[Thảo luận] Lại chuyện dân phòng!

5491

Xe tải
Nói đến bọn này e lại điên tiết, sự thể là dư lày: E đi ở nhạc viên, mọi khi vẫn đi thế ko để ý nhưng hôm qua bọn dân phòng cuungf 1 chú CAP tập trung bắt dân đi ngược chiều rất nhiều. E đi đến 3 chú dân phòng lao ra chặn xe của e, một ông tầm hơn 60 chạy ra rút chìa khóa xe. E điên quá, chỉ thẳng vào ông dân phòng hét:" ông có mang chìa khóa xe tôi trả lại ko? ông ko đưa đừng trách tôi đấy. Các ông có quyền gì mà dám chặn xe và rút chìa khóa hả???". Mấy lão dân phòng thấy e làm căng quá, lão rút chìa khóa xe e liền đưa chìa khóa cho CAP rồi lủi mất. lão CA đang ngồi viết BB phải chạy lại chỗ e đưa chìa khóa rồi nói: chú bình tĩnh, có gì góp ý với nhau. Mình đi sai thì nộp phạt là đương nhiên nhưng phải cảnh cáo mấy lão dân phòng đừng có vượt quá quyền hạn của mình, hành động láo toét.

carina

Xe buýt
***, nói gì dân phòng, hôm trước qua bốt cửa Nam, e gặp 2 quả xxx bắt 2 e đùi non đi vượt đỏ từ phía hàng Bông về Lê Duẩn; 2 e lách xe bỏ chạy, thế là 1 xxx tiện tay dùi cui vụt bốp phát vào...sấn e ngồi sau, xong quay ra cười khoái trá với xxx còn lại; e đi qua bên đối diện thấy cảnh mất dạy ý bèn dừng luôn xe lại, trợn mắt nhìn thẳng xxx vừa vụt, định vòng xe sang hỏi: mày vừa làm trò gì đấy? chú e biết điều vội vàng kéo phéc-mơ-tuya cái mồm đang ngoác, gấu can nên e cũng ko vòng sang gây sự nữa, ***, hôm đấy mà cờ hụp được bức ảnh nóng ý thì hay, có thằng tụt sao :77:

DÂN PHÒNG -> DÂN CẦN ĐỀ PHÒNG

Chỉnh sửa cuối:

HI_CLASS

Xe điện
Mấy cái thằng lưu manh, ăn no vác nặng như chúng nó thì cũng chỉ kiếm sống bằng cái nghề ăn bẩn thỉu này thôi

Lete

Xe buýt
Cả bọn xxx phường cũng láo toét, ai cho phép bắt phóng viên xóa hết hình :102::102:

Loạn, loạn mất rồi :77::77:
Loạn từ lâu rồi bác ạ. Loạn từ trên xuống dưới. Nhà dột từ nóc.

STF399

Xe điện
em thấy nhiều lúc mấy ông phường làm việc quá ư là thái quá, quát mắng, chửi bới người vi phạm còn hơn bố chửi con, trong lúc ng vp còn đáng tuổi bố chúng nó , láo , láo thật. mà chúng nó có biết chúng nó lag ai mà lại dám láo thế, ức éo chịu được !

CIVIC 30M

Xe buýt
Tại cây xăng Thanh Nhàn - Võ Thị Sáu có mấy thằng Dân phải Phòng (em xin lỗi các cụ) đã bị em chửi cho thậm tệ vì cái tội lao ra bắt 2B không đội mũ bảo hiểm và va vào xe của em rồi còn cò quay em. Sự việc như thế này.
Khoảng 16h30 ngày 10/04/2010 em đi theo hướng Lê Thanh Nghị - Thanh Nhàn, đến đoạn ngã 4 giao cắt Thanh Nhàn - ngõ Quỳnh thì gặp 1 đôi toàn lũ Dân phải Phòng đang rình bắt 2B. 1 thằng Dân phải Phòng phát hiện 1 chú 2B (vì đoạn này lúc đó rất đông người nên em đi rất chậm và quan sát rất rõ) không đội mũ bảo hiểm đã lao ra bắt và đã lao vào đầu xe của em (vị trí là đèn pha bên lái) và ngã lăn ra đường, chú 2B đó chạy thoát. Mấy thằng Dân phải Phòng đứng cạnh lao ra chặn đầu xe em (làm tắc cả đường) đòi kiểm tra giấy tờ (em đi xe biển Lào) và nó vu em tội gây tai nạn. Em cú quá xuống xe chỉ mặt thằng già nhất bảo nó là "mày tuổi gì mà đòi kiểm tra giấy tờ xe của tao, mày về gọi bọn xxx phường chúng mày ra đây cũng chưa dám hỏi tao giấy tờ nhé". Nó bảo em là "chúng tao có quyền dừng xe và kiểm tra giấy tờ". Em bảo "mày cho tao xem văn bản nào cho chúng mày quyền chặn 4B khi không có xxx phường?" (hôm đó không có 1 thằng xxx phường nào cả). Sau đó em đưa xe vào cây xăng gần đó để lấy đường đi cho mọi người, sau đó quay lại chửi nhau với chúng nó khoảng 10p nữa rồi em mới đi. Bọn này nó ngu, nó nghĩ nó có cái băng đỏ đeo tay cứ như đeo tang bố nó ý, là nó oai, toàn lũ có lớn nhưng không có khôn ạ.
Riêng loại Dân phải Phòng không đủ tuổi để chặn xe của em, kể cả em đi 2B

