[Funland] Lại câu chuyện nghỉ việc nn

sakai_yo

Xe lăn
Bởi vì nó k có chỉ tiêu nên cứ đẩy giá lên thôi Cụ ạ.
Mà các Ông bà bô thì cứ tâm lí phải N2 mới chịu
Vâng, ô bà bô có tiền thì OK rồi. E chỉ phản đối các trường hợp phải đi vay mượn khắp nơi chạy việc thôi.

fuxe

Xe container
NN là nhà lao động hả các cụ?
Có vốn là làm được rồi, cần gì đến 300 củ :))

TraiKhongSo

Xe tăng
Cụ chủ có vẻ hơi tự tin quá nhẩy
Cái " cơ số chuyện " của cụ có thật 10 mươi thì cũng chả vào đâu để cụ phải chắc chắn thía
Vì cụ ko có đủ lực để truyền cho cái sự thật đó nó có sức mạnh để tạo mưa giông đâu
Cụ cứ yên tâm mà lui thì hay hơn phỏng cc, út lắc

chẳng có tên

Xe tăng
Gần 28 rồi các cụ ơi, vừa bị ny cho quả sừng dài 1m2, cộng thêm combo nợ NH, thêm chuyện gđ
Làm hợp đồng nn cũng hơn 3 năm rồi, lương 3tr/tháng, các cụ đừng bảo e tìm việc khác mà làm, chỗ e rất ít việc bên ngoài, cũng có thể do e tự ti, không có nghị lực
Sáng nay đèo sếp về chốt cho câu:Chú khuyên thật m về bảo bme m lo cho 300tr mà chạy vào NH làm, chứ phòng mình k vào được đâu
Thực ra e biết từ lâu rồi, nhưng cũng k đủ dũng cảm để bước chân ra ngoài, đối với e là con số 0, vốn kinh nghiệm, định hướng.??
Cứ loanh quanh 1 mớ hỗn độn, mà tiền đâu 300tr chạy vào NH, có 300tr e cũng k chạy vào, nhà đang nợ 500tr (không phải e cờ bạc phá nhé, mà do nhà vay về dàn trải 1 số chuyện), chuẩn bị mấy hôm nữa là đến kỳ trả gốc còn chưa biết lấy đâu ra 1/5 số nợ đấy thì chạy với chọt gì nữa.
Kinh nghiệm ít ỏi của e hơn 3 năm làm hợp đồng nn: Để tìm 1 người k có quan hệ họ hàng nâng đỡ mình rất khó, hôm nay có thể hứa thế này, nhưng mai lại thế kia, lật kèo nhanh hơn ny gọi đi nhà nghỉ, ngày nào cũng bị áp lực, không phải áp lực công việc, mà áp lực cái cách họ đối xử với mình, nói mẹ ra thì con chó nó còn được yêu quý hơn mình.
E thuộc tuýp người thích bay nhảy, đi đây đó, e chưa bao giờ có ý định vào làm nn, nhưng e "bị" gửi gắm vào đây, giờ e mà nghỉ cũng cơ số chuyện.
Ngồi gõ phím mà như người mất hồn các cụ a
Cụ còn đc đèo sếp! E ko biết nịnh nên sếp ghét như mẻ

toichothue

Xe tải
Em đang làm NH TMPC đây. Chạy 300tr vào NH nông nghiệp vs Vietcom thì dc, nhanh thu lại. Chứ TMCP thì thôi. để tiền mà gửi lấy lãi.
Cần gì phải làm NH vs NN, chỉ được cái oai. Ra làm NH TMCP nó chỉ tiêu "rát mặt" họp hành số má áp lực. Làm NH có những bộ hồ sơ, những việc đúng theo kiểu " không làm thì bị đuổi, làm thì dính đến CA, PL".
Tóm váy lại, đừng có ham hố NH, để tiền đầu tư kinh doanh còn hơn. CHúc cụ sớm chốt dc phương án hợp lý với số tiền trên.

AT76

Xe điện
Chủ thớt mâu thuẫn bcm, thích bay nhảy mà lại tự ti ko dám bước chân ra ngoài, ko dám thay đổi??? Thế bay nhảy kiểu thủ dâm à
Còn chuyện ny quên mẹ nó đi, thời này con gái nó éo yêu bằng tim đâu, thực tế đi cụ trẻ nó yêu bằng trym và bằng tiền
Cụ nói xấu con gái thế không hoàn toàn đúng. Nó có quyền tìm người khác tốt hơn chứ chả nhẽ chủ thớt không ra gì cứ bắt người ta ôm lấy chủ thớt. Nhìn lại chủ thớt xem có cái gì để gái nó yêu. Tài cũng chẳng có, tiền cũng không, loser toàn tập thì nó yêu ở điểm nào.

peugeot

Xe tải

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Em chả có gì vodka nhạt phát thôi.

