LA250 Già mà Gân - Góc kỹ thuật - Mạn đàm

Trạng thái
Thớt đang đóng

trau keo

Xe tăng
Đúng roài, em cũng phản đối các tệ nạn như: uống bia đến mức bê,tha. Cái này nguy hiểm lắm các cụ ạ, cố gắng uống xong vẫn phải tự về được, chứ để mấy em chân dài nó bê và tha mình về là chít. Vì vậy, toàn đội LA "Nói không với bia, hãy dùng thức ăn hiện đại, dùng ít mà hiệu quả cao như cao gạo, thịt chóa...).
giời này mà cao gạo thịt chóa thì nóng lém cụ ạ thì uốn bia còn hơn, uốn có kiểm soát, 1,2 cốc :))

trau keo

Xe tăng
muốn ngắm các cháu hai dây, quần tùi có lẽ hội ta phải off trên nhà thờ cứ gọi là đóng bỉm đeo iếm :D

rgvmen

Xe container
Em cũng tính
Nhưng Nhà thờ kđể đc xe
Mà Hồ Tây bướm bay cũng nhiều nên ấy =))

độc

Xe hơi
hì ....hì . Các bác cứ nói đến chân dài quần đùi hai dây ...vv làm em sốt quá . Hồ Tây ọp đi các bác ơi vừa mát lại có chỗ để xe .

rgvmen

Xe container
hì ....hì . Các bác cứ nói đến chân dài quần đùi hai dây ...vv làm em sốt quá . Hồ Tây ọp đi các bác ơi vừa mát lại có chỗ để xe .
Lòng vả cũng như lòng sung cụ nhỉ, sáng nay ngồi cà phê mà em nhìn thấy con bé đi LX tím ngồi bên cạnh nuột quá, ướt hết cả đũng quần :(

trau keo

Xe tăng
Lòng vả cũng như lòng sung cụ nhỉ, sáng nay ngồi cà phê mà em nhìn thấy con bé đi LX tím ngồi bên cạnh nuột quá, ướt hết cả đũng quần :(
hí hí em đấy kháu, nhỏ nhỏ xinh xinh dùng dể chịu :)), mà thôi với tình trạng không hoãn được sự sun sướn thì các cụ nhà ta cứ off chỗ nào kín kín, chứ mấy chỗ toàn ót girl lại phải mang bỉm đi cùng, anh em bạn bè nhìn vào lại tưởng hội ta là " những người phát cuồng vì bỉm với yếm " :))

rgvmen

Xe container
Mấy cụ toàn nghĩ xxx, em mải nhìn, tay cầm cốc đen đá, nước đá đọng lại nó nhỏ vào đũng quần thôi ạ, các cụ tha cho nhà em nhé =))

độc

Xe hơi
Nhà LA đi đâu hết rùi các bác ????

la1900

Xe máy
Quả gương tung cửa của e va phát cuối & rụng mệ ló mất .. thực chất nó chỉ bị rụng con vit .. có cụ nào khéo tay tháo được mặt gương ra không nhể ..
nếu là gương tung cửa thì bác ra chỗ mụ Dung ở Mai Hắc Đế. Mụ này là chuyên gia thay gương ô tô, xe máy. Mụ lấy kính gương ô tô l(gương lồi)ắp vào nhìn sướng hơn gương xịn nhiều