2fast2fear

Xe tăng
Trước thì có vai trò đuổi chợ, giờ thêm quả bắt mũ bảo hiểm và bắt xe máy đỗ trên vỉa hè. Em chả biết chúng nó làm đúng hay sai, nhưng cái cách làm cứ hùng hổ như một lũ cướp. Hix, chúng ta đóng thuế cho cái bọn này đây :( . Gọi là dân phòng đúng quá, vì nhân DÂN phải đề PHÒNG bọn này^:)^

vinicar

Xe buýt
Xã hội hiện nay trộm cướp nhiều, không có mấy ông này loạn ngay. Em nghĩ cứ "tung hoành" thật nhiều cả ban đêm càng tốt, cho nó đỡ loạn. Xe cộ để ngoài cũng yên tâm, chứ vừa đọc bài ở QN 2 vụ mất xe liền cũng kinh.

Mr.Tuong

Xe máy
Website
www.cuahangtructuyen.com
em thấy hầu hết mọi người đều phản đối về thái độ, quy cách làm việc của dân phòng. E thiết nghĩ ở cấp quản lý nhà nước, không có một văn bản quy định rõ ràng quyền hạn và nghĩa vụ của bọn này thì sẽ chỉ làm cho mất hình ảnh người công an, dân không tin tưởng ở những người giữ trật tự an ninh nữa. Roài sớm mụn sẽ loạn thôi.

kiple

Xe tăng
Dân phòng đang lạm dụng quyền hành. Ở ta, còn có nơi, DP đã làm quá và tất nhiện là họ đã gặp phải những phản ứng mạnh mẽ từ phía người dân. Có nhiều dân phòng láo lếu, làm người ta liên tưởng đến hình ảnh của những tay tuần đinh trong XHPK. Nhà êm đọc câu Kiều cho các cụ nghe nhé:
Người nách thước, kẻ tay đao
Đầu trâu, mặt nhựa ào ào như sôi.

Dân phòng đang lạm dụng quyền hành. Ở ta, còn có nơi, DP đã làm quá và tất nhiện là họ đã gặp phải những phản ứng mạnh mẽ từ phía người dân. Có nhiều dân phòng láo lếu, làm người ta liên tưởng đến hình ảnh của những tay tuần đinh trong XHPK. Nhà êm đọc câu Kiều cho các cụ nghe nhé:
Người nách thước, kẻ tay đao
Đầu trâu, mặt nhựa ào ào như sôi.
Cụ thâm lắm cụ có biết không ????

May phúc nhà em to nên cả họ không có ai mạt vận đến mức phải đi làm dân phòng!

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ nao fhay đi qua Bưởi thì chiều nào chả gặp dân phòng chặn xe máy, bố khỉ, nhà cháu nhìn mà ức chế, tuýt còi như đúng rồi, chỉ béo xxx nó cứ đứng trong hè, thu xiền ...

baobaopg

[Tịch thu bằng lái]
Ban ngày dân phòng, ban đêm cơ động.

tieusufu

Xe tải
Ma bắt tùy mặt, Sơn ăn tùy tay thôi kụ ạ.
em khôn rồi, Không có đâu Sói ơi

xe than

Xe tăng
Tại cây xăng Thanh Nhàn - Võ Thị Sáu có mấy thằng Dân phải Phòng (em xin lỗi các cụ) đã bị em chửi cho thậm tệ vì cái tội lao ra bắt 2B không đội mũ bảo hiểm và va vào xe của em rồi còn cò quay em. Sự việc như thế này.
Khoảng 16h30 ngày 10/04/2010 em đi theo hướng Lê Thanh Nghị - Thanh Nhàn, đến đoạn ngã 4 giao cắt Thanh Nhàn - ngõ Quỳnh thì gặp 1 đôi toàn lũ Dân phải Phòng đang rình bắt 2B. 1 thằng Dân phải Phòng phát hiện 1 chú 2B (vì đoạn này lúc đó rất đông người nên em đi rất chậm và quan sát rất rõ) không đội mũ bảo hiểm đã lao ra bắt và đã lao vào đầu xe của em (vị trí là đèn pha bên lái) và ngã lăn ra đường, chú 2B đó chạy thoát. Mấy thằng Dân phải Phòng đứng cạnh lao ra chặn đầu xe em (làm tắc cả đường) đòi kiểm tra giấy tờ (em đi xe biển Lào) và nó vu em tội gây tai nạn. Em cú quá xuống xe chỉ mặt thằng già nhất bảo nó là "mày tuổi gì mà đòi kiểm tra giấy tờ xe của tao, mày về gọi bọn xxx phường chúng mày ra đây cũng chưa dám hỏi tao giấy tờ nhé". Nó bảo em là "chúng tao có quyền dừng xe và kiểm tra giấy tờ". Em bảo "mày cho tao xem văn bản nào cho chúng mày quyền chặn 4B khi không có xxx phường?" (hôm đó không có 1 thằng xxx phường nào cả). Sau đó em đưa xe vào cây xăng gần đó để lấy đường đi cho mọi người, sau đó quay lại chửi nhau với chúng nó khoảng 10p nữa rồi em mới đi. Bọn này nó ngu, nó nghĩ nó có cái băng đỏ đeo tay cứ như đeo tang bố nó ý, là nó oai, toàn lũ có lớn nhưng không có khôn ạ.
Riêng loại Dân phải Phòng không đủ tuổi để chặn xe của em, kể cả em đi 2B
cụ thật oai phong lẫm liệt,giá mà ai cũng có bản lĩnh như cụ.