[Funland] Kính và phụ kiện đàn ông. Không mua bán ở đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

coolman

Xe tải

caoxinh

Xe buýt
Thế kính nữ thì thế nào ạ? Ở Hà Nội nên mua ở đâu hả cụ?

Mr_Khoi

Xe tăng
Đặt gạch hóng cái ah, Nếu tiện E nhờ Cụ mua giúp E 3025 P gọng vàng ạh,Hôm trước E đã làm E 3025 ko P của Cụ Mr Phan rồi mà giờ vẫn mê cái nữa ạh

Cụ nhận xét giúp e hàng này với ạ. Em đang quan tâm nhưng thấy nó khác thực tế tìm hiểu quá lên lăn tăn chưa dám xuống tiền. Thank cụ. Cụ trả lời em ngay hôm nay thì tối lô kiểu gì cũng có 68 ạ :D
http://www.otofun.net/threads/532494-kính-rb-3460-aviator-flip-out-mảt-p-và-2-cái-quàn-sooc-cho-các-cụ-choi-hè
Hôm qua em sửa cái kính ở cửa hàng kính ngã tư Trường Chinh- Đại La- Vọng! Nếu đi từ Đại La về thì qua ngã tư noá nằm bên tay phải, giống y chang như thế và giá 1,5 tr vnd!

KimCuong

Xe hơi
E đánh dấu hóng cụ chủ nhé. Nếu được cụ lấy cho e 1 cái 3025 có P xanh rau muống , gọng vàng size 58 . E mua để tặng ạ. E xin cảm ơn và hậu tạ !
Em cũng có nhu cầu mua cái y như cụ này ạ.Cụ Dauroi giúp em với nhé.Nếu dc cụ pm cho em ạ.Em cũng xem mấy thớt ở mục chợ giời cũng định mua rồi,mà còn lăn tăn hàng fake,nay gặp bài của cụ thấy mở mang tầm mắt quá

Chỉnh sửa cuối:

phuongcum

Xe buýt
Em cũng có nhu cầu sắm 01 cái kính RB. Em nhờ cụ mua được không? Nếu được thì tốt quá. Cám ơn cụ trước nhóe :)

win_100

Xe điện
Cái này là mua cho các cụ làm thương mại hay mua cho các cụ sử dụng ạ? Nếu cho các cụ sử dụng thì trung bình mỗi cụ 1 cặp 2 cái thì cũng phải trên trăm cụ, khủng quá! Có cụ nào nhờ cụ dauroi mua kính rồi vào xác nhận cái ạ.
Thông tin này rất chuẩn đấy. Thớt năm ngoái em nhìn danh sách mua kính em tý ngất. Phàn lớn là mua chiếc 3025 màu rau muống

muadem

Xe cút kít
Thông tin này rất chuẩn đấy. Thớt năm ngoái em nhìn danh sách mua kính em tý ngất. Phàn lớn là mua chiếc 3025 màu rau muống
Hàng chuẩn và giá hợp lí hơn thị trường thì đương nhiên phải hót dồi ;)

Mazda còi

Xe tải
Rayban Rb8029 mẫu kính đắt giá và cao cấp gần như nhất của Rayban với chất liệu bằng titanium nhẹ bọc vàng với kiểu dáng truyền thong kính được lắm mắt 3P có nghĩa là 3 lớp P. Thực tế mắt kính là 7 lớp gồm 3 lớp P nằm xen kẹp với 4 lớp kính được ép chặt vào nhau bởi áp lức cực lớn, Kính triệt tiêu gân như toàn bộ các tia phải chiếu trống trói và điều đặc biệt nó tuy là P nhưng vẫn đeo được như mắt kình bình thường mà không gây mỏi mắt cũng khó chịu khi ở trong môi trường tĩnh hoặc thiếu sáng.
Chú ý hàng này trên thị trường có bán và 10 cái đến 9 cái là Fake nên khi mua phải hết sực cẩn thận vì giá trị cao.
Mắt trái của kính

Mắt phải của kính chữ Rayban và 3P được khắc chì chứ không phải in như các mẫu kính khác

Càng vuốt đuôi chuột với chữ Rayban khác ở đầu nơi tiếp giáp với bản lề

Càng dẹt với chi tiết ốc, chú ý bản lề Rb8029 cực kỳ phức tạp vì có đến 3 cái long đen cực mỏng, chỉ cần rơi 1 trong 3 cái đó thôi thì càng sẽ liên tục bị trôi ốc hoặc không khi đóng mở sẽ không còn êm nữa

Ve sừng cùng với cầu và cỡ

Càng trái cùng chữ in trên càng

Càng phải cùng chữ in trên càng

Tổng thể mẫu kính Rayban Rb8029
Em có ý kiến tý nhé Cụ :

3P : không phải 03 lớp polarized mà là mắt Polarized (Phân cực) có độ sẫm là 3 - tương đương cản 85% các tia mắt người nhìn thấy. Mắt kính thường sẽ ký hiệu là 3N (Neutral). Mua đông em đeo kính 2N hoặc 2P (cực hiếm) mùa hè đeo mắt 3P, 3N. Ở vùng ánh sáng cực mạnh như sa mạc hoặc vùng cực người ta đeo mắt 4N, 4P (cản đến 90% các tia mắt người nhìn thấy) để giảm chói. Thường thì các mắt kính "N" có 08 lớp , "P" có thêm 01 lớp là 9 (Các Cụ cứ hỏi anh GÚC bằng "Rayban lens technology" là có kết quả ngay).

