[Funland] Ký sự mua đất tranh chấp...

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Nói chung để xây dựng hoàn thiện được một căn nhà là rất vất vả. Nếu gặp phải loại hàng xóm chí phèo, lưu manh nó kiện cho thì còn khó khăn, mệt mỏi hơn nữa. Cụ chủ biết dựa vào quần chúng xóm phố để đấu tranh là chuẩn rồi 👍
Chúc Cụ mau chóng hoàn thành căn nhà xinh đẹp. Góc sân có cái bể sục để ngâm người nằm ngắm trăng sao hả Cụ ? :D
Lắm lúc e cũng chả hiểu nổi cái cơ chế làm việc của c.quyền hiện nay nữa, nếu đất vi phạm, nhà xây ko phép thì đi 1 nhẽ, đây đất đai đủ giấy tờ, giấy phép mà chỉ vì vài ba cái thể loại chí phèo đơn từ bừa bãi mà làm mất công, mất của, mất thời gian của người khác, của cán bộ, của N.nước để giải quyết những đơn từ chỉ nhằm cào mặt ăn vạ. Phải có cơ chế xử nghiêm các thể loại đơn từ xuyên tạc, ko căn cứ, vu khống, đồng thời phải bồi thường thiệt hại nếu để gây thiệt hại, phải nghiêm thì các thể loại cào mặt mới cân nhắc trước khi gửi đơn, chứ cứ thích thì đâm đơn thế này thì loạn.

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xì hơi lốp

buicongchuc

Xì hơi lốp
Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xì hơi lốp
Vụ đơn từ kiện cáo em cũng gọi là có chút kinh nghiệm...
Đầu tiên mình phải có lẽ phải, sau đó cứ phải từ từ...thăm dò nỗi sợ của đối phương. Thường là công danh sự nghiệp, công ăn việc làm, tương lai bản thân.
Hôm trước là em ném sỏi thăm dò, đưa đơn ra cấp ủy tổ dân phố...các cụ lôi ra làm công tác Đảng phái... Toàn cụ trước làm Công an vs Viện KSNDTC :)
Nhà đó về rét run :D
Nay em vừa thả đơn Đảng ủy phường, mai kia túc tắc thả đơn CATP.
Kinh nghiệm xử lý này rất hay, tất nhiên khi có "lẽ phải", "lẽ trái" chả dám khoe ra đây :D

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kinh nghiệm xử lý này rất hay, tất nhiên khi có "lẽ phải", "lẽ trái" chả dám khoe ra đây :D
Hehe... Có ai tròn như bi đâu cụ.
Cơ mà vụ này em chỉ có "sai lầm", không có "sai trái". Sai lầm cái gì bị bốc phốt em nhận ạ :)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nay em mới đọc thớt này, thật khâm phục sự kiên trì của cụ chủ thớt ~o)

114hangbong

Xe cút kít
Em cũng tin Bác luôn phù hộ và chỉ lối cho Cụ chủ ah ;))
Vâng ạ, quan trọng là vận dụng linh hoạt tài tình mợ nhỉ. Em gặp trường hợp như vậy cũng đành bó tay chuồn đi chỗ khác chứ đâu bình tĩnh sáng suốt được như cụ ấy.

anhtintin

Xe tải
Cụ đọc kỹ các còm của cụ chủ sẽ thấy chủ đất cũ đã bị thằng hàng xóm kiện sổ đỏ vì cả khu lúc được phân diện tích đều nhỏ. Nhưng lúc làm sổ TP họ đo theo thực tế bao gồm cả đất lấn thêm. Nhà thằng kiện nó chưa bo sổ. Nó tính thôn tính nốt đất hàng xóm bỏ không xong mới bo sổ. Khi nó biết đất cụ chủ làm sổ trước rồi thì nó kiện diện tích đc phân ít sao giờ diện tích trên sổ nhiều
Nói chung gặp phải hàng xóm tham, chí phèo thì nó moi đủ thứ lý do để kiện
Em biết có nhà còn bị kiện & đình chỉ vì hàng xóm lôi lý do ất ơ là phá rỡ gây tiếng ồn, bụi bay vào nhà làm hỏng điều hoà và đồ điện tử nhà nó. Nó bắt nhà người ta phải dùng khoan tay phá từng viên gạch, chứ không được dùng máy xúc phá . Nhiều thằng nó chí phèo lắm 🤣
Mà cứ có đơn là phường dừng đến khi nào 2 nhà hoà giải thoả thuận xong thì mới được làm tiếp. Luật mình nó củ chuối thế nên nhiều vụ người ta ức chế dễ xử nhau bằng luật rừng
Vậy theo mình nên đưa báo chí vào cuộc, báo chí vào sớm thì cả nước thấy, lãnh đạo ở trên nữa thấy hết. Mình k tin lão T có gì mà chơi lại lúc này.
Nên chơi luôn đòn hiểm để dứt điểm, chứ kéo dài, nhây nhưa nó sẽ kéo dài tính bằng năm hoặc xui khiến kết quả sẽ lật ngược, lúc này mệt cụ chủ thớt.

