[VHGT] Lại bắt láo trên đường 32 gần ĐH Công Nghiệp,em tranh luận với CSGT và .....!

cincin

Xe tải
Hôm nay, em có chút việc cùng bố vợ đi xác nhận lý lịch **** ở Sơn Tây, nghĩ hnay là mùng 5 nhưng việc cần phải làm thì phải đi thôi dù ngày xấu. Trời mưa loay hoay trong phố mất 2 tiếng từ Long Biên sang Thanh Xuân, đúng là đi ô tô trong phố khổ quá, đi xe máy sướng hơn nhiều các cụ ạ!
Rẽ vào đường 32, vừa qua đường sắt đoạn Cầu Diễn, gần đến trường Đại Học Công Nghiệp, thấy đường thẳng tắp, sơn kẻ căng đét. Con đường đau khổ của thủ đô sắp hoàn thành rồi, em xin tả kỹ một chút là mỗi chiều chia làm 3 làn, giữa là dải phân cách với một đống dây điện chưa được hạ ngầm.
Đang bon bon thì nhìn thấy dưới đường làn ngoài cùng sát dải phân cách có vạch mũi tên chỉ rẽ trái trước khi đến đoạn cắt để sang chiều ngược lại, hai làn còn lại là mũi tên chỉ đi thẳng. Để ý không thấy có biển phân làn hay bất kỳ biển báo hiệu nào, em cứ làn ngoài cùng mà tiến. Qua một lối sang đường, xin đính chính là không phải là chỗ có đèn tín hiệu giao thông nhé. Đi được 200m, thấy phía trước có bóng áo vàng đi từ vỉa hè ra, một í nghĩ chợt lóe trong đầu em, 'phải chăng mình vượt phải" nhưng may quá từ lúc đi vào đường "đẹp", em chưa vượt xe nào. Em đoán chắc bắt ông nào đi sau mình thôi, thế là em tự tin tiến thẳng về phía quân thù. Oái oăm thay, đồng chí lại chỉ thẳng cạp nong vào xe em và đứng thẳng đầu xe em. (Đùa chứ, em mà ko làm chủ tốc độ thì lại có thằng chết, có cho tiền em cũng không dám làm nghề này, liều vãi) Em giảm tốc độ và táp vào lề đường, học tập các cụ, em dừng xe rồi ngồi yên đợi "đồng chí" đến, hạ kính thông báo là đang cài dây an toàn nhé. Sau đó em mở cửa xe ra ngoài, sau khi được " đầy tớ" chào, em nhìn thấy có biển hiệu nên tha không vặn vẹo và đi thẳng vào vấn đề.
XXX: Chào anh, anh đã vi phạm luật giao thông.
Em: Không để nói thêm em hỏi luôn: " Xin lỗi anh, tôi vi phạm luật giao thông là lỗi gì vậy"
XXX: Anh đi sai chiều mũi tên chỉ hướng
Em: ( Chửi thầm, thằng oắt con này sao lại bắt láo rồi, mặt bắt đầu nóng vì đang vội) Anh nói lại xem tôi đi sai là sai cái lỗi gì ? sai làn à?
XXX: Tôi nói anh đi sai mũi tên chỉ đường, tôi không nói anh đi sai làn.
EM: Anh chỉ cho tôi đâu là biền phân làn, còn vạch chỉ đường không có tác dụng phân làn. Đoạn rẽ đằng kia không có đèn tín hiệu giao thông, không có biển phân làn thì tôi có quyền đi vào làn ngoài cùng. Đường thẳng thế này không lẽ các xe muốn đi thẳng phải dẹp hết sang làn giữa để đi à. Anh chỉ cho tôi biển phân làn, tôi sẽ nhận lỗi ngay. Còn vạch chỉ đường, tôi rẻ không là quyền của tôi, tôi đi như vậy là không vi phạm luật giao thông nhé.
XXX: Anh đi vậy là sai rồi, anh cho tôi kiểm tra giấy tờ
Em: Anh kiểm tra giấy tờ vì tôi vi phạm hay kiểm tra hành chính( lại học được của các cụ)
XXX: Nhắc lại " anh vi phạm lỗi vạch chỉ đường", tôi không nói anh đi sai làn mà là đi sai vạch chỉ đường.
(thú thật em tham gia diễn đàn mà lần đầu tiên em nghe từ không đi sai làn, đi sai vạch chỉ đường, em nói có gì sai mong các cụ chỉ giáo, nhưng em điên quá, thằng này bắt lỗi ngu thật)
Em: Tôi nhắc lại là tôi không đi sai
XXX: Anh cho tôi kiểm tra giấy tờ
EM: Giấy tờ tôi đầy đủ, anh muốn kiểm tra giấy tờ ok, nhưng tôi nói lại là tôi không vi phạm, kiểm tra hành chính xong phải trả tôi giấy tờ.
XXX: anh học luật từ bao giờ
Em: Tôi chắc chắn là tôi học luật trước anh nhiều, anh hỏi kiểu gì đấy.
XXX: anh đi sai anh cho kiểm tra giấy tờ.
Lúc này một XXX khác đi đến hỏi làm sao, em lặp lại đúng câu nói của xxx trước và giải thích của em. Thấy cả hai không nói gì, em nghĩ ngay là đang đợi mình xin lỗi, biết được ý đó em....càng không xin. Rồi ông xxx thứ 2 đó tự nói, "lần sau anh rút kinh nghiệm". Em đang vội nên cũng không muốn dài dòng, lại bị ông bố vợ giục nên đi luôn, hai bên không chào nhau lấy một câu !
Chuyện của em kết thúc ở đây ạ, mặc dù kết thúc có hậu nhưng chẳng rõ ràng gỉ cả. Lẽ ra em định quay phim nhưng nghĩ vội nên không bày trò ra nữa mất thời gian. Lên xe đi rồi mà cảm thấy ức chế vì các công bộc của dân làm ăn như mấy thằng cướp í.
Qua đây cũng cảnh báo các cụ, nếu không muốn mất thời gian với mấy ' đồng chí của chúng ta thì khi qua đoạn này thì đi vào làn giữa mặc dù làn ngoài cũng không có ai. Cụ nào rảnh đi rồi quay lại cho anh em xem, đảm bảo lại hài ra trò.
Cám ơn các cụ đã chia sẻ cùng em, trong quá trình báo cáo, có gì sai xin các cụ chỉ giáo ạ!^:)^

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thế là may rồi. Đoạn này tôi toàn đi vào trong, tranh cãi mệt lắm.

amunike

Xe tăng
Vote cụ, cụ nào hiểu Luật xác nhận hộ em trường hợp này cụ chủ đi đúng hay sai ạ, để lần sau còn cãi vì em cũng hay đi đường này.

thanhsquin

Xe buýt
Cụ mắc lỗi " Không tuân thủ vạch kẻ đường". Em công nhận đoạn đường này quá củ chuối, làn ngoài cùng đến gần các ngã rẽ toàn mũi tên chỉ hướng rẽ trái.

Vitara 1.6

Xe tải
Vodka cụ, đúng tinh thần Otofun

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Thôi lần sau cứ đi làn giữa, đỡ mất thời gian cãi nhau hơn bác ợ, trừ khi thích thử xem thế nào :P

tree

Xe tải
Các cụ cho ý kiến đúng sai cái? e đi đường này suốt, mà toàn đi làn ngoài cùng, may k gặp xxx bao giờ

erakenz

Xe tải
Chưa hiểu lắm nhỉ. Thế nếu ko có biển phân làn thì mấy mũi tên trên đường ko có tác dụng hả cụ chủ thớt ??

khanhwin100

Xe buýt
vụ này cũng rắc rỗi nhỉ?

giacmoxe4

Xe điện
Em đợi các cao thủ vào hướng dẫn luật ạ.

vubichngoc84

Xe hơi
cụ chủ xem lại luật chứ hồi trước cháu nhớ là nếu không có biển báo thì phải đi theo vạch hướng dẫn kẻ trên đường đấy. lâu rồi cháu không đọc lại nhưng nhớ là thế

Đam mê

Xe tăng
cụ chủ xem lại luật chứ hồi trước cháu nhớ là nếu không có biển báo thì phải đi theo vạch hướng dẫn kẻ trên đường đấy. lâu rồi cháu không đọc lại nhưng nhớ là thế
Chuẩn cụ ạ, cụ chủ sai thật rùi, (có thể cụ nhầm vạch kẻ đường với đèn tin hiệu).

60Hz

Xe buýt
cụ chủ sai rồi đấy ạ
"Vạch kẻ đường là một dạng báo hiệu để hướng dẫn, điều khiển giao thông nhằm nâng cao an toàn và khả năng thông xe. Vạch kẻ đường chia làm 2 loại: vạch nằm ngang và vạch nằm đứng.

Vạch kẻ đường có thể dùng độc lập hoặc có thể kết hợp với các loại biển báo hiệu đường bộ hoặc đèn tín hiệu chỉ huy giao thông.

Trong trường hợp ở một nơi vừa có vạch kẻ đường vừa có cả biển báo thì người lái xe phải tuân thủ theo sự điều khiển của biển báo hiệu."

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cãi nhiều mới mở mang đầu óc đc Cụ à ! Mình cứ đi đúng thì cãi đến cùng !

Chính xác là vạch dành cho xe rẽ trái mà, không hiểu sao xxx lại cho qua? Mặc dù là rất bất hợp lý nên các anh xxx lợi dụng để phạt!

hoasyngheo

Xe tải
Thế cụ chủ sai thì hai anh 3x kia là chưa nắm hết luật ạ??? Hay cháu hiểu sai nhỉ?

panda007

Xe tải
cụ chủ sai rồi, xxx bắt lỗi đúng. lỗi này theo ND71 áp dụng cho Hà nội là 100-200k đó cụ

AcidS

Xe điện
Điều 9, điểm 1 khoản a NĐ 71/2012/NĐ-CP - Lỗi không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo, vạch kẻ đường là 300-500 tại nội thành đô thị trung ương, 100-200 ngoài đô thị.
Cụ chủ thớt vi phạm do cứ bám làn trái để đi, tới mấy chỗ đó nên xi nhan đi vào làn trong rồi lại xi nhan ra. Vấn đề là GTCC kẻ mũi tên quá ngu, nên kẻ mũi tên vừa đi thẳng vừa rẽ trái

Chỉnh sửa cuối:

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Học tập các bác of mấy khoản này hay phết,e cứ gặp các " đồng chí " ấy là rung rung.

huyviethp

Xe tải
vodka cụ chủ cái vì thắng lợi!@@