[Funland] Kỳ thủ số 1 thế giới "Ngoại Tinh Lai Khách" Vương Thiên Nhất bị bắt giữ.

muachieukyniem

Xe điện
Nhất hay Bét em ko biết.
Chứ riêng cõi OF này 1 mình em chấp tấtttttttt.
Cụ nào chiến ko

t_t_7love

Xe tải
Cờ vua hay cờ tướng khi mà máy tính và trí tuệ nhân tạo phát triển thêm độ chục năm nữa thì chắc không có kiện tướng nào địch nổi máy các cụ nhỉ.
Sao lại chục năm nữa hả cụ, trong tất cả các bộ môn Cờ Vua, cờ tướng, cờ vây hoặc kể cả chơi game. AI nó đã vượt xa con người từ rất lâu rồi cụ ạ.
- Cờ vua thì Deep blue đã hạ gục người chơi số 1 khi đó từ năm 1997 rồi. Hiện tại Elo của máy là 3639, trong khi số 1 là Carsen mới 2853.
- Cờ vây thì alphago nó đã đánh bại kỳ thủ số 1 khi đó là Lee se dol ( 5 ván máy thắng 4 ), giành giải thường 1tr $ từ năm 2016

Porsche 911

Xe container
Chắc bác muốn nói đến e Lam và 2 ván cờ này ạ.

Thật ra e k theo dõi Cờ tướng nữ. Cô bé Lam này vẫn là tuyển nữ trẻ U18 VN, trình vẫn dưới Lê Thị Kim Loan vô địch nữ VN.
Có lẽ là đôi khi e Lam có những trận, nước đi xuất thần, với lại các tiền bối nam đánh với e Lam, k hết công lực sao í ạ.
Vâng, em cảm ơn cụ Thành. Em cũng đoán như vậy. Các bậc cao nhân chơi với bé này chưa hết công suất, để cháu ấy thắng vài ván để lấy động lực.

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Vâng, em cảm ơn cụ Thành. Em cũng đoán như vậy. Các bậc cao nhân chơi với bé này chưa hết công suất, để cháu ấy thắng vài ván để lấy động lực.
Các cụ cẩn thận không là toàn xem những ván đấu chủ kênh bịa ra đấy nhé he he.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Bầu cử tổng thống Mỹ còn ra kèo quốc tế và can thiệp kết quả thắng thua bởi các cụ trên này còn được thì mấy chú cờ sữa độ đẽo rất bình thường
E thấy bọn tây nó rất nhanh nhậy trong làm ăn kinh tế :))
Đợt e còn nhớ có cả kéo đoán con của hoàng tử anh là nam hay nữ thì phải.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Mấy ván cờ hay giữa Vương Thiên Nhất và các danh thủ cờ Việt Nam. Mời các cụ thẩm.

Demchinhhang.net

Xe container
Báo mới đưa, kỳ thủ Trung Quốc xếp hạng số 1 thế giới nhiều năm qua, "Ngoại Tinh Lai Khách" Vương Thiên Nhất bị bắt giữ. Lý do ban đầu được đưa ra là tiêu cực, làm độ.
Có cụ nào rành về vụ này k ạ.

Vương Thiên Nhất, Trịnh Hy Đồng...trong này có cụ Trung Ca Rán có kênh Thăng Long kỳ đạo rành.

sskkb

Xe điện
Cờ vua hay cờ tướng khi mà máy tính và trí tuệ nhân tạo phát triển thêm độ chục năm nữa thì chắc không có kiện tướng nào địch nổi máy các cụ nhỉ.
Hiện tại thuật toán đã tới mức máy tính tự chơi với chính nó để tạo ra hàng triệu ván cờ rồi cụ, chứ không cần nhập dữ liệu ván cờ trong quá khứ như hồi xưa. Đến lúc đấu với người thì tự máy tính dùng các nước đi từ các ván cờ / phương án do chính nó tạo ra để đối phó với đối thủ. Cờ tướng em ko rõ chứ cờ vua là các thể loại siêu đại kiện tướng đều bó tay trước máy tính rồi.

Demchinhhang.net

Xe container
Hiện tại thuật toán đã tới mức máy tính tự chơi với chính nó để tạo ra hàng triệu ván cờ rồi cụ, chứ không cần nhập dữ liệu ván cờ trong quá khứ như hồi xưa. Đến lúc đấu với người thì tự máy tính dùng các nước đi từ các ván cờ / phương án do chính nó tạo ra để đối phó với đối thủ. Cờ tướng em ko rõ chứ cờ vua là các thể loại siêu đại kiện tướng đều bó tay trước máy tính rồi.
Em thấy thiên hạ cứ trầm trồ có ý so sánh đánh cờ với máy tính không ai đấu được, nó là cái máy tính mà. Khác gì bảo VĐV Marathon chạy ko giỏi bằng xe máy:)). Đấu cờ mà đưa ra điều kiện em đảm bảo máy tính vẫn thua, có cái trí tuệ loài người máy không đấu được:)).

Sứa.

Xe điện
Tôi cũng thích thể loại cờ thế.
Và hay xem anh Vịt Ú và anh Garu gì đó.

Nhưng có vẻ, cờ thế cũng cạn nguồn rồi.
Anh Vịt Ú sở dĩ có cái biệt danh này là vì trước anh hay chơi cờ vồ cứ dí dí con cờ đi lên từ từ xong ko dứt khoát cứ giật đi giật lại đối thủ sốt ruột mới choáp 1 phát vào ngón tay khi di lên đúng mõm con của họ :)) Lâu dần các ngón tay bẹp như chân Vịt nên anh bị đặt biệt danh đó, anh lại béo nữa :-j:-j

Hoàng tử đỏ

Xe container
Em thấy thiên hạ cứ trầm trồ có ý so sánh đánh cờ với máy tính không ai đấu được, nó là cái máy tính mà. Khác gì bảo VĐV Marathon chạy ko giỏi bằng xe máy:)). Đấu cờ mà đưa ra điều kiện em đảm bảo máy tính vẫn thua, có cái trí tuệ loài người máy không đấu được:)).
Chuẩn ạ. Trong điều kiện khống chế, người tính nhanh hơn máy tính ạ.

thanh040506

Xe trâu
Một ván đấu sử dụng Xe - Pháo - Chốt rất hay ạ.