[Thảo luận] Lại chuyện XXX ở ngã ba Linh Đàm - Giải Phóng

mê utu

Xe tải
Trước có vạch phân làn rẽ phải vào Linh Đàm phải đi sát bên phải cụ ah, nhưng giờ nó bị bay mờ đi rồi. Nhà e ngay đấy, nói cụ đi vào làn xe máy thì ko đúng, có lẽ cụ rẽ từ giữa đường vào thì đúng hơn nhưng trước đây thì bắt được còn bây giờ có nhìn thấy làn đâu mà cố bắt.

Hay là bây dừ nó mờ mất rồi mà ai đi sát bên phải lại bị coi là vào làn xe máy nhẩy :-w vậy thì bó tay roài

Chỉnh sửa cuối:

toanthangcs

Xe điện
Bức xúc thật! Rẽ phải thì đường nhiên sẽ phải xi nhan và đi vào làn trong cùng bên phải. Nếu "ngầm định" là làn trong cùng bên phải chỉ xe máy mới được đi...chỉ có máy bay mới được rẽ phải.
Mấy quan xxx chắc cũng ít học, ăn nói láo toét. Chỉ giỏi nạt nộ dân lành... bà con nhà mình khi nghe xxx "dọa" này "dọa" kia thì cứ bình tĩnh đừng bị cuốn theo hành động của họ mà mắc tội chống người thi hành công vụ "tăng gia".

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
xxx mà nói thế thì quá láo, nếu có cái rì-cọt thì bác này về chăn vịt rồi, dưng mà tôi cũng hay qua đây, trừ hôm nào mưa thì vạch mờ còn thì vẫn thấy rõ vạch, đi hướng GP xuống Văn Điển muốn rẽ phải vào Linh Đàm chỉ có cách duy nhất là chuyển vào làn trong cùng bên phải rồi rẽ bình thường - riêng làn này có mũi tên rẽ phải, còn các làn khác chỉ có mũi tên đi thẳng.

bmw1226

Xe tải
1. Nếu đúng như bạn tường thuật lại thì không thể chấp nhận được ngôn ngữ của xxx đối với nhân dân. Quá mất dậy. Gặp tôi thì cái thằng xxx đó chắc chắn bị chửi không thương tiếc.

2. Nếu bạn nói quá về ngôn ngữ của xxx thì nên rút kinh nghiệm. Tôi nghĩ xxx không dám bố láo với nhân dân thế đâu. Lơ mơ là bị ghi âm mất việc như chơi.

