Ks Lê Văn Tạch tố giác việc TMV đã lắp táp không đúng tiêu chuẩn xe Innova và Fortune

coolpix8700

Xe ngựa
Các FAN TOI có vẻ ko thích A Tạch nhỉ !...
Riêng cá nhân em thì em sẽ ủng hộ những việc làm như lúc đầu của ông Tạch!
Việc phát giác những việc làm không đảm bảo chất lượng hàng hóa luôn cần được ủng hộ. Là người tiêu dùng (chắc chỉ mua xe 1 hay 2 lần thôi) thì rõ ràng em cũng như rất nhiều người khác sẽ được hưởng lợi nhờ những hành động như vậy!
Nhưng phần về sau của sự việc thì không thể nào ủng hộ được nữa. Tuy vậy không thể trách riêng ông Tạch, mà cần phải trách cả hệ thống, từ thông tin báo chí, hội BVNTD và cả mấy ông luật sư... Với ý định ban đầu rất có ích cho xã hội (không chỉ riêng cho những người sắp mua xe Toy LD) những tác động bên ngoài đã làm cho các việc làm tiếp theo của ông ấy chuyển sang 1 hướng khác. Những sự việc làm cho ngay cả những người chẳng bao giờ có ý định mua 1 cái ô tô nào cũng thiếu hẳn thiện cảm!

Chỉnh sửa cuối:

blackgun

Xe hơi
Luật thì không phạm, vì ông ấy có lấy 2 vợ đâu!
Nnưng cái hội BVNTD biến đâu ấy nhỉ?
Luật cũng có cần phải lấy tới 2 vợ đâu, chỉ cần có quan hệ như vợ chồng với người khác khi đã có vợ rồi là phạm luật mà. Bác thử hỏi bác gúc gờ mà. Em hỏi là hỏi có gì cho biết bác Tạch bác ấy có xxxxx không với cô kia thôi mà. Có thì mới phạm luật

adco

Xe điện
Các FAN TOI có vẻ ko thích A Tạch nhỉ !
Dù sao A. Tạch cũng là cá nhân, trong việc làm chắc chắn là không hoàn thiện, tốt cả.
Vấn đề ở đây là Công ty liên doanh TOI lớn như vậy - uy tín như vậy , mà phải sử dụng các biện pháp hèn hạ để triệt hạ nhân viên của mình thì có thể
kết luận : sản phẩm của TOY LD VN là không đáng tin.
He he , chứ bản thân bác khg thấy T tự làm xấu đi hình ảnh của mình à . Bây giờ liêu T đưa ra 1 đống lỗi của Toi nữa thì có còn sự tin cậy khg ???
Còn chuyện bác khg tin cậy sp của ToLD thì em biết lâu rồi, đâu cần chuyện T này. Nhưng đó là chuyện của bác, em khg phản đối cũng chẳng ùng hộ, cứ để cho thực tế nó trả lời, vì bên cạnh đó có rất nhiều người phất lên nhờ con Ỉn ghẻ này

interboy nói:
Cũng giống bác chủ theard, em lấy Ỉn 6/2008 , sau 3 năm cùng em nó rong ruổi, chưa chạy tới 3 vạn hic. Nhưng nhờ em nó giờ em có thêm em Mer E 250 2012, chạy thì sướng hẳn nhưng lúc nào cũng phải trông, cứ dừng xe, là nghiện nó rình. Đi bia cỏ, em lại về Ỉn [:D][:D]
cuongf11 nói:
Cho em ké với , nhờ có inova mà giờ em cuoi duoc BMW 325 rồi , nhưng bon chen giua sự doi thì vẩn inova che nang mua hang ngay , lên non xuong biển . đi bmw rồi mới thấy cái sướng của inova .
2006 di tới giờ cac bạn ạ .
Em thì chưa bao giờ kêu gọi xài To hay bôi nhọ 1 thương hiệu nào khác nhé . Nhưng thực tế thì doanh số của To vẫn khg ảnh hưởng ngay thời điểm T tố cáo lỗi của In.

Chỉnh sửa cuối:

Tranbinh

Xe hơi
-Công ty em trước có một cụ phó phòng Hành chính tổ chức ( mà không có trưởng ) thế mà chỉ một làn gởi tài liệu ra cho người ngoài ( hình như thông tin vầ nhân sự gì đó - chẳng chết ai, không có ai kiện cáo gì ) nhưng IT kiểm tra phát hiện ra thế là "Khăn gói quả mướp ra đi".

- Kịch bản KS Tạch này em hình dung ra mấy giai đoạn như sau

tập 1- Tố cáo Toyota, nhiều người ủng hộ, lên hình báo chí, khen thưởng, vài người đặt dấu hỏi về động cơ tố cáo..người hùng ! Vợ con mát mặt, bạn bè hãnh diện được làm bạn với anh...
Tập 2- Tố cáo thêm đơt nữa. Vẫn được nhiều người ủng hộ, nhưng số người đặt dấu hỏi nhiều lên
Tập 3- Làm ầm lên vì Bị nghỉ 3 tháng 50% lương, đi làm lại lương thấp hơn, làm việc vất vả hơn, khả năng hoàn thành công việc cũng bị ảnh hưởng nếu không tập trung... bản thân bị khổ vợ con phàn nàn đôi chút vì Chồng mình vất vả, thu nhập giảm
Tập 4- Vẫn định kiện lại làm lộ ra vụ ăn chả ngoài luồng, không tập trung trong công việc - Về phạm trù đạo đức bị xấu đi, về hình ảnh nhân viên mẫn cán bị xấu đi… nhiều người nghi ngờ hơn, bắt đầu có người chế nhạo, gia đình bắt đầu có vấn đề, bạn bè bớt hãnh diện..
Qua vài tập nữa là có thể dẫn đến kết cục Việc cũng mất mà Vợ cũng..

Chỉnh sửa cuối:

tricoi

Xe buýt
Khi không đánh bằng chuyên môn được thì chuyển hướng đánh vào đời tư, bôi nhọ hạ thấp nhân phẩm người ta. Cái trò bẩn bựa này, ở đâu cũng có nhưng ở VN thì mang tính bản sắc

29H5353

Xe đạp
Sao lại tự xxx thế này. Chẳng biết đã kiện được ai chưa thì đã mất mặt trước bao nhiêu người
Về thông tin kỹ sư Tạch và luật sư đại diện cho rằng TMV đã “xâm phạm bí mật thư tín cá nhân” của mình, TMV cho rằng hộp thư mà TMV cấp cho kỹ sư Tạch không thuộc sở hữu cá nhân của kỹ sư này, quyền sở hữu hộp thư này hoàn toàn thuộc về TMV.
Như vậy, việc TMV truy cập vào hộp thư của nhân viên và kiểm tra thông tin là hoàn toàn nằm trong quyền hạn của TMV với tư cách là chủ sở hữu. Việc công bố các thông tin về quan hệ cá nhân của kỹ sư Tạch trên các phương tiện thông tin đại chúng là do chính kỹ sư Tạch cung cấp và nằm ngoài mong muốn của TMV.
http://chaobuoisang.net/hoa-giai-khong-thanh-ky-su-le-van-tach-se-khoi-kien-623076.htm

Chỉnh sửa cuối:

blackgun

Xe hơi
Em đi điều tra kỹ rồi, quả thông tin "lộ hàng "cụ thể là thế này ạ. Nhân dịp họp hai bên để kết luận về việc cho chú Tạch tạm thời an dưỡng có thời hạn, chú Tạch có mời một anh luật sư tên là Bách ( chứ không phải anh Phất bây giờ) theo. Ngoài ra còn có nhiều phóng viên mún vào dự thính ( không biết có phải do anh Tạch và cộng sự mời không) . Trong biên bản họp thì nội bộ anh Tạch và bên Toy xác nhận với nhau ( trong đó có nội dung xxxx kia) . Sau đó ai về nhà nấy, dưng mà vì không chịu nổi trời nắng mấy cả áp huyết vốn thấp ( do anh ấy nói thế) nên anh Tạch nổi giận tung hê luôn cái gọi là nội bộ cho các yyy, kết quả là như những gì các bác biết và đã đọc.
Em xin kết luận là anh Tạch bây h dễ có vấn đề về mặt IC, khổ thân cô bé trong địa chỉ email kia, đáng thương cho vợ anh ấy - người đã thức cả đêm để hiểu bản vẽ kỹ thuật đồng cam cộng khổ với anh Tạch trong vụ tố cáo . Béo cho các báo nhân đang vàng lên, đất chững , chứng khoán ế, người mẫu thì hết cái để lộ không biết viết gì thì với quả "hớ hênh" to tổ bố này.
Bây giờ anh Tạch hứng lên lại thích kiện cáo, em đồ là anh Tạch chắc tạch mà anh phất chắc phất . Trước quả kiện này ít người biết anh luật sư này, bây giờ ai cũng biết. Theo em marketing thế là bậc thầy.

