[Funland] Ký sự mua đất tranh chấp...

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vụ đơn từ kiện cáo em cũng gọi là có chút kinh nghiệm...
Đầu tiên mình phải có lẽ phải, sau đó cứ phải từ từ...thăm dò nỗi sợ của đối phương. Thường là công danh sự nghiệp, công ăn việc làm, tương lai bản thân.
Hôm trước là em ném sỏi thăm dò, đưa đơn ra cấp ủy tổ dân phố...các cụ lôi ra làm công tác Đảng phái... Toàn cụ trước làm Công an vs Viện KSNDTC :)
Nhà đó về rét run :D
Nay em vừa thả đơn Đảng ủy phường, mai kia túc tắc thả đơn CATP.

vim732000

Xe buýt
Công nhận chủ thớt bản lĩnh thật, rất cứng mà lại k hổ báo. Quá nể. E mà gặp ca ntn là chịu đấy, bán xới ngay.

thanhtrung052

Xe tăng
Đầu tiên mình phải có lẽ phải, sau đó cứ phải từ từ...thăm dò nỗi sợ của đối phương. Thường là công danh sự nghiệp, công ăn việc làm, tương lai bản thân.
Hôm trước là em ném sỏi thăm dò, đưa đơn ra cấp ủy tổ dân phố...các cụ lôi ra làm công tác Đảng phái... Toàn cụ trước làm Công an vs Viện KSNDTC :)
Moi1f rượu cụ mà k đc. E hóng liên tục

114hangbong

Xe cút kít
Qua đây nhiều cụ mợ cũng học được rất nhiều từ cụ thớt. Những việc tương tự trong cuộc sống cũng hay gặp. Cảm ơn cụ thớt đã chia sẻ với mọi người.

Tarra

Xe tăng
Em vào học hỏi kinh nghiệm viết đơn từ của Cụ chủ :D

Tarra

Xe tăng
Em làm cái sân con con cccm ạ :)
Nói chung để xây dựng hoàn thiện được một căn nhà là rất vất vả. Nếu gặp phải loại hàng xóm chí phèo, lưu manh nó kiện cho thì còn khó khăn, mệt mỏi hơn nữa. Cụ chủ biết dựa vào quần chúng xóm phố để đấu tranh là chuẩn rồi 👍
Chúc Cụ mau chóng hoàn thành căn nhà xinh đẹp. Góc sân có cái bể sục để ngâm người nằm ngắm trăng sao hả Cụ ? :D

taplai2012

Xe trâu
Nói chung để xây dựng hoàn thiện được một căn nhà là rất vất vả. Nếu gặp phải loại hàng xóm chí phèo, lưu manh nó kiện cho thì còn khó khăn, mệt mỏi hơn nữa. Cụ chủ biết dựa vào quần chúng xóm phố để đấu tranh là chuẩn rồi 👍
Chúc Cụ mau chóng hoàn thành căn nhà xinh đẹp. Góc sân có cái bể sục để ngâm người nằm ngắm trăng sao hả Cụ ? :D
Kể cũng hay cụ nhể :))

Tarra

Xe tăng
Nhà cụ hoành bậc nhất xóm rồi :D
Nhà em cũ rồi. Em đang mơ xây lại mà xóm cũng có 1 đối tượng tham lam, tính hủi & thích kiện cáo xung quanh như hx nhà Cụ. Hàng xóm sát vách nhà em đang xây bị nó kiện lên xuống đến khổ. Làm chủ nhà mất rất nhiều thời gian với công trình.
Nếu gặp tình huống như nhà Cụ, em e không đủ kiên nhẫn và nhẫn nhịn như Cụ đâu. Vậy nên em phải theo học hỏi kn của Cụ nhiều ;;)

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
Nhà em cũ rồi. Em đang mơ xây lại mà xóm cũng có 1 đối tượng tham lam, tính hủi & thích kiện cáo xung quanh như hx nhà Cụ. hàng hóm sát vách nhà em đang xây bị nó kiện lên xuống đến khổ. Làm chủ nhà mất rất nhiều thời gian với công trình.
Nếu gặp tình huống như nhà Cụ, em e không đủ kiên nhẫn và nhẫn nhịn như Cụ đâu. Vậy nên em phải theo học hỏi kn của Cụ nhiều ;;)
Nhà hàng xóm cụ vào ở là oke rồi. So vs em thành công rực rỡ cụ ạ.
Cụ nên học nhà cụ ấy í.
Còn kẻ tiểu nhân chí Phèo đâu cũng có, khác mức độ thôi ạ.
Em cứ túc tắc thôi, nhà bao việc :D

