[Thảo luận] Lại chuyện cái ~3

cargoman

Xe điện
Vịt mềnh cứ sợ ra tòa thế nhỉ văn hóa phương tây thấy không đúng cứ kiện chứ không phải vụ cụ Đông bị xử ép không được là thôi không kiện nữa thì chán.
Cụ lại so sánh rồi, mình mà ở nước ngoài thì mấy vụ này còn chả phải kiện cơ

namlieu102vnn

Xe điện
hix "cái ngã 3" từ cổ trí kim đến giờ vẫn nhiều người tèo vì "nó" quá " :D .
cụ chủ cũng may nhẩy , lý cố nữa chắc mệt với 3x .

thangdomi20

Xe hơi
vừa xem vụ này vừa xem phim thủy hử

shopdangviet

Xe buýt
vợ em bẩu, nếu không phải "n gã 3" thì là " háng 3" :)). 2 vc đang đọc mà tức quá :D

cháu lên 3

Xe container
theo em nên bỏ từ ngã 3. mà thay vào đó là các ngã rẽ vào đường khác thì nên gọi là ngã đường. còn các ngã rẽ vào ngõ thì nên gọi là ngã ngõ. sau đó ra quy định luật giao thông cho từng loại ngõ này thì may ra mới được :))

anhtho

Xe ngựa
Ơ thế bỏ luôn từ "ngã 3"hở các cụ, coi như tự điển tiếng Việt bị mất một từ một cách tức tưởi. Vậy là chỉ còn từ ngã ba không phải trong giao thông nữa thôi, kiểu như bắt dây diện phải chia thêm dây, cũng coi như ngã ba, hoặc hồi em mới nhớn, cứ nghe mấy đứa thậm thụt kể chuyện ngã ba sung sướng là cũng nọng trong người. Ứ ừ, vậy là em bắt đền cụ Đông đấy, làm mất một từ mà em vẫn hay dùng trong giao thông ! Bây chừ, tất cả các chỗ mà trước kia gọi là ngã ba thì nay chỉ được gọi là ngã rẽ, chỗ rẽ thôi các cụ à, kiểu như ngã rẽ Bala, ngã rẽ Lê duẩn - Trần nhân tông, ngã rẽ Sông Công - Thái nguyên..., ai mà kêu là ngã ba là người khác sẽ hỉu sai đấy !

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cảm ơn các Cụ, các Mợ đã chia sẻ với em. Em cũng nói thẳng là nếu mình sai thì XXX chẳng bao giờ "thông cảm" với mình đâu, ở đây em ko sai và phân tích cho xxx biết điều đó nhưng mình cũng ko làm căng vì con người ai chẳng có lòng sĩ diện, mình xin người ta "thông cảm" bỏ qua tức là cho người ta một còn đường gỡ lại thể diện nên mọi việc đều tốt đẹp cả 2 bên.

duytrong

Xe lăn
sao hà nội các cụ phức tạp thế nhỉ,có cái ngã 3 mà người giọi là cái này,người giọi là cái kia.em thấy có nơi người ta giọi là chạc ba cơ ,nhưng mà tất cả mọi người đều giọi là chạc ba.chứ không mỗi người giọi 1 kiểu như các cụ.mệt hết cả người.vẽ....

SPL

Xe container
Cảm ơn các Cụ, các Mợ đã chia sẻ với em. Em cũng nói thẳng là nếu mình sai thì XXX chẳng bao giờ "thông cảm" với mình đâu, ở đây em ko sai và phân tích cho xxx biết điều đó nhưng mình cũng ko làm căng vì con người ai chẳng có lòng sĩ diện, mình xin người ta "thông cảm" bỏ qua tức là cho người ta một còn đường gỡ lại thể diện nên mọi việc đều tốt đẹp cả 2 bên.
Cụ làm thế là lần sau nó lại bắt nọn cụ khác đỗ ở chỗ đấy thì sao? Cụ cứ phải như em, cãi nhau um củ tỏi với 2 chú xxx ở ngã tư Khâm Thiên ấy, sợ gì chúng nó, em chỉ thua khi bị nó ra con chốt .... cứu hộ thôi. Em còn hay đỗ ngay trước tấm biển cấm dừng đỗ ở đường Nguyễn Trãi cho Gấu vào chợ Phùng Khoang mua đồ ăn kìa, nó mà hỏi là em chiến luôn :D Nhưng nói thật lòng là em ớn cái bọn viết luật và thi hành luật ở VN lắm rồi, toàn một bọn ngu ăn tiền thiên hạ.