Chỉnh sửa cuối:

Xebogio

Xe hơi
Em đi điều tra kỹ rồi, quả thông tin "lộ hàng "cụ thể là thế này ạ. Nhân dịp họp hai bên để kết luận về việc cho chú Tạch tạm thời an dưỡng có thời hạn, chú Tạch có mời một anh luật sư tên là Bách ( chứ không phải anh Phất bây giờ) theo. Ngoài ra còn có nhiều phóng viên mún vào dự thính ( không biết có phải do anh Tạch và cộng sự mời không) . Trong biên bản họp thì nội bộ anh Tạch và bên Toy xác nhận với nhau ( trong đó có nội dung xxxx kia) . Sau đó ai về nhà nấy, dưng mà vì không chịu nổi trời nắng mấy cả áp huyết vốn thấp ( do anh ấy nói thế) nên anh Tạch nổi giận tung hê luôn cái gọi là nội bộ cho các yyy, kết quả là như những gì các bác biết và đã đọc.
Em xin kết luận là anh Tạch bây h dễ có vấn đề về mặt IC, khổ thân cô bé trong địa chỉ email kia, đáng thương cho vợ anh ấy - người đã thức cả đêm để hiểu bản vẽ kỹ thuật đồng cam cộng khổ với anh Tạch trong vụ tố cáo . Béo cho các báo nhân đang vàng lên, đất chững , chứng khoán ế, người mẫu thì hết cái để lộ không biết viết gì thì với quả "hớ hênh" to tổ bố này.
Bây giờ anh Tạch hứng lên lại thích kiện cáo, em đồ là anh Tạch chắc tạch mà anh phất chắc phất . Trước quả kiện này ít người biết anh luật sư này, bây giờ ai cũng biết. Theo em marketing thế là bậc thầy.
Em cũng đồng ý với cụ HắcSúng chỗ đỏ đỏ. Sau vài tập phim, kết quả:
1. Bác Luật sư được PR miễn phí: cả bác Bách - Bách trận - Bách thắng; bác Phất càng phất;
2. Báo chí tha hồ bán quảng cáo;
3. Bác TOY cũng trở nên nổi tiếng hơn (cụ nào thử hỏi mua Toy xem, chắc phải chờ đến tháng 12 mới được lấy xe)
4. Bác Tạch thì tạch hẳn.
Em thì mong bác Tạch chữa lại được IC càng sớm càng tốt. Dù sao cũng thấy bác ấy đáng thương, bị đem ra làm con rối, xung quanh 3-4 phường rối giật dây.

culydinhdu

Xe đạp
Khi không đánh bằng chuyên môn được thì chuyển hướng đánh vào đời tư, bôi nhọ hạ thấp nhân phẩm người ta. Cái trò bẩn bựa này, ở đâu cũng có nhưng ở VN thì mang tính bản sắc
Toy treo đầu dê: Lúc đầu cho aT nghỉ để đỉều tra vụ aT "gây khó cho trưởng phòng Chương". Nay bán ngay thịt chó: kỷ luật aT vì... "làm phiền TGĐ". Phiền quá đi chứ hơn 60 ngàn xe bị lỗi cơ mà, cay đắng lắm !
Lại còn lần mò hộp thư để lấy trộm thông tin cá nhân đi bêu riếu. Thật là trò hạ đẳng ! Có khi TGĐ toy còn lục lọi đồ đạc cá nhân của nhân viên trong tủ cty cấp vì cái tủ là tài sản cty mà.

culydinhdu

Xe đạp
-Ô hô đã chuyển sang phạm trù đạo đức rồi
- KS Tạch muốn kiện bị vi phạm đời từ thì nên nghĩ lại : Công ty người ta lập hộp thư để làm việc thì lại đem gửi thư linh tinh , như vậy là trong giờ làm việc không lo làm lo cưa cẩm như vậy vi phạm nội quy công ty. Sử dụng hộp thư công ty làm việc riêng : cũng vi phạm nội quy công ty. Hộp thư người ta tạo cho để làm việc thì người ta có quyền kiểm tra vì nó lưu trên sever công ty chứ có lưu ở nhà KS tạch đâu: vậy thì làm giề có chuyện xâm phạm thư tín.
- Chắc TMV chỉ đưa ra trong cuộc họp thôi, bác nhà báo nào đó không có tin viết bài mới đưa ra... hay KS Tạch muốn PR mình nên tự đưa ra cho nhà báo biết là mình sẽ kiện vì vụ đưa thư tín ra (cuộc họp nội bộ công ty) này thì quả là hành động tự bóp... vì tự mình tố cáo chuyện đạo đức của mình có vấn đề. Càng làm cho người ta nghĩ là những tố cáo của KS trạch trước đây còn tin được bao nhiêu với một người có đạo đức như vậy
Sao pac bít "- Chắc TMV chỉ đưa ra trong cuộc họp thôi," ? Chắc phamquang là ks Toy rồi ! Đưa ra cuộc họp hàng chục người không để bêu riếu thì để làm gì ? Có quy định nào bịt mồm những người dự họp hôm ấy không nhỉ ?
Không xử lý được lỗi kỹ thuật thì chơi bẩn cho bõ...ức kiểu "vụ án bao cao su" đây mừ.