Tarra

Xe tăng
Nhà hàng xóm cụ vào ở là oke rồi. So vs em thành công rực rỡ cụ ạ.
Cụ nên học nhà cụ ấy í.
Còn kẻ tiểu nhân chí Phèo đâu cũng có, khác mức độ thôi ạ.
Em cứ túc tắc thôi, nhà bao việc :D
Hàng xóm nhà em vừa dọn về ở rồi nên nhà kiện nó cũng chẳng làm gì được nữa. Đấy là dân gốc thổ địa ở đây rồi mà còn bị kiện. Cụ thích mua vùng sâu vùng xa bản địa thì càng nhiều đối tượng nó thích bắt nạt. Nhưng em sẽ học kn của Cụ là không phải sợ bố con đứa nào hết ;))

114hangbong

Xe cút kít
Quán triệt lời dạy của Bác nên cụ chủ làm công tác dân vận rất giỏi. ;))

anhtintin

Xe tải
Em thấy việc có gì đâu mà sao phức tạp vậy nhỉ?
-Đất cụ chủ mua có sổ, hợp lệ, mua bán công chứng, hợp pháp.
-Ông T kia tự dưng làm khó chủ đất (người mua) rất vô cớ. Chuyện trước đó, hồi xưa của chủ cũ đã giải quyết xong. Chủ mới k liên quan.
Câu chuyện nghe nó rất nhảm nhí, đáng lẻ vụ này phải giải quyết nhanh gọn lẹ.
-Đáng lẻ nên giải quyết dứt điểm từ cái lúc lão T hăm dọa, đòi tiền để êm xuôi. (nếu là e thì e ghi âm, quay video giấu kín lại) > Đủ bằng chứng kiện.
Con gái ông T là đảng viên, làm trong nhà nước,chỉ cần quay đúng video con gái ổng chửi thề, vung tục, làm gì đó sai. Thì auto ra ngành.
Trường hợp xấu nhất: E nghĩ vẫn có khả năng sổ của chủ cũ không hợp lệ, hoặc chủ trước trước họ đòi lại đất chủ cũ (người bán cho mình). Bản thân miếng đất này nó đã phức tạp từ khi có sổ. (người có sổ k phải là chủ đất trước đó)

Chỉnh sửa cuối:

lum_dong_tien

Xe tăng
Hàng xóm nhà e cũng có thằng thương binh đểu rất chí phèo. Nó xây nhà láo trên cống bị cả ngõ nhà e kiện nên nó với tính bẩn sẽ thù ghét mọi người trong đó có nhà e. Giờ nó cho thuê nhà lấy tiền chênh lệch để thuê ở chỗ khác, nên giờ e mà xây nhà cho dù ko sai phạm gì nhưng kiểu gì nó cũng đâm đơn kiện chọc ngoáy. E cũng cho thuê nhà mua chỗ khác ở, nhưng sau có khi vẫn phải quay về nhà cũ xây lại thì mới ở đc. Gần trung tâm, con cái đi học nó cũng thuận tiện. Chứ giờ về ở tận mỹ đình nhiều lúc thấy ngại do xa trung tâm
Cụ để em xây cho. Nhà em ko có thương binh, toàn liệt sỹ cả.

