Ký sự Tết Âm lịch trên 1,700km chặng đường

Bóng Chày

Xe lừa
HorsePower nói:
Cụ Bóng chày đi Lào về chưa mà Không Thấy đăng đàn???
Em đang lên lịch để hè này chi hội Altis đi bác ơi. Em chưa đi được ạ. Hội em thì toàn ông bà già nên khuấy động phong trào hơi khó. Chả lẽ nhà em cứ 1 nhà 1 ngựa cũng buồn và không an toàn.
Bác có gợi ý gì không?

Sent from my iPhone using Forum Runner

kraz255b

Xe điện
Chào các bác, Hẳn công việc bận rộn đã quay trở về với mọi người, Tết tuy mới qua mấy ngày nhưng có vẻ đã lùi xa, nhưng riêng với mình kỷ niệm chuyến đi chơi Tết trên đường vẫn còn rất rõ ràng, cảm xúc những cung đường, những tình cảm gặp gỡ bạn bè người quen xưa, người mới quen...vẫn còn nguyên.
Sau đây là lịch trình:
Mồng 1 Tết:
Xuất phat lúc 8g sáng. Đại lộ Thăng Long hướng thẳng Đường HCM.
Mồng 2 Tết:
Xuất phát Lak Sao, Lào. Vieng chan thảng tiến.
Mồng 3 Tết:
Dự đám cưới anh Bạn Lào.
Mồng 4 Tết:
Đi Udon Thani
Mồng 5 Tết:
8g sáng xuất phát trở về Vinh, Việt nam.
Mồng 6 Tết:
7g30 Sáng xuất phát trở về Hanội. Về đến Home lúc 2g chiều.
Kết thúc chuyến đi an toàn, cả nhà khỏe mạnh.

Trích lời gấu con khi vừa bước xuống xe:
"Đi Lào nữa đi, con chẳng thấy mệt, cứ như vừa đi ông bà ngoại về
(Nhà 2 cụ nhạc ở Đường Tàu bay ạ)".

Hành trình như sau:
Việc trước tiên là đi kiểm tra xe. Thay dầu, kiểm tra phanh và cân 4 lốp. Trước Tết các Gara đông quá nhưng cũng đành kiên nhẫn đời chờ rồi cũng đến lượt.
Vậy là tạm yên tâm những gì mình có thể làm được, còn những gì ngoài chủ quan thì chỉ biết cầu Giời.
Ngày Mồng 1 Tết:
Sau đêm giao thừa phải nói năm nào cũng như năm nào, với cúng giao thừa, mừng tuổi cả nhà, xem pháo hoa...nhưng hình như ai cũng thấy hồi hộp vì sớm mai cả nhà còn cả chặng đường đầy thú vị trước mặt. Chẳng phải nói, cả nhà sau giao thừa đi ngủ sớm, chuẩn bị sức khỏe cho ngày mai.
Và Đổ xăng cho chiến Mã thân yêu:

Và đại Lộ Thăng Long lúc 8g15 mồng 1 Tết:

Không 1 bóng xe. Nhưng cũng 100km/h thôi nhé. Mình luôn tâm niệm cả chuyến đi sẽ hết sức cẩn thận. Cả nhà trên đôi tay gánh vác. Xe chở đủ 4 người, đồ đạc, đồ ăn, bánh chưng, mứt,lủng củng...đủ hết. cái xe đầm hơn mọi ngày chạy vu vu.
Và hầm chui đường tàu hỏa cũng vậy, không 1 bóng xe, hun hút.

Và đường HCM đây rồi, chỉ một loáng. xe cộ và người kể cả ngã 3 Xuân Mai cung rất thưa thới. chi có mấy đôi Thanh niên đi chúc tết sớm.

Vắng kinh khủng, tuy mới qua Xuân mai 1 lúc.
Cụ máu nhể, em rủ gấu mãi mà gấu không chịu đi thế này!

HorsePower

Xe container
Em đang lên lịch để hè này chi hội Altis đi bác ơi. Em chưa đi được ạ. Hội em thì toàn ông bà già nên khuấy động phong trào hơi khó. Chả lẽ nhà em cứ 1 nhà 1 ngựa cũng buồn và không an toàn.
Bác có gợi ý gì không?

Sent from my iPhone using Forum Runner
Theo thiển ý của em. 1 nhóm từ 2 đến 3 GD là đẹp. 1 đoàn đông rồi cũng chỉ 2,3 GD thành 1 hội riêng.

HorsePower

Xe container
Cụ máu nhể, em rủ gấu mãi mà gấu không chịu đi thế này!
Em cũng công nhận. Nhưng đôi lúc hồ đồ 1 tí cũng hay, không cần biết điều gì sẽ sảy ra cũng thú. Cụ đưa Gấu lên diễn đàn đọc bài xong có khi máu hơn cụ.

Kenket

Xe điện
Ui giời, cụ đi chơi Tết từ đầu năm mão qua năm thìn mà vẫn chưa về tới nhà...#:-s

NissanSunny2008

Xe máy
Cụ này bỏ bê quá. Chăc Tết nhất mới quay lại chủ đề. Cụ nhanh về quê đi chứ vất vưởng ở biên giới thế. Em thấy mấy cảnh cuối sắp về đến Cầu treo rồi hay sao.

kamaz007

Xe hơi
chương trình hấp dẫn quá cụ ợ :x

TL_Vietnam

Xe lăn

Cảnh này giống Việt Nam i sì đúc kụ nhờ :D

HorsePower

Xe container
Cụ này bỏ bê quá. Chăc Tết nhất mới quay lại chủ đề. Cụ nhanh về quê đi chứ vất vưởng ở biên giới thế. Em thấy mấy cảnh cuối sắp về đến Cầu treo rồi hay sao.
Cụ cũng biết em về lâu roi nhưng vất vưởng trên này cho suong. Nặn bóp kỷ niệm, chia sẻ kinh nghiem voi may Cụ đang quan tam Vụ đi Lào. Em sẽ úp nốt mấy hình về quê nhà.

TaiMV

Xe điện
Em theo cụ Hau Phau Ơ đi rự Đám cưới bên Lào đúng 1 năm, phù ,giờ mới về đến VN :-B. Mừng cụ ly Vod cho ấm bụng :P

HorsePower

Xe container
Hôm nay Tết Lào. Mượn tạm mấy cái hình đăng lên cho bớt oi bức.

---------------

Kangoora

Xe tăng
E với mấy thèng bạn đang ấp ủ chuyến đi Lào nên phang một lèo 26 trang hết thớt của cụ luôn. E thích cách hành văn và trí nhớ cực tốt của cụ, y như cụ Xi bên hội bán Kem, thùy link đây. Thật là bái phục cụ và các thành viên trong gia đình cũng như tình bạn Việt Lào. Chúc cụ và GĐ luôn hp, vui vẻ và khỏe để thực hiện các chuyến đi khám phá đầy ngẫu hứng như này. Nếu trên đoạn nào đó gặp nhau thì e đố cụ uống nước suối cụng ly với e đc đấy. Keke

biển xanh06

Xe điện
Em thấy nể dân lào quá ở bên lào thì lái xe đi bên phải, mà buổi tối lái xe sang Thái chơi là lại đi bên trái được luôn không bị loạn tay lái,dân lào cũng tham nhũng nhiều lắm quan chức toàn sang thái đốt tiền thôi giống vịt mình

HorsePower

Xe container
E với mấy thèng bạn đang ấp ủ chuyến đi Lào nên phang một lèo 26 trang hết thớt của cụ luôn. E thích cách hành văn và trí nhớ cực tốt của cụ, y như cụ Xi bên hội bán Kem, thùy link đây. Thật là bái phục cụ và các thành viên trong gia đình cũng như tình bạn Việt Lào. Chúc cụ và GĐ luôn hp, vui vẻ và khỏe để thực hiện các chuyến đi khám phá đầy ngẫu hứng như này. Nếu trên đoạn nào đó gặp nhau thì e đố cụ uống nước suối cụng ly với e đc đấy. Keke
Cám ơn Cụ.
Từ ngày sinh hoạt trên OF em cũng luyện được trí nhớ. Làm gì cũng lưu lại còn up lên cho vui.
Có gì có thể chia sẻ Cụ cứ hú em.
Vụ nước suối e cũng là 1 tay cừ khôi đấy. Cụ đừng đùa...keke
"Chưa từng say bao giờ vì Chưa từng uống"....
Phét.

