[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

Trà đặc

Xe tăng
Hôm trước còn xanh ngắt mấy chục điểm cơ mà cụ.
Dân chơi giờ sành nên lái cũng phải kiên nhẫn tí chứ lị :D
Hôm qua dính mưa e dự báo thời tiết cày còm thế éo lào lại đúng. Quả lày chả nhẽ cờ bạc chiều tay mới..:D=))

dheIa

Xe điện
Hôm qua dính mưa e dự báo thời tiết cày còm thế éo lào lại đúng. Quả lày chả nhẽ cờ bạc chiều tay mới..:D=))
Cụ sấp ngửa phát nữa đê. Mai em theo cụ ^^

Đọc báo thấy bảo gần 400k tài khoản chứng khoán "biến mất" trong tháng 10, nên để giữ lửa cho sòng, em vừa khôi phục lại tk cũ, vừa mở thêm cái nữa ^^

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

Đọc báo thấy bảo gần 400k tài khoản chứng khoán "biến mất" trong tháng 10, nên để giữ lửa cho sòng, em vừa khôi phục lại tk cũ, vừa mở thêm cái nữa ^^
Hôm trước vừa bảo chờ đến 2024, mới 11/2023 đã lại thấy mợ búc vé về mở tài khoản ck. :))

dheIa

Xe điện
Hôm trước vừa bảo chờ đến 2024, mới 11/2023 đã lại thấy mợ búc vé về mở tài khoản ck. :))
Đâu.. hihi. Em về vì sổ đến hạn, phải về để giải quyết ạ. Chứ ko phải mục đích để mở tk.
Nhưng tại đọc thấy cái tin hay ho kia thì nhẩn nha tiện thể thoy. Mở thì mở chứ mua bán vẫn phải canh chán ạ ^^

Chỉnh sửa cuối:

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

"Một nguồn tin khác của Reuters, tham dự các cuộc họp gần đây giữa các công ty Mỹ và các quan chức hàng đầu của Việt Nam, cho biết Intel đã bày tỏ lo ngại về sự ổn định của nguồn cung cấp điện và tình trạng quan liêu quá mức."

superrlinh

Xe buýt
Ehm, em có ví dụ cho bác luôn quán nhậu Tự do trên đường HTK kéo dài mới mở được hơn hai tháng.
Quán to, đẹp, có vẻ theo hình thức chuỗi nhà hàng vì em biết khá nhiều quán có tên và cách bài trí tương tự nhưng quán em đang nói thì đang ở hệ số khách kém các điểm khác. Dạo mới mở thì cũng xập xình, làm em cũng thấy hân hoan tẹo, khéo có thêm khách đi nhậu về nên em lượn qua lại suốt nhưng không mấy khi kín bàn. Sau mấy quả thồi cồn làm ngay ở trước Viện địa lý địa cầu, thì lượng khách còn xìu hơn nữa.
Tự Do đắt, phục vụ ăn uống chán, chủ yếu có nhạc xập xình cho các cháu teen lâu lâu ra đàn đúm. Dân nhậu đều, hay có tiền và yêu cầu cao thì không ngồi ở đấy đâu cụ.Vào Tự Do ăn 1 mâm của nó chắc phải bằng 2 mâm quán nhậu khác.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Tự Do đắt, phục vụ ăn uống chán, chủ yếu có nhạc xập xình cho các cháu teen lâu lâu ra đàn đúm. Dân nhậu đều, hay có tiền và yêu cầu cao thì không ngồi ở đấy đâu cụ.Vào Tự Do ăn 1 mâm của nó chắc phải bằng 2 mâm quán nhậu khác.
quán nào yên tĩnh lịch sự bia ngon cụ nhỉ

Trà đặc

Xe tăng

E hay chạy rông ko canh đc, mới có việc nhà nên xèn chưa sẵn, sang tháng may ra mới có. Bj tính mở một cái tk nhỏ ở ck bidv để trải nghiệm lúc trà đá thôi. CN cũng dốt, đăng kí online có đc ko, lại còn chưa biết đặt lệnh, phần mềm ck bidv dùng có tiện ko vậy..:(

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
3h chiều cháu tạt qua cửa hàng (cái shop nghèo bé tí) , em gái bán hàng báo cáo là cả ngày chả bán được cái gì đâu anh ạ.
Nhìn trời âm u xầm xì, lất phất những giọt mưa, trong lòng chán ngán và bế tắc...
Cháu bảo em gái, thôi đóng cửa về cmn nó đi cho sớm em ạ, ngồi nữa cũng chả bán được gì đâu.
Nghĩ ló chán các cụ à.

