[Funland] Lại câu chuyện nghỉ việc nn

lamhaha191

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ có hướng đi mới tc

vanhai493

Xe điện
Gần 28 rồi các cụ ơi, vừa bị ny cho quả sừng dài 1m2, cộng thêm combo nợ NH, thêm chuyện gđ
Làm hợp đồng nn cũng hơn 3 năm rồi, lương 3tr/tháng, các cụ đừng bảo e tìm việc khác mà làm, chỗ e rất ít việc bên ngoài, cũng có thể do e tự ti, không có nghị lực
Sáng nay đèo sếp về chốt cho câu:Chú khuyên thật m về bảo bme m lo cho 300tr mà chạy vào NH làm, chứ phòng mình k vào được đâu
Thực ra e biết từ lâu rồi, nhưng cũng k đủ dũng cảm để bước chân ra ngoài, đối với e là con số 0, vốn kinh nghiệm, định hướng.??
Cứ loanh quanh 1 mớ hỗn độn, mà tiền đâu 300tr chạy vào NH, có 300tr e cũng k chạy vào, nhà đang nợ 500tr (không phải e cờ bạc phá nhé, mà do nhà vay về dàn trải 1 số chuyện), chuẩn bị mấy hôm nữa là đến kỳ trả gốc còn chưa biết lấy đâu ra 1/5 số nợ đấy thì chạy với chọt gì nữa.
Kinh nghiệm ít ỏi của e hơn 3 năm làm hợp đồng nn: Để tìm 1 người k có quan hệ họ hàng nâng đỡ mình rất khó, hôm nay có thể hứa thế này, nhưng mai lại thế kia, lật kèo nhanh hơn ny gọi đi nhà nghỉ, ngày nào cũng bị áp lực, không phải áp lực công việc, mà áp lực cái cách họ đối xử với mình, nói mẹ ra thì con chó nó còn được yêu quý hơn mình.
E thuộc tuýp người thích bay nhảy, đi đây đó, e chưa bao giờ có ý định vào làm nn, nhưng e "bị" gửi gắm vào đây, giờ e mà nghỉ cũng cơ số chuyện.
Ngồi gõ phím mà như người mất hồn các cụ a
sau 1 năm giờ còn thở ko cụ chủ :D

vanhai493

Xe điện
Sao các cụ chê nn thế nhỉ. Em làm nn đây, sáng đến cơ quan thưởng trả, trưa đi nhậu với nhà thầu, nhận cái bao lì xì rồi 4h lượn qua sân te lít. Sướng :D
thế mới cần cắt giảm mấy ông sáng cắp ô đi, chiều cắp phong bì về.
tốn tiền của dân chả làm dc gì.
vote cắt.

dpl

Xe lăn
Gần 28 rồi các cụ ơi, vừa bị ny cho quả sừng dài 1m2, cộng thêm combo nợ NH, thêm chuyện gđ
Làm hợp đồng nn cũng hơn 3 năm rồi, lương 3tr/tháng, các cụ đừng bảo e tìm việc khác mà làm, chỗ e rất ít việc bên ngoài, cũng có thể do e tự ti, không có nghị lực
Sáng nay đèo sếp về chốt cho câu:Chú khuyên thật m về bảo bme m lo cho 300tr mà chạy vào NH làm, chứ phòng mình k vào được đâu
Thực ra e biết từ lâu rồi, nhưng cũng k đủ dũng cảm để bước chân ra ngoài, đối với e là con số 0, vốn kinh nghiệm, định hướng.??
Cứ loanh quanh 1 mớ hỗn độn, mà tiền đâu 300tr chạy vào NH, có 300tr e cũng k chạy vào, nhà đang nợ 500tr (không phải e cờ bạc phá nhé, mà do nhà vay về dàn trải 1 số chuyện), chuẩn bị mấy hôm nữa là đến kỳ trả gốc còn chưa biết lấy đâu ra 1/5 số nợ đấy thì chạy với chọt gì nữa.
Kinh nghiệm ít ỏi của e hơn 3 năm làm hợp đồng nn: Để tìm 1 người k có quan hệ họ hàng nâng đỡ mình rất khó, hôm nay có thể hứa thế này, nhưng mai lại thế kia, lật kèo nhanh hơn ny gọi đi nhà nghỉ, ngày nào cũng bị áp lực, không phải áp lực công việc, mà áp lực cái cách họ đối xử với mình, nói mẹ ra thì con chó nó còn được yêu quý hơn mình.
E thuộc tuýp người thích bay nhảy, đi đây đó, e chưa bao giờ có ý định vào làm nn, nhưng e "bị" gửi gắm vào đây, giờ e mà nghỉ cũng cơ số chuyện.
Mười mấy năm trước e cũng được gửi gắm như cụ và e có biên chế nhé
Nhg em không lùi cúi được nên phải bỏ ra lập công ty riêng

