LA ... NightHawk ... Rebel <-- GIÀ mà GÂN

Trạng thái
Thớt đang đóng

la1900

Xe máy
Thời tiết mưa như thế này thật bất tiện, đặc biệt là cho anh em đi xe nam vì không thể mặc áo mưa cánh dơi và bị nước bắn hơn xe ga nhiều. Theo em nghĩ, giày đi mưa vẫn bị nước thấm qua đường chỉ và zipper khi gặp mưa to. Dù đi giày mưa mà gặp chỗ lội, chống chân xuống là xong. Các áo mưa bộ mua ở Nguyễn Du không ăn thua vì nước vẫn thấm qua. Phương án tối ưu là đi dép nhựa, giày tất cho vào túi chống thấm nước hay bỏ vào cốp để đến cơ quan thay. mùa hè nên mặc bộ áo mưa mỏng (anh em tham khảo tại đây http://www.hotdeal.vn/yahoo/ha-noi/02-bo-quan-ao-mua_2944.html ) hoặc vào lúc mát thì mặc vào trong áo mưa bộ kia (áo mưa mỏng đi tốc độ nhanh hạt mưa đập vào người rất rát. Vậy mưa rào mùa hè thì: bộ áo mưa mỏng, dép nhựa, mũ bảo hiểm cả đầu kín (mưa khó vào), giầy tất trong túi chống thấm thế là ổn.

vietanhlhp

Xe đạp

Em mới thửa được em LA này, mời các bác ngắm chơi tí ạ

la-250t

Xe máy
Đỉnh của chóp!
Xe bác vừa xuất xưởng hay sao thế?
Bác định làm em chết vì bị ám ảnh ah???
Hôm nào bác cho em ngồi thử lên xe bác một cái nhá.
Bác có phải là VA ở trường NAQ k?

Chỉnh sửa cuối:

rgvmen

Xe container
Ái, bác Việt Anh lâu lắm mới thấy lên tiếng, bác thửa được em chân dài zin quá, từ đận tất niên năm kia em cứ tưởng bác chuyển hẳn qua đam mê NV mà hóa ra vẫn đắm đuối LA thì lại có cơ hội cho anh em học tập rồi, cụ la_250t nhớ cũng "giai" ghê nhỉ :))
@achautelecom: welcome bác em bel của bác độc đáo quá, lâu lắm rồi em mới thấy màu này mà xe đẹp vậy :x:x:x
@la_250t : cụ còn ở Ban Mê không, có cụ la 1900 hàng xóm của cụ mới join đấy ạ, cụ làm ít tiêu xanh về làm quen hàng xóm nhé $-)
Thưa các cụ, cái món áo mưa đi xe côn tay quả là bất văn tiện, giải pháp thì phải thay đổi theo từng mùa và tùy cự ly di chuyển nhưng nếu thường xuyên dùng xe côn tay như bác Tụt, bác 1900 hay bác honda thì em nghĩ áo mưa dạng quần áo là chuẩn nhất kèm theo ủng mềm và xe phải có cốp ạ :)
Một món nữa mà anh em nhà La già cần quan tâm là nồi cơm điện, em vẫn ước ao có một chiếc nồi cơm điện Full Face , ngon bổ rẻ hợp vệ sinh :D (tất nhiên mũ nhập xịn thì vô chừng, em không đề cập ở đây ạ) các bác có cao kiến gì không ạ, liệu cả đội nhà mình cùng đặt mua cả lô cho đồng bộ và đảm bảo an toàn cho từng cá nhân thì có ổn không ạ #-o