NDTBM

Xe điện

quocanhnguyen201

Xe tăng
Truyền thông gần đây ồn ào về hợp tác phát triển ngành bán dẫn với đối tác chiến lược toàn diện mới (Mỹ).. Vậy mà 'đại bàng' công nghệ Intel lại hủy kế hoạch đầu tư mở rộng dự án sx Chip nhỉ?? :-?

https://www.reuters.com/technology/intel-shelves-planned-chip-operation-expansion-vietnam-source-2023-11-07/
Intel đang lỗ kỷ lục nên ngừng đầu tư mở rộng ở những thị trường không quan trọng thôi chứ bảo kêu thiếu điện thì vớ vẩn quá. Nhà máy đặt ở miền Nam có bị cắt điện như miền Bắc đợt vừa rồi đâu

Trà đặc

Xe tăng

Còn mí cái hôm trc e phán tào lao vô thưởng kiểu sáng đúng chiều sai ý mà, nhưng cũng ham trải nghiệm tý thực tế tt cùng Cc chứ ngồi ngoài thi thoảng chém nó cũng hơi nhạt..:D:))

vuongbui1988

Xe tải
View attachment 8188932

"Một nguồn tin khác của Reuters, tham dự các cuộc họp gần đây giữa các công ty Mỹ và các quan chức hàng đầu của Việt Nam, cho biết Intel đã bày tỏ lo ngại về sự ổn định của nguồn cung cấp điện và tình trạng quan liêu quá mức."
Tham nhũng vặt nhiều và chi phí sống đắt đỏ ngang nước phát triển làm cho kéo lùi cơ hội. E thấy phi lí giá bds tại Việt Nam thật! Giá bds cao kéo theo giá thuê cao làm chi phí cố định nhiều cái tăng.

ZARG

Xe container
Ehm, em có ví dụ cho bác luôn quán nhậu Tự do trên đường HTK kéo dài mới mở được hơn hai tháng.
Quán to, đẹp, có vẻ theo hình thức chuỗi nhà hàng vì em biết khá nhiều quán có tên và cách bài trí tương tự nhưng quán em đang nói thì đang ở hệ số khách kém các điểm khác. Dạo mới mở thì cũng xập xình, làm em cũng thấy hân hoan tẹo, khéo có thêm khách đi nhậu về nên em lượn qua lại suốt nhưng không mấy khi kín bàn. Sau mấy quả thồi cồn làm ngay ở trước Viện địa lý địa cầu, thì lượng khách còn xìu hơn nữa.
Quán ngay cạnh nhà em.

Chủ chọn địa điểm như dở hơi thì chết là phải. Phố này toàn SV, tiền éo đâu mà bia bọt...

dheIa

Xe điện
E hay chạy rông ko canh đc, mới có việc nhà nên xèn chưa sẵn, sang tháng may ra mới có. Bj tính mở một cái tk nhỏ ở ck bidv để trải nghiệm lúc trà đá thôi. CN cũng dốt, đăng kí online có đc ko, lại còn chưa biết đặt lệnh, phần mềm ck bidv dùng có tiện ko vậy..:(
Mở online cũng đc nhưng vì có cái sàn cách nhà nhõn mấy bước chưn nên em chạy ra tận nơi cho nhanh. Mở online em cứ ngại cái công đoạn xác thực nhận diện ba bốn đê gì đấy, người nhà nhìn thấy cầm đt uốn oéo lại lo 😅

Nếu khách hàng là Male thì chắc sẽ là một bạn xuynh xuynh đc cử ra để tiếp đón hướng dẫn và chăm sóc. F thì đảo chiều ngược lại ^^
Nói chung là tận tình lắm. Cụ nhớ là nếu được hỏi đã biết gì về chứng chưa thì cứ bẩu là chưa để có đc sự chăm sóc cẩn thận nhiệt tình chu đáo hơn nhá ^^

Ps. Nhớ mang theo CCCD nha cụ ^^