Kụ nào đã dùng Jump Starter em xin tư vấn?

sultan

Xe tải
Tình hình là em cũng mới cưới vợ 2 và định mua 1 dây câu điện phòng khi bất trắc nhưng kể cả có mang dây câu điện đi mà ko vẫy đc xe giữa đồng trống buổi tối thì cũng héo lắm.
Vậy em định mua 1 bộ Jump Starter + Air Compressor có cả ắc quy và vòi bơm xe luôn rất tiện, lại còn sử dụng như là 1 ắc quy bình thường (chiếu sáng, xạc điện thoại, chạy máy....) và có nhiều cổng xạc như xạc 12V từ xe, xạc điện lưới... túm lại là rất tiện dụng.
Nó dư lày:

Vậy cho em hỏi kụ nào đã từng dùng cái này hay có hiểu biết về cái này cho biết sơ qua lợi hại và các thương hiệu có uy tín có thể sử dụng lâu dài

P/S: Em có thể mua hàng bên Mẽo nhé nên các bác đừng tư vấn cho em mua hàng Tàu!

tata nano

Xe tải
Cụ chủ cho xin cái RỔ với ạ!

sultan

Xe tải
Ý cụ hỏi em là giá cả? Cái này nó có nhiều hãng sản xuất và nhiều model nhưng nhìn chung giá từ khoảng 50 đến 200 Obama.
Em định múc 1 em tầm trên dưới 100, có cụ nào có kn có thể cho em một vài gợi ý?

sultan

Xe tải
Ko thấy có kụ nào lên tiếng nhỉ, có vẻ sản phẩm này còn khá xa lạ với các kụ nhà mình thì phải.

trienchieu12

Xe tăng
Cái này hay nhưng cũng bất tiện, vì thỉnh thoảng cụ phải đem ra sài, nạp cho nó kẻo nó toi lúc nào ko biết, đến lúc cần lại ko làm ăn gì đc.
Xe cụ mới thì đi tầm 2 năm chưa phải tính đến chuyện dùng nó.

sultan

Xe tải
Thì bình thường ta vẫn dùng như 1 đèn xạc trong nhà phòng khi mất điện hoặc thỉnh thoảng dùng bơm xe thôi, Khi nào đi xa thì ta vác lên xe, cần thiết thì xạc luôn trên đường qua lỗ tẩu thuốc, cái này em nghĩ là rất tiện lợi khi đi phượt hay picnic vì có thể dùng làm đền chiếu sáng + xạc điện thoại luôn. Mà cái này cũng ko phải đắt so với 1 cái bơm điện Tàu + 1 sợi dây câu + thời gian chờ đợi vẫy xe hoặc gọi taxi nếu có sự cố, giá chỉ tương đương 1 cái ắc quy dự phòng thôi. Mà đến lúc ngồi ngắm sao ở quảng đường vắng lúc trời tối thì mới thấy 2 củ là quá rẻ, đôi khi ta còn có thể dùng nó giúp đỡ đc những bác tài khác đang gặp sự cố (nói chung cái này cũng giống như bình cứu hỏa em cũng ko mong muốn phải mang nó ra sử dụng)
Em quyết rồi, sẽ múc 1 em có thương hiệu như Duracell, JNC hay Wagan..., dù sao cũng đáng tin tưởng hơn mặc dù hơi chát, có gì em sẽ report cho các cụ sau.

P/S: Xe em tuy là mới mua nhưng là mua lại, chủ cũ dùng đã 3 năm rồi mà lại là NỮ SỬ DỤNG nhé nên em cứ cẩn thận là hơn!