trau keo

Xe tăng
Ái, bác Việt Anh lâu lắm mới thấy lên tiếng, bác thửa được em chân dài zin quá, từ đận tất niên năm kia em cứ tưởng bác chuyển hẳn qua đam mê NV mà hóa ra vẫn đắm đuối LA thì lại có cơ hội cho anh em học tập rồi, cụ la_250t nhớ cũng "giai" ghê nhỉ :))
@achautelecom: welcome bác em bel của bác độc đáo quá, lâu lắm rồi em mới thấy màu này mà xe đẹp vậy :x:x:x
@la_250t : cụ còn ở Ban Mê không, có cụ la 1900 hàng xóm của cụ mới join đấy ạ, cụ làm ít tiêu xanh về làm quen hàng xóm nhé $-)
Thưa các cụ, cái món áo mưa đi xe côn tay quả là bất văn tiện, giải pháp thì phải thay đổi theo từng mùa và tùy cự ly di chuyển nhưng nếu thường xuyên dùng xe côn tay như bác Tụt, bác 1900 hay bác honda thì em nghĩ áo mưa dạng quần áo là chuẩn nhất kèm theo ủng mềm và xe phải có cốp ạ :)
Một món nữa mà anh em nhà La già cần quan tâm là nồi cơm điện, em vẫn ước ao có một chiếc nồi cơm điện Full Face , ngon bổ rẻ hợp vệ sinh :D (tất nhiên mũ nhập xịn thì vô chừng, em không đề cập ở đây ạ) các bác có cao kiến gì không ạ, liệu cả đội nhà mình cùng đặt mua cả lô cho đồng bộ và đảm bảo an toàn cho từng cá nhân thì có ổn không ạ #-o
em đang đội osaka trên đầu thấy cũng ổn, nhưng quá đáng tội đội cái này mùa hè đúng là như tra tấn :D

trau keo

Xe tăng

trau keo

Xe tăng
em có góp ý nho nhỏ: các cụ hội ta mà có ảnh chụp xe, hoặc trền từng cây số với LA, các cụ up lên face hoặc up lên đây để anh em up lên face, cho cái face nhà ta nó từng bừng nhiều màu sắc chút :D

rgvmen

Xe container
Cái ô xa ka của cụ nó vẫn là mũ bịt gáy thôi, vả lại em với cụ cùng size đội cỡ như của cụ thì vẫn chật, đau đầu lắm, em đang kiếm cái size to mà phải có hàm cơ, xịn thì đầy nhưng mà chưa đủ thóc, em chỉ mua cái nào loanh quanh 1 chai thuốc nak thôi =))
Net của cụ ngon thật, ảnh ọt cụ úp kịp thời quá, xin phép bác Việt Anh cho cả nhà lưu hình làm thư viện nhé, để còn có chỗ biết cái nào zin hay không mà chỉnh sửa =))

trau keo

Xe tăng
hôm trước em lên thay kính , thấy cũng có loại full ấy, nhưng không hỏi giá rổ
cụ thông cảm, mấy hôm nay đang ở nhà vợ, có mỗi csi net để giải trí, mà không đàng hoàng, là em ngược ngay :D

rgvmen

Xe container
Cái kính mũ BH phổ thông thì cụ Tụt đã khuyến cáo không nên dùng, cụ Tụt năm trước đội mũ giống cụ bị ngã, kính vỡ nó cào mặt cụ Tụt y chang như Guyn Pờ Len trong truyện "Người đàn ông có bộ mặt cười" ấy :(

la1900

Xe máy

Cái ô xa ka của cụ nó vẫn là mũ bịt gáy thôi, vả lại em với cụ cùng size đội cỡ như của cụ thì vẫn chật, đau đầu lắm, em đang kiếm cái size to mà phải có hàm cơ, xịn thì đầy nhưng mà chưa đủ thóc, em chỉ mua cái nào loanh quanh 1 chai thuốc nak thôi

Net của cụ ngon thật, ảnh ọt cụ úp kịp thời quá, xin phép bác Việt Anh cho cả nhà lưu hình làm thư viện nhé, để còn có chỗ biết cái nào zin hay không mà chỉnh sửa

Mũ HJC là giải pháp tối ưu. Chất lượng rất tốt. Kính trong suốt ít bị bắt bụi và nước. Gặp trời mưa đi ở tốc độ 50 - 60 km/h nước tạt ra 2 bên không đọng lại trên mặt kính. Giá từ 400 đến 1tr. Bác về mua thêm tai phone và blutooth chế vào là ổn.