Website
www.facebook.com
Nhà em ở Khâm Thiên, Chỗ giao cắt (từ nay không dám gọi là ngã 3 nữa), Ông quan tòa xử Cụ Đông bảo thế) giữa các ngõ và KT: Ngõ Văn Chương, Ngõ Chợ, ngõ Nhà Dầu... đều thấy có cắm biển cấm đỗ, cấm ô tô ...Mà KT nhà em cũng nằm trong danh mục 56 tuyến phố cấm (Cụ luật sư đã chứng minh ở phiên tòa là 56 tuyến phố chưa có QĐ nào công nhận là văn minh cả ?)
Nếu kụ Đông quyết định kiện giám đốc thẩm, thì một trong những việc Ofer chúng ta có thể làm để hỗ trợ kụ Đông là đi khắp Hà nội để chụp hình tất cả các biển cấm ô tô dừng đỗ do gtcc cắm tại các điểm giao cắt (như giao cắt với ngõ, ngách, nơi có xe chạy qua tương tự giao cắt KT-ngõ Văn chương, KT-Ngõ Chợ, KT-ngõ Nhà Dầu...).

Làm như vậy để chứng minh với tòa một điều "trên các tuyến đường cấm ô tô dừng, cấm đỗ, dù đó là giao cắt với ngõ có xe đi vào, không nhất thiết phải là ngã 3, 4, gtcc đều có cắm biển cấm nhắc lại". Do đó trên giao cắt nào không có biển là ở đó hết hiệu lực cấm.

Matizcoi

Xe cút kít
em lại tưởng cái ngã ba khác, làm hí ha hí háu hĩ hĩ

huhasg

Xe đạp
MỚI NGHĨ RA NGÀY HÔM QUA KHI ĐI MUA CÁI CO CHỮ T ĐỂ NỐI ỐNG NƯỚC, THEO TÔI BÂY GIỜ NÊN GỌI NHỮNG CHỖ GIAO CẮT ẤY LÀ ĐIỂM CHỮ T ( Ô. Đông bị phạt sau khi rẽ ra từ điểm chữ T PVT- XT)

oojimioo

Xe tăng
Chú xxx GT đuối lý quay ra liếc bác xxx Phường, bác xxx Phường bẩu em nguyên văn dư lày: Cậu dừng xe ở đây là sai vì đây là "ngã 3" nên ko được dừng xe.

ngã 3. :D
xxx GT cầu cứu xxx phường về nghiệp vụ chuyên môn :)) :))

MoonMax

Xe điện
Hôm qua em đang dừng xe ở đầu ngõ 189 trên đường Giảng Võ (trước cửa phở 24, ngõ đi vào trường ĐHVH) thì có một chú xxx GT trẻ đèo một đồng chí trung tá xxx Phường đến phạt em.

Em hỏi lỗi gì thì chú xxx GT bẩu "dừng đỗ xe không đúng qui định"

Em tiếp: Cậu nói chính xác là dừng hay đỗ ? nếu nói đỗ thì sai vì xe tôi vẫn đang nổ máy, tôi ngồi trên xe và cách vỉa hè chưa đến 25cm, có bật xi nhan. Còn bảo dừng sai thì cậu xem lại đường GV có cấm dừng không ?

Chú xxx GT đuối lý quay ra liếc bác xxx Phường, bác xxx Phường bẩu em nguyên văn dư lày: Cậu dừng xe ở đây là sai vì đây là "ngã 3" nên ko được dừng xe.

Pó tay toàn tập, em định lôi vụ Cụ Đông ra nói giao cắt giữa Xuân Thủy với Phan Văn Trường còn không đc coi là ngã 3 nữa là cái ngõ 189 với đường Giảng Võ.

Nhưng thôi, dĩ hòa vi quý em chỉ bẩu "Anh bảo đây là ngã 3 thì em thua rồi, thôi anh thông cảm em dừng xe tí đón mẹ em 5 phút em đi ngay, abc, . . . " thế là 2 đồng chí xxx thông cảm tha cho em. May thế không có em lại phải theo bước Cụ Đông cho xxx ra tòa cãi nhau về quan điểm ngã 3. :D
Cụ giơ cao mà đánh khẽ thế!!!

Lại bài xin!!! Sao không xin từ đầu đi cho nó đỡ mất thời gian????

Tran Thanh Binh

Xe tải
chỗ của bác được trương tuần gọi là ngã 3 là đúng roài, vì cái ngõ vào trường DHVH nó bé nên được phép gọi là ngã 3, còn cái phố PVT của cụ Đông vì nó to nên trương tuần gọi ( là cái gì tôi cũng không rõ nữa =)) ), khác nhau ở chỗ đấy đấy cụ ạ.
Sã hội đảo Nộn hết cả,
Việt nam lắm chuyện buồn cười, con B..uồi cứ gọi là con C..him

binhke

Xe buýt
lại cái ~3 , thử hỏi cái ~3 của mama mấy thèng xxx nó ở đâu .