[Funland] Ko phải doạ. Tao đón con gái tao về luôn.

Trục

Xe ba gác
Thằng con rể hỗn láo, cưới nhau thì 2 họ hứa nọ hứa chai, thế mà nó dám vượt mặt ông bô nó để đòi trả vợ nó về nơi sản xuất.
Em mà là bố vợ nó, em cũng cho xe rước con về, phí nhồn quá. :P

vietpq75hanes

Xe container
Em bố vợ lên chơi ở mấy hôm......... có lần ông cụ nói: lần sau nó thế mày cứ vả cho nó cái hộ tao.
ấy bố: ko đc, nhà là nó phải có nóc, gì chứ việc này con ko làm đc ah.

iTrust.2

Xe tải
Đúng hổ phụ sinh hổ tử 🙂

"Cuộc sống hôn nhân chuyện vợ chồng va chạm, xích mích là khó tránh. Có điều vợ chồng sai trái gì cứ chỉ rõ cho nhau sửa là được, đưa phụ huynh vào cuộc là em ghét. Nhưng chồng em thì không thế, mỗi lần vợ chồng to tiếng, anh không hài lòng gì với vợ là kiểu gì cũng gọi nhà ngoại ra chỉ trích bảo bố mẹ em không biết dạy con. Trong khi bản thân anh sống ích kỷ, ham nhậu nhẹt, không hề có chút trách nhiệm với gia đình.
Hôm thứ 7 vừa rồi con sốt cao, như mọi khi con ốm đau ra sao em sẽ tự xử lý.

Nhưng hôm ấy chồng được nghỉ, em giục anh đưa con đi khám thì anh lại dửng dưng bảo: 'Anh có hẹn, em tự cho con đi viện là được rồi'.
Nói xong anh ấy lên xe đi luôn, 7h tối mới về. Đến nhà không hỏi han xem tình hình của con ra sao mà thấy vợ chưa nấu cơm liền quát tháo bảo em vô tích sự, ở nhà có mấy việc cỏn con không làm xong. Em bực quá cũng to tiếng nói lại bảo bản thân có chồng như không, không nhờ vả được gì.

Thế là anh ấy nổi khùng quay ra đá thúng đụng nia nói em hỗn láo. Cũng như mọi khi, mắng vợ chán xong anh gọi điện cho bố mẹ vợ nói em không biết đường ăn ở. Nếu cứ thế anh sẽ giao trả em cho ông bà dạy lại.
Dọa bố mẹ vợ xong, anh tiếp tục đay nghiến vợ. Bất ngờ chưa đầy 30 phút sau có chiếc taxi đậu ngay trước cổng nhà, định đi ra xem ai thì bố đẻ em mở cửa xe quát lớn: "Con H đâu, về"

Chồng em vội chạy lại xe thì cũng là lúc bố mẹ em bước xuống. Mặt bố em lạnh tanh: 'Tôi gả con tôi cho anh là mong nó có một mái ấm yên ổn chứ không phải để nay anh dọa đuổi, mai anh dọa tống con tôi ra đường. Hôm nay, không cần anh phải dọa giao trả, tự tôi tới đón con cháu tôi về. Thằng bé mới hơn 1 tuổi, luật quy định sẽ do mẹ chăm sóc nên tôi đón luôn'.

Chồng em nghệt mặt biết bố vợ không đùa nên cứ đứng như trời trồng. Em về phòng thu dọn đồ bế con ra xe theo bố. Chồng em lúc ấy mới cuống quýt giữ tay vợ lại bảo vợ chồng có gì từ gì nói chuyện, tự hai đứa giải quyết với nhau nhưng em gạt tay đáp: 'Câu này tôi nói với anh rất nhiều lần nhưng chính anh muốn thế này mà'.

Hôm ấy em về ngoại ôm con ngủ ngon lành, sáng ra đã thấy chồng ngồi phòng khách nói chuyện xin lỗi bố mẹ em. Tuy nhiên bố em nói giờ là tùy em quyết định, ông không can thiệp nữa. Em ra tuyên bố, tạm thời ở ngoại 1 thời gian để đôi bên suy nghĩ lại có nên tiếp tục hay không. Lần này em phải cho anh ấy hiểu thế nào là khi vợ đã chán thì đừng mong giữ".

Đọc giải trí phát! Ly kỳ hơn cả truyện kiếm hiệp nhé các Cụ. Nóc nhà mãi mãi là nóc nhà!

Nguồn: Beatvn
Ông bố vợ đã đi sai 1 nước cờ là can thiệp vào cuộc sống của con, bênh con thái quá, bịt đường quay lại, chuẩn ra nên gọi 2 vợ chồng ra rồi nhẹ nhàng hỏi: 2 đứa có chuyện gì?