honda

Xe buýt
Xe bác Vietanh đẹp quá, hoa hậu của hội rồi.
@ Các bác:
- Mùa đông em có bộ riêng đi xe máy: Bộ Quần áo mưa, áo dài đến đầu gối, 2 lớp, mặc rất ấm, mũ cả hàm, mũ em mua em gửi mua ở Thái Lan đã gần 20 năm, tuy nhiên mũ này nặng và bí lắm.
- Sang mùa hè bộ này không dùng được, nên phải mua bộ mới, em nghĩ bộ quần áo + bọc giầy là OK, thậm trí tốt cho cả các loại xe khác.
- Nhà DKA đã qua phố huế chưa, báo cáo cho anh em kết quả, mà đưng to mồm nhé, về nhà vợ ở nhờ, thì lau cái trạm, đặc biệt là dưới chân cho sạch, vợ nó có đuổi còn có chỗ chạy.

Tupji

Xe tăng
@ cả nhà:
1. Hiện nay em đang dùng 02 bộ cho hai mùa. Mùa đông bộ 2 lớp kích thước size XXL( đeo ba lô mặc áo choàng ra ngoài được ) giá khoảng 2 chim rưỡi.
mùa hè bộ áo 1 lớp chỉ có XL thôi chứ không có XXL không biết bà cả mua bao nhiêu ( chắc loanh quoanh 2 chim ). Hàng Việt nam chất lượng cao, em mua ngay gần bia Hải xồm anh em mình hay ngồi :) em mặc chưa thấy ngấm, giầy thì vô tư, nhưng không chống chân được xuống vũng nước ( bác la90 nói chuẩn )chứ mưa to mấy cũng chả sao, vô tư đê.
2. Mũ BH bao cả hàm em thấy thằng Andes Đài Loan sản xuất tại Việt Nam ( khu công nghiệp gì ở Bình Dương ) cũng đẹp mà giá rổ cũng 400-450 k thôi
3. Buồn nẫu ruột: sáng nay dắt xe ra nổ máy thấy bên phải khói mù mịt ( nhưng khói xám ) X_X

Chỉnh sửa cuối:

honda

Xe buýt
@ Bác sĩ Hợp: Em vừa up ảnh mấy cái heo dầu của em lên Facebook của bác, nhờ bác xem hộ.
@ Bác VietanhHP: Bác có thể chai xe bí quyết về chiếc xe tuyệt đỉnh của bác được không?

trau keo

Xe tăng
Xe bác Vietanh đẹp quá, hoa hậu của hội rồi.
@ Các bác:
- Mùa đông em có bộ riêng đi xe máy: Bộ Quần áo mưa, áo dài đến đầu gối, 2 lớp, mặc rất ấm, mũ cả hàm, mũ em mua em gửi mua ở Thái Lan đã gần 20 năm, tuy nhiên mũ này nặng và bí lắm.
- Sang mùa hè bộ này không dùng được, nên phải mua bộ mới, em nghĩ bộ quần áo + bọc giầy là OK, thậm trí tốt cho cả các loại xe khác.
- Nhà DKA đã qua phố huế chưa, báo cáo cho anh em kết quả, mà đưng to mồm nhé, về nhà vợ ở nhờ, thì lau cái trạm, đặc biệt là dưới chân cho sạch, vợ nó có đuổi còn có chỗ chạy.
hôm qua, dính phát mưa to em chưa qua được, ý mình phải đàng hoàng mà bác, sau lại chạn :))

trau keo

Xe tăng
mũ HJC này của hàn xẻng thì phải, thằng bạn em mua bảo đội cũng ổn, đâu cửa hàng nó ở xuân đỉnh, có ship hàng hà nội

hình như xe cụ vietanhlhp sơn lại thì phải, em có mò csai trang cũ, cụ có khoe xe cũ , cũng dãi dớt thòng lọng lắm :D
http://www.otofun.net/threads/162599-la250-la-gia-ma-chang-gia/page89

Trạng thái
Thớt đang đóng