Light

Xe tăng
Vậy theo mình nên đưa báo chí vào cuộc, báo chí vào sớm thì cả nước thấy, lãnh đạo ở trên nữa thấy hết. Mình k tin lão T có gì mà chơi lại lúc này.
Nên chơi luôn đòn hiểm để dứt điểm, chứ kéo dài, nhây nhưa nó sẽ kéo dài tính bằng năm hoặc xui khiến kết quả sẽ lật ngược, lúc này mệt cụ chủ thớt.
Bà chủ đất trước đã bị hàng xóm chí phèo kiện nên nản phải rao bán đất cho nhiều người cũng không xong. Họ không mua nữa khi biết đang bị khiếu kiện. Nhưng may mắn cho bà ý gặp được cụ chủ sẵn sàng chịu khó, chịu khổ mua giúp và chiến đấu với nhà thằng hx chí phéo 😅
Cụ yên tâm nhà chí phèo đấy giờ sẽ vào diện muôn đời khó được cấp sổ đỏ và phép xây dựng vì dám kiện láo cả cơ quan chính quyền cụ chủ nhể :D

dpl

Xe lăn
Khiếp thật với mấy bác ở HN, có 3cm bọ
Xin nhắc lại là 3 cen ti mét :))
Nhà anh rể của vợ e đang cãi nhau um xùm cũng vì 3cm đây cụ :)). Xây hết đất ko tính 3cm trát mặt nên giờ ko đc trát =))

taplai2012

Xe trâu
Bà chủ đất trước đã bị hàng xóm chí phèo kiện nên nản phải rao bán đất cho nhiều người cũng không xong. Họ không mua nữa khi biết đang bị khiếu kiện. Nhưng may mắn cho bà ý gặp được cụ chủ sẵn sàng chịu khó, chịu khổ mua giúp và chiến đấu với nhà thằng hx chí phéo 😅
Cụ yên tâm nhà chí phèo đấy giờ sẽ vào diện muôn đời khó được cấp sổ đỏ và phép xây dựng vì dám kiện láo cả cơ quan chính quyền cụ chủ nhể :D
Chính ra cứ để đấy xơi cọc lại ngon cụ nhể :D

namtypn

Xe hơi
Vụ đơn từ kiện cáo em cũng gọi là có chút kinh nghiệm...
Đầu tiên mình phải có lẽ phải, sau đó cứ phải từ từ...thăm dò nỗi sợ của đối phương. Thường là công danh sự nghiệp, công ăn việc làm, tương lai bản thân.
Hôm trước là em ném sỏi thăm dò, đưa đơn ra cấp ủy tổ dân phố...các cụ lôi ra làm công tác Đảng phái... Toàn cụ trước làm Công an vs Viện KSNDTC :)
Nhà đó về rét run :D
Nay em vừa thả đơn Đảng ủy phường, mai kia túc tắc thả đơn CATP.
Cụ ơi,cụ bật mí nội dung chính của đơn là gì vậy ?

taplai2012

Xe trâu
Cụ ơi,cụ bật mí nội dung chính của đơn là gì vậy ?
Em đấu tranh trên nhiều phương diện. 9 chị, pl, đoàn thể, hội nhóm, cv... Đợi có qđ cq chức năng có lợi cho em thì em triển tiếp.
Nhiều tình tiết nhỏ, nếu nâng quan điểm lại là nghiêm trọng cụ ạ.
Mà giờ này mới chỉ khởi động nhằm ko bị quấy rối thi công thôi :)

dpl

Xe lăn
Cụ đọc kỹ các còm của cụ chủ sẽ thấy chủ đất cũ đã bị thằng hàng xóm kiện sổ đỏ vì cả khu lúc được phân diện tích đều nhỏ. Nhưng lúc làm sổ TP họ đo theo thực tế bao gồm cả đất lấn thêm. Nhà thằng kiện nó chưa bo sổ. Nó tính thôn tính nốt đất hàng xóm bỏ không xong mới bo sổ. Khi nó biết đất cụ chủ làm sổ trước rồi thì nó kiện diện tích đc phân ít sao giờ diện tích trên sổ nhiều
Nói chung gặp phải hàng xóm tham, chí phèo thì nó moi đủ thứ lý do để kiện
Em biết có nhà còn bị kiện & đình chỉ vì hàng xóm lôi lý do ất ơ là phá rỡ gây tiếng ồn, bụi bay vào nhà làm hỏng điều hoà và đồ điện tử nhà nó. Nó bắt nhà người ta phải dùng khoan tay phá từng viên gạch, chứ không được dùng máy xúc phá . Nhiều thằng nó chí phèo lắm 🤣
Mà cứ có đơn là phường dừng đến khi nào 2 nhà hoà giải thoả thuận xong thì mới được làm tiếp. Luật mình nó củ chuối thế nên nhiều vụ người ta ức chế dễ xử nhau bằng luật rừng
Khách của e cũng bị y hệt thế này. Kí hợp đồng chuẩn bị làm thì hàng xóm kiện. Thế là nửa năm trời k đc thi công, a ý phải bán luôn cho đỡ đau đầu

bomong

Xe điện
Bên nhà vk & 2 nhà kia chung một biệt thự Pháp ở TT SG, phòng nhà này chồng lên phòng nhà kia/
Một nhà có quen biết gì gì... cứ tìm cách xây lên cao nhiều tầng, chồng lên hố ga chung đường thoát nước chung & nguy cơ đổ sập 2 nhà kia/

Nhà vk em gửi đơn kiện nhiều lần >>> CT Quận xuống khảo sát, hoà giải mà không được/ đến nay vẫn nguyên hiện trạng thôi/

kill_dog

Xe hơi
em hỏi vui nhưng thật, bác chủ có nhận làm dịch vụ những ca tương tự như này không ạ, em dự tính trong vòng 3 năm tới cũng muốn sửa nhà kiểu đập hết tường, giữ lại khung.

taplai2012

Xe trâu
em hỏi vui nhưng thật, bác chủ có nhận làm dịch vụ những ca tương tự như này không ạ, em dự tính trong vòng 3 năm tới cũng muốn sửa nhà kiểu đập hết tường, giữ lại khung.
Em không ạ.