Thằng hề 06

Xe tăng
Cụ nói xấu con gái thế không hoàn toàn đúng. Nó có quyền tìm người khác tốt hơn chứ chả nhẽ chủ thớt không ra gì cứ bắt người ta ôm lấy chủ thớt. Nhìn lại chủ thớt xem có cái gì để gái nó yêu. Tài cũng chẳng có, tiền cũng không, loser toàn tập thì nó yêu ở điểm nào.
Cụ đọc kỹ và cố hiểu đi nhé

maytinh8780

Xe tăng
Gần 28 rồi các cụ ơi, vừa bị ny cho quả sừng dài 1m2, cộng thêm combo nợ NH, thêm chuyện gđ
Làm hợp đồng nn cũng hơn 3 năm rồi, lương 3tr/tháng, các cụ đừng bảo e tìm việc khác mà làm, chỗ e rất ít việc bên ngoài, cũng có thể do e tự ti, không có nghị lực
Sáng nay đèo sếp về chốt cho câu:Chú khuyên thật m về bảo bme m lo cho 300tr mà chạy vào NH làm, chứ phòng mình k vào được đâu
Thực ra e biết từ lâu rồi, nhưng cũng k đủ dũng cảm để bước chân ra ngoài, đối với e là con số 0, vốn kinh nghiệm, định hướng.??
Cứ loanh quanh 1 mớ hỗn độn, mà tiền đâu 300tr chạy vào NH, có 300tr e cũng k chạy vào, nhà đang nợ 500tr (không phải e cờ bạc phá nhé, mà do nhà vay về dàn trải 1 số chuyện), chuẩn bị mấy hôm nữa là đến kỳ trả gốc còn chưa biết lấy đâu ra 1/5 số nợ đấy thì chạy với chọt gì nữa.
Kinh nghiệm ít ỏi của e hơn 3 năm làm hợp đồng nn: Để tìm 1 người k có quan hệ họ hàng nâng đỡ mình rất khó, hôm nay có thể hứa thế này, nhưng mai lại thế kia, lật kèo nhanh hơn ny gọi đi nhà nghỉ, ngày nào cũng bị áp lực, không phải áp lực công việc, mà áp lực cái cách họ đối xử với mình, nói mẹ ra thì con chó nó còn được yêu quý hơn mình.
E thuộc tuýp người thích bay nhảy, đi đây đó, e chưa bao giờ có ý định vào làm nn, nhưng e "bị" gửi gắm vào đây, giờ e mà nghỉ cũng cơ số chuyện.
Tầm này rồi cụ còn luyến tiếc gì, sức khỏe có, thêm tý chăm chỉ kiểu gì ra ngoài chẳng kiếm được gấp 2 của 3 triệu. E chúc cụ chân cứng đá mềm và may mắn

Dungha

Xe điện
Em đi làm ngoài chục năm giờ vừa nhảy vào nn làm được đôi năm còn đang thấy chan chán. Em làm đơn vị sự nghiệp có thu nên cũng có lương tăng thêm trước mắt cũng 15 củ. Sếp cũng quý. Vài năm nữa đủ thời gian được cất nhắc lên thì tlương cũng gấp đôi, gấp 3 mà thấy môi trường nó ì ạch quá nhiều lúc ức chế.

ms.đẹp

Xe tải
Thực sự là e rất muốn bay nhảy cụ ạ, lí do là: E được ông bác ruột gt vào, bme e cũng muốn e vào, nhưng đến thời điểm hiện tại nhà e hết lực, cộng thêm 1 số chuyện khác nữa, cộng thêm chuyện gia đình e còn vướng bận, k thì e cũng đi xa lắm rồi (Cụ có thể đọc lại 1 thớt của e vừa rồi mới đăng)
Cụ cho e hỏi cụ ra ngoài thì vẫn làmở 1 cty khác hay ntn a
Đi xa hay gần phụ thuộc chính vào bản thân mình cụ nhé, ngày nào cụ còn đổ lỗi cho bố mẹ và bác ruột thì 3 năm hay 30 năm cũng vẫn dậm chân tại chỗ thôi. Em hơn cụ hơn chục niên mà vẫn phải luôn luôn thay đổi, học hỏi để giữ 1 vị trí không thể thiếu trong công ty, bởi em thấy lớp trẻ giờ quá thông minh, nhanh nhẹn, rất giỏi nữa, tụi nhỏ có thể ngồi thay vào ghế của mình bất cứ khi nào, cho nên rất ngạc nhiên với thanh niên thời này sống đc với đồng lương 3tr/tháng 3 năm nay.

