[Funland] Kinh tế teo tóp vì cuồng đất.

Kiên Khùng

Xe điện
Hay, chọn 3 Kỳ làm thổ đu. Khi nào cần thay ta chỉ cần làm 1 việc rất đơn giản là xả hồ PN cho bọn nó ra biển rồi lại bầu bán đội mới.
Dời đô về đây thì team lobby làm ĐSCT 350Km/h lại chả ăn mừng. Chặng HN -3 Kỳ và SG- 3Ky dài bằng nhau, đều 800km. Ăn tiền phết😁

Dời đô về đây thì team lobby làm ĐSCT 350Km/h lại chả ăn mừng. Chặng HN -3 Kỳ và SG- 3Ky dài bằng nhau, đều 800km. Ăn tiền phết😁
:)) Vậy là giọng nước mắm Nam Ô lại thành giọng chuẩn cuốc ngữ. Nghĩ đến thế là vỡ bụng rồi ạ.

Kiên Khùng

Xe điện
Ông được ngân hàng đến dí tiền vào tay thì ko có nhu cầu nhiều, có vay thì lại mang đi sang bank khác cao hơn gửi ăn chênh lệch. Những chỗ rất cần nhưng hết tsđb hay phương án kd ko sáng thì chả vay nổi
Do NH lười chứ vay và giải ngân theo Dự án, theo khoản chi được xác nhận, thậm chí trả lương cho nhân viên thông qua tín dụng vẫn được mà.

XSim

Xe container
Hình như ở Úc thì đúng là như thế, lúc lập quốc có hai ông Sydney và Melbourne là to nhất, như HN và SG của mình. Hai ông không ai chịu ai, cuối cùng chọn ông vô danh ở giữa làm thủ đô, là Canberra bây giờ :D

XSim

Xe container
Đất Quảng Nam đang rẻ, có manh nha tin là bọn em sẽ thổi giá ngay :))

Kiên Khùng

Xe điện
:)) Vậy là giọng nước mắm Nam Ô lại thành giọng chuẩn cuốc ngữ. Nghĩ đến thế là vỡ bụng rồi ạ.
Mẹ tôi quê làng Lai Trung, xã Quảng Vinh, huyện Hương Điền, tỉnh TT-Huế. Dân làng truyền tai nhau câu bất hủ như sau:
"Mô cũng chớt, chỉ Lai Tung là thửa!".
Đố cụ có nghĩa là gì.
Là "ở đâu cũng nói ngọng (chớt), chỉ người Lai Trung (mà nói là Lai Tung) là nói đúng (thửa>sửa> correct> chính xác)" đấy cụ!
Cụ thấy choáng chưa?
...
Nên thực ra:
"Khi thô đủ tưởng ta là thu đỗ.
Ngọng líu lô nhưng trót giọng Thủ Đô!
....
Nửa đùa nửa thật đấy cụ!

IP man

Xe lăn
Em còn sợ năm nữa nó mới gọi là tạo đáy thôi. Xong nó bò như giun í :-s
Chứ sức đâu, động lực nào để nó bật lên đc chứ :|

Chứng của cụ Thắng thì còn có cơ hội vì quy mô tiền của nó nhỏ hơn quy mô tiền của đất nhiều nhiều lần nên dễ thổi hơn. Dân chơi cũng dễ tham gia hơn vì thanh khoản nhanh gọn hơn đất.
Chứ đất á.. à mà thôi... Nói ra người ta lại cáu.. hichic
Thay lời muốn nói #:-s

View attachment 8345586

Edit: Mà cụ đừng nói là vớt xác. Các cụ đất dỗi đó, khó dỗ lắm #:-s
Dùng từ "giải kíu" nghe nó đáng iêu hơn.. híhí

Thế là cậu vàng chính thức lên đường rồi mợ àh ;))
Em hóng tiếp xem trend sụp đổ tại quê hương Chị Na có lan đến chỗ Em Nam không :D

Quê bầm

Xe điện

Thế là cậu vàng chính thức lên đường rồi mợ àh ;))
Em hóng tiếp xem trend sụp đổ tại quê hương Chị Na có lan đến chỗ Em Nam không :D
China và Vina là hai hành tinh khác nhau, ko tương đồng, ko thể liên tưởng hay so sánh cụ ạ

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Vâng cụ, ls thấp mà khối sx ko dám đi vay, đó là tín hiệu xấu.
Tín hiệu xấu nó có từ cả năm nay rồi. Giờ nó là hiện thực.
Các cụ cứ lạc quan lên đê. Đến giữa năm FED bắt đầu giảm lãi suất, nhu cầu tăng thế giới tăng, xuất khẩu FDI tăng, dân có việc làm ....dần dần kinh tế ấm lên và chúng ta lại bước vào chu kỳ tăng trưởng kế tiếp. Lãi suất thấp sẽ giúp kinh tế cầm cự cho đến khi thế giới hồi phục.