747

Xe tăng
cụ nhớ rì viu đầy đủ nhé. em cũng quan tâm ợ

PhiLongPT

Xe hơi
Thì bình thường ta vẫn dùng như 1 đèn xạc trong nhà phòng khi mất điện hoặc thỉnh thoảng dùng bơm xe thôi, Khi nào đi xa thì ta vác lên xe, cần thiết thì xạc luôn trên đường qua lỗ tẩu thuốc, cái này em nghĩ là rất tiện lợi khi đi phượt hay picnic vì có thể dùng làm đền chiếu sáng + xạc điện thoại luôn. Mà cái này cũng ko phải đắt so với 1 cái bơm điện Tàu + 1 sợi dây câu + thời gian chờ đợi vẫy xe hoặc gọi taxi nếu có sự cố, giá chỉ tương đương 1 cái ắc quy dự phòng thôi. Mà đến lúc ngồi ngắm sao ở quảng đường vắng lúc trời tối thì mới thấy 2 củ là quá rẻ, đôi khi ta còn có thể dùng nó giúp đỡ đc những bác tài khác đang gặp sự cố (nói chung cái này cũng giống như bình cứu hỏa em cũng ko mong muốn phải mang nó ra sử dụng)
Em quyết rồi, sẽ múc 1 em có thương hiệu như Duracell, JNC hay Wagan..., dù sao cũng đáng tin tưởng hơn mặc dù hơi chát, có gì em sẽ report cho các cụ sau.

P/S: Xe em tuy là mới mua nhưng là mua lại, chủ cũ dùng đã 3 năm rồi mà lại là NỮ SỬ DỤNG nhé nên em cứ cẩn thận là hơn!

Cụ cho em hỏi là cái này có ra được điện 220v ko ạ? Em thấy có cái ổ cám thì có lẽ là ra đc và điện ko sạch đúng ko ạ? Giá 2tr thì chắc là ắc quy 50A ạ. Và cái lỗ tẩu thuốc thì làm sao mà nạp ắc quy đc hả cụ? Cấm vào nạp ắc quy để chảy dây ạ? Theo e thì cụ chỉ cần làm đôi dây câu bình là vừ rẻ vừa hợp lý, còn định chơi cái này thì nên đấu hẳn 2 ắc quy như mấy cụ đi ọp rốt cho nó gọn. Xách cái này cũng đâu có nhẹ mà để vào xe thì chật chội. Xe thì thường hay hết điện khi ta để qua đêm hay lâu ngày ko đi. Vậy cụ chơi hẳn bộ kick điện Sin để ở nhà dùng khi mất điện, mà xe hết điện cũng vác ắc quy ra câu nổ máy luôn. Chẳng may ắc quy kém ko xài đc thì đổi luôn con ắc quy của kick vào dùng. Hôm rồi em cũng mới sắm 1 bộ mất tầm ~ 5 Tr cho kick 1200 VA + ắc quy 100A. Hôm rồi ắc quy xe e hỏng e vác ra thay vào xe luôn ;)). Số vẫn xuân.

raklei

Xe điện
e có một cái lâu rồi chả dùng, khuyên cụ ko cần thiết.

raklei

Xe điện
e viết rõ hơn tý:
thứ nhất cụ mua phải cân đối với cái xe của cụ, nếu yêu cầu dòng lớn mà mua cái acquy nhỏ thì chả tác dụng gì. xe sedan con con hình như cần 300A, còn xe to có thể cần 500A hay 700A.
thứ hai là vì dùng đến nó rất ít nên nếu ko thường xuyên lôi ra sạc-xả thì acquy nhanh bị chai.
cái vụ chiếu sáng, sạc đt...cụ quên khẩn trương đi vì vô nghĩa, như e chả dùng đến bao giờ, lại lích kích. tác dụng cần thiết nhất là jump stater.
chỗ e cái loại 700A họ bán khoảng 80$, ko quan trọng là hãng gì vì thực ra cái acquy bên trong nó tốt và dòng to là đc.
cuối cùng ở nhà mình xe pháo bạn bè đầy ra, làm bộ dây câu nhanh hơn nhiều.
còn nữa như cụ gì nói lâu ko dùng lúc lôi ra thì tèo đúng y trường hợp của e. e thấy phí tiền.

