LA250 Già mà Gân - Góc kỹ thuật - Mạn đàm

Trạng thái
Thớt đang đóng

BovaNi

Xe máy
Chết bộ chia của máy phát bác ạ, tức là xác định đi cả củ cho nhanh, cậu gara loay hoay thay bộ chia để em chạy tạm về HN nhưng em order thay hẳn quả khác, để xe đấy chờ máy từ HN về lắp là xong, em cho trẻ con đi taxi về trước cho chúng nó đỡ vất vả, nếu đi một mình thì em đi đường cũ, vừa đi vừa sạc khoảng 2 lần cũng về đến HN vì em ước tinh từ Tào Xuyên về đến Ninh Bình cũng xa phết mà cũng mới gần hết accu thôi, trên xe đầy đồ + 80kg gạo quê :D
Sao lại bộ chia của máy phát nà dư lào nhể. Máy phát nàm gì có bộ chia nào, hay ý cụ muốn nói tới cái lenco/delco/lanhco/denco. Cái này dùng để chia điện cho các máy, đồ cũng dễ kiếm thôi. Nhưng chết cái này thì cậu chạy thế quái nào được nhỉ, hay là chết cái tiết chế của máy phát thì có? Túm lại là nếu không nạp được điện vào ắc quy thì cũng không sao, lên kế hoạch chỉ chạy ban ngày (không đèn), làm tý không khí hương đồng gió nội (không điều hòa) và tạm nghỉ phần âm thành hình ảnh (không nghe nhạc, xem phim) là ok.
Tham khảo về nguyên lý tại đây: http://tailieu.vn/xem-tai-lieu/he-thong-dien-o-to-phan-dien-dong-co.494845.html
Cậu có nhu cầu lấy xe gấp luôn không, nếu không thì để đấy, sáng chủ nhật anh đi Ninh Bình anh chở cậu đi luôn, chỉ tính tiền bằng 1,5 lần taxi thôi. Dạo này kinh tế khó khăn, phải tranh thủ kiếm tý, các cụ thông cảm nhé, hế hế . . .

Chỉnh sửa cuối:

trau keo

Xe tăng
Đề nghị ông nào Đảo Ngũ, dứt bỏ tình xưa nghĩa cũ thì đừng lượn ở đây cho nước nó trong nhá.
Nhà cháu cứ chích đểu như thế, trúng ông nào thì trúng, ông nào có tật thì cứ tự giật mình nhá :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
ấy cháu bảo mừng ra mặt mà cứ chối :D

rgvmen

Xe container
Sao lại bộ chia của máy phát nà dư lào nhể. Máy phát nàm gì có bộ chia nào, hay ý cụ muốn nói tới cái lenco/delco/lanhco/denco. Cái này dùng để chia điện cho các máy, đồ cũng dễ kiếm thôi. Nhưng chết cái này thì cậu chạy thế quái nào được nhỉ, hay là chết cái tiết chế của máy phát thì có? Túm lại là nếu không nạp được điện vào ắc quy thì cũng không sao, lên kế hoạch chỉ chạy ban ngày (không đèn), làm tý không khí hương đồng gió nội (không điều hòa) và tạm nghỉ phần âm thành hình ảnh (không nghe nhạc, xem phim) là ok.
Tham khảo về nguyên lý tại đây: http://tailieu.vn/xem-tai-lieu/he-thong-dien-o-to-phan-dien-dong-co.494845.html
Cậu có nhu cầu lấy xe gấp luôn không, nếu không thì để đấy, sáng chủ nhật anh đi Ninh Bình anh chở cậu đi luôn, chỉ tính tiền bằng 1,5 lần taxi thôi. Dạo này kinh tế khó khăn, phải tranh thủ kiếm tý, các cụ thông cảm nhé, hế hế . . .
Thì nó là cái tiết chế nhưng em hay gọi là bộ chia cho dễ hiểu, xe em vẫn để Ninh Bình, xong thì gara gọi vì cũng k vội, sáng CN bác mà tiện đường cho em ké nhé, 10 lít rượu lậu vẫn ở trong cốp xe đấy =)) chạy vẫn đc dưng mà chở bầu đoàn thê tử nên em cho sang taxi cho đỡ vất :D

độc

Xe hơi
Mai op đâu đay các cụ ơi ????

Tupji

Xe tăng
m...ịa, em mình có 250 cò, em lão ý hẳn đến 400 cò.... không cay mới là lạ, cay sặc cả mũi đây này b-(

Tupji

Xe tăng
Báo cáo cả nhà, thiển ý của em là ngày mai thứ 7 ngày 14/07/2012 xóm La già nhà ta ọp kỹ thuật xem nhà Dka súc rửa chế rút luôn kinh nghiệm cho những lần sau, đồng thời chia chác thành quả tem bướm luôn. Nhà Dka có trách nhiệm bố trí nơi ăn chốn nghỉ cho anh em :D
Bác nào đồng ý phương án của nhà cháu xin còm phơm :D
Bác nào không đồng ý với nhà cháu xin phản biện :D
Nhà Dka đâu rồi, vào cho cái ý kiến ý cò đê, thời gian không còn nhiều nữa :D
bỏ ***, giờ mới biế hôm nay là thứ sáu
:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

gaconpro

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái xe này đi có tốn nhiều xăng ko các cụ!

