[Thảo luận] Lại bị bắt sai làn ở ngã tư Minh Khai đi Đại La - e xin cái biên bản mà không được

Tribute

Xe container
Còn 1 món nữa là ko cho đi thẳng, ko cho rẽ trái thì quay đầu luôn chỗ đó. Em mà tiện đường thì cứ cãi nhau hoài cho các chú xxx mất vợi cơ hội chăn vịt đi. :D

myman65

Xe buýt
Còn 1 món nữa là ko cho đi thẳng, ko cho rẽ trái thì quay đầu luôn chỗ đó. Em mà tiện đường thì cứ cãi nhau hoài cho các chú xxx mất vợi cơ hội chăn vịt đi. :D
Ko cho rẽ trái thì quay đầu làm sao hả cụ?

laitaulaixe

Xe tải
Cụ thông cảm, XXX nhà em non hiểu biết luật GTĐB chứ không phải cố ý bắt láo đâu. Em sẽ bảo các cậu ấy học thêm cho thuộc luật sau còn cãi với các cụ.

Cerato2011x

Xe hơi
Lần đầu tiên em bị bắt cũng là ở đoạn này:)). Nhưng mà em quay đầu ở đó nên bị bắt:">

getz 1.6

Xe buýt
Xxx biết hết, nhưng phải nói vì tiền nên nó vứt hết danh dự

toan_dsr

Xe hơi
Bác chủ thớt có 2 cái sai nhé

1/ Nếu XXX không cầm giấy tờ thì mắng cho vài câu rồi lên xe đi thẳng, khỏi nhiều lời

2/ Nếu bác định "xử" thì phải có đầy đủ đoạn clip rồi cứ nộp theo yêu cầu. kể cả không có biên bản. Ngu ngơ hỏi , thế nộp phạt bao nhiêu? XXX sẽ yêu cầu là bấy nhiêu, thì nộp. Nhớ đừng gợi ý xin nộp kẻo vướng vào tội hối lộ. Sau đó ngoan ngoãn nộp. rồi lên xe về. Nếu cẩn thận, nộp xong ra gặp sếp của chú XXX ấy hỏi , bị phạt thế đúng chưa. XXX sếp thể nào chẳng bảo đúng rồi, đi đi. Ok , đi. Khi nào rỗi rãi, mang 1 cái đơn khiếu nại, cùng toàn thể dữ liệu đó lên găp
lãnh đạo. Hỏi , xử lý thế đúng chưa?. Bất luận LD trả lời thế nào, vẫn gửi lên công luận , báo chí, mục bạn hỏi. Xử thế đúng chưa

Không hung hăng nhé, không xúi giục ai, chống đối ai nhé. Đây chỉ hỏi cho rõ để hiểu thôi.

Em đảm bảo, cả cái tổ chốt hôm đó về văn phòng ngồi cho đến lúc về hưu
Kụ này thì e xin kính cả chai(like)

jafwm

Xe điện
Vậy cái biển 409, 410 cho quay đầu nhưng cấm rẽ trái thì cụ quay đầu như nào? :D
Kụ ơi nó chỉ chỗ quay đầu được thì quay đầu thôi, chứ quay thế nào thì... thầy dạy lái bẩu rùi mừ! Mà 2 cái biển này cấm rẽ trái chỗ nào kụ nhỉ???

Chỉnh sửa cuối:

Hắc Ín

Xe tăng
Kụ ơi nó chỉ chỗ quay đầu được thì quay đầu thôi, chứ quay thế nào thì... thầy dạy lái bẩu rùi mừ! Mà 2 cái biển này cấm rẽ trái chỗ nào kụ nhỉ???
Cụ nhắn thầy cụ nghiên cứu luật thêm đi nhé, ai lại dạy học trò như vậy!

