Ko hiểu nổi cách nhận xét của 1 vài người..

thaoeo

Xe buýt
Bác nói đúng, bác chỉ biết sơ sơ, thế thì đừng tỏ ra ta đây quá bác ợ, xe mình thì dĩ nhiên mình khen hay rồi! bác nói nhiều quá, đọc phát mệt :77:
Em chỉ biết chút sơ sơ sơ... về hộp số tự động AT, e nghĩ là mỗi 1 cấp số sẽ quản lý 1 vòng tua của động cơ, khi mà mình vào số cao thì vong tua sẽ thấp đi ngay sau đó. và hộp số nhiều cấp cụ thể là của civic là 5 cấp với AT thì sẽ tốn ít nhiên liệu và khả năng vào số êm hơn là Altis 4 số chứ!Bản thân e thì chưa đc đi con altis AT đời mới này. Nghe họ nói thì altis vào số êm và hầu như ko nhận biết đc. Họ lý giải rằng khi sang số của Civic thì vòng tua sẽ rất cao và kim vòng tua sẽ giật lên mỗi khi sang số, còn của altis thì kim của nó cứ từ từ đi lên. Em nói là vô lý vì khi sang số tự khắc vòng tua nó sẽ về vị trí hợp lý của số đó, cùng 1 vận tốc thì vòng tua của số thấp sẽ cao hơn đối với số cao chứ:102::102: Nhưng e ko cãi đc nên cứ ngậm ngùi để hỏi các bác vậy!
Theo cảm nhận của e thì các ông ấy toàn fán theo cảm tính, cộng với vc là từ trc đến giờ ở dưới đó toàn chạy của hàng toy thôi:^)
Các bác có ý kiến j ko? E lại fải về đây làm fiền các cụ giải thích hộ(b)(b)(b)(b)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
bác nói chuẩn ko cần chỉnh, chính vì có những người như thế nên đám "sâu" Toy mới có dịp phất lên ác thế và càng ngày càng lộng hành :102::102::102:. Đến Chủ tịch tập đoàn Toy còn công nhận rằng các sản phẩm của Toy có thiết kế ko bắt mắt lắm mà :)
(Về nhà mình vui thật,đi sang nhà các bác láng giềng bây giờ em sợ đỏ đít quá các bác ơi???:'(:'(:'()

lại oánh nhau với fan nào đới:)):))

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
@thehai

xe em MT nên thích số nào em chơi ngay số đó sứong ghê 40km/h là em đóng 5 gear roài , thế nên chạy 1.8 MT CIVIC là tốn ít xăng nhất , đạp thaỏi mái có 10l/100km chạy phố , ngốn bằng i 30 , Forte 1.6 :21::))

em mà có xe MT em vào số 1 xong em vào *** nó số 5 rồi nhả côn từ từ xe vưỡn lên tốt chỉ mỗi tội hơi chậm chút nhưng mà trong phố thì thế thôi cúng được, đi thế 4 lít/ 100km ngay. :))

mr_limo

Xe buýt
Sao lại thế nhỉ, hôm trước em ngồi con altis 2.0 2010 là 5 số mà.

nhimphich

Xe điện
Em nghĩ xe ai người ấy đi, xăng ai người ấy đổ, k ảnh hưởng đến nhau nhưng đã vào OF thì cũng lên tranh luận và chia sẻ kinh nghiệm các cụ ạ :^).
Các cụ thử áp dụng như thế này xem, em áp dụng thử thấy cũng đúng ra phết (Em copi của 1 cụ bên hội For đấy, k phải của em đâu).

Mấy hôm trước em có tham gia một khoá học lái xe an toàn, tiết kiệm do FORD tổ chức. Có một số thông tin em cho là bổ ích muốn chia sẻ với các Bác để học hỏi thêm kinh nghiệm.

Thông tin làm em hơi bị sốc là ông giáo viên chạy 1 con Escape 2.3 tuyên bố là: Chạy trong Thành Phố chỉ hết 9.5L/100Km; 8.2L/100Km đường trường. Trong khi em chạy Escape 2.3 là TP 15-16L/100Km; Đường trường 9.65L/100Km.

