[Thảo luận] Lại chuyện cái ~3

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
fialovy nói:
Ôi ngõ nhà em, mấy lần chạy qua nhà em toàn đỗ trước hàng phở mà. Trước hàng phở cũng toàn có ô tô đỗ suốt mà cụ nhỉ. Hay là cụ đỗ quá lên trên nên chúng nó hỏi
cụ ở khu BVT, K40 hay ĐHVH em dừng bên trên cụ ạ, trước cửa hàng bán ga gối đệm, đại khái đối diện hàng phở qua ngõ

tabalo79

Xe buýt
Nghe nói cảnh sít được bổ sung tập huấn 1 khóa học "300 cái lý của người Mèo" cấp tốc. Các cụ đã bảo: "không dây với hủi", cứ né chúng nó cho lành.

fialovy

Xe tăng
cụ ở khu BVT, K40 hay ĐHVH em dừng bên trên cụ ạ, trước cửa hàng bán ga gối đệm, đại khái đối diện hàng phở qua ngõ
Em ở nhà riêng ngay số 1 đầu ngõ. Thỉnh thoảng chạy qua nhà lấy cái gì thì em toàn đỗ nhờ trước cửa phở 24. Đỗ phía trên thì chắc là nó hỏi là đúng rồi. Nhưng cụ mới dừng mà nó hỏi thì láo quá, tháng cao điểm nên bạ đâu vơ đấy đây mà

TheBlue

Xe buýt
Hôm qua em đang dừng xe ở đầu ngõ 189 trên đường Giảng Võ (trước cửa phở 24, ngõ đi vào trường ĐHVH) thì có một chú xxx GT trẻ đèo một đồng chí trung tá xxx Phường đến phạt em.

Em hỏi lỗi gì thì chú xxx GT bẩu "dừng đỗ xe không đúng qui định"

Em tiếp: Cậu nói chính xác là dừng hay đỗ ? nếu nói đỗ thì sai vì xe tôi vẫn đang nổ máy, tôi ngồi trên xe và cách vỉa hè chưa đến 25cm, có bật xi nhan. Còn bảo dừng sai thì cậu xem lại đường GV có cấm dừng không ?

Chú xxx GT đuối lý quay ra liếc bác xxx Phường, bác xxx Phường bẩu em nguyên văn dư lày: Cậu dừng xe ở đây là sai vì đây là "ngã 3" nên ko được dừng xe.

Pó tay toàn tập, em định lôi vụ Cụ Đông ra nói giao cắt giữa Xuân Thủy với Phan Văn Trường còn không đc coi là ngã 3 nữa là cái ngõ 189 với đường Giảng Võ.

Nhưng thôi, dĩ hòa vi quý em chỉ bẩu "Anh bảo đây là ngã 3 thì em thua rồi, thôi anh thông cảm em dừng xe tí đón mẹ em 5 phút em đi ngay, abc, . . . " thế là 2 đồng chí xxx thông cảm tha cho em. May thế không có em lại phải theo bước Cụ Đông cho xxx ra tòa cãi nhau về quan điểm ngã 3. :D
Há há, lưỡi xxx dẻo cứ như kẹo kéo đấy các cụ nhỉ, thế nào cũng ný nuận được.:D
Chẳng có lý do gì mà phạt cụ chủ được cả!

Bus_nhanh

Xe điện
Đáng nhẽ cụ phải kiếm 1 cái biên bản... để còn đi kiện như cụ Đông.
Lúc đó khái niệm ngã 3 mới rõ ràng :21::21:

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Đáng nhẽ cụ phải kiếm 1 cái biên bản... để còn đi kiện như cụ Đông.
Lúc đó khái niệm ngã 3 mới rõ ràng :21::21:
Định nghĩa rõ ràng rồi "Ngã ba là nơi GTCC cắm biển" cụt hay kô léo thèm quan tâm ^:)^^:)^^:)^

Dungha

Xe điện
Bây h những chỗ đấy thì cụ Đông nhà mình dừng đỗ thoải mái nhỉ. Ít nhất với cụ Đông nó ko phải ngã 3.

sylilave

Xe buýt
Cụ bảo mấy ông tòa án vụ cụ Đông họ định nghĩa lại cho ạ.
Em thích cái ngã ba không kiện cáo, không bị phạt và vui....:76:
Cụ cẩn thận. Cái ngã ba đấy thích, vui, sướng thật nhưng không cẩn thận thì rách việc lắm. Chúc cụ vui vẻ với ngã ba.

unpro_hp

Xe đạp
thế là ngon rùi, anh em xxx ngại va chạm lên cũng nhắc nhở cho oai thôi, chứ húng lên thì mệt lắm, lại alo gọi người thân thì buồn

David Pham

Xe buýt
Em mong các cụ định nghĩa lại thế nào là ngã ba cái, chứ thế này thì em hoang mang quá !
Em như kụ Đông, kéo xxx ra đấy, oánh ngã 3 lần rồi bảo đấy là ngã 3. Còn cãi cho thành ngã 5 ngã 6 lun

hungbm

Xe điện
Em thường xuyên dừng xe chờ F1 hoc thêm TA giữa ngã tư Phạm Văn Đồng- Cổ Nhuế. XXX đứng đấy có bao giờ hỏi thăm em đâu mặc dù đường này cắm biển cấm đỗ cấm dừng, hay là dừng đỗ giữa ngã tư thì được. Cụ nào rành luật nói cho em biết với

o0NewDriver0o

Xe buýt
Đúng cũng phải xin hả các cụ

MiTa

Xe lăn
Cụ Chủ xử lý thế là hay rồi!
Em cũng potay với bọn xử Cụ Đông. Mà các Cụ cho em hỏi thế nó trả lời Cụ Đông cái đấy là ngã gì?

hieuhic

Xe điện
Thôi bây giờ ra đường đúng sai cũng xin lỗi cho lành.

dht

Xe điện
Hôm qua em đang dừng xe ở đầu ngõ 189 trên đường Giảng Võ (trước cửa phở 24, ngõ đi vào trường ĐHVH) thì có một chú xxx GT trẻ đèo một đồng chí trung tá xxx Phường đến phạt em.

Em hỏi lỗi gì thì chú xxx GT bẩu "dừng đỗ xe không đúng qui định"

Em tiếp: Cậu nói chính xác là dừng hay đỗ ? nếu nói đỗ thì sai vì xe tôi vẫn đang nổ máy, tôi ngồi trên xe và cách vỉa hè chưa đến 25cm, có bật xi nhan. Còn bảo dừng sai thì cậu xem lại đường GV có cấm dừng không ?

Chú xxx GT đuối lý quay ra liếc bác xxx Phường, bác xxx Phường bẩu em nguyên văn dư lày: Cậu dừng xe ở đây là sai vì đây là "ngã 3" nên ko được dừng xe.

Pó tay toàn tập, em định lôi vụ Cụ Đông ra nói giao cắt giữa Xuân Thủy với Phan Văn Trường còn không đc coi là ngã 3 nữa là cái ngõ 189 với đường Giảng Võ.

Nhưng thôi, dĩ hòa vi quý em chỉ bẩu "Anh bảo đây là ngã 3 thì em thua rồi, thôi anh thông cảm em dừng xe tí đón mẹ em 5 phút em đi ngay, abc, . . . " thế là 2 đồng chí xxx thông cảm tha cho em. May thế không có em lại phải theo bước Cụ Đông cho xxx ra tòa cãi nhau về quan điểm ngã 3. :D
Ôi em yêu các anh CA quá, xin thông cảm là tha cho ngay. Các cụ nên gửi thư về Bộ CA khen các anh CA xử lý rất "có tình, có lý"

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Nhà em ở Khâm Thiên, Chỗ giao cắt (từ nay không dám gọi là ngã 3 nữa), Ông quan tòa xử Cụ Đông bảo thế) giữa các ngõ và KT: Ngõ Văn Chương, Ngõ Chợ, ngõ Nhà Dầu... đều thấy có cắm biển cấm đỗ, cấm ô tô ...Mà KT nhà em cũng nằm trong danh mục 56 tuyến phố cấm (Cụ luật sư đã chứng minh ở phiên tòa là 56 tuyến phố chưa có QĐ nào công nhận là văn minh cả ?)

KarinMoon

Xe tăng
Giờ trước các chỗ đường giao nhau phải có DỰ ÁN cắm biển NGÃ 3 NGÃ 4..... =))