XSim

Xe container
Mẹ tôi quê làng Lai Trung, xã Quảng Vinh, huyện Hương Điền, tỉnh TT-Huế. Dân làng truyền tai nhau câu bất hủ như sau:
"Mô cũng chớt, chỉ Lai Tung là thửa!".
Đố cụ có nghĩa là gì.
Là "ở đâu cũng nói ngọng (chớt), chỉ người Lai Trung (mà nói là Lai Tung) là nói đúng (thửa>sửa> correct> chính xác)" đấy cụ!
Cụ thấy choáng chưa?
...
Nên thực ra:
"Khi thô đủ tưởng ta là thu đỗ.
Ngọng líu lô nhưng trót giọng Thủ Đô!
....
Nửa đùa nửa thật đấy cụ!
Thì Huế đã là Thủ đô hơn 100 năm còn gì. Không biết vua triều Nguyễn nói giọng gì các cụ nhỉ? Giờ bà con xứ 36 nói giọng Bắc chuẩn lắm.

Kiên Khùng

Xe điện
Thì Huế đã là Thủ đô hơn 100 năm còn gì. Không biết vua triều Nguyễn nói giọng gì các cụ nhỉ?
Thế nên chuyển Thủ Đô vào xứ Quảng, hương hoa mỗi vùng một thời cũng đâu tệ.
Dân xứ Quảng chuyên làm chuyện tày trời nước Nam, làm kách mệnh số 2 không ai số 1 đâu (may ra có xứ Nghệ, tính trên lớp tinh hoa).

XSim

Xe container
Thế nên chuyển Thủ Đô vào xứ Quảng, hương hoa mỗi vùng một thời cũng đâu tệ.
Dân xứ Quảng chuyên làm chuyện tày trời nước Nam, làm kách mệnh số 2 không ai số 1 đâu (may ra có xứ Nghệ, tính trên lớp tinh hoa).
Em nghĩ để công bằng thì nên chọn luân phiên mỗi tỉnh làm thủ đô nhiệm kỳ 10 năm, đủ một chu kỳ thổi giá bđs. Sau 5x50=250 năm thì toàn dân đều lên đời nhờ đất cả, rất công bằng :D

Kiên Khùng

Xe điện
Em nghĩ để công bằng thì nên chọn luân phiên mỗi tỉnh làm thủ đô nhiệm kỳ 10 năm, đủ một chu kỳ thổi giá bđs. Sau 5x50=250 năm thì toàn dân đều lên đời nhờ đất cả, rất công bằng :D
Cụ nhanh đấy! Để đảm bảo vừa công bằng vừa thực tế thì thu gọn số tỉnh trên toàn quốc xuống thành 9 vùng tương ứng 9 quân khu. Rồi luân phiên 20 năm một vùng làm thủ đô, như thể là giải Seagame haha. 20 năm mới kịp đầu tư đủ hạ tầng, thổi và hạ cánh BĐS an toàn cụ nhé!

duongqua

Xe container
Thủ đô ở mấy tỉnh miền Trung, cứ hàng năm lũ lụt vác thuyền ra lướt, thì các bô lão họp hành kiểu gì, tâm lý đâu mà ra quyết sách cụ nhỉ

Đông86

Xì hơi lốp
ừ, cụ nào làm phát truyền thông "trung tâm hành chính mới" thì kiếm đủ đó.

XSim

Xe container
Cụ nhanh đấy! Để đảm bảo vừa công bằng vừa thực tế thì thu gọn số tỉnh trên toàn quốc xuống thành 9 vùng tương ứng 9 quân khu. Rồi luân phiên 20 năm một vùng làm thủ đô, như thể là giải Seagame haha. 20 năm mới kịp đầu tư đủ hạ tầng, thổi và hạ cánh BĐS an toàn cụ nhé!
20 năm thì cụ coi thường trình anh V em quá, anh em chỉ cần 5 năm là xây mới thủ đô cho các cụ luôn nhé.