la1900

Xe máy
Xích em cũng xích thường, em thấy nếu nhỏ dầu thì vẫn bám đất bụi nhiều, chóng dão, theo bài bác 007 hoặc bác Tụt là chuẩn nhất khi dùng wax, hiện giờ em chưa tiện mua wax thì em dùng RP7 như sau: lấy giẻ lau sơ xích, xịt RP7, lau sạch, xịt 1 lần RP nữa, lau sạch, nhỏ dầu và quay nhiều vòng, lau sạch :)
Vụ zin mà xẻ thịt thì phí bác honda ạ, nếu có 1 con zin thì mua thêm bộ giấy chuyển sang là chuẩn nhất, về phần xé lẻ thì giá các nơi rất khác nhau, ví dụ đôi gương nếu đặt chỗ a e thì dưới 1 tr(đôi gương su GZ của em zin mua cùng 1 đôi LA cũng zin tất nhiên k mới cứng cũng chỉ có 550k/ đôi) đôi cốp nếu zin thì bác sơn cả bình cả cốp + tem Thái cũng chỉ 2tr... đây là em tính hiệu quả còn nếu chạy đua đồ zin thì vô cùng lắm. Như chú nhóc của em ghi đông có 1 không 2 rồi nên k bao giờ em đổi, nếu thích thì em tháo ra mạ chắc hết 50k, đôi ti CM chỉ 1tr1 mới cứng cả công BH 2 năm thì việc gì em phải mua zin vô trách nhiệm, em thì tính về hiệu quả mà, he he :D
Dùng Rp7 hại xích lắm vì nó là chất phá dầu. Em đang dùng xích cao su. Nên dùng Easy-40 hợp lý hơn nhiều. Nó làm tan chất bẩn nhanh gần bằng rp7 nhưng thấm nhanh và là chất bôi trơn không những thế giá bằng rp7 nhưng dung tích gấp 3 lần. Nếu xích bấm nhiều bụi bẩn quá thì chống chân chống giữa, nổ máy cài số 1. xịt easy-40 một lần đồng thời lấy chổi sắt cà kết bẩn rồi xịt thêm lần nữa. Em vẫn làm như vậy. Rất ổn.

Chỉnh sửa cuối:

trau keo

Xe tăng
mấy cụ LA già rồi, chắc đi ngủ để lấy sức vừa xem đá bóng vừa bóng đá :))

honda

Xe buýt
Lâu lắm mới thấy bác 1900 lên mạng. Hôm nay cụ Kích quán triệt cấm gọi là Hội LA để không phạm húy. Vì vậy gọi là Bọn túm tụm LA các Bác nhé

la-250t

Xe máy
Dùng Rp7 hại xích lắm vì nó là chất phá dầu. Em đang dùng xích cao su. Nên dùng Easy-40 hợp lý hơn nhiều. Nó làm tan chất bẩn nhanh gần bằng rp7 nhưng thấm nhanh và là chất bôi trơn không những thế giá bằng rp7 nhưng dung tích gấp 3 lần. Nếu xích bấm nhiều bụi bẩn quá thì chống chân chống giữa, nổ máy cài số 1. xịt easy-40 một lần đồng thời lấy chổi sắt cà kết bẩn rồi xịt thêm lần nữa. Em vẫn làm như vậy. Rất ổn.
Bác dùng Easy-40 để vệ sinh cũng ổn, vì cái này có chức năng đẩy nước, tẩy rỉ sét...tốt. Còn dùng để bôi trơn thì k ổn bác ạ, vì nó có tính acid nhẹ (để tẩy rửa) nên dễ gây ăn mòn. Sau khi vệ sinh đất cát trên xích, phải lau các chất tẩy này thật sạch, không sẽ ảnh hưởng đến độ bám của dầu bôi trơn. Bôi trơn thì tốt và tiện nhất dùng hộp xịt chuyên dụng, còn kinh tế hơn là mua dầu cầu của ôtô, mua 1 lít thì dùng đến 10 đời xích. Dùng dầu cầu thì nên quét vào xích bằng bút lông cho thấm đều vào con lăn và khe mắt xích, không nên tra trực tiếp như ngoài hàng vẫn làm, vừa bị dư dầu, gây bắn mà vẫn không thấm đều .
Bác dùng xích cao su thì không nên vệ sinh bằng bàn chải sắt, dễ làm hỏng mất các đệm cao su.

rgvmen

Xe container
Hihi, xích cao su của cụ 1900 thì k dung rp7 là đún, nên dùng dầu hỏa làm sạch, lau khô sau đó tra dưỡng vào sao cho các ắc được đồng đều là ok.
Em xin thông báo tin vui với các bác. Vì là đột xuất nhưng cơ duyên lại gặp nhau, em xin kính mời toàn thể nhà LA và các bạn tham gia buổi off cuối tuần này, vào chiều thứ 7, bên cạnh nội dung thường kỳ, a e ta sẽ giao lưu với một người Anh Cả Của LA MÃ SG, một người Anh có dấu ấn đặc biệt với các anh em và là một sứ giả gắn kết nhịp cầu Nam - Bắc với tâm nguyện chung là yêu vợ hai LA 250 chân tình, bền bỉ :)

happyhn

Xe container
Ơ, cái đám lờ a này cũng thức khuya gớm nhỉ. Thế có tay nào xem ô rô như mềnh ko?

trau keo

Xe tăng
hí hsi em là em tò mò lắm :D

Trạng thái
Thớt đang đóng