nemoulsa

Xe tải
Ai bảo lương nhà nước (và các doanh nghiệp NN) thấp nào???
Theo em tính ra thời gian làm việc còn là rất cao ấy chứ. Đơn cử như bọn em DNTN, tháng 26 công đều (ngày làm 9 tiếng) thực lĩnh về được 20 củ, trong khi Công ty bên cạnh vốn NN, một ông cùng cương vị như em, ngày khéo làm đc 3 tiếng hay 4 tiếng/ 8 tiếng, tháng 22 công, thực lĩnh về 13- 14 củ. Ấy thế mà suốt ngày đi so sánh với bên em.
Nếu cụ thực sự có năng lực, hãy ra ngoài và khẳng định mình.
Còn làm Nhà nước, khi nào bôn ba chán rồi, muốn tìm 1 chỗ giao lưu chờ về hưu thì hãy vào các doanh nghiệp Nhà nước.

Hatha Yoga

Xe tăng
Nhảy ra ngoài làm cho công ty đa quốc gia có khi còn được hơn cái 3tr/tháng đấy, bám vào cái nn làm cái mọe gì.
Có gì đâu cụ, ny e giáo viên mầm non, lại phải đi dạy các điểm trường xa, ăn ngủ ở trường cuối tuần mới đc về, cạnh các a biên phòng nữa
Mà cụ biết cô giáo với bộ đội rồi mà, sau đấy họ ... nhau rất nhiều :)
Em giờ chính thức thì 1, em tự kinh doanh và đá đưa 1 chút bên ngoài. Em cũng làm riêng và hỏng đôi lần. Nhưng không có kế hoạch, không dám làm thì chả bao giờ mới hơn đc cụ ạ. Nếu cụ nhanh thì ra mất đôi năm làm nhân viên kinh doanh. Đi nhiều thì hợp với cụ quá còn gì. Em 2009 lương 4tr nhà nước em còn bỏ huống gì cụ 3tr bây giờ.
Nhà nước chỉ hợp với cocc thôi ạ, làm thì ít mà lương cao, hơn tý nữa là lươn lẹo trộm cắp tài sản công, còn cu li không ai đỡ thì mạt hạng thôi cụ.

tungna414

Xe tăng
Nhảy ra ngoài làm cho công ty đa quốc gia có khi còn được hơn cái 3tr/tháng đấy, bám vào cái nn làm cái mọe gì.
Chịu sự sắp đặt để làm cái nơi bản thân không thích với mức lương 3 triệu/ tháng mà cụ khuyên làm cho Grab?! Không biết phấn đấu, chịu khổ làm Grab hơi khó đấy 😁😁

Cụ khuyên chủ thớt thế quá bằng khuyên "Ông leo lên giời hộ tôi cái đi, dễ vl ra mà cứ làm nn ăn lương 3 củ".

vostok

Xe tải
Ra khỏi cho đỡ bị bó chân tay.

vneseman

Xe lăn
Chịu sự sắp đặt để làm cái nơi bản thân không thích với mức lương 3 triệu/ tháng mà cụ khuyên làm cho Grab?! Không biết phấn đấu, chịu khổ làm Grab hơi khó đấy 😁😁

Cụ khuyên chủ thớt thế quá bằng khuyên "Ông leo lên giời hộ tôi cái đi, dễ vl ra mà cứ làm nn ăn lương 3 củ".
Lắm ông không thích làm việc đầu óc, làm việc tay chân thì lại được. Với lại làm có tiền tươi thì làm ngay ấy mà cụ, em thật dễ nhất là đầu quân cho công ty đa quốc gia mà không làm nữa thì thôi khỏi phải nói gì nữa.

Mưa Lệ Máu

Xe máy
Cảm ơn các cụ đã góp ý, gần 1 tuần suy nghĩ thì e đã có quyết định nghỉ việc.
E sẽ về phát triển ăn uống (Nhà e có ao cho khách câu cá, ai ăn thì mình nấu cho, giờ e với e trai e sẽ cùng nhau gây dựng lên, hi vọng sau này sẽ lên được nhà hàng to, và trả hết nợ), hnao cc có dịp lên TB thì mời vào nhà e chơi ạ
Cảm ơn cc nhiều, có ít ảnh e nấu cho khách khoe các cụ :)