[Thảo luận] Lại chuyện dân phòng!

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Hôm nay cháu bị một cú CỰC GIẬN chỉ vì nhìn cảnh mấy thằng xxx trước cửa đồn phường ??? trên đường Nguyễn An Ninh ấy, chúng nó đứng 2 hàng đuổi theo chộp 1 chú thanh niên không đội mũ bảo hiểm như thể "chộp" tội phạm. Chú kia cuống đâm vào 1 cô bé đi đường. Chúng nó nâng xe máy của cô bé bằng chân, em đi chậm để ý, không một lời xin lỗi.
Em định bỏ việc về làm đơn lên phòng Tổ chức chính trị, CAQ Hoàng mai cho hả giận.
Mị.a, khi đó em đưa cu cháu đi học bằng 2B, cháu 15tuổi rồi, cũng chỉ có bố đội mũ còn con thì không. Chỉ chờ thằng nào nhảy vào là em và cu con sống mái ngay.:mad::mad::mad:.
Ít nhất cũng không để chúng nó dễ dàng chặn xe. Đi đ** đâu thì đi. Ch...ó đói một lũ.

Em thề, em mà có xxxx em cho ít nhất 4-5 thằng....xxx XX nó luôn!:mad::mad::mad:

mybin63

Xe tải
Hôm nay cháu bị một cú CỰC GIẬN chỉ vì nhìn cảnh mấy thằng xxx trước cửa đồn phường ??? trên đường Nguyễn An Ninh ấy, chúng nó đứng 2 hàng đuổi theo chộp 1 chú thanh niên không đội mũ bảo hiểm như thể "chộp" tội phạm. Chú kia cuống đâm vào 1 cô bé đi đường. Chúng nó nâng xe máy của cô bé bằng chân, em đi chậm để ý, không một lời xin lỗi.
Em định bỏ việc về làm đơn lên phòng Tổ chức chính trị, CAQ Hoàng mai cho hả giận.
Mị.a, khi đó em đưa cu cháu đi học bằng 2B, cháu 15tuổi rồi, cũng chỉ có bố đội mũ còn con thì không. Chỉ chờ thằng nào nhảy vào là em và cu con sống mái ngay.:mad::mad::mad:.
Ít nhất cũng không để chúng nó dễ dàng chặn xe. Đi đ** đâu thì đi. Ch...ó đói một lũ.

Em thề, em mà có xxxx em cho ít nhất 4-5 thằng....xxx XX nó luôn!:mad::mad::mad:
Cụ ơi bình tĩnh cái, hạ hỏa nào. Dân phòng có nghĩa là dân thường cần phải đề phòng cái bọn này. Còn nếu đề phòng không nổi cháu chúc nhà cụ chiến thắng ạ :21:

LINHDH

Xe hơi
Website
www.noithatatm.com
Ở ngay thủ đô cũng đầy bọn TRƯƠNG TUẦN kiểu này, cụ nào hay đi qua đoạn Cát Linh thì ngày nào cũng gặp bọn này, mấy thằng ở đầu Cát Linh - Tôn Đức Thắng còn đỡ chứ mấy thằng đầu Cát Linh Giảng Võ thì phải nói cực kỳ quá đáng.:102::102::102:
Nó rình rập người dân phạm lỗi để chặn bắt, có lần nó vồ 1 bác ngoại tỉnh ngay trước mũi xe em làm em suýt đâm phải rồi lại còn giương mắt lên nhìn em như định ăn thịt.
chán, quá chán

Chen Jun

Xe hơi
chuyện này nhỏ mà bác,ối chuyện nhớn chẳng bàn
Bác đi bàn mấy chuyện ....như cân đường hộp sữa thế
Chuyện này mà nhỏ hả cụ :77:
Cụ chắc ko đi xe bao giờ nhỉ :102:

neoropi

Xe đạp
chuyện thường ngày ở huyện

margic

Xe tải
Cái sự đời vẫn thế, bưc xúc mà chẳng làm được giề. :mad::mad::mad:
Anh em đi quay chụp nên kín kín chút, thì mới có hình chân thực, đõ bị bọn vô lương làm khó :-#:-#

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Rau nào thì sâu ấy, XH nào thì người thực thi vậy. Muốn XH tốt đẹp nên thì k thể ngó lơ mà phải có phản ứng. Không thể để 1 thằng chưa hoàn lương vô học chăn dắt trăm người được. Tất cả đều phản ứng thì chúng nó không thể làm càn như đã làm được. Mấy cái thằng người chả ra người ngợm chả ra ngợm, ông chả ra ông, thằng chả ra thằng, nghiện chả ra nghiện không cũng chẳng biết nữa, chữ thì khả năng biết đọc nhưng cộng trừ chắc là hóc búa rồi thế mà ngông nghênh cầm gậy khua loạn ngoài đường toàn bậc cha chú, giáo sư tiến sỹ, sinh viên hiếu học, nông dân chất phác, buôn rau bán quả chăm chỉ đủ mặt các thành phần chúng nó chả coi ai ra gì:^)

LeTai1979

Xe cút kít
Bọn này xxx chỉ đâu đánh đấy, em cũng gặp trường hợp chúng nó đi dẹp đường, nhìn mà thấy thương mấy chị bán rau với hoa quả, bọn này gặp mấy bác mặt ngầu là nhũn ngay, Ôi XH em thấy nản quá:redface::redface::redface:

LeTai1979

Xe cút kít
chuyện này nhỏ mà bác,ối chuyện nhớn chẳng bàn
Bác đi bàn mấy chuyện ....như cân đường hộp sữa thế
Thế theo bác, chuyện nào mới là chuyện lớn??? Mời bác ly vang nhé(b)

haivanphe

Xe container
Mấy tháng trước, ở trước cổng trường Trung Tự, có một tổ công tác gồm 1 chú xxx áo xanh và mấy thằng trật tự (dân phòng) đứng bắt người ko đội mũ bảo hiểm. Chú xxx rất khôn chỉ đứng cạnh hoặc ngồi trong ô tô 500kg, còn mấy chú trật tự lăng xăng cầm dùi cui bắt bớ. Em chứng kiến bọn nó đánh chửi nhau với người bị bắt rất nhiều lần (kể cả ông bà già). Dân đứng ngoài chửi ầm ĩ cả lên. Khoảng 2 tháng gần đây không thấy đàn chờ o cho sắc ... tụ tập ăn mứt ở đó nữa, chắc là bị dân viết đơn lên phường.

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Thượng bất chính, hạ tất loạn.
Cụ hút thuốc điếu, thì cấm được con cụ hút thuốc .... lào !!
Đỉnh cao trí tuệ toàn bọn đục khoét mà hạ tầng sai nha không có bọn sâu mọt mới đúng là của lạ
(b)(b)(b)
Cả bọn xxx phường cũng láo toét, ai cho phép bắt phóng viên xóa hết hình :102::102:

Loạn, loạn mất rồi :77::77:

Chẳng ở đâu có chuyện sâu bọ lên làm người như ở vịt ta, toàn bọn vô học, thất nghiệp, trộm cắp thì được ủng hộ để bắt bớ đàn áp người dân :77::77::77::77:

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
hehe topic bàn chuyện chính trị sao chưa bị xóa nhỉ :21::21::21:

nhà mình hay kiểu đóng cửa bảo nhau, sợ mở cửa thúi quá thiên hạ nó bịt mũi, nhưng mà bảo kô được nên ở hết trong nhà hít hơi thúi với nhau :21::21:

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Chuyện này tưởng là nhỏ, nhưng thực sự là chuyện rất lớn liên quan để văn hóa xã hội và kỷ cương phép nước.

Con_Ra_Ga_Vao

Xe tăng
Nhà cháu đã nói :nhà cháu rất sợ bon ăn bẩn vì nó sẽ không từ 1 thủ đoạn nào ,kể cả những thủ đoạn đê tiện.Nhà cháu cũng bị xxx chặn vòi tiền rất nhiều lần,nhưng có lần vì không muốn dây dưa sợ nhỡ việc của mình nên nhà cháu đành phải xì tiền cho bon nó để đi công việc cho kịp.Dịp này Têt đến nơi nên bọn nó làm khá ráo riết các cụ ạ.Các cụ nhớ đề phòng "củi lửa " đấy nhé.Chúc mừng Giáng sinh các cụ!
Thực tình thì cụ có sai không? Nếu không sai cụ chấp nhận làm như vậy và còn nhiều người như cụ thì cái xã hội này cũng vẫn thối nát thôi ạ

hellangel

Xe tăng
Công nhận dân phòng ở HN rất nhiều ông vớ vẩn:mad: e rất ghét :77: . Nhưng mà bắt lỗi ko đội mũ bảo hiểm là đúng rồi.
Thế theo cụ dân phòng được phép bắt người ah??? Vang đỏ nha cụ.

A Rùa

Xe tải
Thế theo cụ dân phòng được phép bắt người ah??? Vang đỏ nha cụ.
a Ặc lân đầu tiên ăn vang đỏ.Bó tay cụ này.Cụ bớt nóng.Thớt bao lâu rồi.
Cụ ko hiểu ý em rồi.ý em là 1 lỗi cũng 1 phần của người dân đi đường ko đội mũ bảo hiểm chứ đội mũ ai người ta bắt.Lỗi ko đội mũ MBH tạm giữ để phạt có công an phường đi cùng nhá chứ dân phòng ko làm 1 mình đâu.(cái abcxxyz ko bàn tới).
Ăn cướp ăn trộm dân phòng bắt đầy ra đấy cụ vào Sài Gòn ,hà nội .... mà xem đấy ko bắt người thì bắt .........gì.Còn tất nhiên dân phòng cũng tùy chứ đừng vơ đũa cả nắm.

vaicate

Xe tải
Bọn dân phòng toàn bọn chẳng làm được gì nhưng lại thích quát tháo tưởng thế là oai. Em nghĩ chúng nó để thời gian đấy dạy con cái học còn thiết thực hơn việc ra đường đứng. Nhưng mà em cũng nghĩ những đứa như thế thì biết gì mà dạy con 8-}

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Bọn xxx xóm này rất vớ vẩn, nhìn bọn này đã biết thuộc dạng: Có khoẻ nhưng kém khôn!
Cũng phải thông cảm vì cái lũ này có cái ...ĐẦU đâu.
Âu là nó cũng chỉ là công cụ trong tay kẻ khác thôi.
Còn ai sử dụng nó thì chẳng có phải kể tên ra ở đây.
Điều này thì ai cũng biết