[Funland] Kỹ năng sang đường của trẻ em càng ngày càng kém

danleduc

Xe container
Các PH cũng kinh hoàng không kém ạ :((((
Oto xếp kín lối đi, phố bên cạnh thì xe máy phi ầm ầm dù đường 1 chiều.
Em đi xe máy đón con, dù đi đúng luật mà không thể vào cổng để đón con.
Giao thông quanh trường học ở mình phải nói là thảm họa. Nên cũng khổ bọn nhóc, trong trường không ai dạy đi đứng sai như thế nhưng ra đường đi đúng có khi vẫn chết như thường mà chưa kịp hiểu sao mình chết ạ!
Toàn tầng lớp tinh hoa Elite của XH mà ai cũng muốn nhanh hơn người khác thì ....à mà thôi....:))

Dungha

Xe điện
Em đi sang nước ngoài, nếu đi trên vạch kẻ cho người đi bộ thì chắc chắn là xe ô tô, xe máy sẽ dừng lại chờ em qua rồi mới đi tiếp. Còn ở Việt Nam thì đến 90% là mình phải nhường cho xe đi qua thì mình mới đi tiếp.
Tùy điều kiện mỗi nơi cụ ạ. Ở mình cũng theo thói quen thôi. Đường thì nhỏ, người thì đông. Giờ tan tầm cụ qu công trường mà đi kiểu Tây thì 100% xe cộ sẽ phải dừng chờ khoảng 1h để nhường đường cho người đi bộ qua đường mất cụ ạ.

matizvan2009

Xe ba gác
Em đi sang nước ngoài, nếu đi trên vạch kẻ cho người đi bộ thì chắc chắn là xe ô tô, xe máy sẽ dừng lại chờ em qua rồi mới đi tiếp. Còn ở Việt Nam thì đến 90% là mình phải nhường cho xe đi qua thì mình mới đi tiếp.
"xe chỉ luồn kim" mà, xe cứ đi phần xe, bộ cứ đi phần bộ, GƯỜM nhau

Quê bầm

Xe điện
Nhiều thằng người lớn gặp người đi bộ sang đường ở vạch kẻ đường nó lao vun vút có nhường đâu, thói bon chen khôn lỏi nó ăn vào máu rồi.
Ở các nước em đến ngay cả Lào sát ta, khi có người đi bộ thò 1 chân xuống đường là tất cả các xe sẽ nhường dừng hẳn lại mặc dù lúc ấy làn xe cơ giới đang đèn xanh được phép đi, mới thấy người ta chân trọng con người, những người dễ bị tổn thương hay tình huống nguy hiểm. Ở ta xanh đỏ ko cần biết cứ vít ga chạy thẳng, đi bộ hay đi xe đạp xe máy cố mà dẹp ra tránh cho thằng còi to hay dí ga vọt mạnh

Quê bầm

Xe điện
Kỹ năng sang đường của người lớn chắc tốt? :))
Kỹ năng sang đường các cháu yếu do accs cháu hãi muốn tè ra quần mỗi khi phỉa sang đường cụ ạ, vì cái ông đi xe chỉ trực lao như tên bắn vào các cháu, khái niệm nhường đường hay ưu tiên người đi bộ đi xe đạp, hay ngay như dừng lại ở đèn đỏ chấp hành tín hiệu đèn đã là quá khó với bao nhiêu người rất vội vã hối hả trông rất bận rộn gấp gáp

lan806

Xe tăng
Sáng nay em đi sau 1 ''thằng'' Camry 2015, lúc đầu thấy hắn đi chậm thì nghĩ là phụ nữ nên cũng thở dài chạy sau, được 1 lúc thấy chạy nhanh lên thì yên tâm. Tới lúc chuẩn bị lên đường trên cao chỗ Xuân Thủy Cầu Giấy... trong khi các xe bên phải làn đi thẳng tuân thủ xếp hàng ngay ngắn theo lối bên dưới, hắn hồn nhiên chạy như chuẩn bị leo lên đường trên cao, tới sát sạt bất ngờ nó rẽ ngoặt chen lên đầu những người đi thằng.À hóa ra tay này lúc nó đi chậm là nó đang đọc điện thoại, còn lúc nó 1 mình 1 làn lên trên cao không phải để nó đi thẳng mà lên trên đầu nó bất ngờ rẽ phải chen ngang vào làn đi Phạm Hùng phía dưới.
Tổ tông nhà nó, bảo sao trẻ con giờ nó thế, nó họ cở bố mẹ nó ra.