[Funland] Lại cắt xén khẩu phần ăn trẻ con

con lớn thì cũng phần lớn nữa do gia đình chăm sóc , với góc độ nào đo thì em thấy nó lại là dậy thì sớm :D
Thằng đầu nhà em xong đh rồi cụ. Con bé con thân xác cũng hơi lớn thật, nhưng đầu óc còn trẻ con lắm, cháu tình cảm với bố mẹ và hiểu chuyện.
Em nghĩ về phương diện nào cũng đều có tính 2 mặt, tốt và ko tốt, và các ông bố bà mẹ nào cũng đều yêu các con của mình nhất đời họ nhưng cách họ yêu như nào lại khác nhau, điều đó thể hiện qua việc họ sẽ đón nhận và hoá giải các mặt không tốt đối với đứa con của mình như thế nào.

Không ưng thì chuyển trường khác thôi trường nhiều mà. Chứ không nên bốc phốt lẫn nhau họ cũng mất thời gian gây dựng mà.
Em thì nghĩ rằng rất cần có những sự việc như thế này để các bậc phụ huynh có nhiều thông tin về góc khuất của môi trường học đường họ sẽ cho con họ học tập và sinh hoạt ở đó, đây là một khía cạnh tác động rất xấu đến sự phát triển thể lực của các cháu nhỏ, gây nguy hại cho sức khoẻ lẫn tương lai của các cháu. Những ngôi trường có xu hướng kinh doanh bớt xén khẩu phần ăn của các cháu nhỏ nhằm trục lợi cần nên bị loại bỏ, không cho cơ hội hoạt động để tiếp tục gây hại cho trẻ em.

Gagarose

Xe điện
Chuyện muôn thủa các cụ ạ! Cả công lẫn tư
Rõ khổ, đào tạo kiến thức gì thì gì, có giỏi đến đâu mà chỉ có một cơ thể gầy còm ốm yếu thì cũng vứt cccm nhỉ!

Trường này quốc tế giả cầy, bây giờ đâu cũng lừa đảo
chỉ cần có địa điểm, thuê mấy thằng tây ba lô về, thế là thành trường quốc tế. Nhiều phụ huynh có nhiều tiền quá nên dễ dãi hay sao

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện muôn thủa các cụ ạ! Cả công lẫn tư
Rõ khổ, đào tạo kiến thức gì thì gì, có giỏi đến đâu mà chỉ có một cơ thể gầy còm ốm yếu thì cũng vứt cccm nhỉ!

Trường nào chả thế. Từ ngày có cái món xã hội hoá giáo dục đến này, tiền chi cho học thì nhiều mà chất lượng thì chỉ thấy cặp kính dầy lên, chưa có thêm phát minh nào.

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Trường này quốc tế giả cầy, bây giờ đâu cũng lừa đảo
chỉ cần có địa điểm, thuê mấy thằng tây ba lô về, thế là thành trường quốc tế. Nhiều phụ huynh có nhiều tiền quá nên dễ dãi hay sao
Học cuốc tế nó mới ha wai cụ nhé. Lắm hôm trời mưa đông bcm phụ huynh kiêm phụ khoa đi đón con làm luôn con ê tô đỗ giữa côngd trưởng, khỏi ra vào luôn.

hoangdang2002

Xe tăng
Trường này khi giáo viên chủ nhiệm đòi quyền lợi cho các cháu thì còn bị đuổi cụ ạ,lại còn xoá sổ lớp đó tuyển lớp mới cơ,thế nên phụ huynh mới vùng lên họp báo đó ạ
Đó là thể hiện tư duy kinh doanh ma mãnh, bát nháo, chộp dựt! CCCm còn chông mong gì ở những trường ntn?

hoangdang2002

Xe tăng

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Sao thấy bảo 70k ăn 4 bữa 1 ngày, với lại trẻ con ăn vừa thôi chứ béo phì thì sao nhỉ. Ví dụ 70k 1 bữa như hình chụp thì còn kêu được chứ cụ, hay cụ chỉ đọc title bài báo chưa đọc nội dung đã tha lên đây rồi :-??
70K mà 4 bữa (3 chính + 1 phụ) như bài báo mà trẻ mầm non thì ăn hết kiểu gì nhỉ.
Em cũng nghĩ như bác ăn thế khéo béo phì.