sultan

Xe tải
Em thực sự là mù tịt về những thông số của nó, em thử đưa ra 1 sản phẩm để các cụ xem xét nhé, giá con này khoảng $110 ở bển:

Wagan 400-Watt Power Dome Jump Starter with Built-In Air Compressor and LED Utility Light

Product Features:

• 400 cranking amps jump starter
  • 275 PSI air compressor
  • 5 built-in LED lights
  • 18Ah DC power source
  • Rechargeable via the included AC or DC adapters
There are times when an alternative power source is called for, not just to jump-start your vehicle but to power appliances in an area where there is no available outlet. The Wagan Power Dome 400-watt power source provides more than enough power to restart your car and run lights and power tools in emergency situations.

Jump-Start Your Car and Power Small Appliances
The Power Dome features 900 peak cranking amps, and connects to your vehicle battery via industrial grade number 6 cables and heavy-duty booster clamps. There are 2 AC outlets and 2 DC outlets for running smaller appliances with overload protection and easy-to-read bi-color LED indicator lights to inform you of power status and charge levels.

Portable and Powerful
A powerful 18 amp-hour battery is at the heart of this portable power system. It pumps out 600 cranking amps to jump-start a car, truck, or boat and provides up to 400 watts of 110-volt house current to run TVs, laptops, stereos, cell phones, and more. It also has two lighter sockets to power your 12-volt accessories away from the car. The Power Dome can jump start most 4-cylinder and 6-cylinder engines and will operate a wide range of DC-powered products. Ideal for power emergencies, the Power Dome is a perfect compact power source that goes where you do.

Runs Small Appliances
The Power Dome also has 2 AC and 2 DC to run items like hand-held games, laptops, and lamps if there's no household outlet nearby. For convenience and safety, the product has a built-in 5-LED light for extra illumination. With a run time of more than 15 hours, the light is useful during an extended power outage, a weekend camping trip, or when jump-starting a car at night.

Built-in Air Compressor
The built-in 260 psi air compressor inflates tires or sports equipment with ease. The high-powered motor and high-pressure air hose inflates a 16-inch tire in about 6 minutes.

Recharges Anywhere
Charge the Power Dome at home or in your vehicle with the included adapters to make it ready anytime, anywhere you need it.

Includes complete gauges, overload protection, and external fuse for safe operation.

Kính các cụ chém!

P/S: kụ raklei khuyên em là ko nên dùng vì chắc cụ chưa phải sử dụng đến nó, quá tốt vì em cũng chẳng muốn vào tình trạng phải mang nó ra dùng, cũng như là cái bình cứu hỏa ấy (có kụ nào kêu là mua rồi mà mãi chẳng đc dùng ko?). Mà em cũng đã bẩu ngày thường thì cứ để trong nhà coi như là cái đèn xạc đề phòng lúc mất điện, khi nào đi xa thì mới vác lên xe thôi, mà kích thước nó đâu có to, xem trên ảnh nó chỉ cao đến nửa bánh xe thôi

Chỉnh sửa cuối:

747

Xe tăng
Nghe các cụ phán vậy em cung sun vòi rồi. Ra chợ trời mua 4 cái kẹp về chế dây câu vậy.

raklei

Xe điện
cụ đọc mà còn ko biết dòng bao nhiêu, có phù hợp với xe cụ ko. nhắm mắt mà mua thế e cũng chịu cụ thật.

sultan

Xe tải
Ơ hay em ko biết thì mới phải lên đây hỏi các cụ chứ, mà xe em là getz ghẻ em ko phải lo chuyện thiếu dòng được. Mà thực sự là em chỉ ko biết ký hiệu Ah (Amp-hour) là thế nào thôi

Nghe các cụ phán vậy em cung sun vòi rồi. Ra chợ trời mua 4 cái kẹp về chế dây câu vậy.
Cần gì phải chế cụ ơi, dây bán đầy mà!

ANW em cúng phải xem xét lại vụ này vì đã có 1 số bác can rồi có điều mua 1 cái bơm điện ngon đã mất toi 500k rồi

PhiLongPT

Xe hơi
e viết rõ hơn tý:
thứ nhất cụ mua phải cân đối với cái xe của cụ, nếu yêu cầu dòng lớn mà mua cái acquy nhỏ thì chả tác dụng gì. xe sedan con con hình như cần 30A, còn xe to có thể cần 50A hay 70A.
thứ hai là vì dùng đến nó rất ít nên nếu ko thường xuyên lôi ra sạc-xả thì acquy nhanh bị chai.
cái vụ chiếu sáng, sạc đt...cụ quên khẩn trương đi vì vô nghĩa, như e chả dùng đến bao giờ, lại lích kích. tác dụng cần thiết nhất là jump stater.
chỗ e cái loại 70A họ bán khoảng 80$, ko quan trọng là hãng gì vì thực ra cái acquy bên trong nó tốt và dòng to là đc.
cuối cùng ở nhà mình xe pháo bạn bè đầy ra, làm bộ dây câu nhanh hơn nhiều.
còn nữa như cụ gì nói lâu ko dùng lúc lôi ra thì tèo đúng y trường hợp của e. e thấy phí tiền.
Cụ ơi sửa lại 30, 50, 70 A thôi a. Xe máy xăng thì tầm 50A, máy dầu 70A, xe e SF lắp vừa cái 100A em dư 1 cái mới toanh lắp vô luôn, xe tải nhẹ <1,25t cũng chỉ dùng 70A-100A.

PhiLongPT

Xe hơi
Ơ hay em ko biết thì mới phải lên đây hỏi các cụ chứ, mà xe em là getz ghẻ em ko phải lo chuyện thiếu dòng được. Mà thực sự là em chỉ ko biết ký hiệu Ah (Amp-hour) là thế nào thôi

Cần gì phải chế cụ ơi, dây bán đầy mà!

ANW em cúng phải xem xét lại vụ này vì đã có 1 số bác can rồi có điều mua 1 cái bơm điện ngon đã mất toi 500k rồi
Cái cụ đưa ra 400W là công suất sử dụng tối đa cho thiết bị điện khi sử dụng tương đương tầm 500VA. Còn Amp - hour thì em dự là dòng của ắc quy và thời gian sử dụng. Em thấy mấy bác thợ nói 1A tương đương với bao nhiêu oát ý em ko nhớ. Cãi ắc quy bao nhiêu A thì nhân lên ra công suất sử dụng để tính thời gian sử dụng cho thiết bị. Cái này của cụ nó như cái kick điện nhưng nó tích hợp luôn ắc quy vào trong rồi, mục đích sử dụng là phóng khi mất điện + thêm nhiêu chức năng chút. Nhưng điện con này ra ko phải điện Sin, ko sạch, nên chạy quạt dễ bị cháy, thắp sáng thì ok nhưng cũng ko ổn định ánh sáng ạ. Dây câu thì cụ mua đầu kẹp về rồi mua dây tự làm sẽ good hơn mua dây bán rất nhiều ạ. Dây bán lõi nhỏ ắc quy bé thì ko sao, chứ to chút thì ko ổn đâu ạ.
Cài máy của cụ để lâu ko dùng và ko bảo quan đúng cách sẽ ra đi cái ắc quy rất nhanh, còn bơm điện thì để lâu vẫn sử dụng tốt, ko ra đi như ắc quy a.

raklei

Xe điện
Cụ ơi sửa lại 30, 50, 70 A thôi a. Xe máy xăng thì tầm 50A, máy dầu 70A, xe e SF lắp vừa cái 100A em dư 1 cái mới toanh lắp vô luôn, xe tải nhẹ <1,25t cũng chỉ dùng 70A-100A.
cụ ơi cái jump starter mà cụ gì đưa hình ấy là 400A đấy, đấy là dòng lúc khởi động thôi còn dòng bình thường thì như cụ viết