Sau đây là phương pháp mà ông giáo viên ấy áp dụng:
1. Nếu chạy thông thường Xe số tự động:
- 20-30km/h sẽ tự động nhảy lên số 2
- 40km/h sẽ tự động nhảy lên số 3
- 60-70 km/h sẽ tự động nhảy lên số 4

Như thế là rất tốn xăng vì trong thành phố đông người, tốc độ chỉ 20-30Km/h=> Xe số tự động chỉ chạy số 1 là chính.

2. Mục đích của phương pháp này là chạy số 3 với tốc độ 20-30Km/h, chạy số 4 với tốc độ 35-40Km/h
- Nhấn ga đều đến vòng tua 2000V/Phút thì nới chân ga một ít, hộp số tự động nhảy lên số 2, mà ko quan tâm đến tốc độ xe
- Nhấn ga đều đến vòng tua 2000V/Phút thì nới chân ga một ít, hộp số tự động tiếp tục nhảy lên số 3, mà ko quan tâm đến tốc độ xe
- Nhấn ga đều đến vòng tua 1700V/Phút thì nới chân ga một ít, hộp số tự động tiếp tục nhảy lên số 4

Lưu ý là chỉ nới chân ga một ít thôi, nếu bỏ chân ga thì hộp số ko nhảy số đâu.
Ông chiên gia này xui dại, đi đường HN cứ chú ý vòng tua mới chuyển số thì đâm chan chát:21::21:

DON COI

Xe tải
Ông chiên gia này xui dại, đi đường HN cứ chú ý vòng tua mới chuyển số thì đâm chan chát:21::21:
Cụ ơi, khi đa đi quen rồi thì ai nhìn vòng tua máy nữa, phải cảm nhận được chứ. Cụ cứ đi 1 thời gian là khác cảm nhận đcj thôi

nguyenanhson

Xe buýt
Mà theo em, altis để công suất máy thấp cũng là 1 lý do để nó tốn ít nhiên liệu. Việc tốn ít nhiên liệu phải đi cùng việc khí thải "sạch" tức là đốt sạch nhiên liệu đồng nghĩa là công suất hay mã lực máy không bị giảm... thế thì mới đánh giá đc xe đó máy "tốt" hay ko , theo em là thế!:) Hiện nay trong phân khúc xe hạng trung này cùng 1.8 hay 2.0 hình như em altis vẫn đang dẫn đầu về công suất máy đúng ko các bác:^):^):^)
Bác nói sai gần hết! vote trừ bác để bác về tìm hiểu thêm máy móc động cơ đốt trong đặc biệt là động cơ xe hơi

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn

úi giwof mợ này tả động từ mạnh cứ làm như ô tô bọc thép ấy nhỉ:21:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Bác nói sai gần hết! vote trừ bác để bác về tìm hiểu thêm máy móc động cơ đốt trong đặc biệt là động cơ xe hơi
khong biết giờ các trường đào tạo lái xe vẫn còn môn học về máy ô tô không nhể

Xe Đẩy

Xe đạp
[/size]
Cái này là em mời bác (b)(b)(b) rồi!
bác nào am hiểu về hộp số của civic thì post cho vài câu đẻ biết đâu mấy ông bạn của em ở quê cũng đang lang thang vào 4room này thì cũng đc tí sáng mắt hơn nhỉ, lần sau e về ko cần phải nói nhiều nữa!:21:
Em đang chạy CV 2.0. Em được nghe một driver nói rằng xe AT khi sang số thì mình phải ngớt chân ga thì mới chuyển được. Xe em theo dõi thì nó chuyển số như sau: chạy đến 16km/h nó chuyển 1 số, 32km/h nó chuyển số nữa, 48km/h nó chuyển thêm số nữa nếu quên không ngớt ga thì xe nó tự giật nhẹ một cái để sang số còn từ 50km/h đến 100km/h chẳng biết nó chuyển số như thế nào nữa vì êm quá. Có gì các cụ biết hơn em thì xin cho ý kiến

nguyenanhson

Xe buýt
khong biết giờ các trường đào tạo lái xe vẫn còn môn học về máy ô tô không nhể
Cái món này cứ vào Anh tẹc nẹt hỏi thăm cụ Gúc Gù là bít thui không cần học lại trừong lái xe đâu!
Trường Bách khoa khoa động lực không bít bây giừ cập nhật kiến thức cho sinh viên đến đời xe nào rồi hay vưỡn gát 69

