[VHGT] Lại bắt láo trên đường 32 gần ĐH Công Nghiệp,em tranh luận với CSGT và .....!

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Em nghĩ Cụ chủ đi sai 100% , lỗi của Cụ là "không chấp hành vạch chỉ dẫn kẻ đường "
Lỗi này trong đô thị cao nhất là 400k. XXX cho cụ đi chắc vì lý do khác chứ ko phải bắt láo đâu.

thinhkieuphong

Xe điện
Xin hỏi kụ chủ là đoạn đó có vạch liền không? Nếu không có thì lần sau kụ đánh lái cho bánh xe đi vào cả 2 làn đường hộ cháu. Nhớ bật cả xi nhan nhé. Còn nếu có vạch liền thì chắc chắn là không phải nói thêm nữa
em đoán là có vạch liền, thường những chỗ kẻ vạch như này toàn liền thôi :D

thanhzin2012

Xe tải

cincin

Xe tải
Nghe các cụ chỉ giáo em thông rồi, hóa ra em gặp may, cảm ơn các cụ nhiều. Hóa ra em không nắm được luật nhưng xxx lại không thuộc giống em sao mà không giải thích gì nhỉ, với lại kẻ vạch kiểu đó đúng là đểu thật, cứ đến đoạn nào có lối rẽ là lại phải oánh lái sang trong khi đường không có ai. Chạy kiểu zic zắc! thiết nghĩ phải kẻ thêm mũi tên đi thẳng thêm vào mới hợp lý, vạch đó hướng dẫn đi hoặc rẽ hoặc đi thẳng cũng được. Chứ kiểu này chỉ tổ cãi nhau!Đúng là Việt Nam!

vietran

Xe ba gác
Theo em thì treo cổ cái thằng kẻ đường để làm gương cho những thằng khác chứ chúng nó ngu dốt bậy bạ quá. Kẻ vạch liền thì trc đó phải có mũi tên để người ta biết làn đấy đi thế nào, cái này cả VN chưa có, toàn vào vạch mới có mũi tên, chứ hàng km mới có mũi tên thì không khác gì đưa người ta vào bẫy.
Hay là bên giao thông biết nhưng vẫn cố tình làm thế để xxx có cái mà phạt.
Sao hàng chục đài truyền hình, hàng trăm tờ báo cả chục năm nay trên khắp đất nước đều xảy ra hiện tượng này mà k đài báo nào phản ánh.

blackpaint

Xe container
Cụ mắc lỗi " Không tuân thủ vạch kẻ đường". Em công nhận đoạn đường này quá củ chuối, làn ngoài cùng đến gần các ngã rẽ toàn mũi tên chỉ hướng rẽ trái.
Trong khi cái vạch liền 20cm nó cứ chềnh ềnh ra đấy, nếu mình rẽ phải thì không sao chứ chuyển làn thì lại không được. Có mũi tên cũng không cấm các cụ đi thẳng nhá, mũi tên chỉ hướng có tác dụng chỉ hướng, hướng dẫn giao thông, những ai cần rẽ trái thì đi vào đây, còn cụ đi thẳng thì chả liên quan gì. Làm gì có đèn lệch pha mà bảo cản trở giao thông.

janvier jun

Xe đạp
Không liền cụ ạ. Em đồ là lỗi thiết kế. Có mấy chỗ chẳng phải ngã ba, ngã tư gì, chỉ là quay đầu mà cũng có mũi tên ép rẽ. Đi đường này ức chế vãi chưởng. Đèn chiếu sáng thì chưa có, vạch sơn thì lởm khởm.

An Kim

Xe đạp
Cũng may cụ chủ kêu ra trên này cho anh em rút kinh nghiệm, cụ chủ thật may mắn :))

thinhkieuphong

Xe điện
Trong khi cái vạch liền 20cm nó cứ chềnh ềnh ra đấy, nếu mình rẽ phải thì không sao chứ chuyển làn thì lại không được. Có mũi tên cũng không cấm các cụ đi thẳng nhá, mũi tên chỉ hướng có tác dụng chỉ hướng, hướng dẫn giao thông, những ai cần rẽ trái thì đi vào đây, còn cụ đi thẳng thì chả liên quan gì. Làm gì có đèn lệch pha mà bảo cản trở giao thông.
Lỗi này thì phải cụ ạ :D. Hay cụ lại làm quả chuột bạch vài lần nữa xem kết quả thế nào ;))

Em nghĩ Cụ chủ đi sai 100% , lỗi của Cụ là "không chấp hành vạch chỉ dẫn kẻ đường "
Lỗi này trong đô thị cao nhất là 400k. XXX cho cụ đi chắc vì lý do khác chứ ko phải bắt láo đâu.

duykhand

Xe tăng
Nhưng cần xem lại là vạch liền 10cm hay 20cm. Đoạn đường Hồ Tùng Mậu toàn kẻ vạch 20cm nên vẫn chèn vạch được.

Nếu cụ chủ đi đến đo thấy mủi tên + vạch liền là 20cm thì chuyển làn thôi. còn nếu là vạch đứt thì không phải bàn

Cụ chủ đi như thế là sai luật rồi. Có vạch kẻ đường + không cần biển phân làn thì vẫn coi như là phân làn

cincin

Xe tải
Đoạn này đảm bảo sẽ không lắp đèn vì cách một đoạn là có lối rẽ như đường bình thường trong phố vậy. XIn đính chính là đoạn này vạch kẻ đứt như bình thường không phải 10cm đâu ạ, đang đi thì làm quả mũi tên trên đường, thử hỏi các cụ đi kiểu đánh võng tránh chỗ rẽ như thế thì đi kiểu gì, thằng kẻ vạch này ngu vãi ! Các cụ để ý bùng binh đầu cầu Phùng ( chiều từ HN- ST ), làn sát giải phân cách gần đèn đỏ 30m vẫn là mũi tên chỉ đi thẳng, nhưng cách đèn đỏ 5m thì vạch liền và mũi tên chỉ rẻ trái không cho đi thẳng. Ai đi vào không tinh ý, đi gần mới phát hiện vạch đó, em đố ông nào kịp chuyển sang làn giữa đấy! Các cụ đi thử để ý xem em nói đúng không ạ!