trau keo

Xe tăng
Báo cáo cả nhà, thiển ý của em là ngày mai thứ 7 ngày 14/07/2012 xóm La già nhà ta ọp kỹ thuật xem nhà Dka súc rửa chế rút luôn kinh nghiệm cho những lần sau, đồng thời chia chác thành quả tem bướm luôn. Nhà Dka có trách nhiệm bố trí nơi ăn chốn nghỉ cho anh em :D
Bác nào đồng ý phương án của nhà cháu xin còm phơm :D
Bác nào không đồng ý với nhà cháu xin phản biện :D
Nhà Dka đâu rồi, vào cho cái ý kiến ý cò đê, thời gian không còn nhiều nữa :D
bỏ ***, giờ mới biế hôm nay là thứ sáu
:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
mai cháu tìn nguyện mang chế của cháu ra làm thí nghiệm cho các cụ rửa ráy kì cọ :D

rgvmen

Xe container
Xin lỗi các cụ, lọ diệu lậu cháu lại để trong cốp con chuồng gà, mà chuồng gà vẫn nằm ở Ninh Bình, chưa sửa xong, em xin khất các cụ sang bữa sau, ngày mai ta póc tem trong tình trạng có j dùng nấy ạ =))

Tupji

Xe tăng
Xin lỗi các cụ, lọ diệu lậu cháu lại để trong cốp con chuồng gà, mà chuồng gà vẫn nằm ở Ninh Bình, chưa sửa xong, em xin khất các cụ sang bữa sau, ngày mai ta póc tem trong tình trạng có j dùng nấy ạ =))
thóc không ăn thì gạo còn đấy, rịu để dùng sau, mai mời các bác xơi Cốm vậy :D

fur1206

Xe máy
Em báo cáo các bác tem bướm bác sỹ gửi đã tới tay em, cảm ơn bác sỹ rất nhiều, ngày mai thứ 7 off chia tem + rượu mực xin bác cái địa điểm ạ, em mới đi refresh về nên chưa nghĩ ngợi được điều gì, mong các bác chỉ giáo :D
Nhanh vậy. Tem thư có bị gập gãy kô vậy bác Sơn. Em cứ lo bị họ gập lại cho gọn thì hỏng tem của mình hết. Chút việc lấy công với ae LA mà có chi đâu mà ơn nghĩa các cụ à. Mong các cụ hài lòng với bộ tem việt nam chất lượng cao này.
Chúc các bác vui. À quên các cụ nhớ nhường cho cụ Tupji nhận trước nhé, cụ ấy là thành viên ranh giá nhất hội đóa.

honda

Xe buýt
Hôm nay em lại bận rùi, không biết có đi off được không. Lịch chi tiết của các bác như thế nào?

Tupji

Xe tăng
Nhanh vậy. Tem thư có bị gập gãy kô vậy bác Sơn. Em cứ lo bị họ gập lại cho gọn thì hỏng tem của mình hết. Chút việc lấy công với ae LA mà có chi đâu mà ơn nghĩa các cụ à. Mong các cụ hài lòng với bộ tem việt nam chất lượng cao này.
Chúc các bác vui. À quên các cụ nhớ nhường cho cụ Tupji nhận trước nhé, cụ ấy là thành viên ranh giá nhất hội đóa.
:D Vâng em xin ạ :D =))

rgvmen

Xe container
Cám ơn bác nhiều chứ ạ, bác bọc cẩn thận lại có tên em trên ấy thì là superpack, nguyên xi, thẳng đơ bác ạ, hihi
Nhà này sướng nhé, em cũng dặn rwangrwangxing để pác Tụt poctem đấy =))
Chiều nay bia hơi ở đâu hả các bác, 19 C nhé :))

Tupji

Xe tăng
Cám ơn bác nhiều chứ ạ, bác bọc cẩn thận lại có tên em trên ấy thì là superpack, nguyên xi, thẳng đơ bác ạ, hihi

Nhà này sướng nhé, em cũng dặn rwangrwangxing để pác Tụt poctem đấy =))
Chiều nay bia hơi ở đâu hả các bác, 19 C nhé :))
Lâu lâu quay về 81 Xã đàn đê :D

rgvmen

Xe container
Khu Kim Liên , Thanh Xuân toàn bia rởm thôi, hay vào H5 Nguyễn Công Trứ cho nó sớm sủa hả anh ?

Tupji

Xe tăng
ừ nhể, quên :D. Thế không sang nhà Dka xem lão ý thông nòng à :D vừa được quay phim lưu trữ làm tài liệu vừa được mời nhậu phờ ri =))=))=))=))=))

rgvmen

Xe container
Dkad cuối tuần ở bên này, bác chốt nhanh để a e còn biết đường nào :)

trau keo

Xe tăng
ừ nhể, quên :D. Thế không sang nhà Dka xem lão ý thông nòng à :D vừa được quay phim lưu trữ làm tài liệu vừa được mời nhậu phờ ri =))=))=))=))=))
ý cả tuần toàn free nên nhiểm nặng để cháu chuyển thành tụt nhanh dí mạnh free :)) tupjifree :D

Trạng thái
Thớt đang đóng