[Funland] Lại chuyện đỗ xe

poiuy

Xe ba gác
Sao mọi người hầu như ít chọn phương án gọi CA nhỉ? Toàn tự xử. Hay là gọi CA quá khó ?
Cái này phần lớn là văn hóa ứng xử với nhau thôi chứ gọi CA đến người ta cũng không thể xử lý một khi không có biển cấm. Nếu có thể vận dụng việc gây cản trở giao thông để xử lý thì cũng phải có xe kéo. xe kéo chưa đến mà chủ xe đến trước rồi di chuyển xe đi là cũng hết chuyện.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cái này phần lớn là văn hóa ứng xử với nhau thôi chứ gọi CA đến người ta cũng không thể xử lý một khi không có biển cấm. Nếu có thể vận dụng việc gây cản trở giao thông để xử lý thì cũng phải có xe kéo. xe kéo chưa đến mà chủ xe đến trước rồi di chuyển xe đi là cũng hết chuyện.
Uh, nên đúng là phương án gọi CA cũng nhiêu khê thật. Bảo sao toàn tự xử với nhau, rồi đi tù cả đám, haizzz..

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Mất tiền tỷ + đi tù chứ trăm triệu gì.
Nhưng mà có tiền tỷ mua ô tô thì nó đâu có ngu nhỉ. Ngu thì làm sao kiếm được 1 tỷ :))
Nó là vì lòng tham, tiếc mấy đồng gửi xe cụ ạ. Ngu chỉ là hệ quả của lòng tham mà ra thôi. 1 tỷ này chưa chứng minh đc là nó khôn, vì có thể bố mẹ cho, hoặc bán đất hương hỏa :))

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em vỉa hè bé nên nếu đỗ trước cửa là không dắt được xe máy ra khỏi nhà.
Và cũng có người nói với em như cụ nói ở trên.
Em chỉ trả lời là: ""OK ông cứ đỗ xe ở đó nhưng khi tôi dắt xe máy ra nó quẹt vào xe ông thì đừng kêu nhé""
Và thế là họ lại đi
Chuẩn cụ hahaha. Đường ko có sổ đỏ, ông cứ đỗ thôi. Chỉ là nhà tôi có cái xe ba gác hay ra vào, nên dặn ông trước cho phải đạo =))

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ hahaha. Đường ko có sổ đỏ, ông cứ đỗ thôi. Chỉ là nhà tôi có cái xe ba gác hay ra vào, nên dặn ông trước cho phải đạo =))
Trong trường hợp siêu xe đỗ, tình huống đó quẹt xước sơn mất vài trăm triệu, thì chủ nhà có phải đền không cụ ?

redflame

Xe tăng
Sao mọi người hầu như ít chọn phương án gọi CA nhỉ? Toàn tự xử. Hay là gọi CA quá khó ?
Em cũng không biết tại sao, em luôn gửi xe khi có chỗ kể cả đi bộ 1 đoạn xa. Còn đỗ nhanh 5-10 phút thì chọn chỗ ít ảnh hưởng nhất, nếu thấy nhà có người thì đàng hoàng bảo đỗ nhờ 1 lát, chưa bao giờ bị làm khó. Còn không thì trên xe em có sẵn 1 tờ A5 in số điện thoại và lời xin lỗi vì làm phiền, vài lần nhận cuộc gọi ra đánh xe thì đều nhận được thái độ vui vẻ. Nói chung là mình phải coi như mình đang làm phiền người khác thì dễ xử lý thôi.

Chỉnh sửa cuối:

nguyentoan.uct

Xe điện
Em thắc mắc là sao nhà nghỉ ko có chỗ đỗ xe nhỉ, mà vào chơi trò gì cũng lâu thế

AnhViVu

Xe điện
Thì đi bộ, đi xe đạp, taxi, xe máy, Grab....lắm thành phần đi mua đồ ăn sáng cũng phải ô tô mới chịu, lại đậu chắn cửa nhà người ta nên cũng rất phản cảm cụ ạ.
Thế nên mỗi lần lên phố cũng phải tính toán, ăn hàng ăn quán thì phải gọi trước xem có chỗ đỗ xe không :D

santavn

Xe tải
Thằng ku con đó vừa sai vừa ngu thì nó vào bót đập muỗi thì xứng đáng rồi. Tuy nhiên việc gì ra việc đấy, bất kể hành vi đu bám capo của đối tượng nào (dù là Xyz...) cũng phải được coi là tự sát, cứ tưởng bắt chước mấy a là hay, cuối cùng nằm viện húp cháo hết.
Đỗ, dừng xe dài ngắn trên phố dc hiểu văn minh hay không, đúng sai tùy từng trường hợp, nhưng ấn tượng cực kỳ xấu với bọn nhà trên phố, cứ lấy mặt đường vơ vào của chúng nó, e ko biết bao lần có việc dừng xe (chỉ đôi ba phút ngồi trong xe), thậm chí vỉa hè thì rộng cả chục m nhưng nó vẫn ra đuổi rồi hăm dọa linh tinh, mình ko muốn dây nên té đi cho nhanh.

