[Funland] Lại 1 xe đi lùi trên cao tốc. Bao giờ mới hết được loài này?

echnikj

Xe container
Vâng, làm đc như vậy tốt quá. Nhưng nhiều khi lười và vì thấy tốn xăng và tốn thời gian nên nhiều người tặc lưỡi, lùi 1 tý chả sao nhưng lại gây nguy hiểm cho người khác.

3-40km nhân đôi , có khi nhân 4 đấy cụ . ai lười là tặc lưỡi ngay.
Em ko dám lùi đâu, nhưng thú thực em đã từng lùi từ mấy năm trước, đến trạm soát vé hỏi mới biết nhầm đường nên lùi ngay tại đó, tuy nhiên phải ngó kỹ càng, nhích từng tí 1. Bh sau nhiều vụ thì ko dám nữa đâu. Em tin trên này có nhiều cụ cũng đã từng nhưng ko lên tiếng thôi.
Trên cao tốc HN HP thì ko nhiều trường hợp lùi đâu anh. Vị trí giao cắt cam của đường cao tốc quay rất rõ và đều được cho lên hình cả. Em đếm thấy cỡ khoảng 5 vụ thôi, được cái bọn VIDIFI làm truyền thông tốt, có vụ nào là nó đẩy hết lên mạng internet.

lalala1122

Xe tải
Em chưa bị lỡ, em cũng đã từng rẽ vào lối ra QL10 này, biển cực rõ luôn (nhiều biển, từ xa, to bổ chảng). Bị lỡ chả qua do ngu thôi (nói thẳng và thật). Một trong số các kiểu ngu là có biển báo sắp đến, nhưng chủ quan vẫn đi làn ngoài rồi khi đến (nhìn thấy) điểm rẽ trở tay ko kịp, vì phát hiện lối rẽ qua biển báo thôi, chứ đợi mắt thường nhìn thấy rõ thì bị quá chớn ngay, tức là có ông biết có lối rẽ rồi nhưng đợi nhìn thấy (bằng mắt) mới rẽ nên không kịp. Em có ông anh đi lớ ngớ đi quá và phải đi tiếp khá xa.
Ps: chỗ này đi qua thì đến điểm Đồ Sơn mới quay lại được, khôn thì cũng nhanh thôi, còn tiếp tục ngu thì phải nộp 2 lần phí.
Biển to đùng, màu vàng rất dễ nhìn. Theo đánh giá của e thì cao tốc Hp Hn cực kì dễ đi, đi lần đầu vẫn thoải mái vì biển báo rất khoa học và dễ nhìn

darkks

[Tịch thu bằng lái]
có tiền lệ rồi, các xe phải giữ khoảng cách vs xe đi lùi trên cao tốc, và đâm vào thì nhập kho 9 năm thì tội méo gì ko chơi. đm, đúng ra là được phép đâm chết, và gia đình thằng bị đâm còn phải bồi thường cho ông đâm.

Hoacomay17

Xe tăng
Ông bị sao vậy?? Tôi thích góp cho ai là việc của tôi. Tiền của tôi đâu cần ai tư vấn cách dùng.
Tôi chả cần tư vấn, tôi chỉ nói thế nếu ông có lòng tốt thật thì có địa chỉ thật cho ông giúp đỡ đấy.
Chứ đằng này tự dưng ông bảo người ta đâm chết đi rồi ông ủng hộ 100tr :)) mẹ khỉ, ông làm như trăm triệu của ông to lắm ấy, đâm chết người trong trường hợp ntn nhẹ cũng bị tạm giam vài tháng chưa kể tù mấy năm rồi chưa xử xong. Tôi éo hiểu ông đưa tiền ra trong tình huống ntn làm con kẹc gì. Có khi trong túi còn chả đủ ăn, tinh tướng

hành_khất_đêm

Xe điện
Đm ngu quá THỂ, thôi thì ngu vừa bằng cách đi vào cái làn khẩn cấp rồi lùi cho nó ít nguy cơ ... đằng này lùi ở làn 120km/h - ít nhất 2 tai nạn gần hiện hữu luôn. Phải gặp anh Công chở sắt ở Thái Nguyên thì nó mới sáng mắt ra
Đâm vào nó cũng tội người khác, lại vướng lao lý, chỉ có cách tịch thu bằng vĩnh viễn

Xe bọ xít

Xe container
Sợ thật, quá coi thường tính mạng mình và tính mạng người khác. Thằng lx vẫn sống sót, đồng nghĩa với nhiều gđ cũng ko bị tai bay vạ gió vì cái đầu ko có não của thằng Lx

meotamthe

Xe cút kít
Em nghĩ phải tước bằng lái vĩnh viễn và cho đi lao động công ích ngoài trời 15 ngày, cạnh có cái biển vì sao phải đi lao động công ích, để thiên hạ biết mà phê phán và tự nhắc mình.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Đm tước bằng lái vĩnh viễn.

Hecquin6996

Xe đạp
Não bò rồi

boyboy1990

Xe điện
Vâng, làm đc như vậy tốt quá. Nhưng nhiều khi lười và vì thấy tốn xăng và tốn thời gian nên nhiều người tặc lưỡi, lùi 1 tý chả sao nhưng lại gây nguy hiểm cho người khác.

3-40km nhân đôi , có khi nhân 4 đấy cụ . ai lười là tặc lưỡi ngay.
Em ko dám lùi đâu, nhưng thú thực em đã từng lùi từ mấy năm trước, đến trạm soát vé hỏi mới biết nhầm đường nên lùi ngay tại đó, tuy nhiên phải ngó kỹ càng, nhích từng tí 1. Bh sau nhiều vụ thì ko dám nữa đâu. Em tin trên này có nhiều cụ cũng đã từng nhưng ko lên tiếng thôi.
Bọn nó lùi nhan nhản cụ ạ, còn cái thể loại ko lùi nhưng phanh dừng mẹ lại ở làn trái rồi từ từ bò sang cũng ko phải là ít. Vấn đề là ngoài đường HN-HP ra thì các cao tốc khác ko có camera để ghi lại và đưa lên internet mà thôi.
Camera trên đường HN-HP hịn lắm nên nếu lỡ trên đường cao tốc khác các cụ hẵng tính bài lùi, còn lỡ trên đường HN-HP thì ngậm ngùi đi thẳng thôi :D

--Lamborghini--

Xe cút kít

taddy66

Xe máy
Thực sự là hạn hán từ :| Lại bài ca muôn thuở về ý thức

Huy Dat Nguyen

Xe máy
bắt hết bọn sinh vật ngoài hành tinh này gửi về hành tinh của chúng nó đê