Thảo luận Lạc cho Ford Everest 2018

Hoangsonkb15

Xe hơi
Santafe 2019 ngon lắm nhưng lạc cg cao. Hizzz... Sao VN mình có tiền mua xe mà khổ thế nhỉ

Joker1107

Xe đạp
Doanh số Ford Everest:
Tháng 9: 541 chiếc.
Tháng 10: 362 chiếc.
Tháng 11: 480 chiếc.
Tháng 12: 621 chiếc.
Như vậy là nhu cầu cuối năng tăng dần đều (ngoại trừ tháng 9 là doanh số dồn của nhiều tháng khách đặt hàng trước đó), cũng như số lượng xe cũng đã khả dĩ hơn khi so với chính EV các năm trước (trung bình 100 xe / tháng).
Khách quan mà nói thì EV facelift đã xác lập được sự tín nhiệm từ phía khách hàng, tuy nhiên số lượng xe 1-2 tháng giáp tết, nhất là với nhu cầu xe của dân ta trong giai đoạn này (đang khát xe ô tô) thì số liệu trên cũng chưa phản ánh được chính xác được nhu cầu thực của người Việt đối với em nó.
Lượng xe bán tăng cũng đồng nghĩa với việc lượng xe nhập khẩu tăng (và cái này thì Ford VN phải lên kế hoạch trước để đặt hàng FORD - em nghĩ là ít nhất phải trước nửa năm), áp lực về doanh số tăng cho những tháng sau, mà từ tháng Hai này thì không phải là TẾT, nên đồng nghĩa với việc nhu cầu mua sắm xe (để chơi Tết) sẽ giảm, vì vậy ngoài Tết chắc chắn LẠC lẽo sẽ giảm sâu, thậm chí là không có đối với bản Bi, còn đối với các bản khác thì dễ là khuyến mãi thêm MỰC hoặc rất nhiều MỰC :))
Việc chấp nhận LẠC giữa người mua và người bán ở góc độ kinh doanh cũng là bình thường, vì có người bán và có kẻ mua, tuy nhiên cái văn hóa LẠC chắc cũng chỉ có ở nước ta, khi mà đôi lúc việc kiếm tiền có thể là quá dễ đối với một số bác nên thành ra các bác cũng dễ chấp nhận LẠC.
Mỗi người một quan điểm, đúng sai khó phân định nhưng em quan điểm rõ ràng là nói không với LẠC, dù là 1 đĩa nhỏ hay là 1 mẹt lớn, lý do đơn giản là em là khách hàng và em cần phải được nhận được trước tiên là sự tôn trọng từ phía người bán, còn như bây giờ thì đúng là như đi ĂN XIN hoặc đơn giản khách hàng là CON GÀ BÉO để các hãng xe VẶT.
Cũng hy vọng (là vì ở nước ta chẳng có gì có thể nói trước được:D) là sau Tết em được làm người (khách hàng) đúng nghĩa ;;)
E cũng mong sẽ như cụ nói. Uống bia ăn mực ngon hơn ăn lạc cụ nhỉ :))

khactuyen

Xe tăng
Các cụ nên đoàn kết nói ko với LẠC, chỉ 1 tháng mà ko đạt được doanh số như kỳ vọng thì các đại lý sẽ méo mặt ngay. Hội CRV đã làm đc điều này. Mình có là thượng đế hay không tùy thuộc chính chúng ta thôi cccm ạ.

fankaka8

Xe máy
Các cụ nên đoàn kết nói ko với LẠC, chỉ 1 tháng mà ko đạt được doanh số như kỳ vọng thì các đại lý sẽ méo mặt ngay. Hội CRV đã làm đc điều này. Mình có là thượng đế hay không tùy thuộc chính chúng ta thôi cccm ạ.
Lạc hay không giờ ko quan trọng nữa rồi cụ, vụ lỗi hộp số mới đáng quan tâm kìa

https://www.facebook.com/groups/825656647506538/permalink/2501765629895623/

toanthangcs

Xe điện
Kiểu dáng Everest quả thực không đẹp; đời trước còn đẹp hơn.

