[Thảo luận] Lại bị bắt sai làn ở ngã tư Minh Khai đi Đại La - e xin cái biên bản mà không được

lovelykby

Xe máy
Website
denhiendai.vn
Đây cũng là lần đầu tiên e chiến với XXX bắt láo các cụ à. E thì làm ở chỗ VTC Tam Trinh nên ngày nào cũng đi qua ngã tư này. Mấy lần e cũng đỗ như thế này rồi nhưng hôm nay mới bị các chú xxx gọi vào.

Đây là ảnh chú em làm cùng đi phía sau chụp lại:

Em đỗ được 1 lúc, sắp chuyển sang đèn xanh thì 1 chú xxx trẻ măng đi ra chỉ cạp nong vào e. Em vẫn để nguyên dây an toàn, hạ kính xuống.
Dân: có chuyện gì vậy em?
XXX: chào theo điều lệnh đầy đủ, và hỏi 1 câu muôn thuở "Anh cho xem giấy tờ"
Dân: anh bị lỗi gì nhỉ?
XXX: "Anh cho xem giấy tờ?"
Dân: hơi bực mình "Theo nguyên tắc thì trước khi anh đưa giấy tờ xe thì chú phải có trách nhiệm nói rõ lỗi của anh".
XXX: "Lỗi của anh là đỗ sai làn đường. ở trước có biển cấm rẽ trái, có vạch liền phân thành 2 làn nên a đi vào làn bên trái là sai."
Dân: "Anh không công nhận lỗi này. Vì không có biển 411 hay 412, dưới đường cũng có có vạch chỉ hướng. Chỉ dựa vào biển cấm rẻ trái và đèn giao thông chỉ hướng là không đúng".
XXX: hơi dần mặt, lưỡng lự 1 chút rồi bảo e vào chốt sẽ giở quyển luật ra chỉ rõ.
Dân: OK. Nhất trí. Chờ hết đèn đỏ e đi đỗ sát gần vỉa hè chỗ chốt.

Đến lúc này thì thằng e đi xe lên hỏi có cần e vào cãi cùng. Thế là nó để xe cho vợ lái, nhẩy vào cãi cùng e cho vui. Đây là đoạn clip nó quay được 1 lúc:

[YOUTUBE]WkKxXdiL3Ok[/YOUTUBE]

Dân: "anh làm rõ ràng luôn với chú"
XXX: chào lại lần nữa, lịch sự thật.
Dân: hơi hùng hổ "Đâu, chú đưa luật đây a xem nào". Nhắc lại rõ lập luận của mình: "Không có biển 411, 412 mà chỉ dựa vào biển cấm rẻ trái và cái đèn đỏ..."
XXX: "Để em giải thích cho anh này" - đoạn này phát hiện ra ku e đứng sau dơ mobile lên quay nên có vẻ chột. quay sang bảo "anh đang giải thích với anh này, bỏ máy quay đi e"
Dân: "không, sao lại bỏ. Luật cho phép quay"
XXX: "em chỉ đang giải thích nhẹ nhàng với a thôi, không cần phải quay". Lúc đó thì ku e lại thôi ko quay nữa. Nhảy vào cãi cùng e.
XXX: "anh nhìn đèn chia làm 2, rẽ trái và đi thẳng, nên a đỗ vào làn rẽ trái là sai rồi"
Dân: "đèn giao thông chỉ có tác dụng ra hiệu lệnh dừng hay đi, chứ không có tác dụng phân làn nhé. Chú nói thế là sai rồi"
XXX: "anh nhìn xem có ai đi vào làn đó như anh đâu, nên a sai là đúng rồi."
Dân: "chú nói vô lý thế, sao lại không ai đi mà anh đi vào thì sai được".
XXX quay xuống quyển luật tra cứu tầm 10' rồi cứ giải thích loằng ngoằng. Em mới bực mình, bảo "thôi, giờ không tranh luận nữa. Em không tìm được luật nào nói a sai. Nếu bây giờ e cứ bảo a sai thì ghi cho anh cái biên bản phạt, a sẽ dựa vào biên bản làm việc với em. Còn nếu không thì anh lên xe đi tiếp. Anh không muốn mất thời gian với em nữa."
XXX: hơi xuống giọng "em chỉ muốn giải thích với anh thôi, chứ e đã cầm giấy tờ với phạt anh gì đâu"
Dân: càng điên "thôi, viết biên bản đi. Không a đi đây." thế là e đi thẳng ra xe, thằng ku em vẫn còn cố ở lại tranh luận thêm lúc nữa mới ra xe đi.

