Lai chau-Tan cung QL6

Ops

Xe hơi
Lai Châu e cảm giác nghèo hơn HG, đường xá cũng nát lắm rùi và ko đc đầu tư. Đi thấy thương đồng bào !

MIT-ONE

Xe điện
E nghĩ vài năm nữa đi Lai châu đường xá thuận lợi rất nhiều rồi
Giờ đi đến các huyện cơ bản cũng tốt còn đi xã bản thì chắc phải 50 năm nữa bao giờ tăng đủ phí đường bộ đã hehe..

Bimgia535

Xe đạp
Tây Bắc đẹp, hùng vĩ,.. cám ơn bác

khải23c0545

Xe tăng
E nghĩ vài năm nữa đi Lai châu đường xá thuận lợi rất nhiều rồi
Giờ đi đến các huyện cơ bản cũng tốt còn đi xã bản thì chắc phải 50 năm nữa bao giờ tăng đủ phí đường bộ đã hehe..
Lai châu em theo đoàn kiểm tra đến xã Nậm tăn - Xìn Hồ rồi còn vất vả lắm, của khẩu Ma Lù Thàng đã đến gửi xe rồi đi TQ chơi đường bên tàu cũng sóc như đường ta thôi, sang đấy xin cô gái tàu cho chạy xe của nó đi chán vãi

La Pulga

Xe buýt
Cụ chủ có mấy kiểu tắm suối mà nhòe thế...:D

Can Khuong

Xe tải
Thèm rượu ngô Hà Giang quá mà lâu chưa được đi HG -Thật Đen đủi cho a, hôm chú về HN gọi điện mà a lại đi LC mất he he..
Rượu ngô Lai Châu ngon hơn Rượu ngô Hà Giang nhiều chứ cụ, ở Lai châu có rượu ngô Mông Pê rất tuyệt, có một lần em lên bản Lản Nhì Thàng trên đèo gì ở giữa đường từ TX lai Châu đi Phong Thổ, vào nhà dân thấy họ đang cất rượu, được họ mời rượu ngô, rượu rất nặng, khoảng 45 độ uống vào nóng bừng cổ họng nhưng rất thơm, êm ái ngọt ngào và phấn khích. em gạ mãi họ mới để lại cho 15 lít. uống rượu này rất đã và không đau đầu vì họ ủ ở nhiệt độ thấp nên ít có andehyd. em mang vào tận SG, ai uống thử cũng chẹp chẹp khen ngon, chai rượu tây Hennessy mang ở Sing về ế chỏng chơ không ai thèm đụng.
Mời cụ ly Mông Pê nhé!

kentdju

Xe điện
Rượu ngô Lai Châu ngon hơn Rượu ngô Hà Giang nhiều chứ cụ, ở Lai châu có rượu ngô Mông Pê rất tuyệt, có một lần em lên bản Lản Nhì Thàng trên đèo gì ở giữa đường từ TX lai Châu đi Phong Thổ, vào nhà dân thấy họ đang cất rượu, được họ mời rượu ngô, rượu rất nặng, khoảng 45 độ uống vào nóng bừng cổ họng nhưng rất thơm, êm ái ngọt ngào và phấn khích. em gạ mãi họ mới để lại cho 15 lít. uống rượu này rất đã và không đau đầu vì họ ủ ở nhiệt độ thấp nên ít có andehyd. em mang vào tận SG, ai uống thử cũng chẹp chẹp khen ngon, chai rượu tây Hennessy mang ở Sing về ế chỏng chơ không ai thèm đụng.
Mời cụ ly Mông Pê nhé!
Năm 2010 em lên Lai Châu công tác cũng toàn uống rượu Mông Pê, công nhận là uống rất êm, say mà không đau đầu, sau khi về em còn được cho 1 can 20l, mang về uống ai cũng khen ngon.

