KM nhập khẩu và KM Trường hải nên chọn xe nào

khadavid

Đi bộ
Em để dành tiền mới tậu được con KM, xin các bác tư vấn giúp em là em nên chọn xe KM2010 của trường hải hay là xe đời 2009 nhập khẩu ( bánh thường ) chạy được 4000km. xe trường hải ra giấy là 378t còn xe nhập khẩu chạy rồi khoảng 17200usd. mong các bác nào đã chạy KM rồi chỉ giáo giúp.

thanhpx

Xe hơi
Cứ xe nhập mà chiến nghe bác

khadavid

Đi bộ
nhưng mình lại không biết coi xe đi rồi, nhỡ xe bị đụng thì sao.

dungdv

Xe hơi
Em cũng định xem KM sport của TH để lấy cho con em nhưng hình như HN chưa có xe
Bác nào biết cho hỏi HN đã có chưa và có màu nào

lolotica

Xe điện
Xe nhập độ dầy dặn của sát xi và tôn vỏ xe hơn nhiều so với xe TH đấy cụ :)

khadavid

Đi bộ
mình quyết định rồi. đập con MN mới của TH cho nó lành các bác ạ. Cảm giác phá..... xe mới nó mới sướng

ducnm

Xe hơi
Tôi đang đi KM 2010 nhập, mua xong rồi thấy quyết định là đúng đắn.
Mua xe TH thấy giống kiểu mình vừa mua đồ vừa bị nó lừa ấy. Bản KM Sport của VN dùng máy cũ, dung tích lớn hơn nhưng yếu hơn bản nhập (không hiểu cái này có liên quan đến tốn xăng ko, bác nào biết chuyên môn cho ý kiến). Tôi thấy cái Sport này làm ăn kiểu bình mới rượu cũ ấy, xác thì mới nhưng hệ thống động cơ hoàn toàn cũ. Ngoài ra các phụ kiện bị cắt giảm. Nếu cộng đủ phụ kiện thì giá cũng xấp xỉ bằng bản nhập. Ngoài ra đấy là chưa nói đến tay nghề lắp ráp và cách chế tạo vỏ xe, công thêm một số thứ bị cắt giảm mà mình ko phải là người làm chuyên môn nên ko biết. Sau khi cân nhắc thì thôi cứ ủng hộ hàng nhập đi, cứ tham rẻ mua của TH hóa ra ủng hộ hàng VN chất lượng thấp ah

xeghe112

Xe tải
nhà em chỉ có KM2009 nhập thôi ,đi cũng ổn được cái vành đúc 15 nhìn cũng đẹp .Chẳng phải là xính ngoại nhưng thực sự là xe nhập nó khác ...

present

Xe điện
Đúng roài, mấy bác VN nhà mình lắp ráp thì kinh vãi hàng luôn ^:)^

karens

Xe buýt
Mua TH đi cho lành, xét về cty thì TH làm ăn bài bản lâu dài - mua TH đề phòng tất cả các lỗi như chân ga, chân đất ...

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
nói về nhập và liên doanh lắp ráp thì đều có ưu nhược cả ....chứ chỉ nói một mặt thì hoàn toàn không thoả đáng....còn cá nhân em em bán cả hai dòng nên viêc ai mua xe nào không quan trọng em chỉ biết nói rõ để bác nào có nhu cầu thì hiểu rõ....nhập và liên doanh nói tổng quan thì là tiền nào của ấy.Chứ hơn kém nó cũng có điều tốt điều xấu.nhập nổi trội hơn là nguyên con chạy đầm hơn ,đã hơn ...đủ đồ hơn tức option full thể hiện ra ở túi khí,la rang to tức chân dài,sau là hệ thống kết nối...còn xét ra về công suất và mô men thì với dòng xe con cóc em e là ra đường trường xe nguyên còn cũng ì chứ không thể bốc hơn xe thaco nhiều lắm.Ngược lại thế mạnh của xe thaco là bác nào đứng tên công ty thì hoa đơn đủ thuận tiện, bảo hành thì chính hãng 24 tháng hoặc 5 vạn tai >50 đại lí kia thaco/ 63 tỉnh thành hay gần như thế.Riêng xe em bán cho các bác em chịu trách nhiệm đến cùng chứ chả cần quan tâm đến hãng.
Vậy nên các bác nào đang lưỡng giữa hai em...chủ yếu xét về sèng hay o ba ma...dư thừa thì chơi nhập.còn eo hẹp thì thaco.em vừa bán vừa mua.sau đổi đời cứ hú em...thuận mua vừa bán khỏi phải nghĩ....em có ngu ý như thế tiện nói ra các bác cùng trao đổi.Mỗi người một cách nhìn nhận,cảm nhận riêng...Dư em em bán xe nhập cả liên doanh...em thì sài vios toy ạ:))

Chỉnh sửa cuối:

Thích Lái Xe

Xe tải
Website
www.otofun.net
nói về nhập và liên doanh lắp ráp thì đều có ưu nhược cả ....chứ chỉ nói một mặt thì hoàn toàn không thoả đáng....còn cá nhân em em bán cả hai dòng nên viêc ai mua xe nào không quan trọng em chỉ biết nói rõ để bác nào có nhu cầu thì hiểu rõ....nhập và liên doanh nói tổng quan thì là tiền nào của ấy.Chứ hơn kém nó cũng có điều tốt điều xấu.nhập nổi trội hơn là nguyên con chạy đầm hơn ,đã hơn ...đủ đồ hơn tức option full thể hiện ra ở túi khí,la rang to tức chân dài,sau là hệ thống kết nối...còn xét ra về công suất và mô men thì với dòng xe con cóc em e là ra đường trường xe nguyên còn cũng ì chứ không thể bốc hơn xe thaco nhiều lắm.Ngược lại thế mạnh của xe thaco là bác nào đứng tên công ty thì hoa đơn đủ thuận tiện, bảo hành thì chính hãng 24 năm hoặc 5 vạn tai >50 đại lí kia thaco/ 63 tỉnh thành hay gần như thế.Riêng xe em bán cho các bác em chịu trách nhiệm đến cùng chứ chả cần quan tâm đến hãng.
Vậy nên các bác nào đang lưỡng giữa hai em...chủ yếu xét về sèng hay o ba ma...dư thừa thì chơi nhập.còn eo hẹp thì thaco.em vừa bán vừa mua.sau đổi đời cứ hú em...thuận mua vừa bán khỏi phải nghĩ....em có ngu ý như thế tiện nói ra các bác cùng trao đổi.Mỗi người một cách nhìn nhận,cảm nhận riêng...Dư em em bán xe nhập cả liên doanh...em thì sài vios toy ạ:))
Kụ nầy nhà có nghề có khác .:))
Tầm tiền này cho em chọn 2 em trên ,em%-( xin lỗi cả 2 nàng em cưới Vios 2005 cũ hoặc 2010 còn zin qua nhà băng.Cùng dòng xe nhỏ ,sau này nâng cấp thanh khoản cao,ăn uống kiêng khem......;))

xeghe112

Xe tải
nói về nhập và liên doanh lắp ráp thì đều có ưu nhược cả ....chứ chỉ nói một mặt thì hoàn toàn không thoả đáng....còn cá nhân em em bán cả hai dòng nên viêc ai mua xe nào không quan trọng em chỉ biết nói rõ để bác nào có nhu cầu thì hiểu rõ....nhập và liên doanh nói tổng quan thì là tiền nào của ấy.Chứ hơn kém nó cũng có điều tốt điều xấu.nhập nổi trội hơn là nguyên con chạy đầm hơn ,đã hơn ...đủ đồ hơn tức option full thể hiện ra ở túi khí,la rang to tức chân dài,sau là hệ thống kết nối...còn xét ra về công suất và mô men thì với dòng xe con cóc em e là ra đường trường xe nguyên còn cũng ì chứ không thể bốc hơn xe thaco nhiều lắm.Ngược lại thế mạnh của xe thaco là bác nào đứng tên công ty thì hoa đơn đủ thuận tiện, bảo hành thì chính hãng 24 năm hoặc 5 vạn tai >50 đại lí kia thaco/ 63 tỉnh thành hay gần như thế.Riêng xe em bán cho các bác em chịu trách nhiệm đến cùng chứ chả cần quan tâm đến hãng.
bác có nhầm không ?đoạn chữ đỏ đỏ đấy

THACOBUS

Đi bộ
Bac dien cho em theo so nay nha? Co ong ban lam ben Truong Hai ma...0933805574

khadavid

Đi bộ
Mình đã đặt cọc rồi pác ạ. ra giấy luôn là 378t, đầu tháng 5 giao xe ( mà cuối tháng 5 mình mới thi bằng lái :-w ). nó khác xe nhập khẩu là không có ABS ( cái này thì chạy dưới 80km thì chả cần ), không có sấy ghế ( Thời tiết VN nóng cực kỳ ), không có camera de ( xe ngắn chả cần ). lúc dầu định mua con MN 2009 nhập khẩu đi rối giá 330t, nhưng cảm giác không sướng bằng rước em vợ hai còn zin nên em quyết định TH luôn. Chúc pác cũng có được em vợ hai ưng ý.\:D/

kia_morning_EX

Xe đạp
Xe nhâph dĩ nhiên ngon hơn xe Trường hải nhiều rồi, thằng TH cắt bỏ option nhiều quá, tính ra cũng mất hết trên 2000 usd tiền option rồi, bác mua xe nhập đi, đầy đủ đồ chơi, hàng nhập chạy có khác hàng trong nước nhiều.

waa

Xe tải
Xe nhâph dĩ nhiên ngon hơn xe Trường hải nhiều rồi, thằng TH cắt bỏ option nhiều quá, tính ra cũng mất hết trên 2000 usd tiền option rồi, bác mua xe nhập đi, đầy đủ đồ chơi, hàng nhập chạy có khác hàng trong nước nhiều.
Tuần rồi em đi Lào bằng con Morning TH - 2009 , chẳng có gì phàn nàn cả , con nhập em chưa được ngồi lên nên chưa rõ . Báo cáo các cụ là ra đường trường bên Lào lúc nào đồng hồ cũng 100 - 120 km/g, suốt 3-4 tiếng đồng hồ liên tục mà máy vẫn êm ro , máy lạnh mát rượi (ngoài trời nhiệt độ từ 40 - 45 oC ) , đặc biệt qua các khúc quanh cua cùi chõ ở 40 km đường đèo từ cửa khẩu Bờ Y VN đến Atapeu Lào, con xe vào cua rất ngọt và an toàn .