Xe gia đình

Xe điện
Trong trường hợp siêu xe đỗ, tình huống đó quẹt xước sơn mất vài trăm triệu, thì chủ nhà có phải đền không cụ ?
Em dắt xe máy ra ngay sau khi em nói với chủ ô tô.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Thằng ku con đó vừa sai vừa ngu thì nó vào bót đập muỗi thì xứng đáng rồi. Tuy nhiên việc gì ra việc đấy, bất kể hành vi đu bám capo của đối tượng nào (dù là Xyz...) cũng phải được coi là tự sát, cứ tưởng bắt chước mấy a là hay, cuối cùng nằm viện húp cháo hết.
Đỗ, dừng xe dài ngắn trên phố dc hiểu văn minh hay không, đúng sai tùy từng trường hợp, nhưng ấn tượng cực kỳ xấu với bọn nhà trên phố, cứ lấy mặt đường vơ vào của chúng nó, e ko biết bao lần có việc dừng xe (chỉ đôi ba phút ngồi trong xe), thậm chí vỉa hè thì rộng cả chục m nhưng nó vẫn ra đuổi rồi hăm dọa linh tinh, mình ko muốn dây nên té đi cho nhanh.
Chắc cụ thái độ lồi lõm? Sao không học theo cụ dưới đây:

Em cũng không biết tại sao, em luôn gửi xe khi có chỗ kể cả đi bộ 1 đoạn xa. Còn đỗ nhanh 5-10 phút thì chọn chỗ ít ảnh hưởng nhất, nếu thấy nhà có người thì đàng hoàng bảo đỗ nhờ 1 lát, chưa bao giờ bị làm khó. Còn không thì trên xe em có sẵn 1 tờ A5 in số điện thoại và lời xin lỗi vì làm phiền, vài lần nhận cuộc gọi ra đánh xe thì đều nhận được thái độ vui vẻ. Nói chung là mình phải coi như mình đang làm phiền người khác thì dễ xử lý thôi.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Thế nên mỗi lần lên phố cũng phải tính toán, ăn hàng ăn quán thì phải gọi trước xem có chỗ đỗ xe không :D
Chuẩn cụ, thu thập đủ thông tin nơi cần đến để tránh tình huống phiền toái =))

2bplus

Xe buýt
Chịu khó đi bộ xa chút thì không thiếu chỗ đỗ, kể cả free. Khi đỗ phải biết ý tứ chút, ít nhất là tránh cái cửa nhà ng ta ra, hoặc đỗ giữa 2 nhà.

Đa phần các trường hợp chủ nhà chỉ bực mình khi đỗ lâu mà không thể liên lạc với chủ xe, chứ bình thường người ta tiếc gì đâu mà đến mức không cho đỗ xe. Tốt nhất khi đổ nên để lại tờ giấy ghi số đt lh khi cần. Nếu để tờ giấy thấy bất tiện sao mọi người không mua tấm gài số đt nhỉ, đủ đẹp mà gọn, gắn cố định ở taplo ấy, có khó khăn vất vả gì đâu, chẳng đáng bao tiền.

santavn

Xe tải
Chắc cụ thái độ lồi lõm? Sao không học theo cụ dưới đây:
Lồi cái gì, đa phần là bọn đu bám vỉa hè sống nên có hiểu khái niệm thế nào là văn minh, cụ mà lồi có khi nó mang nước điếu nó hất vào xe ấy chứ.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Lồi cái gì, đa phần là bọn đu bám vỉa hè sống nên có hiểu khái niệm thế nào là văn minh, cụ mà lồi có khi nó mang nước điếu nó hất vào xe ấy chứ.
Theo mình, đỗ xe bất chấp đường phố chật hẹp cũng là thiếu văn minh. Vô cớ đuổi người đỗ xe cũng là thiếu văn minh.
Nói chung, tất cả đều thiếu văn minh.

Sazi

Xe điện
Lòng đường vỉa hè thuộc quản lý của anh NN. Ông quản lý kém nên xảy tra các tranh chấp như time qua đáng lý phải đanh giá lại tránh nhiệm anh QL.

hoanglong_hn

Xe tải
Cụ nói chuẩn đấy ạ,nhiều khi vừa dừng xe chưa kịp xuống nó đã phi ra chửi bới té tát rồi,đặc biệt đội buôn bán vỉa hè,e còn gặp trường hợp đỗ ở trước cửa nhà đóng cửa ko kinh doanh gì nhưng nhà bên cạnh nó ý kiến vì đỗ thế che mất tầm nhìn nhà nó !

MEC V6

Xe điện
Nhiều phố nhỏ đâu có biển cấm đỗ, nhưng cụ đỗ là bịt lối vào nhà người ta đó. Nếu có đi đâu thì nhớ để lại cái số điện thoại để người ta gọi không rồi lại mất công gọi CA, được vạ thì má cũng sưng cmn rồi
Sđt lúc nào e cũng để còn nếu phải xin phép thì e không phải xin

vieteuro

Xe container
Nếu cụ là người lái xe cụ làm tn khi bị cả nhà nhà họ đe doạ vì 1 lý do không tưởng
Đóng chặt cửa nếu manh động thì đi từ từ .
Em 1 lần bị thanh niên thôn nó dồn nếu máu chó thì e đâm vài thằng rồi