đuôi xe em.
XXX2: -Chú ấy lớn tuổi rồi; anh nói gì mà nặng lời thế; anh xin chú ấy 1 câu rồi đi;... điều khiển giao thông nhiều khi ức chế ....
Em: - Được rồi.
Em xuống xe đi về phía XXX1 ở bên kia đường và nói: "Cháu chào chú"
XXX1 ngơ ngác. XXX2 thấy thế cũng bỏ đi. Em chạy lại xe lùi xe, Gấu chẳng hiểu gì cả cứ hỏi là mất bao nhiêu?

Các cụ lưu ý nhé: Đoạn này chẳng có vạch phân làn đâu. Ai bảo cụ đi sai làn là nói linh tinh đấy. Còn nếu hỏi giấy tờ thì nhất quyết không đưa.
Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi:x

cutit102

Xe tải
tosiba mấy thằng xxx giọng chợ búa vã hồn nhỉ.....................^:)^
Em mà như cụ ấy em chả thèm chú cháu gì sất,cứ có gì thì văng hết cả ra.MK mấy thằng xxx dog,nó có tôn trọng mình đâu cơ chứb-)

Nganha75

Xe buýt
Em dự là bác chủ thớt đi sai làn thật, ở ngã 3 này chiều GP rẽ phải vào LĐ có biển phân làn từ xa, bác không ép ra làn ngoài cùng bên phải là sai rồi, giao thông ở ta đã quá lộn xộn rồi, mong các ofer tuân thủ đúng luật cho để góp phần giảm bớt cái lộn xộn này
Vì bác đi "xe đạp" nên cũng không trách được, lần sau bác cứ đọc kỹ topic trước khi phat biểu nhé. o->

thichchoi

Xe buýt
quả này mà ghi âm lại thì chú xxx kia có bao nhiêu tuổi thì cũng đc về đuổi gà sớm.

Loidaveco

Xe tải
Chúc mừng cụ

thienphuc

Xe điện
em thấy ngay chỗ rẽ đó có 1 lực lượng dân phòng tự lập chốt bắt bớ ng chẳng biết họ vi phạm gì về giao thông,k biết chính phủ có cho phép lực lượng này quyền lực đó k nhỉ ?

cái biển cấm rẽ trái từ linh đàm ra có phải là cấm đi qua ngã 3 rẽ trái để đi về phía đại cồ việt hay cấm rẽ trái khi hết đường linh đàm ( vì giáo cắt với làn xuôi về văn điển) phải đi quá sang làn bên kia mới đc rẽ trái ra hướng đại cồ việt nhỉ ? em hỏi câu này vì đường giải phóng có 2 làn và độc lập với nhau bằng hàng rào phân cách

tricoi

Xe buýt
Cấm rẽ trái là cấm rẽ trái, bác hỏi thế cho phức tạp ra làm gì. Muốn đi về phía Đan Chim Việt thì mời bác rẽ phải rồi quay đầu.

Đường GP nó có biển phân làn phương tiện đấy (2 làn ô tô, 2 làn mô tô, 1 làn xe thô sơ) nhưng mà ở chỗ bến xe với ga Giáp Bát cơ, về đến đầu đường Nguyễn Hữu Thọ thì nó hết tác dụng rồi. Về đấy rẽ phải thì buộ phải đi vào làn xe máy vì biển nó thế, xxx chắc là uống bia hơi sớm nên mới bắt cụ lỗi đấy

Website
noithatvinhphat.com.vn
Nói chung các cụ có qua đây nhớ để ý. hiện tại em cập nhật ngày hôm nay chưa kẻ lại vạch vôi đâu và nều bac nào có bị thổi còi thì chớ vội rút giấy tờ ra nhé. Hoan hô bác chủ thớt. Tinh thần này anh em ta nên học bac chủ thớt

kienbeu

Xe điện
Tháng trước em đi từ văn điển về đang xi nhan để rẽ trái thì thấy một chú xxx cask dùi cui chạy ra một tay quên vẫn đút túi quần em lôi con canon 450D ra chưa kịp chụp thì ông em đã nhẹ nhàng gõ cửa kính em éo mở cửa chị hạ kính xuống rồi cười tươi nói: chú mày vi phạm tác phong rồi nhá! Ông em giật mình bỏ tay trong túi quần ra, cười ngượng nghịu: bác đi nhanh không đèn đỏ, em lẩm bẩm tổ sư bố nhà mày tao đã chụp đc éo đâu mà sợ thế. Đúng là cái lũ có tật giật mình các cụ nhẩy?

diepnh81

Xe tăng
Vote cụ, e cũng bị ở đây 1 phát, đúng là có biển phân làn, rẽ phải vào Linh Đàm phải nép sát vào bên phải nhưng đúng là vạch mờ thật, lúc đó e ngu nên mất 200k cho nó, nó cũng dọa dẫm treo bằng 30 ngày rồi 1tr gì gì ấy, đúng là mả bố xxx, mả cụ xxx, mả cha xxx, chết *** nó hết đi cho XH trong sạch

