[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
3h chiều cháu tạt qua cửa hàng (cái shop nghèo bé tí) , em gái bán hàng báo cáo là cả ngày chả bán được cái gì đâu anh ạ.
Nhìn trời âm u xầm xì, lất phất những giọt mưa, trong lòng chán ngán và bế tắc...
Cháu bảo em gái, thôi đóng cửa về cmn nó đi cho sớm em ạ, ngồi nữa cũng chả bán được gì đâu.
Nghĩ ló chán các cụ à.
Shop nhà cụ bán mặt hàng gì vậy ạ?

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Lao động chính chạy grab vs xanh sm hết thì lấy ai làm việc nữa

HungThuy7699

Xe buýt
Lại nói về tham nhũng vặt, bọn teilon rất cứng nhắc, không linh động vì khi nghiên cứu không có định lượng chi phí này trong quy trình sản xuất. Nhiều quốc gia sẽ xử tù quản lý nếu đút lót kể cả ở quốc gia khác.
Doanh nghiệp cấp bé như em
Tổ dân phố, xóm xin các dịp, rất nhiều dịp. Hôm rồi bọn nó còn nghĩ ra "ủng hộ kinh phí xây dựng nhà cho các cựu chiến binh Điện Biên Phủ ", 😂😂😂.
Xxx, đủ trò làm tiền. Bọn môi trường còn dọa xưởng sản xuất bên em là mang máy đo độ ồn đến xưởng cơ. Tết, thành lập ngành đều xin, đi nghỉ mát xin. Phòng kinh tế xin, đội PCCC vạch vòi, cs môi trường xin.
Phòng lao động xin, ủy ban nhân dân phường, quận xin
Đê ma ma chúng nó, chúng nó nghĩ doanh nghiệp đi cướp được tiền.
Rồi đội thuế, tổ kiểm tra, lãnh đạo chi cục thuế, em nói thật, chả thiếu ông nào
Chúng nó chỉ nghĩ cách làm sao mà vặt được người ta
Dân thì gian, quan thì tham. Bảo sao mãi không cất cánh được, cứ bay lưng chừng. Cần lắm một cơ chế như Singapore “không dám tham nhũng”, nhưng chắc đến đời cháu mình mới may ra 🤔

toyota219

Xe điện
E thấy con số tuyệt đối hầu như đều tăng. Mổi người có 1 cái chỉ số lạm phát riêng của mình ( ví dụ ob ta thời trước là vàng) rồi tính ra các con số tương đối.
Không nên lấy các chỉ số nhờ máy móc, công nghệ mới...mà giảm giá thành😂😂😂😂

newboyy

[Tịch thu bằng lái]
Xuất phát điểm nó cũng thấp mà nhờ cơ chế nên có ngày hôm nay. Tiếc cho nước mình quá cụ ơi.
Tiếc bình thường
Sau cuộc chiến 1975, cơ hội bình thường hóa quan hệ với đế quốc là có, nhưng nhiều kẻ muốn bọn đế quốc phải bồi thường chiến phí, thế là tuột mất 20 năm phát triển và giao thương với nó
Rồi 10 năm thời cơ vàng dưới thời 3x, răng chắc nữa, người dân đổ quá nhiều máu để bảo vệ Tổ Quốc, nhưng bọn nó đưa dùi cui súng đạn vào cướp đất của dân. Tiếng oán thán khắp hang cùng ngõ hẻm. Rồi chúng hỉ hả với nhau, trận đánh đẹp
Đất nước Sao Hỏa của tôi, thon thả giọt đàn

Chỉnh sửa cuối:

HungThuy7699

Xe buýt
Tiếc bình thường
Sau cuộc chiến 1975, cơ hội bình thường hóa quan hệ với đế quốc là có, nhưng nhiều kẻ muốn bọn đế quốc phải bồi thường chiến phí, thế là tuột mất 20 năm phát triển và giao thương với nó
Rồi 10 năm thời cơ vàng dưới thời 3x, răng chắc nữa, người dân đổ quá nhiều máu để bảo vệ Tổ Quốc, nhưng bọn nó đưa dùi cui súng đạn vào cướp đất của dân. Tiếng oán thán khắp hang cùng ngõ hẻm. Rồi chúng hỉ hả với nhau, trận đánh đẹp
Đất nước Sao Hỏa của tôi, thon thả giọt đàn
Cái này là lịch sử mình không thể phán xét cụ ơi. Mình tiếc là gần 40 năm đổi mới rồi mà bộ máy vẫn ì ạch, nhiều cản trở không đáng có.

