[Funland] Lại Anh bán tải

sauxanh

Xe hơi
Tết năm ngoái, chiều Mồng 1 và tối mồng 4 em cũng bị người ta húc 2 lần vào Mông.
Em chả có ý kiến bởi nhẽ:
1- Em nhát
2- Xe em cản mũi, Mông là tôle 3,5ly Hàn liền :D
Em chỉ thương hại cho người ta :D
Nếu xe họ mà vỡ két nước thì cụ nên xuống xe bắt tay an ủi động viên người ta một câu chứ đừng im lặng cụ ạ.:D

biển xanh06

Xe điện
đúng như tiêu đề , cháu thổi lên cho nóng
Cụ chủ cập nhật thông tin kịp thời, mọi người muốn nhìn thấy cu này nằm dưới gót giầy của xxx

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Nạn cao bồi thôn du côn huyện ở ta khá là phổ biến. Chưa oánh được người thì mặt đỏ như vang, oánh người xong mặt vàng như nghệ. Để trừ nạn này, them em cần hình phạt bổ sung ngoài các quy định hiện tại đang có. Em mà lãnh tụ, đội này sẽ thêm hình phạt bổ sung là lao động công ích có cùm chân. Cứ mỗi thằng phụ trách một hố ga trên đường và xích chân luôn vào, cứ móc hết bùn đất dưới hố ga thì thả. Việc thu dọn bùn đất và chuyên chở chất thải thì do công ty môi trường lo, việc đảm bảo giao thông do công an lo. Bao giờ dân phố nghiệm thu thì tha. Mấy ông yêng hùng thế này cũng nên nhấm nháp cái sự vinh quang lao động cho nó hạ hỏa.
Các cụ cứ nói mãi cái câu gì gì mà chưa đánh đỏ như vang đánh xong vàng như nghệ :)) Thằng du côn nào cũng đều biết chuyện đỏ vang vàng nghệ này cả. Nhưng vấn đề lớn nhất là tại sao vẫn có tình trạng xô sát tay chân xảy ra? Mấu chốt là do bản tính lưu manh hung hăng sẵn có chỉ đợi cơ hội bản năng loài vật bộc phát đè bẹp phần người. Mà muốn xử lý phần gốc này thì phải quay lại giáo dục từ bé + luật pháp chặt. Động tay động chân phát là tù tươi luôn bất kể thương tích xem có dám ko? Thực hiện bất kể độ tuổi đi, trẻ con bé quá chưa biết gì thì dùng giáo dục, nhưng bắt đầu đi học là phải uốn nắn rồi. Chống đỡ tự vệ thì ok, nhưng phản đòn cũng lĩnh án đi xem. Từ 16 tuổi trở lên mà đánh nhau là chịu trách nhiệm hình sự đi tù được rồi. Ko có thằng nào đẻ ra là thành du côn luôn cả, phải bị môi trường tác động, du côn là 1 quá trình luyện tập đánh người từ bé chứ ko thể nào tự nhiên 18 tuổi du côn luôn đc. Du côn cũng hình thành qua bắt chước, bố mẹ du côn thì khả năng con cái đẻ ra thành du côn sẽ cao hơn.
Đằng này lại cứ phải pháp y, tính % thương tật mà cái này chạy được :))

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Del gặp e nhẩy, cho mài xong phim luôn:(

XPQ

Xe cút kít
Các cụ cứ nói mãi cái câu gì gì mà chưa đánh đỏ như vang đánh xong vàng như nghệ :)) Thằng du côn nào cũng đều biết chuyện đỏ vang vàng nghệ này cả. Nhưng vấn đề lớn nhất là tại sao vẫn có tình trạng xô sát tay chân xảy ra? Mấu chốt là do bản tính lưu manh hung hăng sẵn có chỉ đợi cơ hội bản năng loài vật bộc phát đè bẹp phần người. Mà muốn xử lý phần gốc này thì phải quay lại giáo dục từ bé + luật pháp chặt. Động tay động chân phát là tù tươi luôn bất kể thương tích xem có dám ko? Thực hiện bất kể độ tuổi đi, trẻ con bé quá chưa biết gì thì dùng giáo dục, nhưng bắt đầu đi học là phải uốn nắn rồi. Chống đỡ tự vệ thì ok, nhưng phản đòn cũng lĩnh án đi xem. Từ 16 tuổi trở lên mà đánh nhau là chịu trách nhiệm hình sự đi tù được rồi. Đằng này lại cứ phải pháp y, tính % thương tật mà cái này chạy được :))