5starsdba

Xe buýt
Hôm nào em chẳng phải đi đường này. Rẽ phải đi vào làn xe máy sát lề trong. Vẫn có vạch rõ ràng mà cụ chủ lại bảo không có vạch.

vuthe81

Xe hơi
Sáng nay em chở Gấu vào Linh Đàm xem Công ty Gấu đá bóng; em ít vào Linh Đàm nhưng nghe các cụ nói nhiều về tiêu cực ở ngã ba giao với Giải Phóng nên đi khá cẩn thận, nhưng vừa cinhan sang phải thì XXX giơ cạp nong cạp vào lề đường.
Sau khi đỗ xe ngay ngắn XXX giơ tay chào:
XXX1: - Anh cho xem giấy tờ (Haizz bài cũ)
Em:- Chú cho cháu hỏi cháu vi phạm lỗi gì?
XXX1:- Anh đưa giấy tờ rồi tôi sẽ nói lỗi.
Em: - Cháu đi từ Giải Phóng sang có xi nhan rẽ phải ... (rồi chỉ tay vào các xe đang đi) cháu đi đúng Luật nên cháu thấy chẳng có lỗi gì?
XXX1: - Lỗi sẽ bàn sau; trước tiên đưa giấy tờ đây xem có đầy đủ.
Em: (nổi khùng) cháu không đưa nếu chú chưa nói lỗi vi phạm.
Em: - Cháu k sai; Luật không quy định yêu cầu cháu phải đưa giấy tờ nếu không vi phạm cả.
XXX1: - Mày thì biết cái đ.e.o' gì về Luật mà nói.
Em: - Không học Luật thì sao mà tham gia giao thông được. Cháu đã đọc kĩ Luật giao thông đường bộ và Nghị định 31 rồi!
XXX1 (nghe thấy từ 31 như vớ được vàng): - Mày sang đây (XXX dẫn em sang phía nhà gác tàu nơi có 1 XXX khác đang đứng và giở túi biên bản ra)
XXX1:- Mày nhìn cho kỹ Nghị định ba tư hai không mười en nờ đê cê pê (34/2010/NĐ-CP)
Em: - Được rồi. Để xem cái quy định đó nằm ở chỗ nào.
XXX1: - Mày bỏ tay ra, mày biết chỗ đ.e.o' nào mà mở. (rồi XXX1 mở ra; XXX2 đứng đó nhanh chóng chặn 1 xe Getz và lôi vào lề đường sau đó thu ngay giấy tờ của bác đi GETZ)
Thấy XXX1 mở Nghị định ra em nắm chắc 90% phần thắng (thú thật em chỉ đọc lướt qua Nghị định này; nhưng em hiểu Nghị định chỉ nêu khung xử phạt của Chính phủ làm gì có các quy định như Luật; mở ra để dọa thì buồn cười lắm); em châm thuốc hút và nhìn vào khe tối bên cạnh nhà chủ nhân chiếc xe kia đang làm "Luật" với XXX2, rồi cầm giấy tờ lủi vội.
Thấy XXX2 đi ra XXX1 nói: Lỗi này bao nhiêu nhỉ?
XXX2 (tỉnh queo): 2 triệu treo bằng 30 ngày. Nặng đấy
Em nhìn XXX2 rồi chỉ tay: - Anh nhìn xem; đường làm gì có vạch phân làn mà các anh bắt lỗi sai làn.
XXX2 không nhìn chúi đầu vào với XXX1 lật đi lật lại quyển Nghị định (ra vẻ nghiên cứu) rồi thì thầm với nhau đủ để em nghe thấy: "sau 15 phút không xuất trình giấy tờ là cho xe đến cẩu đi".
Em: (lại cáu) - Tôi không có thời gian; sau 15 phút các anh không chỉ ra được quy định phải xuất trình giấy tờ thì tôi cũng sẽ đi
Nói rồi em bỏ ra chỗ đỗ xe; XXX1 noi: "chạy ra xem nó đủ giấy tờ không?" XXX2 chạy theo gõ cạch cạch vào đuôi xe em.
XXX2: -Chú ấy lớn tuổi rồi; anh nói gì mà nặng lời thế; anh xin chú ấy 1 câu rồi đi;... điều khiển giao thông nhiều khi ức chế ....
Em: - Được rồi.
Em xuống xe đi về phía XXX1 ở bên kia đường và nói: "Cháu chào chú"
XXX1 ngơ ngác. XXX2 thấy thế cũng bỏ đi. Em chạy lại xe lùi xe, Gấu chẳng hiểu gì cả cứ hỏi là mất bao nhiêu?

Các cụ lưu ý nhé: Đoạn này chẳng có vạch phân làn đâu. Ai bảo cụ đi sai làn là nói linh tinh đấy. Còn nếu hỏi giấy tờ thì nhất quyết không đưa.
e cũng bị xxx bắt nổi như cụ và e củng cãi như cụ và cuối cùng thì xxx cũng phải cho e đi. Trước khi đi xxx trẻ cũng bảo e ra chào xxx già nhưng e đếch chào mà lên xe đi luôn.