khải23c0545

Xe tăng
Năm 2010 em lên Lai Châu công tác cũng toàn uống rượu Mông Pê, công nhận là uống rất êm, say mà không đau đầu, sau khi về em còn được cho 1 can 20l, mang về uống ai cũng khen ngon.
Em thấy các cụ ca ngợi riệu Mông pê thực sự em chưa được thử, A cùng cơ quan em là lớp trưởng của A Thành PCT tỉnh Lai châu, em đã được ngủ phòng VIP ở Hương phong, ăn đặc sản do PCT tỉnh tiếp nhưng ko thấy nhắc đến riệu này

giangsuki

Xe ngựa
Thèm rượu ngô Hà Giang quá mà lâu chưa được đi HG -Thật Đen đủi cho a, hôm chú về HN gọi điện mà a lại đi LC mất he he..
Lão nhiều lỗi quá nhỉ, hết lỡ hẹn với lão Khải lại đến lão Ngọc

MIT-ONE

Xe điện
Lão nhiều lỗi quá nhỉ, hết lỡ hẹn với lão Khải lại đến lão Ngọc
Vậy thì để chờ dịp làm món MỘT GÀ HAI LỄ luôn thể
Mà nghe danh tiếng cụ Giangsuki lâu mà chưa bao giờ được gặp-

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
a đc lượn nhiều nhể,pm lại cho e cái số nhé..chả biết ngủ ở đâu rơi mất đt ;))

ssss

Xe tải
Được đi đến mọi miền quê tổ quốc, đó luôn là ước mơ của mỗi người VN
Mỗi người có hứng thú du lịch cũng khác nhau, và tùy điều kiện mỗi người lại thực hiện các chuyến đi theo cách riêng của mình
Tuy nhiên, với riêng e thì không bao giờ đặt ra một tiêu chuẩn cố định mà việc đầu tiên là được đi - Đi được tới đâu thì thưởng thức tới đó và cảm nhận những gì mình thấy, mình gặp , và luôn thấy vui hơn mỗi khi được biết thêm một vùng quê mới của đất nước mình, hiểu thêm phần nào cuộc sống của đồng bào mình ở mỗi nơi mình đến và đi qua

Lần này E mới được đi Lai châu , Được đến tận cùng quốc lộ 6 và các huyện lỵ của Lai châu

Hành trình mất 12 ngày cả đi-về-ngủ-nghỉ..
Nhật ký sơ bộ :
ngày 26-5 : Hà nội - Lai châu ( Ngủ TX lai châu )
Ngày 27-5 : Lai châu-Phong thổ-Mường lay ( Ngủ Mường lay )
ngày 28-5 : Mường lay -Mường tè ( Ngủ Mường tè )
ngày 29-5 : Mường tè-Nậm nhùn-Mường lay ( Ngủ Mường lay )
Ngày 30-5 : Mường lay-Sìn hồ ( Ngủ Sìn hồ )
Ngày 31-5+1-6 : Sìn hồ-Lai châu ( ngủ Lai châu )
Ngày 2-6 : Lai châu - Than uyên ( Ngủ than uyên )
Ngày 3-6: Ngược Than uyên-Tân uyên ( Ngủ tân uyên )
Ngày 4-6 : Ngược Tân uyên-Tam đường -Lai châu ( Ngủ Lai châu )
Ngày 5-6 : Lai châu - Hà nội ( Tối ngủ chân đèo Khau phạ )
Ngày 6-6 : Khau phạ Hà nội

Cái để lại ẩn tượng nhất trong chuyến đi là bài thơ khắc trên đá :

em thắc mắc một chút cụ hình như sợ vợ cả có mặt trong of hay sao mà cụ cứ giải thích là "ngủ" cụ ko dám nói "chơi or bù khú" nhỉ :D :D

MIT-ONE

Xe điện
em thắc mắc một chút cụ hình như sợ vợ cả có mặt trong of hay sao mà cụ cứ giải thích là "ngủ" cụ ko dám nói "chơi or bù khú" nhỉ :D :D
Không cần nhắc đến từ CHƠI - Nhắc đến từ đó bị thừa -Vì đó là việc đương nhiên - Già rồi tranh thủ chơi được gì thì chơi
Còn từ NGỦ phải nhắc vì già rồi khó ngủ mà nhiều lúc mải chơi quên ngủ các cụ ạ =))=))=))

Chỉnh sửa cuối: