[Funland] Kỳ thủ số 1 thế giới "Ngoại Tinh Lai Khách" Vương Thiên Nhất bị bắt giữ.

Mr. Bảnh

Xe Cứu Trợ
Báo nói cụ thể là mua độ để đạt danh hiệu & duy trì thứ hạng. Cậu VN có support nhiệt tình ko?

Kỳ thủ Vương Thiên Nhất đứng đầu làng Cờ tướng Trung Quốc và thế giới hơn 10 năm qua. Thời gian thống trị làng cờ của Vương Thiên Nhất được so với các bậc tiền bối, đặc cấp quốc tế đại sư làng cờ nổi tiếng như Hồ Vinh Hoa, Dương Quan Lân,... trước đây.
Mời các cụ yêu Cờ xem một ván đấu giữa "Ngoại Tinh Lai Khách" Vương Thiên Nhất và "Nam Phương Công Tử" Lại Lý Huynh, kỳ thủ số 1 Việt Nam.

savisevic

Xe tải
E không hợp với kiểu bình luận của Cờ tướng đam mê, chắc giọng và lối bình luận ít lôi cuốn. E thích bình luận của Vịt Ú và Talkshow cờ tướng, đặc biệt là các kỳ thủ có lối đánh biến hóa bất ngờ
Em thích nhất kênh Cao thủ cờ tướng

Honghen2008

Xe container

Trục

Xe ba gác

Xperia ZZ

Xe tăng
Em chưa được thì đấu giao liu với “Ngoại Tinh Lai Khách” bao giờ, nhưng vẫn tự tin nếu cháu nó chấp nguyên bộ giàn xe, pháo, mã là em cân tốt :))
Ko cần fải rứa, chỉ cần chấp e 2 con trong xe pháo mã là em chơi ngay.

Porsche 911

Xe container
Vương Thiên Nhất cũng như Carlsen bên Cờ Vua, đối thủ nghe danh, sợ đã thua trên 50% rồi.
Em thấy có kênh YouTube Ngọc Cờ tướng có up một vài ván cờ của một nữ cờ thủ Việt Nam có tên là Đinh Trần Thanh Lam từng chơi với một vài cao thủ cờ tướng Trung Quốc. Em tra thông tin thì thấy có nữ cờ thủ tên là Đinh Trần Thanh Lam thật, nhưng không biết trình của cô này có đạt mức cao như vậ không bác Thành.

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Chả cần xe pháo, chấp em dàn sỹ tượng, cho em đi trước anh đánh cho te tua luôn =))

Binhan.4ever

Xe buýt
Bác xem các clips của anh Vịt Ú cờ tướng hay anh Cờ tướng đam mê, họ bình rất rất hay.
Tôi thường xuyên xem 2 anh này, nhất là anh Cờ tướng đam mê.
hai kênh này xem giải trí thôi. Chất lượng chuyên môn không cao.

Xem bình cờ, các ván hay. Luyện trình độ cờ thì có 2 kênh khác. Chất lượng chuyên môn rất tốt, Hướng dẫn chi tiết các nước khai cuộc thực chiến. Các biến mạnh khai trung và tàn cuộc. Đó là kênh Talkshow cờ tướng và hoàng thông cờ tướng. Đấy mới 2 kênh hay.

thanh040506

Xe trâu
Em thấy có kênh YouTube Ngọc Cờ tướng có up một vài ván cờ của một nữ cờ thủ Việt Nam có tên là Đinh Trần Thanh Lam từng chơi với một vài cao thủ cờ tướng Trung Quốc. Em tra thông tin thì thấy có nữ cờ thủ tên là Đinh Trần Thanh Lam thật, nhưng không biết trình của cô này có đạt mức cao như vậ không bác Thành.
Chắc bác muốn nói đến e Lam và 2 ván cờ này ạ.

Thật ra e k theo dõi Cờ tướng nữ. Cô bé Lam này vẫn là tuyển nữ trẻ U18 VN, trình vẫn dưới Lê Thị Kim Loan vô địch nữ VN.
Có lẽ là đôi khi e Lam có những trận, nước đi xuất thần, với lại các tiền bối nam đánh với e Lam, k hết công lực sao í ạ.

antidau

Xe container
Cờ vua hay cờ tướng khi mà máy tính và trí tuệ nhân tạo phát triển thêm độ chục năm nữa thì chắc không có kiện tướng nào địch nổi máy các cụ nhỉ.
Cờ tướng và cờ vua con người đã chịu thua máy tính từ rất lâu, 1996-1999 rồi mà cụ ạ
Có món cờ vây thì 5 năm trước người mới thua AI vì bọn Google nó nghĩ ra trò Machine Learning tức học máy. Chứ 1996 con Deep Blue của IBM đánh bại kỳ thủ cờ vua số 1 là lập trình kiểu chạy vòng for quét hết mọi nước có thể có sau mỗi nước cờ thôi (ngành lập trình gọi là thuật toán vét cạn Bruteforce). Số nước biến thiên của cờ vây cực kỳ lớn nên vét cạn có mà tính cả tháng không hết, không khả thi
Kỳ thủ cờ tướng số 1 thế giới đánh với AI và AI chấp 3 nước + chỉ nghĩ 1 nước tối đa 15p này

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: dpl

745Lii

Xe điện
Thành Bảo đợt ở ẩn mấy năm, quay lại chơi rồi à các cụ?

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Thành Bảo đợt ở ẩn mấy năm, quay lại chơi rồi à các cụ?
Chơi mạnh cụ ơi, năm ngoái vô địch Việt Nam, 2022 vô địch đồng đội thế giới, vô địch Sea Games (cùng với Lại Lý Huynh).

Vừa rồi cũng được bạc đồng đội Asiad cụ à.

Để rảnh em cập nhật thông tin cờ tướng hầu các cụ.

Opel Astra

Xe điện
hai kênh này xem giải trí thôi. Chất lượng chuyên môn không cao.

Xem bình cờ, các ván hay. Luyện trình độ cờ thì có 2 kênh khác. Chất lượng chuyên môn rất tốt, Hướng dẫn chi tiết các nước khai cuộc thực chiến. Các biến mạnh khai trung và tàn cuộc. Đó là kênh Talkshow cờ tướng và hoàng thông cờ tướng. Đấy mới 2 kênh hay.
Hehe, nó phụ thuộc trình độ cờ người xem chứ bác.
Tôi vừa tốt nghiệp Thạc sĩ cờ úp xong, nên chỉ xem được 2 chú này.