mazda3_pro

Xe lăn
Tớ cũng đã từng gắn bó tới 10 năm ở môi trường nhà nước, nhưng là chính thức chứ ko có bấp bênh như cậu.
Nhưng cuối cùng tớ cũng quyết định ra ngoài.
Năm đầu tiên ra ngoài thu nhập tăng gấp 3 so với ở đó, giờ dịch bệnh nên kém lại nhưng mọi thứ vẫn trong quỹ đạo.

Thạch Hầu

Xe tải
Nhà nước có phải chỗ nào cũng đc như cụ đâu :(
Em làm NN 10 năm đây, lương 6 củ, thêm ấy khoản tầm chục củ mà làm bục mặt. Tối 7h về, đi làm T7 mặc định, việc gấp thì làm cả CN. Chán quản nghỉ cmnl ra ngoài kinh doanh. Tùy hơi vất tí nhưng đc cái thoải mái đầu óc, chủ động thời gian.
Cụ chủ thớt 28t còn trẻ chán, giờ chưa có vốn thì đi làm thuê, tích lũy vốn + kinh nghiệm, quan hệ, sau này đủ lực thì startup, lo gì.
Dạ hôm qua em chiêm bao thôi, sáng nay em tỉnh lại rồi, em lại phải đi cày cho bọn giãy chết đây :))

Thạch Hầu

Xe tải
thế mới cần cắt giảm mấy ông sáng cắp ô đi, chiều cắp phong bì về.
tốn tiền của dân chả làm dc gì.
vote cắt.
Vâng cụ cứ cho cắt đi, em cũng muốn được ra ngoài làm lắm mà nn không cho, cứ phải sáng cắp ô đi chiều cắp phong bì về. Oải ;;)

Matizcoi

Xe cút kít
Sau 1 năm thì quả sừng của cụ chủ đã ngắn được tí nào chưa ;))

Sau 1 năm thì quả sừng của cụ chủ đã ngắn được tí nào chưa ;))
Cụ ấy chặt ra mài rượu cho khách uống với lẩu cá suối rồi, starup khởi nghiệp bằng nghề quán ăn... mùa covid chắc kiếm ăn kém.
Dòng chảy thời đại của các thanh niên chí khí mãnh liệt ở nông thôn hiện nay theo 2 hướng chính:
1. Xuất khẩu lao động gắng tiết kiệm 10tr/tháng rồi nâng dần... đến tầm 35-37 tuổi về nước có trong tay chừng 50-100kusd rồi bắt đầu khởi nghiệp lại, hoặc tiếp tục kiếm sống ở nước ngoài.
2. Nam tiến đến khu Bình Dương, Sài Gòn gắng tiết kiệm mỗi tháng 2-5tr, lấy vợ sinh con sau này sinh cơ lập nghiệp nơi nào thích hợp trong nước.
3. Tự làm ở quê hoặc đi làm công nhân, thợ tự dọ tại các thành phố gần nhà... thu nhập thấp hơn, lấy vợ rồi tằn tiện tiết kiệm gắng xây nhà, nuôi con... Điều kiện là phải giấu bằng đại học đi, chứ cứ khơi khơi khoe bằng ra thì chẳng công ty nào muốn nhận đứa chỉ làm một thời gian kiếm vốn rồi nhảy đến chạy chọt về cơ quan NN.

Chỉnh sửa cuối: