KS Tạch lại bị giảm lương, chuyển công tác... ôi bao giờ mới khá

CO THUONG

Xe tải
vấn đề gì cụ nói ra để anh xem được biết
Cháu cảm giác anh Tạch này hâm hâm dư lào, kiện thì kiện, không kiện thì thôi, làm thì làm không làm thì nghỉ, sao lại phải khổ sở thé, hay tiếc mấy đồng lương của bọn Toy, moi móc hết chuyện này chuyện kia để bọn báo lá cải viết bài câu viu, nói chung theo cháu anh Tạch cũng chả ra gì

bau67

Xe container
Cậu Tạch này đã làm thế thì xin nghỉ luôn đi cho đỡ phức tạp. Thời buổi này có ai chết đói đâu mà phải bám TMV.

pmhunghero

Xe buýt
Theo em nghĩ, nếu anh Tạch mà nghỉ luôn thì bọn TOY nó mừng quá, vi khả năng anh Tạch còn nắm được nhiều thông tin hơn về những lỗi có thể xẩy ra hoặc gấy khó khăn cho người sử dụng xe.

Ở nước ngoài, nó tuyên duơng, khen thưởng những người phát hiện ra lỗi, ở VN thì ngược lại thì trù dập (vì thực tế những lỗi ý bọn đểu ý thừa biết, nhưng cố tình vì để tối thiểu hóa chi phí nhằm tối đa hóa lợi nhuận, còn nó ảnh hưởng đến người tiêu dùng thế nào thì "sống chết mặc bay, tiền thày bỏ túi")

F.I.A.T

Xe điện
Em chỉ ngẫm câu của cụ nào đấy trên này "Công lý ở VN chỉ là diễn viên hài" mệt phết

vnr_82

Xe điện
Honda mời về lại sợ bị phanh ra, không khéo lại tệ hơn Toy :))
E đứng ở giữa, ko bênh bên nào.

photothienvc

Xe tăng
Trông Tạch như thế - ai mà dám có tình cảm mà ngoại tình mới chả tội tình?

anchibui

Xe điện
Em cũng đồng ý với cụ.Cậu Tạch này chỉ là một phiên bản thử nghiệm hỏng của con người mới phường hội chủ nghĩa(Thay xã bằng phường cho đỡ húy).Nếu theo bọn thầy tướng Tàu thì nó bảo có tướng phản chủ,ai cũng khen nhưng khen vậy,thử mời về làm xem!
May đấy là đi làm thuê cho tư bẩn nó thế,chứ thử mang cái tinh thờn đó mờ tham gia vào đội ngũ tiên phong xem.Có chết mất xác.
Với lại,đang lúc kêu gọi nước ngoài vào đây cho chúng em đi làm thuê mà có vụ cậu Tạch,điếu ai nó thèm thuê cái loại lao động Việt Nam Lười Láo Lật Lọng.
Trường hợp bố Tạch này em nghĩ thế này:
- đứng về khía cạnh người tiêu dùng thì hoan hô anh Tạch
- đứng về phía doanh nghiệp trả lương cho anh Tạch thì tốt nhất là đuổi thẳng cổ mấy thằng nuôi ong tay áo kiểu này
Tóm lại là lỗi của bố mẹ anh ấy, đặt tên đếch gì mà nghe đã thấy tạch rồi, chắc sẽ còn tạch nhiều lần nữa trong đoạn còn lại của cuọc đời

Nói cho cùng tầm nghĩ của dân Vịt mình chỉ đến như mấy bác đây, và em thui...
Một việc làm tốt... để cho XH tốt hơn, và văn minh hơn thì bị cho là nuôi ong... phản chủ...

Vậy đa số (có thể nói toàn bộ) dân ta chỉ khôn vặt... lợi cho mình, lợi trước mắt... Nghĩa là sản phẩm cho xã hội (cả SP trí tuệ) tốt, hay xấu đ.éo cầm biết.... Bọn nó dùng SP 1 thời gian sau nó chết, cũng éo ảnh hưởng đến mình
Cốt mình có thu nhập cao, và đc sếp quý là đc rùi... Cần đ.éo gì trách nhiệm với ai!! Cả xã hội nó thế rùi... Mình tố cáo (làm việc tốt cho XH) thì thành dở hơi...