Light

Xe tăng
Em thấy việc có gì đâu mà sao phức tạp vậy nhỉ?
-Đất cụ chủ mua có sổ, hợp lệ, mua bán công chứng, hợp pháp.
-Ông T kia tự dưng làm khó chủ đất (người mua) rất vô cớ. Chuyện trước đó, hồi xưa của chủ cũ đã giải quyết xong. Chủ mới k liên quan.
Câu chuyện nghe nó rất nhảm nhí, đáng lẻ vụ này phải giải quyết nhanh gọn lẹ.
-Đáng lẻ nên giải quyết dứt điểm từ cái lúc lão T hăm dọa, đòi tiền để êm xuôi. (nếu là e thì e ghi âm, quay video giấu kín lại) > Đủ bằng chứng kiện.
Con gái ông T là đảng viên, làm trong nhà nước,chỉ cần quay đúng video con gái ổng chửi thề, vung tục, làm gì đó sai. Thì auto ra ngành.
Trường hợp xấu nhất: E nghĩ vẫn có khả năng sổ của chủ cũ không hợp lệ, hoặc chủ trước trước họ đòi lại đất chủ cũ (người bán cho mình). Bản thân miếng đất này nó đã phức tạp từ khi có sổ. (người có sổ k phải là chủ đất trước đó)
Cụ đọc kỹ các còm của cụ chủ sẽ thấy chủ đất cũ đã bị thằng hàng xóm kiện sổ đỏ vì cả khu lúc được phân diện tích đều nhỏ. Nhưng lúc làm sổ TP họ đo theo thực tế bao gồm cả đất lấn thêm. Nhà thằng kiện nó chưa bo sổ. Nó tính thôn tính nốt đất hàng xóm bỏ không xong mới bo sổ. Khi nó biết đất cụ chủ làm sổ trước rồi thì nó kiện diện tích đc phân ít sao giờ diện tích trên sổ nhiều
Nói chung gặp phải hàng xóm tham, chí phèo thì nó moi đủ thứ lý do để kiện
Em biết có nhà còn bị kiện & đình chỉ vì hàng xóm lôi lý do ất ơ là phá rỡ gây tiếng ồn, bụi bay vào nhà làm hỏng điều hoà và đồ điện tử nhà nó. Nó bắt nhà người ta phải dùng khoan tay phá từng viên gạch, chứ không được dùng máy xúc phá . Nhiều thằng nó chí phèo lắm 🤣
Mà cứ có đơn là phường dừng đến khi nào 2 nhà hoà giải thoả thuận xong thì mới được làm tiếp. Luật mình nó củ chuối thế nên nhiều vụ người ta ức chế dễ xử nhau bằng luật rừng

taplai2012

Xe trâu
Cụ đọc kỹ các còm của cụ chủ sẽ thấy chủ đất cũ đã bị thằng hàng xóm kiện sổ đỏ vì cả khu lúc được phân diện tích đều nhỏ. Nhưng lúc làm sổ TP họ đo theo thực tế bao gồm cả đất lấn thêm. Nhà thằng kiện nó chưa bo sổ. Nó tính thôn tính nốt đất hàng xóm bỏ không xong mới bo sổ. Khi nó biết đất cụ chủ làm sổ trước rồi thì nó kiện diện tích đc phân ít sao giờ diện tích trên sổ nhiều
Nói chung gặp phải hàng xóm tham, chí phèo thì nó moi đủ thứ lý do để kiện
Em biết có nhà còn bị kiện & đình chỉ vì hàng xóm lôi lý do ất ơ là phá rỡ gây tiếng ồn, bụi bay vào nhà làm hỏng điều hoà và đồ điện tử nhà nó. Nó bắt nhà người ta phải dùng khoan tay phá từng viên gạch, chứ không được dùng máy xúc phá . Nhiều thằng nó chí phèo lắm 🤣
Mà cứ có đơn là phường dừng đến khi nào 2 nhà hoà giải thoả thuận xong thì mới được làm tiếp. Luật mình nó củ chuối thế nên nhiều vụ người ta ức chế dễ xử nhau bằng luật rừng
Nó đang tố cáo đích danh CTP và PCTP vì sao có đơn mà ko đình chỉ thi công.
Đến UBND quận, cty TNHH MTV NHN nó còn tố cáo thì nhà em nó sợ gì ko kiện.
Còn nhiều thứ linh tinh vặt vãnh nó ý kiến ý cò kể ra hết ngày cụ ạ.
Nhà em vậy là may mắn lắm 🍀🍀🍀

Chỉnh sửa cuối:

chanquayxoan

Xe buýt
Con gái lão làm công chức kiểu gì hàng năm phải có giấy của tổ Đảng ở địa phương. Bút phê xấu vào đó là nó khỏi làm ăn.