PhamQuang

Xe đạp
Sao pac bít "- Chắc TMV chỉ đưa ra trong cuộc họp thôi," ? Chắc phamquang là ks Toy rồi ! Đưa ra cuộc họp hàng chục người không để bêu riếu thì để làm gì ? Có quy định nào bịt mồm những người dự họp hôm ấy không nhỉ ?
Không xử lý được lỗi kỹ thuật thì chơi bẩn cho bõ...ức kiểu "vụ án bao cao su" đây mừ.
Bác đọc đây này http://chaobuoisang.net/hoa-giai-khong-thanh-ky-su-le-van-tach-se-khoi-kien-623076.htm .
-Thế ra chỉ có mình vài bác nào đó có quyền dự đoán hay đặt câu hỏi hay sao. Còn nếu ý kiến nào khác ý của bác, bác đều cho là người của Toy hay ăn tiền của Toy thì buồn cười thật.
- Còn việc đưa ra cuộc họp và việc đưa lên báo là 2 việc khác nhau

culydinhdu

Xe đạp
Cụ Tạch nhà mềnh bị bật lại đây nè.
http://phapluattp.vn/20110905104718343p0c1015/ks-tach-can-nhac-viec-kien-nghi-khoi-to-tong-giam-doc-tmv.htm
KS Tạch cân nhắc việc kiến nghị khởi tố tổng giám đốc TMV
Ngày 5-9, KS Lê Văn Tạch cho biết đang xem xét để kiến nghị cơ quan công an khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với tổng giám đốc và các cá nhân có liên quan trong Công ty Ô tô Toyota Việt Nam (TMV) về hành vi xâm hại bí mật thư tín theo Điều 125 Bộ luật Hình sự.

Theo KS Tạch, trong quá trình làm việc, anh được TMV lập cho một địa chỉ email là prtachlv@toyotavn.com.vn. Tại cuộc họp xem xét xử lý kỷ luật lao động đối với anh ngày 24-8, ông Akito Tachibana - Tổng Giám đốc TMV đã công bố trước những người dự họp rằng: “Phòng Hệ thống của TMV đã tiến hành kiểm tra nội dung hộp thư nội bộ có địa chỉ là prtachlv@toyotavn.com.vn được lưu trên mạng nội bộ của công ty. Kết quả kiểm tra cho thấy ông Lê Văn Tạch đã viết hàng chục bức thư tình gửi cho một phụ nữ có địa chỉ email là hoahuongduongbp@gmail.com mà ông Lê Văn Tạch đã quan hệ ngoài vợ chồng từ năm 2009. Trong đó có những bức thư hẹn hò và nhắc lại việc hai người đã đi chơi Sài Gòn, Vũng Tàu, Hà Nội, những ngày ông Lê Văn Tạch hẹn hò đi sinh nhật với phụ nữ này khi vợ ông đang chuẩn bị sinh con trai thứ hai…”.
Nội dung công bố nêu trên cũng đã được thể hiện trong biên bản xử lý kỷ luật do TMV lập ngày 24-8. Theo KS Tạch, biên bản và nội dung công bố tại cuộc họp cho thấy một số lãnh đạo của TMV đã lợi dụng chức vụ, quyền hạn có hành vi trái pháp luật xâm phạm bí mật thư tín của anh. Do đó, KS Tạch và luật sư của mình hiện đang xem xét làm đơn đề nghị cơ quan công an điều tra và xử lý nghiêm hành vi vi phạm bí mật thư tín cá nhân mà người của TMV đã thực hiện.
THÀNH VĂN

--> Vì vụ "bảo vệ chất lượng" của vợ 2 các cụ, cụ Tạch phải ăn nói với vợ cả của mình ra sao nhỉ? Mời các cụ đi Toy lên tiếng!
s
Cái tay tachibana này có mù có điếc không mà để các thày rùi nó nhét C. vào mồm cũng chịu thế này ?