Thanhmt06

Xe đạp

Ford Everrest mới đã bị lỗi hộp số tại Việt Nam, xem ford trả lời như thế nào

.
Chào các bạn!
Mình đọc qua bài này cũng thấy lo, chiều nay mình có gọi cô em sale bên Ford Cao Thắng (vì mình cũng lấy xe ở đây) để xác nhận thông tin bài viết. Em ấy xác nhận là có việc trên. Ford VN cũng đã thay hộp số mới & giải thích rằng do bị lỗi TCM (theo mình nếu lỗi do phần cơ thì sẽ phát ra tiếng kêu & đáng lo nhất vì chi phí sửa chữa sẽ cao, phần này không thấy chủ thớt đề cập, còn nếu đúng là TCM thì thực sư không đáng lo vì thay khá đơn giản & chi phí không cao). Trong 1 lô sản phẩm cũng sẽ có một vài cái bị lỗi cũng bình thường. Theo mình do chủ thớt chắc không có duyên với Ford nên xui thôi! hy vọng sau khi thay hộp số mới sẽ ổn. Xe mình đã đi được 3000 km nhưng chưa thấy gì & rất hài lòng về em nó. Đôi dòng chia sẻ cùng các bạn.
Chúc các bạn năm mới an khang & thịnh vượng.

huyhp247

Xe hơi
Bên em đang có sẵn xe Titanium một cầu màu đen, trắng,xám, bạc, đỏ giao trong tháng 01/19. Giá đang rất mềm so với thị trường ah. Bác nào có nhu cầu alo em Huy Ford Hải Phòng 0869.769.769

ttvn

Xe tải
CRV giờ gần như không lạc do hiện tại nguồn cung đã nhiều chứ không phải do đoàn kết gì nói không với lạc vừng đâu cụ. Bên box Hyundai cũng hô hào đoàn kết ầm ầm nhưng em làm ngay cạnh Hyundai Phạm Hùng em thấy ngày nào cũng có Santafe 2019 được seo lơ dắt đi đăng ký cho khách ợ.

Everest thì cũng chẳng cần xoắn làm gì các cụ ợ, cũng đang về nhiều rồi, giờ thêm cái lỗi hộp số này nữa thì các cụ chuẩn bị mang tải đi mà chở lạc về.

ttvn

Xe tải
Santafe 2019 ngon lắm nhưng lạc cg cao. Hizzz... Sao VN mình có tiền mua xe mà khổ thế nhỉ
SF 2019 này chắc phải khổ tầm 6 tháng nữa cụ ợ. Giờ mới lắp có thường với đặc biệt giao trước thôi, còn cao cấp nhanh chắc phải dăm ba tháng nữa, mà chắc nhiều cụ hóng bản cao cấp do giá ko chênh nhiều so với đặc biệt.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn

Ford Everrest mới đã bị lỗi hộp số tại Việt Nam, xem ford trả lời như thế nào

Hộp số của F đúng là fò thật.. số lượng xe mới rất ít thế mà đã xuất hiện lỗi rồi.
Riêng F thông tin hộp số rất mập mờ, selective không rõ ràng là AT biến mô hay DCT. Thằng Powershit thì đểu thôi rồi, dự thằng Seclec cũng vẫn là thằng Powershit chỉ có thay ly hợp ko bằng ly hợp ướt chứ ko phải hộp số AT

Tienthinh

Xe tăng
Ford xe lái ngon nhưng hộp số của Ford sản xuất không ngon, các đời trước như ecsape 3.0 , Fiesta, Focus.. dính lỗi hộp số hết , cả con Lacer đã khai tử cũng bị,thực sự ngán hộp số của Ford mua còn cân nhắc mà giờ còn phải trả thêm tiền để lấy xe thì thật nực cười.

Ku Tre

Xe tải
Doanh số Ford Everest:
Tháng 9: 541 chiếc.
Tháng 10: 362 chiếc.
Tháng 11: 480 chiếc.
Tháng 12: 621 chiếc.
Như vậy là nhu cầu cuối năng tăng dần đều (ngoại trừ tháng 9 là doanh số dồn của nhiều tháng khách đặt hàng trước đó), cũng như số lượng xe cũng đã khả dĩ hơn khi so với chính EV các năm trước (trung bình 100 xe / tháng).
Khách quan mà nói thì EV facelift đã xác lập được sự tín nhiệm từ phía khách hàng, tuy nhiên số lượng xe 1-2 tháng giáp tết, nhất là với nhu cầu xe của dân ta trong giai đoạn này (đang khát xe ô tô) thì số liệu trên cũng chưa phản ánh được chính xác được nhu cầu thực của người Việt đối với em nó.
Lượng xe bán tăng cũng đồng nghĩa với việc lượng xe nhập khẩu tăng (và cái này thì Ford VN phải lên kế hoạch trước để đặt hàng FORD - em nghĩ là ít nhất phải trước nửa năm), áp lực về doanh số tăng cho những tháng sau, mà từ tháng Hai này thì không phải là TẾT, nên đồng nghĩa với việc nhu cầu mua sắm xe (để chơi Tết) sẽ giảm, vì vậy ngoài Tết chắc chắn LẠC lẽo sẽ giảm sâu, thậm chí là không có đối với bản Bi, còn đối với các bản khác thì dễ là khuyến mãi thêm MỰC hoặc rất nhiều MỰC :))
Việc chấp nhận LẠC giữa người mua và người bán ở góc độ kinh doanh cũng là bình thường, vì có người bán và có kẻ mua, tuy nhiên cái văn hóa LẠC chắc cũng chỉ có ở nước ta, khi mà đôi lúc việc kiếm tiền có thể là quá dễ đối với một số bác nên thành ra các bác cũng dễ chấp nhận LẠC.
Mỗi người một quan điểm, đúng sai khó phân định nhưng em quan điểm rõ ràng là nói không với LẠC, dù là 1 đĩa nhỏ hay là 1 mẹt lớn, lý do đơn giản là em là khách hàng và em cần phải được nhận được trước tiên là sự tôn trọng từ phía người bán, còn như bây giờ thì đúng là như đi ĂN XIN hoặc đơn giản khách hàng là CON GÀ BÉO để các hãng xe VẶT.
Cũng hy vọng (là vì ở nước ta chẳng có gì có thể nói trước được:D) là sau Tết em được làm người (khách hàng) đúng nghĩa ;;)
Chuẩn đó cụ! Mua xe mà như đi ăn xin!!!

fankaka8

Xe máy
.
Chào các bạn!
Mình đọc qua bài này cũng thấy lo, chiều nay mình có gọi cô em sale bên Ford Cao Thắng (vì mình cũng lấy xe ở đây) để xác nhận thông tin bài viết. Em ấy xác nhận là có việc trên. Ford VN cũng đã thay hộp số mới & giải thích rằng do bị lỗi TCM (theo mình nếu lỗi do phần cơ thì sẽ phát ra tiếng kêu & đáng lo nhất vì chi phí sửa chữa sẽ cao, phần này không thấy chủ thớt đề cập, còn nếu đúng là TCM thì thực sư không đáng lo vì thay khá đơn giản & chi phí không cao). Trong 1 lô sản phẩm cũng sẽ có một vài cái bị lỗi cũng bình thường. Theo mình do chủ thớt chắc không có duyên với Ford nên xui thôi! hy vọng sau khi thay hộp số mới sẽ ổn. Xe mình đã đi được 3000 km nhưng chưa thấy gì & rất hài lòng về em nó. Đôi dòng chia sẻ cùng các bạn.
Chúc các bạn năm mới an khang & thịnh vượng.
Lỗi hộp số đã có tin từ tháng 10 rồi bác, nhưng Ford trả lời là VN ko có ( vấn đề là họ khẳng định lô VN ko bị, nhưng rồi tại sao vẫn bị ? ). Vậy nên điều Ford nói có đáng tin ?. Các ông ý khẳng định anh em cứ mua, thị trường này ko bị, thị trường này kỳ diệu lắm. Đâu bị chứ VN ko bao giờ bị, họ nói thế mà nhiều ông vẫn bênh cho được, tôi thấy lạ ( úc vs thái lan bị rất rất nhiều )
Bác đọc kỹ phần chia sẻ của bác Trần Đăng Khoa, có nói lúc xảy ra sự có rất nguy hiểm đến tính mạng, lỗi này ko thể coi là bình thường được. Chết thì đền đến tỷ cái xe cũng chả cần.
"Trong 1 lô sản phẩm cũng sẽ có một vài cái bị lỗi cũng bình thường"
SL xe bị lỗi bên TL, và Úc là ko nhỏ, nó ko phải bình thường, đến mức phải triệu hồi thay xe mới thì ko bình thường được đâu bác. Và với chiều dài lịch sử lỗi hộp số của Ford thì các bác nghĩ sao ? Bác dùng FE mà vẫn nghĩ như trên thì nói thật em là Ford em cũng bảo đấy là bình thường, sx thi thoảng lỗi, anh em thông cảm. Trong TH khi tính mạng con người bị đe dọa với những lỗi nghiêm trọng như vậy liệu bác có thể để yên ?

fankaka8

Xe máy
Lô về VN ít lỗi chẳng qua sl xe tại VN chưa nhiều thôi ạ

tvsh

Xe tải
A em chúng ta nên đoàn kết lại, nói ko với lạc để chúng nó toi cmnl cho chúng nó trắng mắt ra mất ăn Tết luôn, doanh số doanh thu thảm hại. Như bên hội CRV đã làm.

ifa

Xe hơi
Hy vọng báo nói thật :)

huyhp247

Xe hơi
Bên em vừa bung ra 01 em EVEREST 4wd màu đen, xe sẵn giao ngay cụ nào có nhu cầu alo em. Lh0869.769.769 E Huy Ford Hải phòng.