Tribute

Xe container
Nó đây cụ. Nó cấm rẽ trái đấy, cụ quay đầu thế nào thì tùy. :D

banhchuoi

Xe hơi
Kaka, hôm nọ em đi đường Trường Chinh - Tôn Thất Tùng cũng thế, làn 2 xe đỗ dài ngoằng, lúc em đến gần thì đèn chuyển xanh em phi thẳng sang làn 3 để đi, xxx dơ gậy nhưng thấy em hạ kính xuống hỏi : gì thế đồng chí? nên xxx ậm ờ ko nói gì --> thế là em tếch luôn >:)

blackpaint

Xe container
Cái chỗ này e nhớ ko nhầm là giao thông 3 pha rồi ... Đúng ra GTCC phải vẽ mũi tên chia làn ... Nhưng họ ko vẽ mà xxx bắt kụ là sai rồi ... :-"
Chỗ này không vẽ được vạch và cắm biển 411 được cụ ạ, thế với oái ăm :))

lovelykby

Xe máy
Website
denhiendai.vn
Kaka, hôm nọ em đi đường Trường Chinh - Tôn Thất Tùng cũng thế, làn 2 xe đỗ dài ngoằng, lúc em đến gần thì đèn chuyển xanh em phi thẳng sang làn 3 để đi, xxx dơ gậy nhưng thấy em hạ kính xuống hỏi : gì thế đồng chí? nên xxx ậm ờ ko nói gì --> thế là em tếch luôn >:)
Đoạn đấy cũng như ngã tư này, toàn bắt láo cụ ah

truonguct

Xe hơi
Bác chủ thớt có 2 cái sai nhé

1/ Nếu XXX không cầm giấy tờ thì mắng cho vài câu rồi lên xe đi thẳng, khỏi nhiều lời

2/ Nếu bác định "xử" thì phải có đầy đủ đoạn clip rồi cứ nộp theo yêu cầu. kể cả không có biên bản. Ngu ngơ hỏi , thế nộp phạt bao nhiêu? XXX sẽ yêu cầu là bấy nhiêu, thì nộp. Nhớ đừng gợi ý xin nộp kẻo vướng vào tội hối lộ. Sau đó ngoan ngoãn nộp. rồi lên xe về. Nếu cẩn thận, nộp xong ra gặp sếp của chú XXX ấy hỏi , bị phạt thế đúng chưa. XXX sếp thể nào chẳng bảo đúng rồi, đi đi. Ok , đi. Khi nào rỗi rãi, mang 1 cái đơn khiếu nại, cùng toàn thể dữ liệu đó lên găp
lãnh đạo. Hỏi , xử lý thế đúng chưa?. Bất luận LD trả lời thế nào, vẫn gửi lên công luận , báo chí, mục bạn hỏi. Xử thế đúng chưa

Không hung hăng nhé, không xúi giục ai, chống đối ai nhé. Đây chỉ hỏi cho rõ để hiểu thôi.

Em đảm bảo, cả cái tổ chốt hôm đó về văn phòng ngồi cho đến lúc về hưu
cụ làm cháu nhớ đến phim Tố Tụng của Mỹ, đã không làm thì thôi. hehe.
Cụ đúng là Ofer cứng!

cwise

Xe container
khoái nhất là ông blackpiant, hihihib-)

imperia

Xe hơi
Biển "Cấm quay đầu" thì được rẽ trái nhưng biển "Chỗ quay xe" và "Khu vực quay xe" thì cấm rẽ trái các cụ nhé!

giacmo bmw

Xe máy
Chỗ này cấm ô tô rẽ trái vào Trương Định cụ ạ!
e đọc lại bài của cụ 4 lần mà vẫn chạ hiểu cụ đi thẳng hay quay đầu mà xxx vẫy cụ nhỉ ! cụ đừng mắng e nhá! mà e room cái biển bên phải cụ nhưng mờ wa ko rõ? cụ giải ngố e tí đi!

Hieucook

Xe buýt
Đây cũng là lần đầu tiên e chiến với XXX bắt láo các cụ à. E thì làm ở chỗ VTC Tam Trinh nên ngày nào cũng đi qua ngã tư này. Mấy lần e cũng đỗ như thế này rồi nhưng hôm nay mới bị các chú xxx gọi vào.

Đây là ảnh chú em làm cùng đi phía sau chụp lại:

Em đỗ được 1 lúc, sắp chuyển sang đèn xanh thì 1 chú xxx trẻ măng đi ra chỉ cạp nong vào e. Em vẫn để nguyên dây an toàn, hạ kính xuống.
Dân: có chuyện gì vậy em?
XXX: chào theo điều lệnh đầy đủ, và hỏi 1 câu muôn thuở "Anh cho xem giấy tờ"
Dân: anh bị lỗi gì nhỉ?
XXX: "Anh cho xem giấy tờ?"
Dân: hơi bực mình "Theo nguyên tắc thì trước khi anh đưa giấy tờ xe thì chú phải có trách nhiệm nói rõ lỗi của anh".
XXX: "Lỗi của anh là đỗ sai làn đường. ở trước có biển cấm rẽ trái, có vạch liền phân thành 2 làn nên a đi vào làn bên trái là sai."
Dân: "Anh không công nhận lỗi này. Vì không có biển 411 hay 412, dưới đường cũng có có vạch chỉ hướng. Chỉ dựa vào biển cấm rẻ trái và đèn giao thông chỉ hướng là không đúng".
XXX: hơi dần mặt, lưỡng lự 1 chút rồi bảo e vào chốt sẽ giở quyển luật ra chỉ rõ.
Dân: OK. Nhất trí. Chờ hết đèn đỏ e đi đỗ sát gần vỉa hè chỗ chốt.

Đến lúc này thì thằng e đi xe lên hỏi có cần e vào cãi cùng. Thế là nó để xe cho vợ lái, nhẩy vào cãi cùng e cho vui. Đây là đoạn clip nó quay được 1 lúc:

[YOUTUBE]WkKxXdiL3Ok[/YOUTUBE]

Dân: "anh làm rõ ràng luôn với chú"
XXX: chào lại lần nữa, lịch sự thật.
Dân: hơi hùng hổ "Đâu, chú đưa luật đây a xem nào". Nhắc lại rõ lập luận của mình: "Không có biển 411, 412 mà chỉ dựa vào biển cấm rẻ trái và cái đèn đỏ..."
XXX: "Để em giải thích cho anh này" - đoạn này phát hiện ra ku e đứng sau dơ mobile lên quay nên có vẻ chột. quay sang bảo "anh đang giải thích với anh này, bỏ máy quay đi e"
Dân: "không, sao lại bỏ. Luật cho phép quay"
XXX: "em chỉ đang giải thích nhẹ nhàng với a thôi, không cần phải quay". Lúc đó thì ku e lại thôi ko quay nữa. Nhảy vào cãi cùng e.
XXX: "anh nhìn đèn chia làm 2, rẽ trái và đi thẳng, nên a đỗ vào làn rẽ trái là sai rồi"
Dân: "đèn giao thông chỉ có tác dụng ra hiệu lệnh dừng hay đi, chứ không có tác dụng phân làn nhé. Chú nói thế là sai rồi"
XXX: "anh nhìn xem có ai đi vào làn đó như anh đâu, nên a sai là đúng rồi."
Dân: "chú nói vô lý thế, sao lại không ai đi mà anh đi vào thì sai được".
XXX quay xuống quyển luật tra cứu tầm 10' rồi cứ giải thích loằng ngoằng. Em mới bực mình, bảo "thôi, giờ không tranh luận nữa. Em không tìm được luật nào nói a sai. Nếu bây giờ e cứ bảo a sai thì ghi cho anh cái biên bản phạt, a sẽ dựa vào biên bản làm việc với em. Còn nếu không thì anh lên xe đi tiếp. Anh không muốn mất thời gian với em nữa."
XXX: hơi xuống giọng "em chỉ muốn giải thích với anh thôi, chứ e đã cầm giấy tờ với phạt anh gì đâu"
Dân: càng điên "thôi, viết biên bản đi. Không a đi đây." thế là e đi thẳng ra xe, thằng ku em vẫn còn cố ở lại tranh luận thêm lúc nữa mới ra xe đi.

Hơi tiếc là ko có nhiều thời gian để tranh luận thêm, bắt xxx nhận sai và xin lỗi.
Em mời cụ một chén hay quá đúng Ofer gương mẫu