Pháp luật họ có quy định, trình tự thì hơi chi tiết cặn kẽ nhưng cần thiết. Người bảo vệ pháp luật thì định hướng chung là việc to cho thành việc bé, việc bé coi như ù xọe xong cmn đi, vừa đỡ bận người vừa đỡ ảnh hưởng thi đua.

Tuy nhiên, khi bàn về cái văn hóa xô xát của người Việt Nam thì em thấy là một vấn đề rất nan giải. Nó có gốc ở trong văn hóa truyền thống tập quán. Nó có gốc cả trong việc giáo dục. Nó gốc ở cả từ trong gia đình. Nói chung, nó là một thứ thâm căn cố đế trong óc người mình. Nói chung ý kiến của bác cũng rất xác đáng. Còn ý kiến của em là chỉ nhắm vào cái hiện tượng, hống hách vênh vang sĩ diện thì phải bị sỉ nhục cho chừa. Oánh được người xong lấy số lên đai mặt mũi vênh váo. Em thì quyết sỉ nhục cho bằng chết thì thôi.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Nếu xe họ mà vỡ két nước thì cụ nên xuống xe bắt tay an ủi động viên người ta một câu chứ đừng im lặng cụ ạ.:D
Va xong, em cũng hóng ý kiến người ta nhưng người ta cứ chạy 1 mạch.
Chả nhẽ em lại đuổi theo chặn người ta lại đẻ mà hỏi thăm: Anh OK chứ ???
:))

Nhân văn Dân

Xe tăng

martin77

[Tịch thu bằng lái]
Đạp chết mệ thằng bt đi chứ! Có con xe to hơn mà ép xe nhỏ.

Nhẽ cứ ngồi trong xe cho nó phang hả lão?
Vâng, cho phang nhưng đừng để ảnh hưởng tính mạng cụ ạ, sau đó đâm cái đơn rồi ngồi đợi nó đến nhà, bắt nó quỳ xuống tế cho sướng cụ ạ.

sauxanh

Xe hơi
Va xong, em cũng hóng ý kiến người ta nhưng người ta cứ chạy 1 mạch.
Chả nhẽ em lại đuổi theo chặn người ta lại đẻ mà hỏi thăm: Anh OK chứ ???
:))
em fun tý, sợ người ta thiệt hại lớn quá lại buồn cụ ạ :))

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Đạp chết mệ thằng bt đi chứ! Có con xe to hơn mà ép xe nhỏ.
Hôm trước em còn chứng kiến vụ 1 con Vinfast Lux SA ép xe đạp vào lề cơ.
Té ra thằng Lux này ép để trêu gái.
Rõ khốn nạn !!!

martin77

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em còn chứng kiến vụ 1 con Vinfast Lux SA ép xe đạp vào lề cơ.
Té ra thằng Lux này ép để trêu gái.
Rõ khốn nạn !!!
Công nhận vs Bác sỹ là e cực ghét bọn này:))

martin77

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cho phang nhưng đừng để ảnh hưởng tính mạng cụ ạ, sau đó đâm cái đơn rồi ngồi đợi nó đến nhà, bắt nó quỳ xuống tế cho sướng cụ ạ.
Cái côn nhị khúc mà nó vụt thế kia cũng căng đó bác!

binhsu7273

Xe cút kít
Cho cái lệnh 3 tháng, nồng độ cồn trong máu hết ngay thôi.