coolpix8700

Xe ngựa
Bác đọc đây này http://chaobuoisang.net/hoa-giai-khong-thanh-ky-su-le-van-tach-se-khoi-kien-623076.htm .
-Thế ra chỉ có mình vài bác nào đó có quyền dự đoán hay đặt câu hỏi hay sao. Còn nếu ý kiến nào khác ý của bác, bác đều cho là người của Toy hay ăn tiền của Toy thì buồn cười thật.
Còn việc thứ 3 mà mấy ông luật sư không biết hay chưa muốn biết là TMV họ có quy định gì hay không cho những cái hộp thư nội bộ kiểu ấy. Nếu họ có quy định cụ thể thì mấy ông ấy bó tay!
Và điều quan trọng hơn là trực tiếp Lãnh đạo TMV mở hộp thư ấy? Chỉ khi họ trực tiếp mở hộp tư ấy thì mới có cơ kiện họ (trong điều kiện họ không quy định gì với hộp tư nội bộ - hơi khó ở 1 Cty Nhật), còn 1 ông nhân viên khác thì còn chờ rất lâu!
Con thông báo trong cuộc họp thì chỉ là cách "đánh động" rất phổ biến ở các công sở nhà nước từ lâu rồi. Ông lãnh đạo chỉ đánh động, không trích dẫn một nguồn tin nào cả, ngay cả khi các ông ấy nắm đủ chứng cứ 100%. Nghe xong mà phản ứng (tuyên bố việc sẽ làm) ngay thì coi như đã khai tất cả!
Nhưng mà ông Tạch cũng thức thời. Cái việc đáng nhẽ gói gọn trong gia đình, một vài người cùng làm (tin lọt ra từ cuộc họp) thì cũng tổ chức được thành một xì can đan in hệt như mấy cô người mẫu Việt Nam, cho cả báo chí, mạng nhện... cùng biết. Chỉ ngưỡng mộ bà ấy. Bây giờ cũng được hàng xóm coi là người nổi tiếng!

Chỉnh sửa cuối:

adco

Xe điện
1-em khg phải luật sư , khg nắm luật của nước CHXHCNVN . Em có théc méc thế lày . Nếu 1 nhân viên nào đó dùng hộp thư của Cty để phát tán tài liệu ********* hay chuyện xxx . Công an tóm được thì liệu BGĐ Cty có chịu trách nhiệm gì khg ạ , hay là hê lên hộp thư đó tui cấp riêng cho nó thì tui khg có trách nhiệm???
2-Em khg phải là nhân viên IT nhưng thằng bạn làm IT nó chê cha nội LS ng..., xúi T kiện bậy. Vì máy chủ luôn cập nhật thông tin , quản lý mạng mà . Thư của T gửi đi, khg muốn đọc thì nó cũng đã update vào máy chủ . Khg biết nó ng... hay cha LS ng... thiệt???
các pác cao thủ giải thích giúp e!!!

pbinh979

Xe tăng
Đây là trường hợp điển hình của đã .... lại còn tỏ ra nguy hiểm.
Bác có cần tôi tư vấn thêm về luật trước khi phát biểu không?
Luật cũng có cần phải lấy tới 2 vợ đâu, chỉ cần có quan hệ như vợ chồng với người khác khi đã có vợ rồi là phạm luật mà. Bác thử hỏi bác gúc gờ mà. Em hỏi là hỏi có gì cho biết bác Tạch bác ấy có xxxxx không với cô kia thôi mà. Có thì mới phạm luật

culydinhdu

Xe đạp
Thế ra pác hok phải Ks, thế thì bét cũng là Tp PR nhỉ ? Thế thì chuẩn bị dọn đường cho Toy ra tòa mà PR cho thêm phừn lổi tiếng.
http://www.vtc.vn/2-301037/xa-hoi/ky-su-le-van-tach-bi-to-ngoai-tinh.htm

coolpix8700

Xe ngựa
"TMV xin khẳng định hộp thư điện tử nội bộ mà TMV cấp cho ông Lê Văn Tạch là phương tiện để phục vụ cho công việc, không phục vụ cho mục đích cá nhân và thuộc về tài sản của TMV, chứ không phải cá nhân ông Lê Văn Tạch."

"Bên cạnh đó, điều này đã được TMV quy định rõ trong Chính sách quản lý và sử dụng máy tính trong Công ty và đã được thông báo rộng rãi cho toàn thể nhân viên để chấp hành."

Họ có cái văn bản này thật thì ông luật sư bó cả tay lẫn chân!
Không ai lại vứt 1 lá thư qua cửa sổ nhà người ta rồi đi tố cáo người ta đọc thư riêng của mình được!

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Toy bí quá cái vụ lỗi KT nên chơi trò bẩn.

amore

Xe hơi
Bác này là cái số rồi, sao lại đặt tên là Tạch làm gì cơ chứ

binh008

Xe tải
Bác này nom xxxx trai, thế mà nhiều cô thế nhỉ???