[*]400 cranking amps jump starter

raklei

Xe điện
E đọc trên amazon cái review sp cụ định mua thì thấy có mấy ý kiến là nó bơm nhanh hỏng, còn kích thì ko khởi động đc civic :D

anhtho

Xe ngựa
Theo em, cụ nào hay đi xa mua một bộ này cũng được. Khi nào cần đi xa thì xách đi, nhỡ có chạy điện đài quá đà thì vẫn có đồ để khởi động máy. Lốp xịt có thể bơm để chạy tạm tới cửa hàng vá hoặc thay lốp mà đỡ phải tự hì hục thay lốp.
Về bảo dưỡng, các cụ cứ nạp đầy, nếu không sử dụng gì thì khoảng 3 - 4 tháng nạp lại. Đây là em nói nạp bằng điện lưới chứ không phải cắm qua ổ lighter.
Vả lại giá của nó cũng không quá đắt so với nhiều thứ đồ chơi khác các cụ thích sắm cho vợ 2.

mightyman198x

Xe tải
Tình hình là em cũng mới cưới vợ 2 và định mua 1 dây câu điện phòng khi bất trắc nhưng kể cả có mang dây câu điện đi mà ko vẫy đc xe giữa đồng trống buổi tối thì cũng héo lắm.
Vậy em định mua 1 bộ Jump Starter + Air Compressor có cả ắc quy và vòi bơm xe luôn rất tiện, lại còn sử dụng như là 1 ắc quy bình thường (chiếu sáng, xạc điện thoại, chạy máy....) và có nhiều cổng xạc như xạc 12V từ xe, xạc điện lưới... túm lại là rất tiện dụng.
Vậy cho em hỏi kụ nào đã từng dùng cái này hay có hiểu biết về cái này cho biết sơ qua lợi hại và các thương hiệu có uy tín có thể sử dụng lâu dài

P/S: Em có thể mua hàng bên Mẽo nhé nên các bác đừng tư vấn cho em mua hàng Tàu!
Lâu lắm mới gặp 1 cụ cũng... cẩn thận vì ko biết gì như em.

Em thai nghén cái này lâu rùi, nhưng vừa mới có V2 hồi T6 đây nên đã đặt mua 1 chiếc.

EM ko có khả năng như cụ chủ -> đành nhờ service mua từ Mẽo về.

1. Khởi động kèm bơm - x 1 chiếc
http://www.amazon.com/gp/product/B0030B2N10/ref=ox_sc_act_title_1?ie=UTF8&smid=ATVPDKIKX0DER
Giá cuối: 4.1tr
Ảnh

Spec
  1. Energizer 84020 12-Volt All-In-One Jump-Start System
  2. 250 PSI internal air compressor inflates most automobile tires in 10 minutes, pressure gauge and ON/OFF switch is thermally protected from overheating, strong fabric-covered output hose with clamp-on valve stem coupler
  3. Two 12V DC power sockets for powering 12V devices and protection by a 30A manual-reset circuit breaker, and an internal power inverter and three-pronged socket for AC power on demand
  4. Heavy duty 400A insulated metal battery clamps, shortened clamp and reverse polarity audio alarms, ergonomic handle that doubles as protective housing for docked clamps, an adjustable light
  5. A 12V 1 amp internal battery charger with two-stage charger allowing for the charger to be safely connected to the wall outlet indefinitely and fully charged
  6. Item is nonreturnable
Hàng chắc tuần này về - trong Xì Gòn. hihi.

Em khẳng định nó rất tiện lợi cho các anh e hay đi đường xa mà trình kém như em. Còn việc phải sạc thường xuyên để duy trì khả năng hoạt động của accu thì đã có hướng dẫn sử dụng. Ông nào ko theo -> chết thì trách được ai -> cám ơn các cụ đã lưu ý những điểm như vậy.

Em cũng đã nghiên cứu reviews của nhiều sản phẩm nhưng thấy em này ổn nhất -> quất luôn.