Hơi tiếc là ko có nhiều thời gian để tranh luận thêm, bắt xxx nhận sai và xin lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn chứng nào tật nấy, toàn bắt láo chỗ này.

thuyphongthanh

Xe lăn
Biết rồi ,khổ lắm, nói mãi....

okient

Xe tải
Sao cụ không bảo mấy bạn đấy là về hỏi kinh nghiệm của xxx Biên xem có nên tiếp tục bắt láo ở đây không. Hoặc cụ hỏi xxx có biết cụ Dũng Libor không :D

tieutruc

Xe buýt
lần đầu em nghe thấy quả đèn giao thông kiêm phân làn, xxx bắt láo thật

hanobaby

Xe tăng
Ghép chung vào thread phân làn cho dễ hiểu cụ ạ.

vdung

Xe hơi
Ô láo toét nhỉ, gương thằng Biên bị kỷ luật vẫn chưa chừa à, chúng nó hết sợ cụ Libor rồi =))

Jinzin

Xe điện
Gặp phải em là em ko đi, bắt nó lập biên bản để em khiếu nại cái cho vui.

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Ha ha...rảnh rỗi kiếm chuyện cãi nhau với xxx cũng vui nhỉ?

G.o.D

Xe đạp
xxx này mới về làm việc ở chốt này hay sao ý. Nghe giọng bác chủ xe phải biết là ko ăn được rồi thì cho đi luôn đi, đằng này cứ đôi co lằng nhằng mất thì giờ :v

lovelykby

Xe máy
Website
denhiendai.vn
Ha ha...rảnh rỗi kiếm chuyện cãi nhau với xxx cũng vui nhỉ?
Tại nhà e gần đây, hay đi qua chỗ này. Mấy lần e đỗ như thế này rồi mà hôm nay mới bị gọi vào. Cãi nhau 1 lần để lần sau các chú còn tránh. ;;)

Gặp phải em là em ko đi, bắt nó lập biên bản để em khiếu nại cái cho vui.
Em cũng xin cái biên bản rồi nhưng xxx không cho mà chỉ muốn giải thích với e cụ à. Nên e chẳng muốn mất thời gian, lượn cho nhanh :))

thankien

Xe hơi
Mừng cụ. Em mà bị thì toi rồi đấy vì em không biết biển 411, 412 là như thế nào. Có cụ nào giải ngố cho em với?

imperia

Xe hơi
Vẫn kiểu bắt hú hoạ nhỉ? Nếu không cứng là mất xiền ngay!

imperia

Xe hơi
Mừng cụ. Em mà bị thì toi rồi đấy vì em không biết biển 411, 412 là như thế nào. Có cụ nào giải ngố cho em với?
Biển có mũi tên chỉ hướng đi cụ ạ. Cụ gúc khẩn trương đi không lại mất hộp sữa đấy!

lovelykby

Xe máy
Website
denhiendai.vn
xxx này mới về làm việc ở chốt này hay sao ý. Nghe giọng bác chủ xe phải biết là ko ăn được rồi thì cho đi luôn đi, đằng này cứ đôi co lằng nhằng mất thì giờ :v
Chuẩn cụ, e cũng nghĩ ku này mới nên cứ loằng ngoằng câu giờ với e.