[Funland] Lạ lùng những quán ăn "chửi khách như tát nước" chỉ có ở Hà Nội

vutuanlong

Xe tăng
Em vẫn phải công nhận cụ quá dễ tính. Kể cả nó không chửi mình nhưng cái kiểu chửi đổng là em đếch ăn nổi rồi. Ai bán hàng chẳng thích khách dễ tính nhưng đâu phải ông nào cũng vậy. Chẳng may bị nói 1-2 câu mà đã nhảy dựng lên thì đáng bị tẩy chay rồi. Em chỉ không hiểu sao mấy vụ này báo chí đưa ầm ầm mà quán nó vẫn đông. Không hiểu mấy bố đến ăn vì tò mò muốn trải nghiệm cảm giác lạ hay quen bị chửi rồi.
Thế mà quán vẫn đông lắm cụ ạ. À em một lần chứng kiến có mấy a chị em xinh tươi mặc đồng phục ngân hàng vào ăn, thì có con bécgie to đùng ở cửa, các em ý sợ quá, bảo dắt con chó ra chỗ khác....bà ý đuổi cmnl :))), mà nghe bà ý đuổi thì chỉ muốn đốt mẹ nó quán chứ ko phải kiểu đuổi khéo đâu, khách đi rồi vẫn "vui vẻ" chửi thêm một lúc nữa :)).

Gagarose

Xe điện
Thế mà quán vẫn đông lắm cụ ạ. À em một lần chứng kiến có mấy a chị em xinh tươi mặc đồng phục ngân hàng vào ăn, thì có con bécgie to đùng ở cửa, các em ý sợ quá, bảo dắt con chó ra chỗ khác....bà ý đuổi cmnl :))), mà nghe bà ý đuổi thì chỉ muốn đốt mẹ nó quán chứ ko phải kiểu đuổi khéo đâu, khách đi rồi vẫn "vui vẻ" chửi thêm một lúc nữa :)).
Khách đi rồi chửi tiếp cho những người còn lại nghe à cụ
Kiểu như taxi xe ôm chửi khách đi đường, khách đi taxi/xe ôm phải nghe :)

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng, chắc cụ làm ăn lớn nên quan điểm nó khác ạ. Mới cả làm ăn lớn thì khách hàng đa phần có văn hóa hết ạ. Còn cụ buôn bán nhỏ, khách hàng tứ xứ, khắp mọi miền quê, chênh lệch trình độ văn hóa mà trông chờ ai cũng tôn trọng mình không có đâu ạ.
Lớn hay nhỏ xuất phát từ thái độ. Kinh nghiệm cuộc sống cho thấy những người muốn chiều lòng tất cả mọi người thì thường khiến mọi người ko coi trọng. Khi cụ có tự trọng trong kinh doanh, khách hàng tin tưởng cụ hơn----> KD tốt hơn.

Azeglio

Xe điện
Phục cụ
Quán bẩn thỉu, mặt thì như ngậm c e có mà gí vào ăn
Cụ có điều kiện thì dễ rồi.

Thời em sinh viên ký túc xá đói vàng mắt đi ăn cơm bụi ký sổ, bà chủ quán chửi "mày không có tiền còn há mồm ra mà ăn không biết nhục à". Bữa sau vẫn phải há mồm ra ăn cụ ạ.

_Mộc_

Xe tăng
Ở một góc nhìn khác của doanh nhân, cụ nào phát triển một chuỗi quán ăn mang thương hiệu "mắng" hoặc "chửi" em cá là sẽ thành công, nghe hơi đau xót nhưng là sự thật, thuê mấy bà quản lý chửi càng hay, càng đông khách*-:)*-:)*-:)

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Hí hí, cái này em nghĩ giống trong việc quan hệ TD ấy, có những người thích bạo râm, khổ râm, cứ thích bị ngược đãi, bị lấy roi quất, kìm kẹp. Những người thích vào đây ăn có khi cũng có kiểu đấy, thích bị mắng chửi ăn mới ngon, thiếu mỗi nước chủ quán lấy roi quất khách hàng.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Đi ăn thì đầu tiên phải vệ sinh, chỗ ngồi không cần sang trọng nhưng phải đủ không gian và thái độ phục vụ văn minh. Thiếu một trong ba mà còn bị nó mang cả bố mẹ ra chửi cũng nuốt được thì em phục những người ăn quá. Em mà không đạp cho đứa chửi một phát thì có vẻ hơi lạ nhưng chắc không có cơ hội bởi không bao giờ vào.