Mắt kính của Rayban có thể là mắt kính - glass hoặc nhựa (polycarbonate, CR9) được đúc thành từng phiến tròn đường kính chung là 70mm và vẫn mài để lắp cho các loại gọng khác nhau, không phải đúc riêng cho từng loại gọng. Chi tiết Cụ nói là mắt kính đúc chẳng qua thợ của VN hay TQ khi mài mắt kính không có máy chuyên dụng như của Rayban, không có khuôn mài và máy đánh bóng các cạnh sau khi mài .....

Em thì vẫn coi Cụ Dauroi là người chơi kính thuộc hàng cao thủ ! Tuy nhiên đôi lúc có sự nhầm lẫn thôi ạ !

bocun

Xe buýt
Đọc một hôi hết 10 Trang, nhà cháu kết hàng RyBan này quá. Đánh dấu cái nào, khi nào có xèng cháu sẽ Tim cụ

Phuhau89

Xe tải
Em mù tịt về kính . Hôm trước ra việt tín mua 1 cái rb thấy có tem chống hàng giả của bộ CA cơ mà cũng chẳng biết thế nào vì lúc nhận kính họ lại rút tem ra khỏi gọng và giao mỗi kính với bao đựng thôi .

muadem

Xe cút kít
Em có ý kiến tý nhé Cụ :

3P : không phải 03 lớp polarized mà là mắt Polarized (Phân cực) có độ sẫm là 3 - tương đương cản 85% các tia mắt người nhìn thấy. Mắt kính thường sẽ ký hiệu là 3N (Neutral). Mua đông em đeo kính 2N hoặc 2P (cực hiếm) mùa hè đeo mắt 3P, 3N. Ở vùng ánh sáng cực mạnh như sa mạc hoặc vùng cực người ta đeo mắt 4N, 4P (cản đến 90% các tia mắt người nhìn thấy) để giảm chói. Thường thì các mắt kính "N" có 08 lớp , "P" có thêm 01 lớp là 9 (Các Cụ cứ hỏi anh GÚC bằng "Rayban lens technology" là có kết quả ngay).

Mắt kính của Rayban có thể là mắt kính - glass hoặc nhựa (polycarbonate, CR9) được đúc thành từng phiến tròn đường kính chung là 70mm và vẫn mài để lắp cho các loại gọng khác nhau, không phải đúc riêng cho từng loại gọng. Chi tiết Cụ nói là mắt kính đúc chẳng qua thợ của VN hay TQ khi mài mắt kính không có máy chuyên dụng như của Rayban, không có khuôn mài và máy đánh bóng các cạnh sau khi mài .....

Em thì vẫn coi Cụ Dauroi là người chơi kính thuộc hàng cao thủ ! Tuy nhiên đôi lúc có sự nhầm lẫn thôi ạ !
Em coại lại cái này, coi như 1 phản biện của các cao thủ về kính!

boyhanoi724

Xe buýt
Em cũng đang tìm hiểu để mua kính Ray ban và tìm được bài này.
http://handheld.vn/threads/tim-hieu-ve-kinh-ray-ban-bausch-lomb.263840/
Cũng không thấy nhắc đến mắt ray ban đúc, chắc là mẫu limit.
Ngoài ra em thấy xuất xứ Ray ban là Mỹ và nghe nói một số mẫu hạn chế vẫn không chuyển giao cho Luxottica (kể cả một số công nghệ).

Em cũng đang tìm hiểu để mua kính Ray ban và tìm được bài này.
http://handheld.vn/threads/tim-hieu-ve-kinh-ray-ban-bausch-lomb.263840/
Cũng không thấy nhắc đến mắt ray ban đúc, chắc là mẫu limit.
Ngoài ra em thấy xuất xứ Ray ban là Mỹ và nghe nói một số mẫu hạn chế vẫn không chuyển giao cho Luxottica (kể cả một số công nghệ).
Bài này là cụ Bình viết về kính Mỹ trước khi bán lại cho Luxotica. Cụ Dauroi đang nói về kính Ray Ban hiện giờ (đã bán cho Luxotica từ năm 1999). Cụ Bình cũng là 1 cao thủ sưu tầm Ray Ban Mỹ đấy, có hầu hết các hàng đỉnh cao của Ray Ban Mỹ - tiêc là thiếu cái Gold Solid 14k.

Nguoi_quen

Xe tải
Cháu xin phép đánh dấu để nghiên cứu dần ạ.

phi van minh

Xe hơi
Cái này là mua cho các cụ làm thương mại hay mua cho các cụ sử dụng ạ? Nếu cho các cụ sử dụng thì trung bình mỗi cụ 1 cặp 2 cái thì cũng phải trên trăm cụ, khủng quá! Có cụ nào nhờ cụ dauroi mua kính rồi vào xác nhận cái ạ.
Chuẩn đấy cụ ơi , năm ngoái em cũng nhờ cụ D mua cho ch 3025 P . Nếu còn mua đc cụ mua dùm em ch 3025 size 58 nhé .

jonidontcry

Xe tăng
May quá mấy hôm trc suýt thì em mua Rayban vì nghĩ nó là xịn nhất :))

muadem

Xe cút kít
Trạng thái
Thớt đang đóng