Thực ra những người trong XH ta mà làm điều tốt... Thì mọi người cho là hâm hết....
Ở khu em hiện tại đang ở... Có 1 gia đình rất trí thức (mấy đời). Ông bố về hưu ... Sáng bác ý đi tập thể dục, và chiều nào bác ấy cầm 1 cái túi nilon đi cả khu nhặt rác. Bác làm việc này rất đều đặn....
Một thời gian sau con cái bác ko cho làm "Bố không ở nhà thì đi chơi, đọc sách, thể thao... Cứ ra làm cái đó XH nó cười cho... Họ cười cả con ý...". Và lâu lem rùi ko thấy bác làm việc đó nữa. Câu chuyện này 100% là thật. Trước, sáng nào bác ấy cũng tập thể dục cùng em ... Em đã hỏi bác, bếc kể vậy.

Vậy ta có thể thấy, những việc làm tương tự như của anh Tạch là bất bình thường ở ta... Và XH ko chấp nhận đó là việc tốt (mà trong các trường học, chúng ta và con em đều đc dạy đó là việc tốt). Sao tất cả chúng ta lại làm ngược lại???

Đó là việc tốt... XH ko chấp nhận và cho đó là "thằng thần kinh"... thằng ngu, dở hơi... Những người làm ngược lại (đa số) thì là người Khôn.
Như thế để đánh giá thế nào là người tốt ở XH ta là rất khó... Em khẳng định đa số các AE ko ai nhận Anh Tạch về làm quản lý (chuyên môn thì có thể) Vì sợ có ngày...!

Vì sao? Vì chúng ta Khôn...? Chúng ta sẽ cho ra các sản phẩm "gian dối" để kiếm lợi nhuận...? Và chúng ta sợ những thằng "Tốt" sẽ làm điều ngu xuẩn...?

XH chúng ta còn lâu mới phát triển đc, vì nhiều thằng Khôn như chúng ta...!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

starex

Xe tăng
Em thì không bình luận về những gì đã giõ như ban ngày, ai cũng thấy nhưng chả ai thích :D

Chỉ thấy ở nước ta có một điều là bất cứ cái gì giữ nguyên đai nguyên kiện từ ngoài vào thì ok, chứ đã bắt tay liên doanh với ta thì đủ trò ( ăn bửn) :D
các cụ cứ ngẫm đi

tuyenvpt

Xe tăng
Nói cho cùng tầm nghĩ của dân Vịt mình chi đến như mấy bác đây và em thui...
Một việc làm tốt... để cho XH tốt hơn và văn minh hơn thì bị cho là nuôi ong... phản chủ...

Vậy đa số (có thể nói toàn bộ) dân ta chỉ khôn vặt... lợi cho mình, trước mắt... Nghĩa là sản phẩm cho xã hôi (cả SP trí tuệ) tốt, hay xấu đ.éo cầm biết.... Bọn nó dùng SP 1 thời gian sau nó chết cũng éo ảnh hưởng đến mình
Cốt mình có thu nhập cao và đc sếp quý là đc rùi... Cần đ.éo gì trách nhiệm với ai!! Cả xã hội nó thế rùi... Mình tố cáo (làm việc tốt cho XH) thì thành dở hơi...

Thực ra những người trong XH ta mà làm điều tốt... Thì mọi người cho là hâm hết....
Ở khu em hiện tại đang ở... Có 1 gia đình rất tri thức (mấy đời). Ông bố về hưu ... Sáng bác ý đi tập thể dục, và chiều nào bác ấy cầm 1 cái túi nilon đi cả khu nhặt rác. Bác làm việc này rất đều đặn....
Một thời gian sau con ái bác ko cho làm "Bố không ở nhà thì đi chơi, đọc sách, thể thao... Cứ ra làm cái đó XH nó cười cho... Nó cười cả con ý...". Và lâu lem rùi ko thấy bác làm việc đó nữa. Câu chuyện này 100% là thật. Trước, sáng nào bác ấy cũng tập thể dục cùng em buổi sáng cùng em... Em đã hỏi bác, bếc kể vậy.