quocanhnguyen201

Xe tăng
Tiếc bình thường
Sau cuộc chiến 1975, cơ hội bình thường hóa quan hệ với đế quốc là có, nhưng nhiều kẻ muốn bọn đế quốc phải bồi thường chiến phí, thế là tuột mất 20 năm phát triển
Lý do ngây ngô thế mà cụ cũng tin năm 1977 mới là đàm phán ra điều kiện là việc rất bình thường, năm 1978 cử phái đoàn sang New York xin bình thường hóa vô điều kiện bị từ chối đấy thôi. Thời điểm đấy Mỹ bắt tay với Trung kiềm chế Liên Xô rồi còn lâu mới bình thường hóa quan hệ với mình. Ép chọn phe thôi

newboyy

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là lịch sử mình không thể phán xét cụ ơi. Mình tiếc là gần 40 năm đổi mới rồi mà bộ máy vẫn ì ạch, nhiều cản trở không đáng có.
Em đang nói về tiếc những cơ hội bị bỏ lỡ cụ ạ
Sang Trung Quốc mới thấy họ đã bước quá xa, quá xa

newboyy

[Tịch thu bằng lái]
Lý do ngây ngô thế mà cụ cũng tin năm 1977 mới là đàm phán ra điều kiện là việc rất bình thường, năm 1978 sang xin bình thường hóa vô điều kiện bị từ chối đấy thôi. Thời điểm đấy Mỹ bắt tay với Trung kiềm chế Liên Xô rồi còn lâu mới bình thường hóa quan hệ với mình. Ép chọn phe thôi
Cụ đọc mấy bài biên của cụ rachfan về vấn đề này nhé, ngay trên of này thôi

HungThuy7699

Xe buýt
Em đang nói về tiếc những cơ hội bị bỏ lỡ cụ ạ
Sang Trung Quốc mới thấy họ đã bước quá xa, quá xa
Mình không thể so sánh với nước lớn như Trung Quốc được. Tiếc là mình rất giống Trung Quóc về con người, văn hóa, chính trị mà không học được nhiều cái hay của người ta 🤔

quocanhnguyen201

Xe tăng
Cụ đọc mấy bài biên của cụ rachfan về vấn đề này nhé, ngay trên of này thôi
Ngây ngô về chính trị mới vịn vào lý do đấy để tiếc nuối thôi, Mỹ nó hành động luôn vì lợi ích cả chả có gì tự nhiên đâu. Giữa Trung Quốc với mình đặt lên bàn cân nó chọn ai lợi hơn ??? Tự nhiên năm 1979 Trung Quốc quay xe đánh mình ???

antidau

Xe container
Sao em thấy giá BĐS so với trước 2020 vẫn thấy tăng 30-50% nhỉ
Các cụ lãnh đạo cao cấp nhất 99.99% ủng hộ thì Bất động sản cứ việc tăng thôi :-bd
Chưa thấy tứ trụ nào hiện hồn trên truyền thông nói 1 câu Nhà để ở không phải để đầu cơ như cụ Bình ở nước láng giềng phía Bắc cả. Nói câu đó xong tập đoàn bất động sản top 1 và top 2 đất nước phương Bắc là Country Garden và Evergrande sau 1 năm vỡ nợ luôn 8-|
Còn tập đoàn bất động sản số 1 nước nào đó vẫn thao túng truyền thông để bán cổ phiếu tập đoàn và bán cổ phiếu xe điện [-(

Chỉnh sửa cuối:

quocanhnguyen201

Xe tăng
Đấy là quan điểm của anh
Sự thật luôn là sự thật
Sự thật là Mỹ chỉ mới cử phái đoàn sang bắt đầu đàm phán chưa có chốt cái gì cả, thằng trưởng đoàn có quyền quyết định luôn không cụ 🤨 Năm sau ta sang tận nơi xin bình thường hóa vô điều kiện (bỏ qua bồi thường chiến tranh) vẫn bị từ chối. Cùng năm đấy tháng 12/1978 Mỹ bình thường hóa quan hệ với Trung Quốc rồi lịch sử diễn ra tiếp thế nào cụ thấy rồi đấy. Cứ tự nghĩ xem tại sao sau khi Liên Xô sụp đổ năm 1991 thì tiếng nói phản đối bình thường hóa quan hệ với Việt Nam ở chính trường Mỹ mới chấm dứt để được xóa cấm vận vào năm 1994, bình thường hóa quan hệ năm 1995. Nước vừa bé, vừa yếu chỉ là con cờ thôi sắp được chọn hay quyết cái gì rồi mà tiếc với chả nuối

Chỉnh sửa cuối:
Lao động chính chạy grab vs xanh sm hết thì lấy ai làm việc nữa
Xưa người Mông Cổ nhờ sống trên lưng ngựa mà chinh phạt khắp Á Âu.
Nay thanh niên Đại Việt ta cũng đam mê rong ruổi trên lưng ngựa sắt, không việc gì phải lo bác ạ.

dheIa

Xe điện
Xưa người Mông Cổ nhờ sống trên lưng ngựa mà chinh phạt khắp Á Âu.
Nay thanh niên Đại Việt ta cũng đam mê rong ruổi trên lưng ngựa sắt, không việc gì phải lo bác ạ.
Hihi.. E chào Cụ ^^
May quá gặp Cụ ở đây ^^
Em bị thu vũ khí bên chiến trường Bất động đậy, ko còn cơ hội đc sát cánh cùng anh em đồng chí. Cụ làm ơn cho em gửi lời thăm hỏi bà con bên đó nhé >:D<:D