atoxet

Xe tăng
Đừng vì miếng ăn mà mất tư cách thế chứ ?
Cụ này chắc số sướng, chưa gặp khách hàng củ chuối bao giờ. Em chỉ đi làm thuê thôi nhưng gặp nhiều khách mà sau này ko muốn gặp lại, đi ngoài đường nhìn thấy em ko thèm chào hỏi gì luôn, nhiều k.hàng khó tính gọi cả đội dự án, gọi cả sếp lên chửi, trong khi vde bé tí và đã có dự liệu.

vnhn

Xe tăng
Em coi khách hàng là đối tác. Họ tôn trọng mình thì mình tôn trọng lại. Ko tôn trọng mình thì xin mời out, ko chửi lại dưng ko phục vụ. Bán rẻ tự trọng để kiếm miếng ăn thì đến con mình nó cũng chẳng tôn trọng mình ợ.
Không biết cụ có làm trong nghề dịch vụ không chứ nghe cụ nói thì em đoán là không. Đã bước chân vào nghề làm dâu trăm họ thì chả có ai nghĩ như cụ đâu. Nói như cụ kia mới là chuẩn đấy. Thói đời nhiều người mình tôn trọng nó nhưng chúng nó lại không nghĩ như vậy đâu cụ ạ. Cụ không phân biệt được thế nào là bán rẻ tự trọng với nhẫn nhịn phục vụ khách thì nói gì. Làm phục vụ khách hàng mà lúc nào cũng đòi 1+1=2 thì không có đâu ạ.
Mấy loại cửa hàng này cho dù ngon lên trời em cũng éo bao giờ bước vào. Nó ko chửi mình nhưng kể cả chửi nhân viên em cũng thấy bẩn tai.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Hai quán này nổi tiếng nhưng em chưa ăn lần nào. Còn cái quán cháo chửi trên Hàng Trống thì cách đây chục năm đã bị 1 cụ đi thể dục về ném cmn cả đôi giày bata vào nồi cháo. Con mụ chủ quán im thin thít :))
Chúc mừng cụ đã giữ đc tự trọng cho bản thân!

lttvtvn

Xe container
Xưa em đón khách một số cụ ngoài Bắc vào Sài Gòn đi quán ăn nhậu hay hoạnh họe bắt bẻ phục vụ này nọ, cứ nghĩ ngoài ấy chắc các cụ khó tính đòi tiêu chuẩn cao lắm. Sau nghe vụ cơm cháo chửi này mới bật ngửa. Sao lại hai thái cực khác nhau thế nhỉ.

Mấy đứa bạn em ngoài Hà Nội vào đây được dẫn đi hàng quán thấy đều khen thái độ phục vụ nhìn chung tốt hơn hẳn ngoài ấy. Làm đợt em ra Hà Nội cũng ngại ngại không dám lê la một mình, toàn phải đợi chúng nó dẫn đi. Không biết chúng có chọn chỗ không mà em thấy cũng không có gì quá quắt như em tưởng.
Ở Hà Nội cũng chỉ có vài quán vô học thế này thôi còn thì vẫn ổn. Tuy nhiên so với Miền Nam thì dịch vụ bình dân ngoài HN không bằng được.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cụ đã giữ đc tự trọng cho bản thân!
Em đi ăn có lần đ.éo biết con nhân viên phục vụ tức cái đ.éo gì ấy mà lúc nó mang bát đĩa ra bày lên bàn đặt mạnh tay em cũng gọi mẹ nó thằng quản lý ra nói rồi đi quán khác.
Việc đ.éo gì ngồi ăn với cái tâm trạng bực bội, ấm ức.

lttvtvn

Xe container
Dạ vâng, chắc cụ làm ăn lớn nên quan điểm nó khác ạ. Mới cả làm ăn lớn thì khách hàng đa phần có văn hóa hết ạ. Còn cụ buôn bán nhỏ, khách hàng tứ xứ, khắp mọi miền quê, chênh lệch trình độ văn hóa mà trông chờ ai cũng tôn trọng mình không có đâu ạ.
Nó không tôn trọng mình thì không bán cho nó nữa. Cái này là vì miếng ăn buộc phải làm và lâu ngày thành thói quen/văn hóa rồi thấy bình thường. Người ta nói vật chất quyết định ý thức là vì vậy.

Namtroc

Xe điện
Cụ có điều kiện thì dễ rồi.

Thời em sinh viên ký túc xá đói vàng mắt đi ăn cơm bụi ký sổ, bà chủ quán chửi "mày không có tiền còn há mồm ra mà ăn không biết nhục à". Bữa sau vẫn phải há mồm ra ăn cụ ạ.
Thời sv thì e còn đi ăn cướp bánh rán vì đói kia, bị đầu gấu nó múc cho lòi tù và í :))

DurexXL

Xe lăn
Đỵch mọe mấy cái quán mất dạy này thì cũng chỉ tồn tại hết cái thế hệ chấp nhận nuốt lol húp thức ăn thôi

Bọn trẻ bjo chúng nó gí card vào ăn

Phỗng new

Xe điện
Ngoài mấy cái hàng này, HN còn có mấy điểm "đen" nữa như: chân gà Lý Quốc Sư, cháo tim gan bầu dục Trần Nhân Tông (quán này ko chửi khách mà lị hay chửi lẫn nhau). Cái quán chân gà Lý Quốc Sư hình như ko còn thì phải?

H.M.Q

[Tịch thu bằng lái]
Không biết cụ có làm trong nghề dịch vụ không chứ nghe cụ nói thì em đoán là không. Đã bước chân vào nghề làm dâu trăm họ thì chả có ai nghĩ như cụ đâu. Nói như cụ kia mới là chuẩn đấy. Thói đời nhiều người mình tôn trọng nó nhưng chúng nó lại không nghĩ như vậy đâu cụ ạ. Cụ không phân biệt được thế nào là bán rẻ tự trọng với nhẫn nhịn phục vụ khách thì nói gì. Làm phục vụ khách hàng mà lúc nào cũng đòi 1+1=2 thì không có đâu ạ.
Mấy loại cửa hàng này cho dù ngon lên trời em cũng éo bao giờ bước vào. Nó ko chửi mình nhưng kể cả chửi nhân viên em cũng thấy bẩn tai.
Ngược lại, em làm dịch vụ cụ ợ. Trước đây em cũng nghĩ như nhiều cụ, thấy thật mệt mỏi. 100 khách tử tế ko sao, nảy lòi ra 1 người củ chuối là ức chế cả ngày. Sau em quyết định loại mệ nó ra, thà bỏ ăn 1 khách dưng mình thỏa mái còn hơn ăn cả. Kết quả là mình có tâm trạng phục vụ tốt hơn mà khách tử tế lại hút về mình hơn.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em đi ăn có lần đ.éo biết con nhân viên phục vụ tức cái đ.éo gì ấy mà lúc nó mang bát đĩa ra bày lên bàn đặt mạnh tay em cũng gọi mẹ nó thằng quản lý ra nói rồi đi quán khác.
Việc đ.éo gì ngồi ăn với cái tâm trạng bực bội, ấm ức.
Đúng cụ ạ!
Nói thật sự là nhiều người sẽ nói bỏ đồng tiền ra Abc....hay có tiền thì đi ăn chỗ abc...
Nhưng cái văn hóa,cái lịch sự tối thiểu éo có!
nó là sự mua bán,trao đổi công bằng,hà cớ gì bố mài mất tiền để ăn mà chúng mài thái độ....
Quan điểm của em:
Vạn người bán,trăm người mua.
Sao cho thoải mái,xứng đáng với đồng tiền mà xã hội cùng chấp nhận bỏ ra...

VoCan

Xe điện
Bố cái bọn thần kinh.Thế mà cũng đâm đầu vào ăn cho được

cerato7749

Xe tăng
Ngon đến mấy e cũng dí cẹc vào, đời sao phải nhục thế, đúng là thân làm tội đời, éo ai đến ăn nữa để xem còn chửi ko