hoangdang2002

Xe tăng
Trường con em có trường cho xem có trường k. Nhưng chắc ít nơi trên thế giới cho phụ huynh soi cam như ở VN. Quá nhiều hệ luỵ tiềm ẩn chỉ để thoả mãn sự tò mò của phụ huynh.
Trường con em có trường cho xem có trường k. Nhưng chắc ít nơi trên thế giới cho phụ huynh soi cam như ở VN. Quá nhiều hệ luỵ tiềm ẩn chỉ để thoả mãn sự tò mò của phụ huynh.
Các nước tiên tiến nó có chế độ kiểm tra, giám sát rất gắt gao(Cơ quan quản lý, đoàn thể giám sát rất mạnh và độc lập) nên cụ ko thể so bì ở VN được. Chính vì tại VN việc giám sát, quản lý còn lỏng lẻo, các trường tự tung tự tác nên phụ huynh mới phải yêu cầu giám sát. Đấy cũng là lẽ thường, giúp xã hội tiến lên được!
Theo cụ: Hệ lụy tiềm ẩn khi công khai cho phụ huynh là gì ạ????

mrQuick8x

Xe điện
Vâng, thời 2 đứa nhà em đi học thì cũng học phí tầm 7tr, thấy cũng rất ổn cụ ạ, ăn uống, liên lạc và các hoạt động cho bọn nhỏ. :D Các cô giáo thì trẻ và xinh, mặc mấy bộ hồng hồng hơi căng chật tí hí hí ;))
và thế là các bố của các cháu tích cực đưa đón con và chỉ mong đến ngày đi họp phụ huynh cụ nhể ;))

Dân Tổ

Xe container
và thế là các bố của các cháu tích cực đưa đón con và chỉ mong đến ngày đi họp phụ huynh cụ nhể ;))
Hồi bọn trẻ con nhà em học thì hình như không có họp phụ huynh :D nhưng mà đưa đi hay đón về thì đều đứng tán phét với 2,3 cô trông lớp chúng nó cụ ạ :)) Zalo, fb add các thứ nhanh lắm ạ, em thích ngoại giao thay bà xã :D

dalink

Xe điện
Các nước tiên tiến nó có chế độ kiểm tra, giám sát rất gắt gao(Cơ quan quản lý, đoàn thể giám sát rất mạnh và độc lập) nên cụ ko thể so bì ở VN được. Chính vì tại VN việc giám sát, quản lý còn lỏng lẻo, các trường tự tung tự tác nên phụ huynh mới phải yêu cầu giám sát. Đấy cũng là lẽ thường, giúp xã hội tiến lên được!
Theo cụ: Hệ lụy tiềm ẩn khi công khai cho phụ huynh là gì ạ????
Quyền riêng tư của trẻ em và giáo viên bị xâm phạm. Cụ có thích trong văn phòng có lắp cam theo dõi k? Rồi hs thường ăn ngủ thậm chí có thể lộ những hình ảnh nhạy cảm của gv và hs khi sơ ý thế nào đó. Chắc gì trong số phụ huynh k có những kẻ xấu?

hoangdang2002

Xe tăng
Quyền riêng tư của trẻ em và giáo viên bị xâm phạm. Cụ có thích trong văn phòng có lắp cam theo dõi k? Rồi hs thường ăn ngủ thậm chí có thể lộ những hình ảnh nhạy cảm của gv và hs khi sơ ý thế nào đó. Chắc gì trong số phụ huynh k có những kẻ xấu?
Lấy cái thiểu số để che đậy, bao biện cho những cái sai mới là nguy hiểm! Khi nhà nước, cơ sở ko có biện pháp hữu hiệu thì việc công khai như thế là phù hợp! Trẻ em dù sao cần được ng lớn bảo vệ, tạo điều kiện tốt nhất để phát triển!

PNTJSC

Xe tải
link hỏng rồi, chắc đã thu xếp ổn thỏa