Tết dương lịch này e đang định làm chuyến đi Lào- Thái giống lịch trình nhà cụ đây nên hôm nay tranh thủ đọc lại thớt tìm hiểu thông tin, nhưng có 1 cụ mới đi hôm 2/9 về thì kêu là đường từ cửa khẩu Cầu Treo về VT bi h xấu lắm.

HorsePower

Xe container
Tết dương lịch này e đang định làm chuyến đi Lào- Thái giống lịch trình nhà cụ đây nên hôm nay tranh thủ đọc lại thớt tìm hiểu thông tin, nhưng có 1 cụ mới đi hôm 2/9 về thì kêu là đường từ cửa khẩu Cầu Treo về VT bi h xấu lắm.
Nếu Cụ đi từ Cầu Treo về Hồng Lĩnh , ra Đường 1 thì đường xấu.
Nếu đi đường HCM thì OK.

kientrung80

Xe hơi
thớt cụ hay quá em up lên đợi tết 2013 hóng tiếp chuyến mới của cụ

vumanhduy

Xe tăng
Êm rất thich chuyến đi kiểu này mỗi tội xiền ít đành chịu

Why_Me

Xe buýt
Hay quá! cụ HP viết như nhà văn thực sự. Cũng nhiều thớt, nhiều ảnh nhưng không phải thớt nào cũng cuốn hút người xem. Thớt Đà Nẵng, SG đẹp quá cũng rất hay...mong cụ HP luôn có sức khỏe tốt để tiếp tục đóng góp nhé. Còn câu bác CL nói là xô bồ này nọ tý vì là cụ ý nghiêng nhiều về nghệ thụt hơn rồi. Cũng hơi tiếc vì bác đó với Micheal toàn tay súng cừ. Nhìn khoái lắm. Nói thế thôi chứ cụ HP đừng đi đâu đấy nhé, đi outdoor thì nên đi nhiều chứ đừng go away OF nhé vì trong đó có em thường ngóng tin đấy.

Cụ mất 2 năm mới về HN còn em mất 3 năm theo dõi hành trình. Muộn cũng vuốt cụ HP phát cho zui.

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Hay quá! cụ HP viết như nhà văn thực sự. Cũng nhiều thớt, nhiều ảnh nhưng không phải thớt nào cũng cuốn hút người xem. Thớt Đà Nẵng, SG đẹp quá cũng rất hay...mong cụ HP luôn có sức khỏe tốt để tiếp tục đóng góp nhé. Còn câu bác CL nói là xô bồ này nọ tý vì là cụ ý nghiêng nhiều về nghệ thụt hơn rồi. Cũng hơi tiếc vì bác đó với Micheal toàn tay súng cừ. Nhìn khoái lắm. Nói thế thôi chứ cụ HP đừng đi đâu đấy nhé, đi outdoor thì nên đi nhiều chứ đừng go away OF nhé vì trong đó có em thường ngóng tin đấy.

Cụ mất 2 năm mới về HN còn em mất 3 năm theo dõi hành trình. Muộn cũng vuốt cụ HP phát cho zui.
Cái Avatar của Cụ nhìn Oan uổng nhỉ.
Câu Why me? là tự kỷ lắm đấy.keke....
Đùa Cụ cho vui chứ rất Cám ơn Cụ.
Có người ủng hộ như Cụ em đâu dám đi đâu. Chỉ e được đi ít để có bài hầu Cụ và AE trên này.
Về cụ CL em cũng tiếc, nhưng:
Người đã dứt áo ra đi cũng đành để Người đi.
Và con Tim sẽ quay trở lại thì càng mừng.
Em cũng tiếc Cụ đấy. Ảnh đẹp, trải nghiệm và cống hiến.
Nhưng em cũng Thông Văn Cảm cho cụ ấy đang ở giai đoạn nhạy cảm về Cái Chính trị vớ vỉn nên dễ bị mấy anh thiếu kiềm chế, nhân gặp người thì tiện đấy phang bừa bãi...
Em nghĩ đã lên đây mà chia sẻ rồi thì coi như đám cùng hội cùng thuyền, cùng chung trí hướng chứ chả phân biệt bất cứ hoàn cảnh riêng nào.
Kính