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đúng sai thế nào thì cứ theo số đông vì có đến 99% lái xe khi nhìn thấy vạch kẻ đường báo chỉ rẽ trái thì không ai đi vào để đi thẳng cả, trừ khi có cả trái và thẳng thì mới đi vào, còn lắm lúc cứ đi liều thôi, trên đường 32 đến tận đoạn phùng đều có làn bên trái chỉ rẽ trái, rất bất cập, vì đó không phải là ngã 4 lớn, bọn sơn đường rất lởm

haianhnet

Xe đạp
khoản a điều 8 Nghị định 34 xử phạt HC giao thông là "Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường" với mức phạt từ 100 - 200 nghìn đồng.

Chỉnh sửa cuối:

Ac080

Xe tăng
em theo dõi trên diễn đàn thì các lái xe bị vin khi đi vào vạch rẽ trái mà không có biển chỉ đường 411 thì 99.99% thắng xxx. Tuy nhiên chúng ta cần nghiên cưú kỹ từ ngữ trong luật GTĐB để đưa ra lời khuyên chuẩn. Xin đừng xin làm chuột bạch, bới có thể có xxx trong forum đọc được việc rút kinh nghiệm trong này sau đó chặn chốt lại.

escape_hd

Xe hơi
May quá có pic của cụ chủ em hỏi tí ạ,mấy lần gần đây em đi Sầm Sơn ở Hoa Thanh Quế,đường từ đầu đường 1 tránh TPTH đi vào đến Sầm Sơn,bọn GTCT cũng kẻ vạch y như cụ chủ thớt nói ở trên,mà em chẳng hiểu đi kiểu gì,biển thì không chỉ có vạch kẻ đường thôi,em hỏi khí không phải đường đó mấy lần em toàn đi trời tối, đường thì cho phang 80 cây chuối,mà phi như thế biển trên cao không có thì phát hiện từ xa làm sao được,cụ nào lạ đường đến gần mới phát hiện ra,chạy đúng theo luật là mỗi lần gặp lại đánh võng sang phải 1 phát,nhỡ đâu gặp cụ nào xe to hơn mình 1 tí chạy gần ngay đằng sau làn bên phải phi cũng máu như mình nó táng cho thì có mà nát bét à.

Pigcoi

Xe tải
Đoạn này đảm bảo sẽ không lắp đèn vì cách một đoạn là có lối rẽ như đường bình thường trong phố vậy. XIn đính chính là đoạn này vạch kẻ đứt như bình thường không phải 10cm đâu ạ, đang đi thì làm quả mũi tên trên đường, thử hỏi các cụ đi kiểu đánh võng tránh chỗ rẽ như thế thì đi kiểu gì, thằng kẻ vạch này ngu vãi ! Các cụ để ý bùng binh đầu cầu Phùng ( chiều từ HN- ST ), làn sát giải phân cách gần đèn đỏ 30m vẫn là mũi tên chỉ đi thẳng, nhưng cách đèn đỏ 5m thì vạch liền và mũi tên chỉ rẻ trái không cho đi thẳng. Ai đi vào không tinh ý, đi gần mới phát hiện vạch đó, em đố ông nào kịp chuyển sang làn giữa đấy! Các cụ đi thử để ý xem em nói đúng không ạ!
Em cũng hay về quê đường này nên em biết, nó kẻ đường cũng phải được hơn 2 tháng rồi đấy ạ, dạo đầu em đi mặc dù thấy bất cập những cũng đánh lái sang phải chuyển làn, sau thấy chả có ma nào nên toàn chạy thẳng vì cái mũi tên nó đột ngột lắm ạ. Còn cái vụ bùng binh cầu Phùng hay mấy chỗ ngã tư trên đoạn đường đấy hay có kiểu đang có mũi tên đi thẳng, đột ngột đến ngã tư có mũi tên rẽ trái. Em đố cụ nào đánh lái kịp đấy, đi quen thì chuyển làn sớm, không thì tặc lưỡi phi qua thôi ạ.

it_tien

Xe buýt
Chú ngày nào cũng đi đường này mà chả để ý gì cả, nó kẻ gần được 2 tháng rồi đới! Cần thận anh điều đội 9 lên túm cổ chú đấy, liệu hồn
Nói phét :D, lúc ku có xe thì đường chưa kẻ vạch, lúc bán xe rồi thì lại có vạch, đi 2b thì kệ *** mấy thèng xxx đới chứ sợ giề :D.
Em ngày nào cũng 2 lượt đg này, đến gần mấy cái chỗ chuối này mồm thì lẩm bẩm chửi mấy thằng kẻ đg ngu vãi nhưng tay vẫn phải đánh cho nửa xe sang làn giữa ạ. Luật VN nó cứ tranh tối tranh sáng, em lại yếu bóng vía nên cứ p.a nào chắc là em chơi chứ ko lại mất mấy chục cái bỉm cho f1 :D . Chúc mừng chủ thớt đã thoát đẹp

Bung To

Xe điện
Lại chuyện mũi tên chỉ cho rẽ trái. Trên đường đi Thiên Đường Bảo Sơn ngã tư nào cũng vẽ mũi tên này lại thụt vào 3-4m sau vạch liền, đi đúng khó vãi, như đánh võng trên đường.