Sáng nay em chở Gấu vào Linh Đàm xem Công ty Gấu đá bóng; em ít vào Linh Đàm nhưng nghe các cụ nói nhiều về tiêu cực ở ngã ba giao với Giải Phóng nên đi khá cẩn thận, nhưng vừa cinhan sang phải thì XXX giơ cạp nong cạp vào lề đường.
Sau khi đỗ xe ngay ngắn XXX giơ tay chào:
XXX1: - Anh cho xem giấy tờ (Haizz bài cũ)
Em:- Chú cho cháu hỏi cháu vi phạm lỗi gì?
XXX1:- Anh đưa giấy tờ rồi tôi sẽ nói lỗi.
Em: - Cháu đi từ Giải Phóng sang có xi nhan rẽ phải ... (rồi chỉ tay vào các xe đang đi) cháu đi đúng Luật nên cháu thấy chẳng có lỗi gì?
XXX1: - Lỗi sẽ bàn sau; trước tiên đưa giấy tờ đây xem có đầy đủ.
Em: (nổi khùng) cháu không đưa nếu chú chưa nói lỗi vi phạm.
XXX1: - Tao được phép kiểm tra hành chính mày; nếu mày không chấp hành 15' sẽ có xe đến cẩu xe mày đi; ...từ lúc tao yêu cầu đã được 5 phút rồi.
Em: - Cháu không vi phạm lỗi gì cả.
XXX1: -Mày đi sai làn đường!
Em: - Làm gì có phân làn (em nổi đóa lên)
XXX1: - Mày đi vào làn đường xe máy.
Em: - Chú ra xem có đúng là phân làn xe máy không? (đoạn này không có vạch phân làn; hoặc cũng có thể đã bị lốp các xe xóa đi)
XXX1: - Tao không cãi nhau với mày. Nếu mày không trình giấy tờ thì 5 phút nữa tao sẽ cẩu xe mày đi.
Em: - Cháu k sai; Luật không quy định yêu cầu cháu phải đưa giấy tờ nếu không vi phạm cả.
XXX1: - Mày thì biết cái đ.e.o' gì về Luật mà nói.
Em: - Không học Luật thì sao mà tham gia giao thông được. Cháu đã đọc kĩ Luật giao thông đường bộ và Nghị định 31 rồi!
XXX1 (nghe thấy từ 31 như vớ được vàng): - Mày sang đây (XXX dẫn em sang phía nhà gác tàu nơi có 1 XXX khác đang đứng và giở túi biên bản ra)
XXX1:- Mày nhìn cho kỹ Nghị định ba tư hai không mười en nờ đê cê pê (34/2010/NĐ-CP)
Em: - Được rồi. Để xem cái quy định đó nằm ở chỗ nào.
XXX1: - Mày bỏ tay ra, mày biết chỗ đ.e.o' nào mà mở. (rồi XXX1 mở ra; XXX2 đứng đó nhanh chóng chặn 1 xe Getz và lôi vào lề đường sau đó thu ngay giấy tờ của bác đi GETZ)
Thấy XXX1 mở Nghị định ra em nắm chắc 90% phần thắng (thú thật em chỉ đọc lướt qua Nghị định này; nhưng em hiểu Nghị định chỉ nêu khung xử phạt của Chính phủ làm gì có các quy định như Luật; mở ra để dọa thì buồn cười lắm); em châm thuốc hút và nhìn vào khe tối bên cạnh nhà chủ nhân chiếc xe kia đang làm "Luật" với XXX2, rồi cầm giấy tờ lủi vội.
Thấy XXX2 đi ra XXX1 nói: Lỗi này bao nhiêu nhỉ?
XXX2 (tỉnh queo): 2 triệu treo bằng 30 ngày. Nặng đấy
Em nhìn XXX2 rồi chỉ tay: - Anh nhìn xem; đường làm gì có vạch phân làn mà các anh bắt lỗi sai làn.
XXX2 không nhìn chúi đầu vào với XXX1 lật đi lật lại quyển Nghị định (ra vẻ nghiên cứu) rồi thì thầm với nhau đủ để em nghe thấy: "sau 15 phút không xuất trình giấy tờ là cho xe đến cẩu đi".
Em: (lại cáu) - Tôi không có thời gian; sau 15 phút các anh không chỉ ra được quy định phải xuất trình giấy tờ thì tôi cũng sẽ đi
Nói rồi em bỏ ra chỗ đỗ xe; XXX1 noi: "chạy ra xem nó đủ giấy tờ không?" XXX2 chạy theo gõ cạch cạch vào đuôi xe em.
XXX2: -Chú ấy lớn tuổi rồi; anh nói gì mà nặng lời thế; anh xin chú ấy 1 câu rồi đi;... điều khiển giao thông nhiều khi ức chế ....
Em: - Được rồi.
Em xuống xe đi về phía XXX1 ở bên kia đường và nói: "Cháu chào chú"
XXX1 ngơ ngác. XXX2 thấy thế cũng bỏ đi. Em chạy lại xe lùi xe, Gấu chẳng hiểu gì cả cứ hỏi là mất bao nhiêu?

Các cụ lưu ý nhé: Đoạn này chẳng có vạch phân làn đâu. Ai bảo cụ đi sai làn là nói linh tinh đấy. Còn nếu hỏi giấy tờ thì nhất quyết không đưa.

nguyenviet

Xe tải
Trước có vạch phân làn rẽ phải vào Linh Đàm phải đi sát bên phải cụ ah, nhưng giờ nó bị bay mờ đi rồi. Nhà e ngay đấy, nói cụ đi vào làn xe máy thì ko đúng, có lẽ cụ rẽ từ giữa đường vào thì đúng hơn nhưng trước đây thì bắt được còn bây giờ có nhìn thấy làn đâu mà cố bắt.

Hay là bây dừ nó mờ mất rồi mà ai đi sát bên phải lại bị coi là vào làn xe máy nhẩy :-w vậy thì bó tay roài
Bẩm cụ, nó không mờ lắm đâu ạ. Vẫn nhìn thấy, và có cả biển hướng dẫn phân làn trước ngã ba đó ạ, làn trong cùng bên phải chiều từ Giải Phóng - Linh Đàm được rẽ phải ạ.

Chỉnh sửa cuối:

mrkey

Xe buýt
Vod cụ cái đã, kinh nghiệm quý báu cho anh em!