Cô vợ đã phạm 1 sai lầm, việc gia đình mình ko tự xử lý được để bố mẹ phải xử lý

Có ra toà thì người đứng trước toà chỉ nên là 2 vợ chồng, những người còn lại ko liên quan

Tất nhiên ông chồng cư xử cũng ngu, nhưng nhà vợ mới là người bịt mất con đường quay lại, giờ có quay về thì cũng đã sứt mẻ, không bao giờ còn được như xưa nữa

Cosapa

Xe hơi
Nhiều khi em cũng muốn bật lại nơi sản xuất cái cho nó hoành cơ mà nhìn lại bản thân mình đang nuôi tận ba con vịt giời đành phải cắn răng nghĩ lại .

barca6996

Xe container
Lại một câu chuyện khoa học viễn tưởng được đưa lên cõi of

ruby_eagle

Xe điện
Ông chồng gọi điện cho bố vợ dọa đuổi thì đúng là quá láo!

Altis 2011

Xe điện
Bình thường, em cũng có con gái, sau này sẽ ko can thiệp chuyện vợ chồng riêng nhưng thằng rể mà dám dọa bố vợ trả về nơi sx thì đưa luôn về chứ sợ méo gì :D
ờ em cũng thế mặc dù là phụ nữ. Em sẽ không can thiệp sâu nhưng dở giọng đó với em em sẽ hành xử y xì như ông bố kia, cho con xe đẹp nhất của nhà đến đón con và cháu về.

inovavgj

Xe container
phụ huynh này em ủng hộ , em chứng kiến ông anh em hơn 50 tuổi cao gần m8 ; chỉ thẳng mặt thằng con rể : mày còn oánh con tao mày tin tao vả vỡ mồm mày ra ko ? không ở đc với nhau về với bố con nhá
thằng con rể cao chưa đến m7 nặng nhõn 50kg run như cầy sấy
từ đó nó có đánh mắng vợ ko thì bố vợ cũng ko biết , trước thì oánh công khai :P

hbu082

Xe container
Toàn chuyện bịa, mie làm gì có chuyện ông bố đi taxi đến đón con đón cháu về, phi taxi đến gọi cửa bảo con gái nó mở cửa cho ck nó vào nó ngủ thì còn nghe đc

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Ông bố vợ đã đi sai 1 nước cờ là can thiệp vào cuộc sống của con, bênh con thái quá, bịt đường quay lại, chuẩn ra nên gọi 2 vợ chồng ra rồi nhẹ nhàng hỏi: 2 đứa có chuyện gì?

Cô vợ đã phạm 1 sai lầm, việc gia đình mình ko tự xử lý được để bố mẹ phải xử lý

Có ra toà thì người đứng trước toà chỉ nên là 2 vợ chồng, những người còn lại ko liên quan

Tất nhiên ông chồng cư xử cũng ngu, nhưng nhà vợ mới là người bịt mất con đường quay lại, giờ có quay về thì cũng đã sứt mẻ, không bao giờ còn được như xưa nữa
Thằng chồng hãm lồ.n đấy ở làn méo gì

Parejo_10

Xe điện
Hoang đường , hành văn theo kiểu câu viu.

theanh212

Xe điện
Xã hội ko phải ko có những chuyện như thế này. Em có con gái, em luôn trong tâm thế bảo vệ bao bọc nó suốt đời, kể cả nó có chồng có con rồi.

Ho4ngNguyen

Xe hơi
Lại cứ như thằng bạn em, đang nghêu ngao bật nhạc hát, nóc nhà gọi cái tự động tắt cái rụp :)) :))

cháu lên 3

Xe container
Em ghét nhất loại người hơi tí đi kể cho bme nghe, nhiều khi còn kể xấu ng bạn đời của mình, ng nghe ng ta chỉ nghe từ 1 tai

TG12

Xe tăng
Mịa, lều báo viết linh tinh chứ làm éo gì có chuyện ngược đời như thế!

Cháu đây bị vợ nó táng cho suốt, cay lắm mà éo làm gì được. Có lần bị nó táng ê ẩm hết cả mình, điên quá cháu mới phi đến méc bà ngoại.

Méo hiểu ông ngoại cú dòm, hóng hớt từ bao giờ vội chạy vào kéo cháu ra chửi: ĐM mày ngu lắm con ah, nếu mà trả được về nhà sản xuất thì giờ mày có cả rổ bà ngoại cmnr =))

cuonglhvt

Xe tăng
Cái giàn thiên lý nhà em, mỗi khi nó dọa đổ, em với 2 thằng con chúi vào một góc phòng, run như giẽ
Những ông hay nói xấu vợ thường là những ông hạnh phúc. Hay ít ra thì gia đình ổn định :)
Còn những ông oai như cóc thường là loser :)
Kinh nghiệm sống cho thấy thê :)

123 Uốn

Xe điện
Em vốn sợ vợ nên chuyện này không còm được.

Captain

[Tịch thu bằng lái]

Cụ có luôn câu kết rồi, có thằng chồng ngu thì quay lại làm gì.>:D<