Vậy ta có thể thấy, những việc làm tương tự như của anh Tạch là bất bình thường ở ta... Và XH ko chấp nhận đó là việc tốt (mà trong các trường học, chúng ta và con em đều đc dạy đó là việc tốt). Sao tất cả chúng ta lại làm ngược lại???

Đó là việc tốt... XH ko chấp nhận và cho đó là "thằng thần kinh"... thằng ngu, dở hơi... Những người làm ngược lại (đa số) thì là người Khôn.
Như thế để đánh giá thế nào là người tốt ở XH ta rà rất khó... Em khẳng định đa số các AE ko ai nhận Anh Tạch về làm quản lý (chuyên môn thì có thể) Vì sợ có ngày...!
Vì sao? Vì chúng ta Khôn... Chúng ta sẽ cho ra các sản phẩm "gian dối" để kiếm lợi nhuận... Và chúng ta sợ những thằng "Tốt" sẽ làm điều ngu xuẩn...

XH chúng ta còn lâu mới phát triển đc vì nhiều thằng Khôn như chúng ta...!
Cụ nói chí lý lắm

kienbeu

Xe điện
Cụ Tạch kiểu giề cũng tạch thoai:)) đơn thương độc mã uýnh làm sao đc bọn nó~X(

memanque

Xe buýt
Vì sao? Vì chúng ta Khôn... Chúng ta sẽ cho ra các sản phẩm "gian dối" để kiếm lợi nhuận... Và chúng ta sợ những thằng "Tốt" sẽ làm điều ngu xuẩn...

XH chúng ta còn lâu mới phát triển đc vì nhiều thằng Khôn như chúng ta...!
Vì chúng ta (có thể) khôn, nhưng lại bị nhưng đứa khôn hoặc không khôn nhưng nhất định nguy hiểm nó uy hiếp hê hê

Can Khuong

Xe tải
Em cảm giác như anh Tạch là gián điệp cho một anh nào đó là đối thủ của TMV

fuxe

Xe container
Anh Tạch đã bị Toy VN móc lốp rồi các cụ ợ

(VTC News) – Chiều 12/8, kỹ sư Lê Văn Tạch đã nộp đơn khởi kiện Toyota về hành vi xâm hại thư và vu khống người khác.

Nội dung kiện, theo kỹ sư Tạch, bắt nguồn từ việc Toyota Việt Nam (TMV) trong phiên họp ngày 24/8/2011 có công bố:

“Phòng Hệ thống Công ty ô tô TMV đã tiến hành kiểm tra nội dung hộp thư nội bộ có địa chỉ là prtachlv@toyotavn.com.vn được lưu trên mạng nội bộ của công ty. Kết quả kiểm tra cho thấy ông Lê Văn Tạch đã viết hàng chục bức thư tình gửi cho người phụ nữ có địa chỉ email là: hoa....@gmail.com mà ông Lê Văn Tạch đã quan hệ ngoài vợ chồng từ năm 2009. Trong đó có những bức thư hẹn hò và nhắc lại việc hai người đã đi chơi Sài Gòn, Vũng Tàu, Hà Nội, những ngày ông Lê Văn Tạch hẹn hò đi sinh nhật với người phu nữ này khi vợ ông đang chuẩn bị sinh con trai thứ hai”.

Link

Grandis 2005

Xe điện
Em lót gạch em hóng vụ này! Kiểu gì cũng có sì căn đan! Mời các cụ ạ!

vudinhquang

Xe container
Chuyện riêng tư, ảnh hưởng giề nhể?

mai.thanh10

Xe container
Năm nay họ Lê bị vạ nhiều thế. Lê Minh Khương, Lê Văn Tạch, ... còn ai nữa nhỉ