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Vụ này chả có gì phải vote, riêng việc thằng xxx mày tao + nói bậy là cũng đủ đập nó rồi có điều cụ chủ thớt quá hiền.

butchikim

Xe ba gác
Quái nhể, có lần em đi làn xe ô tô (làn giữa) rẽ vào bị tóm vì tội "sai làn", từ lần sau em đều đi làn xe máy (trong cùng) rồi rẽ thì chưa bị tóm... em nghĩ muốn rẽ thì vào làn trong là đúng chứ nhể...:-w

batdauhoclai

Xe buýt
Tóm lại là muốn rẽ phải đoạn này để vào Linh Đàm thì cứ rẽ vào làn trong cùng, xi nhan phải rồi rẽ phải kô các cụ. Nếu xxx nhảy ra bảo là mình đi vào làn xe máy thì phải cãi tới cùng phải kô ạ? E ít đi vào đoạn này nhưng tình hình có vẻ căng nhỉ?

hienluongstd

Xe tải
*** hôm nọ mình cũng dính, đang rẽ phải vào thì đèn đỏ, phải dừng lại thế mà chó xxx ra bắt mình đổ sai làn. Mình cãi bằng được, xxx trẻ giọng tinh vi nói "có cần phải gọi cho người thân ko" *** nó băng tuổi cháu mình thôi, nghe mà ức. Cãi nhau lúc nó bảo lỗi lè lè xin thì tha cho. Đ e0 phải xin cứ thế mình lên đường.

hienluongstd

Xe tải
Anh em nào đi qua thành phố Việt trì, đi xuôi từ phía Đền Hùng về Hà Nội lưu ý có bắn tốc độ từ đoạn Công an Thành Phố VT tới sân Vận động thành phố nhé.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bây giờ các xxx trẻ măng mà lắm trò thật!

Em rẽ phải từ Liễu Giai về Cầu Giấy bị các chú tóm lại.

Các chú kêu em là anh rẽ phải mà chưa ép sát vào lề đường bên phải, như vậy rất nguy hiểm vì 2B sẽ cắt đầu em để đi thẳng (Câu lý luận về 2B này hơi stupid tí vì nếu theo kiểu của các chú thì 2B đi thẳng mà ép sát lề phải là sai => phải tóm luôn chớ)!
Rồi các chú bảo em là theo NĐ34 bị phạt 1,2 củ + treo bằng 30 ngày!

Cũng vui là hôm đó thứ 7 em rảnh rỗi và tâm trạng đang vui vẻ nên cứ cười chứ không mắng các chú! Em bảo là thôi thì các chú đã bảo anh sai cứ cho anh xin cái biên bản, nhớ ghi rõ tội của anh như các chú nói!

Kết quả là các chú lôi biên bản ra đặt lên bàn rồi kể khổ là GT phức tạp dư lào, . . . và bảo là hiện tại em chỉ nhắc nhở anh thôi! :))^:)^

hoangsonbs

Xe tải
Riêng mấy câu mày, tao và văng tục thì cụ Play back lại cho XXX1 nghe cũng sợ rồi, cụ hiền quá

Website
noithatvinhphat.com.vn
Chúc mừng bác chủ thớt!!! đay cũng là kinh nghiệm cho mọi người. Nắm chắc Luất và đừng vội vàng trao cái"quí" nhất của 4B cho xxx. Em cũng chưa bao giờ chiến thắng được xxx mà toàn phải thương lượng bằng VND, hic hic...

LuckyCar

Xe container
Em nhớ có cụ đã cảnh báo là đi làn giữa đường rẽ phải bị phạt sai làn, mà phải đi vào làn trong cùng bên tay phải (làn xe máy) vì đến chỗ đó là phân làn theo hướng di chuyển rồi cơ mà. Đúng là xxx bắt láo cụ rồi, tiếc là cụ không có tý âm thanh, hình ảnh nhỉ.

long way

Xe hơi
1. Nếu đúng như bạn tường thuật lại thì không thể chấp nhận được ngôn ngữ của xxx đối với nhân dân. Quá mất dậy. Gặp tôi thì cái thằng xxx đó chắc chắn bị chửi không thương tiếc.

2. Nếu bạn nói quá về ngôn ngữ của xxx thì nên rút kinh nghiệm. Tôi nghĩ xxx không dám bố láo với nhân dân thế đâu. Lơ mơ là bị ghi âm mất việc như chơi.
2 câu nếu của cụ rất hay, mời cụ 1 ly.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ có ghi ấm lại không? post nên cho cả nhà nghe cái.