[Thảo luận] Lại chuyện cái ~3

dungbuocgiangho

Xe máy
Đến giờ này Việt Nam có cái ngã ba mà còn chưa phân biệt được lại cứ đòi sánh vai các cường quốc năm châu cho toàn thế giới phải nể phục.Chán thật đúng là nổ cho sướng mồm.

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Cụ xử thế là hay đấy, miễn là ko mất xiền, xong mình bung lên trang of,,, cho a em nhà mình biết mà rút kinh nghiệm. XH bây trừ như một nồi lầu thập cẩm, trên dưới, đúng sai chả biết đâu là gianh giới. Mình kêu thì *** gần tai nên tai mình nghe là chính, ko kêu thì tức đến ko còn gì để mà bón táo!

ducbinh94

Xe tăng
Đến giờ này Việt Nam có cái ngã ba mà còn chưa phân biệt được lại cứ đòi sánh vai các cường quốc năm châu cho toàn thế giới phải nể phục.Chán thật đúng là nổ cho sướng mồm.
Đã có cả tập đoàn chuyên gia chém gió, sắp sửa có cả chuyên giá chém bão đấy cụ ạ. Em là thích câu này "đúng là nổ cho sướng mồm"

lanhuong1965

Xe điện
Hôm qua em đang dừng xe ở đầu ngõ 189 trên đường Giảng Võ (trước cửa phở 24, ngõ đi vào trường ĐHVH) thì có một chú xxx GT trẻ đèo một đồng chí trung tá xxx Phường đến phạt em.

Em hỏi lỗi gì thì chú xxx GT bẩu "dừng đỗ xe không đúng qui định"

Em tiếp: Cậu nói chính xác là dừng hay đỗ ? nếu nói đỗ thì sai vì xe tôi vẫn đang nổ máy, tôi ngồi trên xe và cách vỉa hè chưa đến 25cm, có bật xi nhan. Còn bảo dừng sai thì cậu xem lại đường GV có cấm dừng không ?

Chú xxx GT đuối lý quay ra liếc bác xxx Phường, bác xxx Phường bẩu em nguyên văn dư lày: Cậu dừng xe ở đây là sai vì đây là "ngã 3" nên ko được dừng xe.

Pó tay toàn tập, em định lôi vụ Cụ Đông ra nói giao cắt giữa Xuân Thủy với Phan Văn Trường còn không đc coi là ngã 3 nữa là cái ngõ 189 với đường Giảng Võ.

Nhưng thôi, dĩ hòa vi quý em chỉ bẩu "Anh bảo đây là ngã 3 thì em thua rồi, thôi anh thông cảm em dừng xe tí đón mẹ em 5 phút em đi ngay, abc, . . . " thế là 2 đồng chí xxx thông cảm tha cho em. May thế không có em lại phải theo bước Cụ Đông cho xxx ra tòa cãi nhau về quan điểm ngã 3. :D
Trong luật hình như có điều khoản cấm đừng,đậu xe cách điểm giao nhau của hệ thống giao thông bao nhiêu mét đó các bác ạ!

Big_D

Xe buýt
Rất đáng học tập.

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
nhẽ ra cụ phải cãi đấy ko phải ngã 3 nếu mà xxx vẫn cố cãi ngã 3 và phạt cụ thì cụ lại đi kiện cho vui :-" xem lần này dựa theo phán xét của tòa trong vụ cụ Đông họ nói ra sao nếu mà họ vẫn phán cụ sai thì cụ Đông lại có cớ để lật ngược tình thế còn ko cụ vẫn là người thắng ;))

Chết mất, giờ ra đường không thể nhận biết được đâu là ngã ba hay không nữa, heiza phức tạp, phức tạp quá
Em mong các cụ định nghĩa lại thế nào là ngã ba cái, chứ thế này thì em hoang mang quá !
Nhà cháu cứ cho là ngã ba thì ứ có cái đèn dư lày.

Em như kụ Đông, kéo xxx ra đấy, oánh ngã 3 lần rồi bảo đấy là ngã 3. Còn cãi cho thành ngã 5 ngã 6 lun
Cháu lạy nhà bác hài gớm, cháu dự những ngã này nhà bác phải kêu cả họ hàng nhà cháu phụ nhá, nhanh còn về cho vợ bú, vợ con bú, cháu té đây.

hah2005

Xe tăng
Định nghĩa mới ngã ba là nơi có biển GTCC, các cụ sau này nhớ dùng từ cho chính xác nhé, ví dụ không được gọi ngã ba sung sướng vì không có biển!

shopdangviet

Xe buýt
Hài quá , em đang nóng lòng đợi tập 3 của kụ Đông :D

tuikhongten

Xe buýt
Em thường xuyên dừng xe chờ F1 hoc thêm TA giữa ngã tư Phạm Văn Đồng- Cổ Nhuế. XXX đứng đấy có bao giờ hỏi thăm em đâu mặc dù đường này cắm biển cấm đỗ cấm dừng, hay là dừng đỗ giữa ngã tư thì được. Cụ nào rành luật nói cho em biết với
kụ này em chịu kụ luôn.

tuikhongten

Xe buýt
Cụ Chủ xử lý thế là hay rồi!
Em cũng potay với bọn xử Cụ Đông. Mà các Cụ cho em hỏi thế nó trả lời Cụ Đông cái đấy là ngã gì?
đấy không phải là ngã 3 còn ngã gì thì tự hỉu.:-?

tuikhongten

Xe buýt
Cảm ơn các Cụ, các Mợ đã chia sẻ với em. Em cũng nói thẳng là nếu mình sai thì XXX chẳng bao giờ "thông cảm" với mình đâu, ở đây em ko sai và phân tích cho xxx biết điều đó nhưng mình cũng ko làm căng vì con người ai chẳng có lòng sĩ diện, mình xin người ta "thông cảm" bỏ qua tức là cho người ta một còn đường gỡ lại thể diện nên mọi việc đều tốt đẹp cả 2 bên.
kụ phân tích mà xxx chịu nghe thì cũng là có tài roài ah.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chết mất, giờ ra đường không thể nhận biết được đâu là ngã ba hay không nữa, heiza phức tạp, phức tạp quá
Giờ chỉ có Ngã Tam và ngã Tứ thôi, tiếng việt mình giờ trong từ điển không có chữ Ngã Ba, Ngã Tư nữa, từ này chỉ có trong dân, ko có trong sách luật:P