toanvinh_forever

Xe điện
bọn nhà quê nó hay nghe người khác nói rồi cũng học theo rồi cãi như đúng rồi. cứ tưởng đúng:77:

thehai

Xe tải
Cái món này cứ vào Anh tẹc nẹt hỏi thăm cụ Gúc Gù là bít thui không cần học lại trừong lái xe đâu!
Trường Bách khoa khoa động lực không bít bây giừ cập nhật kiến thức cho sinh viên đến đời xe nào rồi hay vưỡn gát 69
Bác này hôm nay nóng tính quá! Anh em trên này có người biết ít có người biết nhiều, chưa j bác đã mời em" chén rượu đắng" thế thì e còn j là hứng thú. Bác giỏi bác am hiểu nhiều thì bác cho cái nhận xét, bác nói ra để NGU là em mở mang đầu óc :77::77::77: (hay bác vừa đc ai mời rồi nên bây giờ mời lại em:P)

Laceti2010

Xe tăng
Mình chạy CV 2.0 rồi số rất ok, giờ đang chạy Lacetti CDX 2.0 hộp số tự động chuyển số không ngọt bằng CV. đúng là bọn nhà quê phát biểu linh tinh.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Đi số tự động mà ko đúng cách thì có lê sút cũng bị cà giật.

Số tự động cơ cấu chuyển số về cơ bản theo em ko khác nhiều với số sàn chỉ có điều nó tự điều chỉnh sao cho hợp lý việc ra vào số.
Ví dụ đơn giản nhất là bác đi cái xe máy có chân số hoặc cái xe ô tô số sàn,các bác phải ga để lấy đà rồi mới nhả ga và vào số thì xe mới vút đồng thời ko bị giật.Nếu ga to và vào số ngay thì rất dễ toi bánh răng số hoặc xe cà giật.

Quan trọng đi xe mình cần phải biết nghe máy,người lái và xe phải hiểu nhau.:6:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Mình chạy CV 2.0 rồi số rất ok, giờ đang chạy Lacetti CDX 2.0 hộp số tự động chuyển số không ngọt bằng CV. đúng là bọn nhà quê phát biểu linh tinh.
Civic 2.0 thì ở VN có , chứ Lacetti CDX 2.0 ở VN thì em chưa nhìn thấy.
Mới thấy 1.6 thôi ạ.
Bác cho em xin cái ảnh để em mở rộng tầm mắt với.

wildcat74

Xe điện
Theo em phần máy móc với nội thất của xì vịt rất ok, chỉ có 2 nhược điểm là ồn và góc chữ A lớn, đi trong phố phải cần thận

Duonganh2004

Xe tăng
Cập nhật thông tin đi anh Sơn ơi, ít ra có Toy và Trường Hải tài trợ nhá:^)

2009 rồi (b)

nguyenanhson

Xe buýt
Cập nhật thông tin đi anh Sơn ơi, ít ra có Toy và Trường Hải tài trợ nhá:^)

2009 rồi (b)
Ồ vậy mừng cho nền công nghiệp oto nước nhà không chỉ sản sinh ra các nhà vặn tô vít! Xin cảm ơn Trường hải và TOY.
Không Bít TOY nó có dạy sinh viên cách biến những chiếc động cơ rỉ sét thành động cơ lắp vào các xe xịn cho thượng đế nước nhà không nhỉ

Viking

Xe điện
2. Mục đích của phương pháp này là chạy số 3 với tốc độ 20-30Km/h, chạy số 4 với tốc độ 35-40Km/h
- Nhấn ga đều đến vòng tua 2000V/Phút thì nới chân ga một ít, hộp số tự động nhảy lên số 2, mà ko quan tâm đến tốc độ xe
- Nhấn ga đều đến vòng tua 2000V/Phút thì nới chân ga một ít, hộp số tự động tiếp tục nhảy lên số 3, mà ko quan tâm đến tốc độ xe
- Nhấn ga đều đến vòng tua 1700V/Phút thì nới chân ga một ít, hộp số tự động tiếp tục nhảy lên số 4

Lưu ý là chỉ nới chân ga một ít thôi, nếu bỏ chân ga thì hộp số ko nhảy số đâu.
Khổ nhờ,
Thích đi số theo ý mình thì cứ MT mà phang

Còn đã mua AT là để cho nó nhàn cái thân, giờ lại đạp nới, nới đạp thế này thì khổ quá MT :77::77::77::77: